K5 bằng giá CAMRY có nên mua ???

toanvinh_forever

Xe điện
tầm tiền đấy em ko chọn K5, cũng ko chọn Camry ạ:P

Mazspeed

Xe container
Bác hạ hỏa tí hê hê, Bác Pít khen Toy cũng bị phê bình, khen Kia cũng bị phê bình là sao hả bác. =))

Diễn đàn là nơi bà con đến và đi, muốn nói gì cũng được miễn là không đề cập đến Đảng Bác, không đề cập đến chuyên chính vô sản chủ nghĩa Xã Hội là được.

BÁc Pít đâu có pro Toy hay dìm Kia như bác nghĩ đâu, chọc vui chủ yếu là để trêu các bác đấy =)) =)) .
Đúng là đã có nhiều bài hỏi về chọn xe này xe kia bên thớt Toy, và cũng giống như ở Hàn xẻng hay Ford, có đến 95% số trả lời khuyên không chọn Toy thật. Đấy là sự thật chứ không phải trêu chọc gì :D. :)

Tuy nhiên em có nhận được 1 lời nhắn, nói là tình hình có thể bị mất kiểm soát. Ý là nên chú ý nói năng sao cho anh em còn giữ được bình tĩnh. Đọc bài của bác CBR1000RRk7 thì thấy đúng là anh em củ sâm nhiều ông mất kiểm soát thật rồi. Thế nên thôi em sẽ không châm chọc nữa, từ giờ nói năng sẽ cố gắng đạo mạo nghiêm túc, đặc biệt là dễ hiểu. Hy vọng các bác của sâm cũng đọc kỹ các post hơn.

Chỉnh sửa cuối:

tuthanh

Xe đạp
cụ thấy lợi ích lâu dài cái nào hay? em thấy xem cam hay hơn chứ? đi sang trọng thương hiệu, đồ rẻ bán được giá hehe mỗi khoản này em thích

hoangbach

Xe hơi
cụ lấy hẳn kia k7 cho nó máu và đỡ phải so sánh em nó với camry làm gì

nambombom

Xe buýt
Các cụ sao phải xoắn thế nhỉ? Vấn đề là mình thích là mình đi, giả sử cụ kết con K5 mà lại cứ lăn tăn em Cam thì cụ thử đặt tình huống cụ mua Cam rồi nhìn thấy anh em đi K5 xem sao. Cụ cảm thấy cái nào làm cụ mãn nguyện hơn thì sài. Việc gì phải sợ thương hiệu nhỉ? Ở bên Hàn em chẳng thấy có xe Nhật cụ ợ (hay nói đúng hơn là lác đác lắm). Ở châu Âu cũng chẳng thấy Nhật mấy cụ ợ (hay nói đúng hơn là tần suất nhìn thấy xe Hàn cũng lớn hơn xe Nhật). Thế là sao?????

hoangbmw

Xe hơi
thích lành lặn thì mua cam bác ạ, còn nếu bác thích chiến thì mua K5, .....đổi gió đê

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
một điều khiến nhiều người lăn tăn nữa là vì những người rành về xe họ luôn muốn ăn chắc mặc bền, Kia-huyndai nó ko có chính hãng trong nước như Mer với Toyota hay Ford nên việc bảo dưỡng bảo hành hơi lôi thôi so với những hãng có chính hãng trong nước nên nhiều người ko rành sẽ lăn tăn, và như em đã nói là người già họ thích ăn chắc mặc bền chứ ko chịu chơi như giới trẻ nên họ sẽ chọn camry theo phong trào cho xem.

k7 thì 3.5 V6 full Option thì còn xem xét chứ như 2.4 thì nói thật là riêng cái tàn nhiệt đàng trước nó dọc xuống chứ ko phải ngang như 2.7 và 3.5 nên hơi xấu.

nếu có 3.5 thì có thể xem xét vì nó quá đẹp hehe.

nói chung mấy bố fan toy với fan củ sâm đừng có đả kích nhau nữa đê, các cụ ai cũng có sự lựa chọn đúng theo quan điểm của mình cả thôi.

binbin88

Xe đạp
Em nghĩ là K5 chắc chắn sẽ hơn Camry bác à. Chẳng qua nó thua nhau cái thương hiệu thôi, em đi cả 2 xe rồi. Thấy K5 đi rất sướng và nội thất thì ko phải bàn cãi

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
thì ai chẳng biết k5 hơn camry, hơn mọi mặt trừ cái thương hiệu ra, nhưng em đang nói là cái tâm lý chung của dân Việt Nam đó thôi chứ nếu gặp em chắc em cũng phải thử xe Hàn 1 phát xem sao hehe, giàu thì Mer nghèo thì cứ thử quả k5 xem thế nào, 2x 3x thì k5 vẫn đẹp chán, 50k thì ngon rồi.

Mazspeed

Xe container
Em nghĩ là K5 chắc chắn sẽ hơn Camry bác à. Chẳng qua nó thua nhau cái thương hiệu thôi, em đi cả 2 xe rồi. Thấy K5 đi rất sướng và nội thất thì ko phải bàn cãi
Cái gì làm nên thương hiệu nhỉ? Và thua cái thương hiệu thì thua những cái gì?

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
cái bền cái đẹp làm nên thương hiệu hahaha

OmegaO9

Xe container
cái bền cái đẹp làm nên thương hiệu hahaha
Cụ nói vậy chưa đủ ý rồi, hehe.Theo em cái quan trọng nhất là bề dày truyền thống.Mà cái bề dày này quan trọng là nó đã đi sâu vào tiềm thức nhiều thế hệ rồi,nó làm nên giá trị không những của công ty mà còn của quốc gia.Như người Đức hãnh diện là trung tâm cơ khí của thế giới,Thụy Sỹ là nơi có đồng hồ tuyệt nhất, và Việt Nam ta là nơi có vựa lúa dồi dào nhất:P

thanhchung

Xe buýt
về phần giá cả thì e nghĩ là K5 có giá hơi cao so với các mác xe khác nổi hơn
về option thì tùy nhu cầu của mỗi người

yeuanhphuc

Xe đạp
hôm trc e gặp con này tầm chiều tối, màu sliver, nhìn dàn đèn quá đẹp luôn :-ss

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
con này em thấy màu đen đẹp nhất, k5 và k7 màu đen bóng thì ko gì bằng, có cụ nào mua chưa ? cho cái cảm nhận xem nào hic hic

doremonmattich

Xe tăng
Nói một cách nôm na chung chung, cứ cùng tính năng thì mua Merc đắt nhất, thứ đến là Toy , rẻ hơn là Hyundai rồi Kia, rẻ nữa là Daewoo . Khi đạt đến tầm thương hiệu rồi thì tự khắc sẽ bán đắt, đấy là quy luật, các cụ khỏi lăn tăn đi.

Nếu tính đơn thuần về hiệu quả thì thằng đắt nhất và thằng rẻ nhất chả bao giờ là thằng bán chạy nhất cả =))

Chỉnh sửa cuối:

yes

Xe đạp
thực sự sau khi nhìn nội thất và ngoại thất của K5 em không thấy đáng tầm tiền, hơn nữa, nghe đọc lên 2 từ TOYOTA CAMRY và KIA K5 em nghĩa là đã biết nên mua xe nào rồi.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
tuổi trẻ đam mê công nghệ sẽ thử khám phá K5 và k7, già rồi chỉ ăn rồi chạy ko đam mê thì thích ăn chắc mặc bền nên kiểu gì cũng Toy Camry cho xem.

kenshin711

Xe máy
chuẩn luôn bác...trẻ thì cứ K5 mà phang...e nghĩ mua xe phục vụ mình thì cho đáng đồng tiền tý...sau này bán lời lãi tính sau đê ăn chơi lo gì mưa rơi!!

Mazspeed

Xe container
Nói một cách nôm na chung chung, cứ cùng tính năng thì mua Merc đắt nhất, thứ đến là Toy , rẻ hơn là Hyundai rồi Kia, rẻ nữa là Daewoo . Khi đạt đến tầm thương hiệu rồi thì tự khắc sẽ bán đắt, đấy là quy luật, các cụ khỏi lăn tăn đi.

Nếu tính đơn thuần về hiệu quả thì thằng đắt nhất và thằng rẻ nhất chả bao giờ là thằng bán chạy nhất cả =))
Cũng chưa chắc. Ví dụ như Toy thương hiệu chắc chắn ăn đứt Volvo hoặc Opel chẳng hạn, nhưng giá Toy lại rẻ hơn Volvo và Opel chứ, cùng tính năng nhá.