K5 bằng giá CAMRY có nên mua ???

Mazspeed

Xe container
K5 ngon, nhưng đây là ss K5 với Cam liên doanh hay Cam nhập ợ?
nếu là Cam LE (mà giờ làm j còn LE các cụ nhỉ?) thì e thik hơn
nhưng nếu K5 với Cam liên doanh bi h thì chắc có lẽ .... e ứ bit :((
Không còn LE nữa nghĩa là sao ạ?

LifeArt

Xe tải
Nếu K5 lắp máy dầu của SF thì e chắc chắn sẽ bán tốt hơn Camry *-:)

m@ing

Xe hơi
camry nhìn giáng nó hợp với người có tuổi, mà ở VIỆT NAM thì những người có tiền mua xe cũng phải 4x 5x là chủ yếu cho nên họ chẳng mấy ai chọn xe trẻ trung như Sonata hay K5 cho nên sẽ bán được rất ít, còn những số thuộc loại còn trẻ nhưng có nòi kinh tế từ người thân thì họ lại chơi cái như Mer với BMW chứ sẽ ko chơi xe Hàn Xèng, còn tuổi trẻ tài cao tự kiếm ra được tiền mà biết về thông số xe cộ thì có thể họ chọn xe Hàn cho trẻ nhưng loại người này ít quá.

riêng em thì.......... em kết con k7 đen bóng lắm, nhưng chưa dám bán lúa để mua, giờ chờ xem thị trường xe Hàn Xèng thế nào đã hehe
Bác nói hết ý em~o)

doremonmattich

Xe tăng
mình thích thì mình cứ mua thôi cụ ơi, lăn tăn gì 3 cái chuyện thương hiệu. Mà nói thật ra con Camry đặt cạnh đâu có cái cửa nào so với cả K5.
Hôm trước em gặp 1 em K5 trên đường gần nhà em nhưng lại gắn logo của Audi, làm em mãi mới nhận ra đc. Đẹp quá ạ, thay mỗi cái logo mà cứ ngỡ xe Âu.

Em đồ dằng cụ nhìn nhầm phải cái xe Audi thật mà lại tưởng xe KIA mới đau =)) .

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
k5 mà nhiều tiền à ? nó rẻ hơn camry nhập Mỹ trong khi Option cao cấp hơn, nhưng có điều hợp với tuổi trẻ chứ già đi cái đó nó tưởng xì tin cũng quê lắm.

nói tóm lại là trẻ mua K5 nếu có tiền thì k7 chuẩn nhất, còn già cả rồi thì camry cho nó đỡ rầy.

tự nhiên 1 ông lớn tuổi mặc áo thằng xì tin thử hỏi người ta có tưởng bệnh ko ? chẳng ai coi ra gì cả hehe cái gì cũng phải hợp thời hợp tuổi.

trẻ đi xe Già thì còn đỡ chứ già mà đi xe trẻ thì có vẻ ko hợp lý cho lắm.

SonataHQ

Xe điện
Cứ K5, với K7 ??? đi mua Cam cho nó lành, mà lành là dễ lên lãnh đạo huyện, hay tỉnh lắm đấy:o)

ducras

Xe máy
em khuyên cụ nên mua K5 nhé

Chum

Xe tải
có lần em rửa xe ở phố Liên Trì, nhận tận mắt K5 đã rửa xong đỗ ở đó, phải lói là quá đẹp - ngang giá Cam thì mua K5 - nếu là em.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
ra đường thấy camry hoài cũng hơi chán, mà toàn cam gì đâu chứ ít camry nhập Mỹ đời mới lắm.

k5 em thấy màu đen bóng công nhận đẹp dã man thiệt hehe, có bác nào trong này xài chưa nhỉ ? Option thì cao cấp hơn cam chứ cảm giác lái với cách âm thì sao nhẩy ?

songvedem

Xe tăng
Nếu bây giờ được chọn em sẽ lại chọn K5 chứ kô chọn Cam lắp ráp,
Mà kể cả các thương hiệu khác, ít tiền thì em chơi tầm thấp, nhiều tiền em chơi tầm cao nhưng nhất quyết kô chơi hàng lắp ráp trong nước.
Đừng chửi em kô yêu nước. Chứ yêu nước kiểu mua hàng lắp ráp trong nước thì chỉ làm giàu cho bọn tư bổn chứ VN mình đâu có được lợi gì.:-h
He he, em thì cố tránh đồ Hàn xẻng cụ ạ, em làm với bọn nó rồi nên em cứ phải tránh cho xa

robin2.0

Xe tăng
đã đi xe thì chỉ cần mình thích là đc

HVB

Xe tăng
camry thì hợp với trên 40 tuổi hơn
còn K5 thì trên 40 đi nó cũng buồn cười

cá nhân em ko thích camry về kiểu dáng. Đặc biệt, trên trang web của Toy Việt Nam họ thông báo đã nội địa hóa đc 37% xe trong nước, trong đó có cả khung gầm thì em nghĩ Camry Liên doanh bây giờ chỉ còn mỗi máy là đồ Nhật.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
camry mà chơi nội địa thì cứ phải gọi là siêu chán, phải LE mới ngon.

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Cụ vào thớt KIA hỏi thì 90% là vote cho K5 rồi, cụ mang thớt này sang bên Toyota rồi tổng hợp lại thì khách quan hơn*-:)

Mazspeed

Xe container
Cụ vào thớt KIA hỏi thì 90% là vote cho K5 rồi, cụ mang thớt này sang bên Toyota rồi tổng hợp lại thì khách quan hơn*-:)
Sang đó cũng 90% khuyên mua K5, thế mới hay :).

CBR1000RRk7

Xe hơi
Sang đó cũng 90% khuyên mua K5, thế mới hay :).
Ông này hết việc à?
Đọc các bài viết của ông xem ra ông quá sùng bái Toy coi thường sở thích của người khác, và chuyên đi chọc ngoáy lung tung chứ chẳng phải là phân tích khách quan, nghiên cứu kỹ thuật đúng sai như ông vẫn ba hoa. Ông nên xem lại tư cách của mình khi tham gia bài viết vào thread của người khác cho nó có tí lịch sự đúng như tinh thần OTOFUN.
Tôi cũng đề nghị anh em không tham gia những tranh luận bảo thủ mang tính chọc ngoáy để diễn đàn chúng ta SẠCH hơn và FUN hơn.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
thôi các bố, War cái gì đấy ? ai thích cái nào thì mua thôi, tùy tuổi tùy sở thích thôi.

doremonmattich

Xe tăng
Ông này hết việc à?
Đọc các bài viết của ông xem ra ông quá sùng bái Toy coi thường sở thích của người khác, và chuyên đi chọc ngoáy lung tung chứ chẳng phải là phân tích khách quan, nghiên cứu kỹ thuật đúng sai như ông vẫn ba hoa. Ông nên xem lại tư cách của mình khi tham gia bài viết vào thread của người khác cho nó có tí lịch sự đúng như tinh thần OTOFUN.
Tôi cũng đề nghị anh em không tham gia những tranh luận bảo thủ mang tính chọc ngoáy để diễn đàn chúng ta SẠCH hơn và FUN hơn.
Bác hạ hỏa tí hê hê, Bác Pít khen Toy cũng bị phê bình, khen Kia cũng bị phê bình là sao hả bác. =))

Diễn đàn là nơi bà con đến và đi, muốn nói gì cũng được miễn là không đề cập đến Đảng Bác, không đề cập đến chuyên chính vô sản chủ nghĩa Xã Hội là được.

BÁc Pít đâu có pro Toy hay dìm Kia như bác nghĩ đâu, chọc vui chủ yếu là để trêu các bác đấy =)) =)) .

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
quả là rất khó bởi chiếc xe hơi đối với người vn vẫn là một tài sản lớn, mà khi mua xe lại phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố, phụ thuộc vào gia đình, vào bạn bè, vào những người xung quanh, vào cơ quan, vào số tiền mình có, tiền do tích cóp,tiền do mới bán đất, tiền trúng chứng khoán. từ những yếu tố trên nên số đông sẽ thuộc về camry kể cả là K5 có rẻ hơn camry 5k ( tâm lí người vn là hay cố, cố lên mua con hẳn hoi,cái này thì mua 2b cũng thế rất ít mua theo số tiền mà mình đang có) những xe hàn mới ra chỉ thích hợp với một số người trẻ tuổi và hơi amateur chút.còn với cty, cơ quan và những người cứng tuổi thì vẫn NB muôn năm.còn nếu là tôi thì ko mua 2 xe này để tiền đi bank gửi tiết kiệm.
Lời phân tích của cụ rất chí lý,tâm lý theo số đông là một việc cố hữu rồi, giống như Ford Mondeo, ở Châu Âu rất được chuộng, nhưng về VN người ta phán một câu " Hãy để thị trường đánh giá,đấy anh thấy có ai chạy Mondeo hay Forcus đâu, hay là chỉ toàn xe đời cũ, xe biển xanh " điều đó làm cho niềm đam mê của rất nhiều người bị nhụt chí hoặc chuyển sang một góc cạnh khác.

Việc tâm lý người Việt ta hay cố cũng là nét riêng rồi, ví như nhà em đang chạy chiếc Kia LOTZE,chiếc đó là phiên bản cao cấp hơn Forte ,nhưng giá của nó lại tương đương với Altis 2.0 nên ít người đặt mua,vì với tầm đó họ có nhiều sự lựa chọn hơn là chiếc xe Hàn mới xuất hiện.Với bản thân em, nếu bán xe đang sử dụng và cố thêm chút nữa, để đặt K5, K7 trước mặt thì em vẫn phải suy nghĩ , cân đo đong đếm xem bên cạnh sự lựa chọn Camry, Camry Le,Accord thì chiếc đó có nên mua không.Tâm lý ăn chắc mặc bền đó chắc cũng ở rất nhiều người chứ không riêng em.

Đôi lời với riêng cụ :cụ nói nếu là cụ,cụ không mua Camry hay K5, mà để tiền gửi nhà băng, thì em e là sở thích ô tô của cụ chỉ dừng lại ở việc nhìn ,ngắm, thấy,chứ chưa Sờ đến được (mong cụ đừng giận);))