Thảo luận Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

Tùng0937444444

Xe tải
Số 10 cụm dân cư 810 - Vĩnh Quỳnh - Thanh Trì - Hà
Website
www.canthuexe.com
các bác lại cho em hỏi thêm 1 câu nữa ạ , em muốn chế cái lốp gầm đó lên thành lốp treo cho nó giống con 2003 , thì có được không ạ , và chi phí thế nào ạ !

pdkhoajp

Xe điện
các bác lại cho em hỏi thêm 1 câu nữa ạ , em muốn chế cái lốp gầm đó lên thành lốp treo cho nó giống con 2003 , thì có được không ạ , và chi phí thế nào ạ !
Thấy bảo bộ giá lốp sau khoảng trên 10 triệu trong hãng bác ah.

pdkhoajp

Xe điện
Mình vừa trang bị nệm hơi bên trong xe cho trẻ con. Cảm nhận là trẻ con + gấu ngủ ngon, ít bị rung sóc vì nệm hơi làm giảm chấn rất nhiều. Có cái ảnh mình show các bác.

Jolie5902

Xe tải
Hay quá, lại thành xe giường nằm rồi, xe bác độ nhiều nhưng e chỉ kết nhất phần độ hàng ghế giữa ray trượt thôi, giờ thêm cả đệm càng hay.

soya_milk

Xe tải
Bác pdkhoajp độ đẹp quá. Nhưng lưu ý đảm bảo an toàn, vì bọn trẻ con nghịch lắm.

pdkhoajp

Xe điện
Em có mấy cái ảnh để các bác tham khảo.

Sau khi có 4 ray trượt cho 2 đệm ghế, bắt mặt trên các ray trượt vào đệm ghế. Mặt dưới ray trượt thì hàn vào 1 khung thép. Các khớp xoya zin vẫn giữ nguyên, chỉ hàn vào khung thép thôi.

Ray trượt sau khi đã trượt mặt ghế lên trên

Vị trí mặt trước của ghế nhỏ hàng giữa

Sau khi bỏ gối đầu và trượt ghế to hàng giữa, ta được

Hạ lưng hàng ghế này ra cho sát vào mặt băng ghế cuối, ta được 1 bề mặt, tuy chưa phẳng lắm. Ghế nhỏ hàng giữa và hàng cuối có thể để người ngồi (ví dụ như gấu và bác giúp việc ngồi trông trẻ con).Ghế nhỏ có thể ngã nốt ra thành 1 mặt rộng hơn cho cả nhà.

Để bề mặt được phẳng và cứng tương đối, ta sử dụng đệm hơi và 1 cái gối nhỏ kê ở dưới. Phía băng ghế cuối cũng tương tự.

Cái giường đệm hơi này chỉ phù hợp cho trẻ con ngủ thôi. Còn nếu cả gấu nằm thì phải nằm hơi chéo hoặc co chân 1 tí hoặc gác chân hơi chếc lên hàng ghế đầu (long leg).

Bộ dây an toàn vẫn giữ nguyên. Khi trẻ con đã ngủ, ta có thể đeo vào cho chúng đỡ bị lắc. Còn hiện tượng dội do sóc vào cơ thể thì đỡ hẳn (gấu nhà em đã check).

Có gì các bác cho ý kiến thêm !

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
vẫn thiếu ...tủ lạnh, bar và wc bác Kh ơi, kiểu gì cũng phải lên Merc print :)

Cộng nhựn, bái phục bác và vụ tâm huyết dự án giường nằm

quocviet

Xe container
Các bác cho em hỏi thông số lốp Jolie 2001 ạ, em đang tìm 1 cái second hand để làm cái sơ cua, chứ cái sơ cua của em cx quá rồi, các bác bảo là có nên không ạ?

pdkhoajp

Xe điện
Các bác cho em hỏi thông số lốp Jolie 2001 ạ, em đang tìm 1 cái second hand để làm cái sơ cua, chứ cái sơ cua của em cx quá rồi, các bác bảo là có nên không ạ?
Thông số lốp Jolie là 185/65R14. Trong điều kiện sử dụng gia đình, chạy bình thường thì có lẽ bác hầu như chẳng khi nào phải sờ vào lốp sơ cua. Chỉ khi nào bác đảo lốp, thì có việc hạ lốp sơ cua xuống để thay cho 1 lốp đang chạy, và cho lốp đang chạy đó làm lốp sơ cua. Do đó, nếu lốp sơ cua là lốp secondhand thì sợ có thể không chịu tải được và có sự cố. Tốt nhất là 5 lốp đều được kiểm soát được ngay từ đầu. Còn không thì bác mua loại ít nhất đang trong tình trạng bằng hoặc tốt hơn các lốp đang chạy.

liverpool

Xe tải
@ Bác Khoa: Cái đệm ấy bác đặt hay mua đâu đấy ạ? Nhiều $ không ạ?

pdkhoajp

Xe điện

liverpool

Xe tải
@ Bác Khoa: Cái đới khi nào không dùng thì xì đi hở bác? Nếu xì đi mà dùng lại thì phải bơm ạ? hay....thổi?

pdkhoajp

Xe điện
@ Bác Khoa: Cái đới khi nào không dùng thì xì đi hở bác? Nếu xì đi mà dùng lại thì phải bơm ạ? hay....thổi?
Khi ko dùng thì mở van ra, cuộn lại thôi. Muốn dùng thì mở van, kéo thẳng đệm ra thì khí tự vào. Muốn lên nhanh thì thổi 1 tí cho căng rồi vặn van lại là xong.

pdkhoajp

Xe điện
Bác nào dùng Iphone 3 trở lên thì có thể nghịch việc Hiển thị tốc độ trên kính lái. Cảm giác cũng lạ lạ. Độ chính xác khá cao, sai số tùy từng tốc độ, dao động trong khoảng 5 km/h.

Các máy dùng Hệ điều hành Adroid cũng có phần mềm này.

haitlx

Đi bộ
Bác alo cho cậu Trung làm cho nhé ! Ngon, bổ, rẻ. Bác nhớ làm cái công tắc cho cái quạt này để lúc nào cần thì bật chứ không đấu trực tiếp vào dây điều hòa.
đấu trực tiếp vào acquy hả bác, công tác để chỗ nào ( trong cabin hay ở ngoài)
cho em tý thông tin để tự chế vì chăng có thời gian đi nhờ

pdkhoajp

Xe điện
đấu trực tiếp vào acquy hả bác, công tác để chỗ nào ( trong cabin hay ở ngoài)
cho em tý thông tin để tự chế vì chăng có thời gian đi nhờ
Ko cần chế gì đâu bác. Bác dùng Iphone, vào kho phần mềm miễn phí của Apple, search từ HUD, rồi download về và cài đặt là xong (có khá nhiều phần mềm hiển thị tốc độ này, có cả phần mềm hiển thị tốc độ máy bay nếu bác mang lên máy bay). Lúc nào xe chạy thì mở phần mềm này, nó sẽ kết nối với vệ tinh, tính toán và hiển thị tốc độ thôi.

haitlx

Đi bộ
Ko cần chế gì đâu bác. Bác dùng Iphone, vào kho phần mềm miễn phí của Apple, search từ HUD, rồi download về và cài đặt là xong (có khá nhiều phần mềm hiển thị tốc độ này, có cả phần mềm hiển thị tốc độ máy bay nếu bác mang lên máy bay). Lúc nào xe chạy thì mở phần mềm này, nó sẽ kết nối với vệ tinh, tính toán và hiển thị tốc độ thôi.
cảm ơn bác cái này em cũng đang mầy mò rồi, em muốn hỏi cả cái vụ chế quạt cho két nước nữa*-:)

bactai

Đi bộ
Xin chào bác Khoa và các bác hội Jolie, Bác Khoa cho em hỏi 1 vấn đề nhỏ về động cơ của xe Jolie được không ạh ? Số là chiếc Jolie của em thời gian gần đây ít sử dụng (chỉ đậu bãi nhiều ) hôm vừa rồi em có đánh xe ra và đi loanh quanh cho máy móc nó không bị rỉ sét, và khi đó em có cảm nhận 1 hiện tượng là động cơ rung dữ dội và cần số rung bần bật giống như khi ta vào số nhả côn ma chưa nhả thắng tay ấy và khi em đạp ga thì máy không vọt sau khoan vài giây tăng tốc thì nó trở lại bình thường, cho nên em lên đây để hỏi thăm các bác ( nhất là bác Khoa ) có phải là xe em nó muốn bị tèo Bugi không vậy bác ? hay là có 1 động cơ muốn tèo ? mong bác và các bác trên này giúp đỡ em được hiểu về phần kỷ thuật này ạh . Xin cám ơn và chúc các bác 1 tuần làm việc thành công