Thảo luận Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

golbad jolie204

Xe buýt
Cụ thể là loại nào hả cụ ? hãng nào ạ ? mua ở chỗ nào nữa cụ ơi !!! :) Độ sáng so với con bóng nguyên bản của xe thì hơn được bao nhiêu % ạ
Vụ đèn đóm sao rồi cụ? Mà cụ mua xe bao xiền thế khoe vợ tí cho a em chiêm ngưỡng cái.

Chỉnh sửa cuối:

vangdn

Xe hơi
Vụ đèn đóm sao rồi cụ? Mà cụ mua xe bao xiền thế khoe vợ tí cho a em chiêm ngưỡng cái.
Em lấy rồi cụ ạ, cơ mà em chưa kịp chụp choạch khoe hàng! Mới mua về em đi đầu tư mạnh tay quá. Máy móc gầm bệ gara check choác báo ngon lắm, chỉ bảo dưỡng thay một số thứ cần thay moay ơ, dầu mỡ, lò xo gì gì đại loại là một lít hết 6 củ. xong em làm phát đầu DVD GPS camera 6 củ nữa, lại thêm quả sup gầm 2 củ 8. Ối zời cứ khoái lắp đến lúc cộng sổ cũng khiếp cụ ạ. Mới chạy được gần 200 cây chuối cảm nhận thấy ngon cụ ạ. Mỗi cái tội hơi xóc, có tiếng ù ù thôi, cửa đóng không được phầm phập :) Chả biết có cách nào khắc phục được không, cụ có kinh nghiệm mách em với

vangdn

Xe hơi
Hôm nay kiểm tra trên xe thấy có cái vỏ hộp bóng đèn H4 Philip Xtreme Vision 100 rồi cụ ạ, mà sao em vẫn thấy tối tối nhỉ. thấy mấy cụ bảo dùng bóng NARVA 120 sẽ sáng hơn nhưng chả biết sáng hơn được cỡ nào. Cụ nào có kinh nghiệm cho em biết với không em thay lại phí tiền. Mấy chỗ làm đèn thì quảng cáo bóng LED với xeon sáng lắm cơ mà giá chát quá tận mấy củ em thấy bi xeon không hợp với xe lắm. . . Cụ nào có cao kiến gì không ạ ?

quangdagi

Xe hơi
Em hóng góp ý của các cụ để tham khảo,...
Thanks!

vangdn

Xe hơi
Kể về vụ mua xe. Em đi xem cũng tương đối được 7 con. Cơ mà chỉ ưng được 3 con máy móc gần bệ còn ngon ngon. Một con 247 date 2005 cơ mà màu xanh và nội ngoại thất xuống mã nên em không lấy. Em thứ 2 màu đen, 2004, em mặc cả còn 240 cơ mà vỏ có mấy chỗ gỉ nổi mụn nên cũng hơi mất cảm tình. Em thứ 3 250 xe thì nguyên xi, chả có trang bị thêm gì cả, nhưng nhìn thân vỏ bên trong bên ngoài còn cứng cáp nguyên lành, thế là em đi lấy con này mặc dù giá cao hơn mấy em kia.
Đấy cụ ạ, vì nó chả có gì nên về em bảo dưỡng, lắp trang bị đầu, sup . . hịn là thành ra 265 củ rồi cụ ạ. Chát không cụ ?

cuong1206

Xe hơi
E chưa quen vụ quay ảnh ! Xe E đó ạ ! E hoang mang quá, các Cụ cho E đánh giá với ạ !

golbad jolie204

Xe buýt
Kể về vụ mua xe. Em đi xem cũng tương đối được 7 con. Cơ mà chỉ ưng được 3 con máy móc gần bệ còn ngon ngon. Một con 247 date 2005 cơ mà màu xanh và nội ngoại thất xuống mã nên em không lấy. Em thứ 2 màu đen, 2004, em mặc cả còn 240 cơ mà vỏ có mấy chỗ gỉ nổi mụn nên cũng hơi mất cảm tình. Em thứ 3 250 xe thì nguyên xi, chả có trang bị thêm gì cả, nhưng nhìn thân vỏ bên trong bên ngoài còn cứng cáp nguyên lành, thế là em đi lấy con này mặc dù giá cao hơn mấy em kia.
Đấy cụ ạ, vì nó chả có gì nên về em bảo dưỡng, lắp trang bị đầu, sup . . hịn là thành ra 265 củ rồi cụ ạ. Chát không cụ ?
Nói chung là rẻ rồi cụ ạ, với tầm tiền đó chắc chả có xe ngon hơn đâu. Xe e mua tính ra còn lên đến 280 củ cơ mà.

golbad jolie204

Xe buýt
Em lấy rồi cụ ạ, cơ mà em chưa kịp chụp choạch khoe hàng! Mới mua về em đi đầu tư mạnh tay quá. Máy móc gầm bệ gara check choác báo ngon lắm, chỉ bảo dưỡng thay một số thứ cần thay moay ơ, dầu mỡ, lò xo gì gì đại loại là một lít hết 6 củ. xong em làm phát đầu DVD GPS camera 6 củ nữa, lại thêm quả sup gầm 2 củ 8. Ối zời cứ khoái lắp đến lúc cộng sổ cũng khiếp cụ ạ. Mới chạy được gần 200 cây chuối cảm nhận thấy ngon cụ ạ. Mỗi cái tội hơi xóc, có tiếng ù ù thôi, cửa đóng không được phầm phập :) Chả biết có cách nào khắc phục được không, cụ có kinh nghiệm mách em với
Vụ ù ù và xóc khi chạy là tình hình chung xe nhíp cầu sau rồi kệ nó hồi quen mà, cánh cửa thì thay móc bọc nhựa là hết kêu.

Tien Dung 27A

Xe đạp
Các bác cho e hỏi, bác nào biết ở đâu bán những thứ này của jolie 2002: tấm che nắng bên phụ, thanh giằng gạt mưa trong, ic chia điện, miếng nhựa ở góc cửa lái (che mấy cái ốc tháo gương). E cảm ơn trước.

phongthanhauto

Xe buýt
Trời lạnh nó vậy mà cụ ga đều ga 2000 rồi chụp hình lên cho a e chém tiếp cái nào
Cụ Golbad cho em hỏi thêm cái, Xe của em dạo này khói ở ống bô thoát ra nhiều quá, em đã kiểm tra dầu, nước làm mát đều không bị hao không hiểu đó là khói ở đâu nhỉ, hay tại trời ẩm nên đó là hơi nước. Xe của các cụ có bị hiện tượng đó không ạ?

cuonghuy

Xe hơi
Cụ Golbad cho em hỏi thêm cái, Xe của em dạo này khói ở ống bô thoát ra nhiều quá, em đã kiểm tra dầu, nước làm mát đều không bị hao không hiểu đó là khói ở đâu nhỉ, hay tại trời ẩm nên đó là hơi nước. Xe của các cụ có bị hiện tượng đó không ạ?
Hơi nước đó cụ ạ, xe em cũng vậy

golbad jolie204

Xe buýt
Cụ golbad jolie cho em hỏi ở HN mua móc cửa có bọc cao su ở đâu ạ. Tks cụ
Chuẩn là hơi nước xe nào cũng vậy trời lạnh nó thế xe e cũng thế. Còn cái móc bọc nhựa e chưa kiếm đc chỗ bán e đang tính đặt gia công cụ nào cần đk e làm luôn một thể cho bõ công làm.

kars

Xe tải
Em lấy về thay curoa cam, bi tỳ, thay phớt thước lái (lúc mua đã bị chảy dầu), thay đệm nhíp, bugi, dây cao áp... linh tinh các loại hết 13 củ. Giờ chạy ngon lành cụ ạ. Hnaocụu về alo em cafe
phụ tùng jolie rất rẻ em nghĩ cụ lấy ngoài vào gara làm chắc không đến giá đó với những gì cụ nêu đâu cụ! có gì lần sau cụ cần phụ tùng gì cụ ủng họ em với nha cụ! tks cụ