Thảo luận Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

Minh Hùng 47061

Xe đạp
Gara sửa Mit ở Sài Gòn

Được a e trong diễn đàn tư vấn CN rồi mình có đem tới Gara A Trọng ngay cây xăng góc Tân Hòa Đông-Phan Anh sửa phần Cò và kiếng bấm+ thay nhớt trợ lực lái+máy bị róc...sau khi sửa phần Cò ( sút bắp) mình rất hài lòng, tiền công cũng chấp nhận được, bác ấy cũng thật tình và nhiệt tình,....share cho a e Mit ở SG biết nhé...

P/S mình đã chỉnh cò ở Mit An Lạc 1 lần, sau đó ra Gara Phú Đạt nhưng sửa xong ko hài lòng....:)>-

mr.hung14

Xe buýt
Cai này bác phải làm ngay đó là ống xăng đag bi rò đấy ạ(thaygioang sim)
E thề là e tháo ốc ra rùi nhưng không nhấc đc ống xăng ra => không biết hình thù cái gioăng thế nào và ở đâu => lắp lại bác Thắng ạ :D, e bó tay e luôn.

scr2011

Xe buýt
Dạo này e ít ngó qa dđ lên trả lời bài của các Bác hơi chậm

mr.hung14

Xe buýt
E chuyển đồcho bác rùi chúc bác làm ngon lành
Cảm ơn bác, e không phải thợ nên rất khó, đc cái này thì hỏng cái kia. Hê
Tiếc là không gần chỗ bác để thường xuyên đc thăm khám ạ.
Ps: cái ron sim của đội điều hòa nhỏ hơn nhiều so với ron nguyên bản bác ạ. Ko biết táng cái cupen vào có đc không bác nhỉ? Cái ron cũ cũng là ron chế.

Chỉnh sửa cuối:

lionkinggtvt

Xe hơi
Chào các bác.
Em mới đổi sang xe Jolie MPI 2006. Vừa rồi đi có hiện tượng ăn dầu, nên em đã đi thay xéc măng cho xe. Sau khi thay xéc măng em thấy có hiện tượng òa ga như sau: Xe đang chạy đến gần đèn đỏ em đạp côn nhưng vòng tua cứ ở mức khoảng 1.600 nghe tiếng máy rít lên đến khi dừng hẳn mới trở về bình thường.
Các bác trong hội cho em hỏi lý do là tại làm sao vậy?
Và em thấy tiếng máy Jolie kêu rất ồn, nghe như máy dầu. Không biết có phải tất cả các xe không hay là chỉ xe của em?
Em cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

mr.hung14

Xe buýt
Chào các bác.
Em mới đổi sang xe Jolie MPI 2006. Vừa rồi đi có hiện tượng ăn dầu, nên em đã đi thay xéc măng cho xe. Sau khi thay xéc măng em thấy có hiện tượng òa ga như sau: Xe đang chạy đến gần đèn đỏ em đạp côn nhưng vòng tua cứ ở mức khoảng 1.600 nghe tiếng máy rít lên đến khi dừng hẳn mới trở về bình thường.
Các bác trong hội cho em hỏi lý do là tại làm sao vậy?
Và em thấy tiếng máy Jolie kêu rất ồn, nghe như máy dầu. Không biết có phải tất cả các xe không hay là chỉ xe của em?
Em cảm ơn các bác.
Xe cụ chạy bn km rồi mà đã ăn dầu đến nỗi thay séc rồi?
Cụ nge tiếng máy khi đang ngồi hay đứng ở đâu? Garanty xe bn?
Lúc trước khi ra gặp thợ có bị như vậy không?
Cụ có bảo dưỡng thêm gì ở phần cảm biến không? Ví dụ như van không tải, cảm biến vị trí bướm ga...
Cụ cần đưa chi tiết nhé, mọi ng sẽ dễ tư vấn ạ.

lionkinggtvt

Xe hơi
Xe cụ chạy bn km rồi mà đã ăn dầu đến nỗi thay séc rồi?
Cụ nge tiếng máy khi đang ngồi hay đứng ở đâu? Garanty xe bn?
Lúc trước khi ra gặp thợ có bị như vậy không?
Cụ có bảo dưỡng thêm gì ở phần cảm biến không? Ví dụ như van không tải, cảm biến vị trí bướm ga...
Cụ cần đưa chi tiết nhé, mọi ng sẽ dễ tư vấn ạ.
Xe em chắc hơn 20 vạn rồi cụ ạ. Em chỉ bảo thay séc măng thôi. Nói thật với cụ là em không xem Gara thay, vì em ra sân bay là vứt xe qua Gara cho nó làm. Gara này cũng là nơi em làm bảo hiểm. Công ty em cũng hay mang ra đây, cũng là chỗ quen Công ty. Nhưng em thấy không ổn lắm.
Trước em đi hơi bị giật cục ở số <3. Nên em bảo Gara xử lý cùng với lúc làm séc măng. Sau khi xử lý đỡ được giật cục thì bị lỗi òa ga như thế này.
Tiếng kêu thì em thấy kêu to cảm giác ồn lắm, thấy to hơn Ỉn, Garanty của em để khoảng 900. Ồn hơn rất nhiều khi trước đây em chạy sedan.
Bác phán giúp em, nhưng chắc e sẽ mang qua chỗ bác Thắng kiểm tra.

Chỉnh sửa cuối:

mr.hung14

Xe buýt
Xe em chắc hơn 20 vạn rồi cụ ạ. Em chỉ bảo thay séc măng thôi. Nói thật với cụ là em không xem Gara thay, vì em ra sân bay là vứt xe qua Gara cho nó làm. Gara này cũng là nơi em làm bảo hiểm. Công ty em cũng hay mang ra đây, cũng là chỗ quen Công ty. Nhưng em thấy không ổn lắm.
Trước em đi hơi bị giật cục ở số <3. Nên em bảo Gara xử lý cùng với lúc làm séc măng. Sau khi xử lý đỡ được giật cục thì bị lỗi òa ga như thế này.
Tiếng kêu thì em thấy kêu to cảm giác ồn lắm, thấy to hơn Ỉn, Garanty của em để khoảng 900. Ồn hơn rất nhiều khi trước đây em chạy sedan.
Bác phán giúp em, nhưng chắc e sẽ mang qua chỗ bác Thắng kiểm tra.
Vậy cụ cứ mang qua bác Thắng chắc là sẽ tốt cả thôi ạ.
Loanh quanh điện đóm và mấy cái cảm biến thôi. xe cũ tháo tung ra lắp lại cũng hay phát sinh thêm 1 số thứ lắm ạ. :D
Bên bác Thắng chuyên dòng này nên xử lý sẽ nhanh thôi ạ.
Chúc cụ may mắn...
Còn garanty ỉn thì thường là 5-6 trăm thui, 900 thì ồn là bt cụ ạ...

tieubi89

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi xe cháu đi vào các chỗ đường sóc là kêu cót két và khi phanh nhẹ thì kêu tạch tạch ạ. các cụ cho cháu hắc phục có tốn ko ạ. Hix

khanhwin100

Xe buýt
Theo em cụ kiểm tra đệm nhíp và bi các đăng xem.

Các cụ cho cháu hỏi xe cháu đi vào các chỗ đường sóc là kêu cót két và khi phanh nhẹ thì kêu tạch tạch ạ. các cụ cho cháu hắc phục có tốn ko ạ. Hix

mr.hung14

Xe buýt
Cót két thì nhíp và các cánh cửa ạ.
Phanh tạch tạch thì bảo dưỡng phanh, tiện nếu chưa bảo dưỡng moay ơ thì làm luôn thể ạ.

tieubi89

Xe máy
cánh cửa thì cháu đi thấy oke, trước có ra chỗ bác thắng nx nhờ bác í thay mấy cái mấu rồi. chắc do nhíp. Để cuối tuần cháu đi trực cháu chạy qua. @@. thank các cụ:D

mr.hung14

Xe buýt
Thêm nữa là ghế xe jolie không đc êm lắm cụ ạ. Vẫn hơi bị rơ... => ồn.

banphagia

Xe tăng
các bác giúp em với,xe em đời 2002 sáng đề không nổ là bị gì các cụ nhỉ?

hilux14p

Xe buýt
Côn joli có cảm giác nặng .hôm nay ngồi thử tí mà oải .có cách gì ko các bác

i30cw9912

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn giúp chỗ làm Tapbi xe Jolie

Bẩm các cụ chuyện là thế này :
Em mua Jolie đời 2002, chạy đến nay cũng được 2 năm rồi. Đến vừa rồi mới sang tên chính chủ. Về cơ bản máy móc ngon lành cành đào, sơn vẫn còn bóng vì xe cỏ nhưng vẫn được để trong garage.
Tuy nhiên em chưa hài lòng với Tapbi cửa nhất là mỗi khi em để ga ở tầm trên dưới 40 tiếng tapbi kêu nghe rất khó chịu.
Vậy xin nhờ các cụ tư vấn giúp chỗ nào làm tapbi NGON VÀ BỔ Ah.
Em xin cảm ơn cụ đã đọc tin

pdkhoajp

Xe điện
Bẩm các cụ chuyện là thế này :
Em mua Jolie đời 2002, chạy đến nay cũng được 2 năm rồi. Đến vừa rồi mới sang tên chính chủ. Về cơ bản máy móc ngon lành cành đào, sơn vẫn còn bóng vì xe cỏ nhưng vẫn được để trong garage.
Tuy nhiên em chưa hài lòng với Tapbi cửa nhất là mỗi khi em để ga ở tầm trên dưới 40 tiếng tapbi kêu nghe rất khó chịu.
Vậy xin nhờ các cụ tư vấn giúp chỗ nào làm tapbi NGON VÀ BỔ Ah.
Em xin cảm ơn cụ đã đọc tin
Bác ra chỗ bác Thắng, 231 Nguyễn Xiển, là xử lý được.