Ít tiền có nên vay bank mua chung cư giá rẻ không các cụ?

Ford Ranger 2016

Xe tải
Đừng qua sàn bạn ơi.giờ mua ở đâu cũng đến hỏi trực tiếp là dc
sàn còn có hợp đồng lại ko mất phí vẫn đc làm việc trực tiếp với chủ nhà, lại có người giúp mình thủ tục . tại sao không qua sàn
1 thanh niên sales cay cú chia sẻ :))

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Chào các cụ các mợ ạ,
Nhà em đi thuê nhà mấy năm nay rồi, mỗi tháng hết 4 triệu tiền nhà. Em đang nghĩ tới phương án mua nhà sau đó trả lãi, tích dần cũng bằng tiền thuê nhà mà sau lại thành nhà của mình. Các cụ tư vấn giúp em với ạ.
- Em có 1 vợ 1 con nhỏ
- Em làm kinh doanh tự do, vợ chỉ ở nhà trông con, thu nhập không ổn định, trung bình mỗi tháng để dư ra được khoảng 10tr
- Em dự định tìm mua 1 căn 50m ở Xa La, tầm 800tr, em đã có 300tr, tính vay bank 500tr không biết được không các cụ nhỉ?

Các cụ tư vấn giúp em ạ, em xin đội ơn.
Tóm lại là cụ không thể vay 500 củ với điều kiện thế này
Có 500 vay 300 thì khả thi hơn tí.
Cụ nên tính lại, 300 chưa tính đc gì cả
Có 400 tính mua đất xa xa ổn hơn
2vc 1 con ở trọ 5tr/ tháng là quá phí so với tích luỹ của cụ

tradaoviahe

Xe tải
Em cũng có chung quan tâm Cụ chủ thread.
Đọc bài reply của Cụ em hơi khó hiểu câu cuối. Cụ làm rõ nghĩa thông não em fat ạ. Vodka Cụ

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Em cũng có chung quan tâm Cụ chủ thread.
Đọc bài reply của Cụ em hơi khó hiểu câu cuối. Cụ làm rõ nghĩa thông não em fat ạ. Vodka Cụ
2 vợ chồng + 1 con ở trọ 5tr 1 tháng là hơi phí. Nếu ở trọ 3tr thì tích luỹ đc thêm 2tr nữa thành 12tr/tháng

Spatience

Xe hơi
em hóng dép, cũng đang có nhu cầu về vấn đề này

tradaoviahe

Xe tải
2 vợ chồng + 1 con ở trọ 5tr 1 tháng là hơi phí. Nếu ở trọ 3tr thì tích luỹ đc thêm 2tr nữa thành 12tr/tháng
Vâng, tks Cụ. Cơ mà tìm căn phù hợp với công việc và học hành f1 lại ko có rẻ đc. Em đag dưới mạn Hà Đông, rẻ cũng tầm 4tr - 4tr5 chung cư có nội thất để thuê

tuanminh2015

Xe máy
Cảm ơn ý kiến của cụ, em đang cân nhắc ạ.

tuanminh2015

Xe máy
Vâng, tks Cụ. Cơ mà tìm căn phù hợp với công việc và học hành f1 lại ko có rẻ đc. Em đag dưới mạn Hà Đông, rẻ cũng tầm 4tr - 4tr5 chung cư có nội thất để thuê
Chuẩn đấy cụ ạ, 3 triệu giờ chỉ thuê được phòng be bé kiểu sinh viên ở thôi. Nhà em thuê 4 triệu đã là rất rẻ và cố gắng hạn chế rồi.

Tôm Càng

Xe máy
theo cháu thì ko nên đâu cụ ah. ngân hàng khó ăn lắm. kiểu gì mình cũng thiệt

Chào các cụ các mợ ạ,
Nhà em đi thuê nhà mấy năm nay rồi, mỗi tháng hết 4 triệu tiền nhà. Em đang nghĩ tới phương án mua nhà sau đó trả lãi, tích dần cũng bằng tiền thuê nhà mà sau lại thành nhà của mình. Các cụ tư vấn giúp em với ạ.
- Em có 1 vợ 1 con nhỏ
- Em làm kinh doanh tự do, vợ chỉ ở nhà trông con, thu nhập không ổn định, trung bình mỗi tháng để dư ra được khoảng 10tr
- Em dự định tìm mua 1 căn 50m ở Xa La, tầm 800tr, em đã có 300tr, tính vay bank 500tr không biết được không các cụ nhỉ?

Các cụ tư vấn giúp em ạ, em xin đội ơn.
Cụ 1 vợ, 1 con nhỏ nên cần có 1 cái nhà ổn định. Vay Bank sẽ vất vả, nhưng nếu 0 chịu nổi cụ lại bán đi, mọi cái trở về như cũ, như thế là hòa. Nếu cụ làm ăn được, củ trả nợ bank thế là cụ lãi. Chỉ hòa và lãi sao lại 0 làm. Hơn nữa, cụ đừng tính xa quá, làm gì mà nợ 15 năm. Nếu cụ đã nợ, ý thức trả nợ sẽ cao, cụ giữ được nhiều tiền hơn. Nếu sức ép lớn chút nữa, vợ cụ sẽ đi làm, chia sẻ với cụ. Các cụ khác hoặc là không bao giờ phải đi thuê hoặc chưa có vợ con nên bàn luận lung tung, cụ đừng tin. 1 căn nhà nhỏ là nhu cầu tối thiểu, 0 thể 0 có. Nếu cụ bằng lòng với việc đi thuê nhà nghĩa là cụ thất bại trong cuộc sống. Cố gắng 1 chút cụ ạ. Cụ tin em đi, Khi gặp vận kiếm tiền nhanh lắm, đừng nhụt chí mà làm con người mình nó hèn đi. Vay 500tr chỉ là thử thách bé xíu trong cuộc đời này thôi, cụ cố mà vượt qua. Nếu vượt được cụ sẽ có cơ hội kiếm tiền tỷ, nếu không, cụ sẽ mãi nghèo thôi. Có điều, cụ nên tính kỹ về phương án trả nợ và nguồn thu trong tương lai , sau đó bàn bạc kỹ với gia đình trước khi thực hiện. Với số tiền 300tr cụ chỉ có 1 cơ hội thôi. Nếu cụ thực sự quyết tâm mua nhà, tôi sẽ tư vấn cách làm cho cụ. Không nhất thiết phải vay ngân hàng toàn bộ. Chúc cụ may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

tuanminh2015

Xe máy
Cụ 1 vợ, 1 con nhỏ nên cần có 1 cái nhà ổn định. Vay Bank sẽ vất vả, nhưng nếu 0 chịu nổi cụ lại bán đi, mọi cái trở về như cũ, như thế là hòa. Nếu cụ làm ăn được, củ trả nợ bank thế là cụ lãi. Chỉ hòa và lãi sao lại 0 làm. Hơn nữa, cụ đừng tính xa quá, làm gì mà nợ 15 năm. Nếu cụ đã nợ, ý thức trả nợ sẽ cao, cụ giữ được nhiều tiền hơn. Nếu sức ép lớn chút nữa, vợ cụ sẽ đi làm, chia sẻ với cụ. Các cụ khác hoặc là không bao giờ phải đi thuê hoặc chưa có vợ con nên bàn luận lung tung, cụ đừng tin. 1 căn nhà nhỏ là nhu cầu tối thiểu, 0 thể 0 có. Nếu cụ bằng lòng với việc đi thuê nhà nghĩa là cụ thất bại trong cuộc sống. Cố gắng 1 chút cụ ạ. Cụ tin em đi, Khi gặp vận kiếm tiền nhanh lắm, đừng nhụt chí mà làm con người mình nó hèn đi. Vay 500tr chỉ là thử thách bé xíu trong cuộc đời này thôi, cụ cố mà vượt qua. Nếu vượt được cụ sẽ có cơ hội kiếm tiền tỷ, nếu không, cụ sẽ mãi nghèo thôi. Có điều, cụ nên tính kỹ về phương án trả nợ và nguồn thu trong tương lai , sau đó bàn bạc kỹ với gia đình trước khi thực hiện. Với số tiền 300tr cụ chỉ có 1 cơ hội thôi. Nếu cụ thực sự quyết tâm mua nhà, tôi sẽ tư vấn cách làm cho cụ. Không nhất thiết phải vay ngân hàng toàn bộ. Chúc cụ may mắn.
Cụ tư vấn cho em cách gì với ạ? Em cũng rất quyết tâm mua rồi ạ

Konakawa

Xe buýt
Cụ mua là chuẩn đấy. Mua xong có ý chí kiếm xèng hơn.

hoangthaomh

Xe máy
cụ cứ tìm đc 1 cái chung cư đã có sổ đỏ đi, e sẽ tư vấn cho cụ món vay đó, vay cũng tầm hơn 10 năm luôn

quangninhsao

Xe máy
Vay theo gói 30.000 tỷ thì lãi suát còn thấp chứ vay mua nhà mà thu nhập không cao thì khó!

congduc1992

Xe hơi
Cụ nói hoàn toàn đúng. Chỉ hi vọng cụ ko phải "đa cấp". Hehe

traxoay

Xe buýt
Em đã quyết tâm và h đã có nhà.

tuanminh2015

Xe máy
em là môi giới trong sài gòn thường thì em sẽ bán cho nhà đầu tư trước để nhanh có doanh số rồi gửi lại về cty bán lại cho người có nhu cầu mua ở
Ý em ở đây là nếu bác muốn mua rẻ thì nên mua từ khi dự án còn là miếng đất ấy rồi nhờ người nào biết về pháp lý coi dùm các giấy tờ của chủ đầu tư chịu khó ở thuê một thời gian chờ nó xây
rất lòng vòng nhưng như vậy mới rẻ được chứ muốn ở nhanh ở ngay thì khó càng thêm khó
Em thì lại ko có điều kiện mua từ sớm vậy cụ ạ, vì em cần vay ngân hàng, phải mua căn có sổ rồi mới thế chấp đc ạ