[Funland] In Musk we trust

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vừa tra cái có ngay vụ nổ năm 2018 đây mà cụ bảo ko có tai nạn gì à.

Chậc, chậc, phải chết mới gọi là tai nạn cụ ạ, định nghĩa ofer thế rồi, có vụ phi hành gia phải đưa vào viện vẫn gọi là trục trặc :D

Nguoimoivao3

Xe tăng
Những đóng góp của người Nga cho ngành Hàng không vũ trụ từ cụ tổ Xi - Ôn - Cốp - Xki cho đến việc lợi dụng trọng lực của các hành tinh nhằm tăng tốc tàu vũ trụ,v..v... không thể phủ nhận, nhưng rõ ràng trong việc phóng tên lửa này họ đang đuối so với anh Musk chứ chưa nói đến NASA. Và là những người làm thực, việc thực nên họ tập trung vào chạy đua chứ không rỗi hơi ngồi chửi bới như mấy anh cuồng trên này đâu ợ. Cá nhân em vẫn mong họ vươn lên mặc dù cũng cuồng anh Murk ợ. :D
Em nghĩ Nga muốn đua theo kiểu anh Musk cũng khó lắm. Để có được thành công ngày hôm nay anh Musk đã tiêu khoảng hơn 7 tỉ $, và gần 10 năm.
Trong đó Nasa rót cho gần 4 tỷ $ và hơn 3 tỷ $ là từ nguồn vốn huy động (Google đã góp 900 tr $)
Tiền bên Mỹ chả thiếu. Nga đua thế nào được.
Chắc họ sẽ tính cái khác?

1.25 ton

Xe điện
Em quan tâm đ éo cái cụ nói.

Em chỉ cần nhìn quả tên lửa to vl to nó hạ cánh thẳng đứng xuống cái ô bàn cờ của anh Múc mà phục vãi đ ái ra rồi. Thế không mới thì cái gì mới hả cụ?
Em quan tâm đ éo cái cụ nói.

Em chỉ cần nhìn quả tên lửa to vl to nó hạ cánh thẳng đứng xuống cái ô bàn cờ của anh Múc mà phục vãi đ ái ra rồi. Thế không mới thì cái gì mới hả cụ?
Hahaha, tầng đẩy Falcon nó thử nghiệm hạ cánh từ năm 2013 và năm 2015 đã thành công rồi ạ. =)) =)) =)) . Thành công mà các cụ đang bàn là lần đầu tiên tàu vũ trụ của SpaceX đưa người vào vũ trụ thành công ạ. =))=))=))

Bluehelmet

Xe buýt

hai.tranhr

Xe container
Chà... vẫn đang vật nhau oành oạch nhuề. Chuyện ở Mẽo kệ cmnđ.

hnvn1234

Xe điện
Tên lửa này đã được phóng nhiều lần trước đây, để chở hàng lên trạm không gian.
Hôm qua phóng có thu hồi lại không Kụ? Em k tìm thấy clip, toàn clip các lần trước đây

Ongrungf

Xe điện
Hồi năm 2000 gì đó Musk chưa chế dc tên lửa , có mò sang Nga định mua quả tên lửa về phóng, mấy thằng Robosnon gì đó(tên khó quá) là bọn sx cái động cơ RD 180, nó cười mỉa Musk, *** thèm tiếp còn bảo ông mà cùng đòi làm tên lửa ah? Musk cay quá mới về chế dc tên lửa :D
Bọn Chết Đói như Bắc Triều tiên còn làm ra được ICBM mà tỉ phú như Musk mà không làm nổi trên đất Mỹ thì Quá Hèn :D

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Hahaha, tầng đẩy Falcon nó thử nghiệm hạ cánh từ năm 2013 và năm 2015 đã thành công rồi ạ. =)) =)) =)) . Thành công mà các cụ đang bàn là lần đầu tiên tàu vũ trụ của SpaceX đưa người vào vũ trụ thành công ạ. =))=))=))
=)) thử nghiệm thành công? Thử thế làm thật chưa?

Bây giờ mới làm thật đi, đi xong rồi về nhá :))

hai.tranhr

Xe container
Bọn Chết Đói như Bắc Triều tiên còn làm ra được ICBM mà tỉ phú như Musk mà không làm nổi trên đất Mỹ thì Quá Hèn :D
Mỗi lần bọn Bắc Củ Sâm phóng cục sắt được gọi nà ICBM lên trời nà iem run quéo chym vì sợ gió thổi bay nhầm tứ tung thì bỏ mịa.

vo nho

Xe điện
Cụ qua còm thế này bên thớt bên kia thì chắc bị chửi sấp mặt luôn đó

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi lần bọn Bắc Củ Sâm phóng cục sắt được gọi nà ICBM lên trời nà iem run quéo chym vì sợ gió thổi bay nhầm tứ tung thì bỏ mịa.
Nó cũng ra gì và này nọ phết đấy. Thằng Nam hàn chả són cmn đái mỗi khi thằng Bắc phóng còn gì :D

Ongrungf

Xe điện
Nó cũng ra gì và này nọ phết đấy. Thằng Nam hàn chả són cmn đái mỗi khi thằng Bắc phóng còn gì :D
Thêm cả Nhật bản nữa chứ.
Cứ mỗi khi có điếu xì gà từ Bắc Sâm bay qua đầu nước Nhật rơi ngoài bể là Nikkei index lại tụt :P

boyboy1990

Xe điện
Chậc, chậc, phải chết mới gọi là tai nạn cụ ạ, định nghĩa ofer thế rồi, có vụ phi hành gia phải đưa vào viện vẫn gọi là trục trặc :D
Cụ fun nhưng mà đúng đấy ạ, đối với phi hành vũ trụ ko chết người thì đều là thành công hết, kể cả Apollo 13 nhé.
Tàu vũ trụ được thiết kế với đầy đủ các hệ thống cứu nạn, khi trục trặc xảy ra, hệ thống cứu nạn hoạt động tốt và cứu mạng phi hành gia là đủ, còn các cụ thích bắt bẻ câu chữ thì cứ việc =))

Nguoimoivao3

Xe tăng
Giả sử Musk không làm được thì có gì mà cho là hèn hở cụ. Anh ta chỉ là kẻ nghiệp dư. Anh ta mà không làm được cũng chẳng ai chê

Cơ mà anh ta đã làm được. Thực sự rất đáng ngưỡng mộ đấy ạ, em cho là vậy. Người Nga cũng phải nể đấy cụ nhé!