Hyundai Tucson 2009 vs. Ford Escape 2009

Sonbh

Xe tăng
À, các bác ấy đang kể "chuyện cổ tích cho tuổi 17" ấy mà, chuyện ấy từ thời con Ếch XLT AWD 3.0 năm 2001
Vâng nhiều cụ phán cứ như đúng rồi, cứ Ford là ăn xăng công nhận là Escape 3.0 ăn xăng nhưng chuyện đó cách đây 10 năm rồi, Ếch 2.3 ăn xăng thời điểm này là chuẩn trong phân khúc rồi.

Drinker

Xe hơi
Em rón rén kê đôi dép ngồi đợi Tổng hội Củ sâm tràn sang đây. Cả người và xe cụ chủ thớt chuẩn bị ngập chìm trong gạch đá. X_X

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Các bác chờ đến sang năm 2030 cũng chả ai thèm sang đâu !

Muốn một toppic hot như Focus vs Forte hãy so sánh ESC 2009 với Tucson 2010 !

Ngoc Phan XLS

Xe container
E thấy Tucson trông cứ chênh vênh, có lẽ là do bộ vành to quá mà bề ngang nhỏ, khoảng sáng gầm xe kém. E chưa đc đi thử nhưng có cảm giác ôm cua dễ lật lắm, còn vấn đề cảm giác lái thì chắc Tucson ko lại đc với ếch rồi, vì e đã chạy thử SantaFe.
Cụ nói khẽ thôi! Đụng đến Tucson chưa đủ hay sao mà còn lôi Santa Fe vào nữa!!!:P

Tamagochi

Xe tải
Em rón rén kê đôi dép ngồi đợi Tổng hội Củ sâm tràn sang đây. Cả người và xe cụ chủ thớt chuẩn bị ngập chìm trong gạch đá. X_X
Em cũng len lén đặt cục gạch, em thấy hơi có mùi Ếch chiên, ếch sào lăn, ếch nướng, lẩu ếch ... rồi ợ :D

MiniTàu

Xe buýt
Chẳng có chiến tranh đâu cụ ợ

ít ra thì cụ nên so sánh ESC 2009 và Tuscon 2010 thì may ra ...

khoat_gia

Xe buýt
@ Cụ Ngọc phan: Hè hè, e vưỡn đang chờ đấy, e làm xây dựng nên gạch đá, xe lu, xe ủi, máy xúc hơi bị sẵn. Nhưng phải nói thật e chạy thử con MLX máy dầu đời 2007 thấy tay lái nhẹ, ko thật tay, ôm cua hay nhảy vào ổ gà thì bồng bềnh lắm, nhưng kéo lại đc cái êm khi đi qua lằn giảm tốc với lại ăn uống cũng nhỏ nhẹ.

at2009

Xe tăng
@ Cụ Ngọc phan: Hè hè, e vưỡn đang chờ đấy, e làm xây dựng nên gạch đá, xe lu, xe ủi, máy xúc hơi bị sẵn. Nhưng phải nói thật e chạy thử con MLX máy dầu đời 2007 thấy tay lái nhẹ, ko thật tay, ôm cua hay nhảy vào ổ gà thì bồng bềnh lắm, nhưng kéo lại đc cái êm khi đi qua lằn giảm tốc với lại ăn uống cũng nhỏ nhẹ.
SantaFe MLX máy dầu 2.2 em cũng đi nhiều rồi, em thấy cũng ổn đấy chứ. Đầm xe, độ kín khít em thấy hơn ếch, máy dầu nhưng khi nóng máy thì chạy bốc không kém máy xăng, độ tiết kiệm nhiên liệu thì tuyệt vời 6,5-6,7l/100km

anhldit

Xe tải
Công bằng mà nói thì em thấy dáng Esc đơn giản, trông không quá phô trương mà vẫn toán lên vẻ mạnh mẽ của một chiếc SUV. Còn với Tucson, em không thích lắm bởi nó bị lạm dụng bởi có quá nhiều đường cong.

ngoctruong

Xe hơi
Các bác chờ đến sang năm 2030 cũng chả ai thèm sang đâu !

Muốn một toppic hot như Focus vs Forte hãy so sánh ESC 2009 với Tucson 2010 !
Toàn thấy các bác Éch tự sướng he he

Nhưng Éch là một lựa chọn đúng đắn :P

Cu Sut

Xe buýt
Ý kiến đầy tính chủ quan của em về ngoại hình: Tucson 2009 coi như bỏ qua, được tạp chí Top Gear bình chọn là một trong những chiếc xe có ngoại hình xấu nhất của năm. Tucson 2010, hôm trước nghía xe của một đồng nghiệp, rất ấn tượng về hình thức bên ngoài. Hôm nay nhìn lại một con khác đỗ trước cơ quan: đã thấy xấu đi một chút. À, liệu có phải đây chính là điểm mà người ta nói về phong cách, cá tính hay "ADN" của chiếc xe không nhỉ. Chẳng hạn như con ESC, em mê ngoại hình của nó từ những đời 2001. Mỗi đời sau này đều cải tiến một chút, có lúc em thấy đẹp hơn, có lúc em thấy xấu hơn, nhưng dáng tổng thể vấn vậy, vẫn chừng ấy đặc tính mà người ta gắn vào cái tên ESC, và em vẫn thích nó.

Mon 29V

Xe điện
Ý kiến đầy tính chủ quan của em về ngoại hình: Tucson 2009 coi như bỏ qua, được tạp chí Top Gear bình chọn là một trong những chiếc xe có ngoại hình xấu nhất của năm. Tucson 2010, hôm trước nghía xe của một đồng nghiệp, rất ấn tượng về hình thức bên ngoài. Hôm nay nhìn lại một con khác đỗ trước cơ quan: đã thấy xấu đi một chút. À, liệu có phải đây chính là điểm mà người ta nói về phong cách, cá tính hay "ADN" của chiếc xe không nhỉ. Chẳng hạn như con ESC, em mê ngoại hình của nó từ những đời 2001. Mỗi đời sau này đều cải tiến một chút, có lúc em thấy đẹp hơn, có lúc em thấy xấu hơn, nhưng dáng tổng thể vấn vậy, vẫn chừng ấy đặc tính mà người ta gắn vào cái tên ESC, và em vẫn thích nó.
Em cũng giống cụ, mới nhìn Tuc 2010 thấy ấn tượng với các đường gân kiểu Sonata, nhưng nhìn nhiều lần thấy cũng càng xấu đi. Esc thì nói chung cũng khong nổi bật lắm nhưng nhìn nhiều vẫn thấy hay (có điều đời 09 này em thấy cái mặt xấu hơn đời cũ).

uacvn

Đi bộ
E thì chưa được sở hữu xe bao giờ nhưng cũng chạy thử đủ xe của mấy thằng bạn từ Esc 2005 đến 2010. Nói chung, Esc với e vẫn là một giấc mơ đẹp (ngay cả khi xưa người ta kêu nó tốn xăng). Mà người kêu Esc tốn xăng toàn là người chưa sở hữu hay chạy Esc bao giờ, chứ e thấy sự hài lòng về xe của chủ nhân thì Esc được nhất đấy. Một ngày nào đó... [-O<

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng giống cụ, mới nhìn Tuc 2010 thấy ấn tượng với các đường gân kiểu Sonata, nhưng nhìn nhiều lần thấy cũng càng xấu đi. Esc thì nói chung cũng khong nổi bật lắm nhưng nhìn nhiều vẫn thấy hay (có điều đời 09 này em thấy cái mặt xấu hơn đời cũ).
Cái mặt em nó lúc nhìn thẳng công nhận hơi xấu cụ nhỉ!
Nhưng cái dáng ở những góc khác em thấy đẹp hơn đời cũ đấy.

Sonbh

Xe tăng
Cái mặt em nó lúc nhìn thẳng công nhận hơi xấu cụ nhỉ!
Nhưng cái dáng ở những góc khác em thấy đẹp hơn đời cũ đấy.
Em thấy mặt ếch mới hơi hiền, còn lại tất cả đẹp hơn đời cũ từ lazang cho đến đèn hậu :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tính em ưa đơn giản nên nhìn Tucson 2010 em chẳng thấy thích! Xe nhỏ bằng Ếch nhưng nhiều đường nét rắm rối quá nên trông lại nhỏ hơn và nhăn nheo giống như mặt bà già 80 ý!:P

Escave

Xe buýt
Các cụ so sánh nhiều về mặt kỹ thuật rồi, cho em xin phát biểu nhé: về mặt thiết kế tổng thể thì Tucson 2009 nhìn rất ô mai xấu, nhìn lúa quá, Tucson 2010 thì có đẹp hơn nhưng càng nhìn càng thấy chán có lẽ vì phong cách thiết kế của Châu á.
Các đường cong của Tuc 2010 đã làm cho chiếc xe SUV không mạnh mẽ và đoản xe nữa, còn Ếch thì từ phiên bản 2001-2009 chưa thấy chê về thiết kế tổng thể , nó thể hiện sự mạnh mẽ năng động và phong trần của 1 chiếc SUV,
Chỉ có 2 điểm em cho là chưa hợp lý của ESC2009 là tấm lưới tản nhiệt phía trước và đèn hậu nhìn hơi hiền làm cho chiếc xe giảm bớt phong cách mạnh mẽ đáng có của nó, em nghĩ phiên bản sau của 2009 sẽ có thể Ford sẽ thay đổi những chi tiết này,
Cho đến giờ đi được gần 1 năm em thấy là lựa chọn Ếch của em là sáng suốt, xăng cộ đường trường từ 10-11l,nội thành thì làm sao mà tính chính xác được.
Để lựa chon giữa Êch 2009 và Túc 2010: em lại chọn Ếch

khoat_gia

Xe buýt
hè hè, các cụ máu chưa để iem quẳng link cái thớt nài sang bõ hyundai nhá, toàn nhà mình tự sướng, các bác đi Tucson lại bảo a e đi esc toàn tư tưởng thẩm du =))?

Sonbh

Xe tăng
hè hè, các cụ máu chưa để iem quẳng link cái thớt nài sang bõ hyundai nhá, toàn nhà mình tự sướng, các bác đi Tucson lại bảo a e đi esc toàn tư tưởng thẩm du =))?
hehe, con hát mẹ chả khen hay, nhưng công bằng mà nói em thấy Ếch vẫn đẹp hơn chứ còn nếu so Tucson 2010 thì phải so với Ếch nhập chứ. Lúc đó em nghĩ Tucson còn thua toàn tập hơn.