Hyundai đem con bỏ chợ các bác ơi!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Santa Cruise

Xe hơi
Bác Top ơi bác đừng bỏ chúng em. Sự giúp đỡ kỹ thuật nhiệt tình và kiến thức của bác trên đây là một trong những nguyên nhân mà em chọn xe Hàn Quốc đấy. Nếu bây giờ mà bác bỏ chúng em có khi mai mốt xe trục trặc em phải bán nó đi mất. huhu...

xedieu

Xe cút kít
Bác Top ơi bác đừng bỏ chúng em. Sự giúp đỡ kỹ thuật nhiệt tình và kiến thức của bác trên đây là một trong những nguyên nhân mà em chọn xe Hàn Quốc đấy. Nếu bây giờ mà bác bỏ chúng em có khi mai mốt xe trục trặc em phải bán nó đi mất. huhu...
Em cũng thế cụ HT ạ! Em chọn HD vì em thấy yên tâm khi sử dụng nhờ đọc mấy phần Hỗ trợ online của cụ HT đấy ạ!

ngaydoclap

Xe container
Thế này thì chết chúng em cụ Tóp ơi cụ Tóp ơi :'(

trienchieu12

Xe tăng
Xe em(trộm vía) từ khi mua đến h chưa hỏng hóc lần nào nên ko phải nhờ đến bác Top nhưng mà ngày nào em cũng vào đọc thớt hỗ trợ của bác Top.

Goodmorning

Xe buýt
Em thấy cụ ngaydoclap nói đúng đấy ạ, cụ gọi điện thoại complain với những nhân vật có chức sắc đi đã. Nếu họ vẫn không trả lời thỏa đáng cho cụ thì cụ gửi mail thật đầy đủ thông tin than phiền với bổn hãng http://worldwide.hyundai.com/ xem họ có ngồi yên giống các bác VN mình không :^)

Mazspeed

Xe container
Chiều nay đi trên cầu Chương Dương, em đi bên làn xe máy, bình thường. Bỗng nhiên thấy 1 cái bóng đen trũi hiện ra ở phía bên cạnh, vội liếc nhìn, thì ra 1 chú sedan đen đang vượt phải em... trên cầu. Lạ cái đây là 1 em bóng lộn, kềnh càng, đầu lại cắm cờ bát quái, đúng xe của sứ quán HQ rồi. Nhìn kỹ hơn thì bên trong ngoài chú lái còn có 3 cậu HQ nữa, 1 ngồi trên, 2 ngồi dưới, com lê cà vạt hết sức là chỉn chu. Xe sứ quán của 1 nước tương đối giàu có mà lại vượt phải trên cầu, lạ thế. Vậy là em cũng tăng ga, k0 cho nó vượt. Đến khi xe em đã vượt qua mũi xe nó thì em... đánh lái sang phải một chút đè đầu. Nhìn gương hậu thì thấy ngoại giao phanh giúi dụi hố hố hố. Công nhận bọn hàn xẻng này tởm chả khác gì vịt mình, khu nhà em toàn hàn nói cười hô hố suốt ngày, xe ngoại giao sứ quán mà vượt phải trên cầu. Thế thì còn lâu em mới mua 1 cái xe Hàn nào nữa.

nghiatd2

Xe đạp
Ngày nào em cũng vào để theo dõi thớt của bác đầu tiên. Bác mà dừng là anh em khổ đấy bác ạ. Mong bác tiếp tục.

caisua

Xe lăn
Bác HT đã mang sứ mệnh lớn, khối sắt huyndai đi được vào trái tim người VN là "tại" bác :)

thích_lái

Xe tải
Chiều nay đi trên cầu Chương Dương, em đi bên làn xe máy, bình thường. Bỗng nhiên thấy 1 cái bóng đen trũi hiện ra ở phía bên cạnh, vội liếc nhìn, thì ra 1 chú sedan đen đang vượt phải em... trên cầu. Lạ cái đây là 1 em bóng lộn, kềnh càng, đầu lại cắm cờ bát quái, đúng xe của sứ quán HQ rồi. Nhìn kỹ hơn thì bên trong ngoài chú lái còn có 3 cậu HQ nữa, 1 ngồi trên, 2 ngồi dưới, com lê cà vạt hết sức là chỉn chu. Xe sứ quán của 1 nước tương đối giàu có mà lại vượt phải trên cầu, lạ thế. Vậy là em cũng tăng ga, k0 cho nó vượt. Đến khi xe em đã vượt qua mũi xe nó thì em... đánh lái sang phải một chút đè đầu. Nhìn gương hậu thì thấy ngoại giao phanh giúi dụi hố hố hố. Công nhận bọn hàn xẻng này tởm chả khác gì vịt mình, khu nhà em toàn hàn nói cười hô hố suốt ngày, xe ngoại giao sứ quán mà vượt phải trên cầu. Thế thì còn lâu em mới mua 1 cái xe Hàn nào nữa.
:41::41::41:,em cũng ghét kiểu nhập gia...toàn tục này của người NN.

thaothucsg

Xe máy
Trước hết em xin thay mặt Hyundai Việt Nam (HMV) cáo lỗi cùng bác chủ thớt và các anh em đang dùng SP của tụi em vì đã xảy ra những sự cố như thế này.
Từ trước tới nay, ít nhất là trong khuôn khổ OF nhà mình chưa hề có tiền lệ về vấn đề bảo hành và em cũng tự hào là mình đã làm tốt vấn đề này.
Sở dĩ xảy ra tình huống trớ trêu như trên là do Hyundai và Thành Công (HTC) đã quá nóng sốt và đốt cháy giai đoạn khi bổ nhiệm nhà phân phối mới. HTC báo cáo không đúng về hiện trạng hệ thống bảo hành của mình cho Hyundai HQ và thực tế thì chưa có một trạm bảo hành nào trực thuộc HTC đã đi vào phục vụ khách hàng được và do mọi thứ còn quá mới mẻ với HTC nên mọi thứ xáo trộn hết cả lên.
Em cũng chỉ xin sơ lược như vậy thôi, một vài hôm nữa sẽ có báo cho các bác đọc để hiểu rõ ngọn ngành.
Cái này theo góc nhìn của em là dấu hiệu của "khủng hoảng" rồi đây! Nếu HTC nói riêng và Huyndai nói chung không khéo léo sớm giải quyết thì hậu quả em e rằng sẽ cực kỳ nặng nề, bao nhiêu công tiếp thị, quảng bá sản phẩm, thương hiệu của Huyndai sẽ đổ ra sông ra biển hết vì người tiêu dùng VN quay lưng :^). Ấy là em đoán thế, chờ coi xem HTC và Huyndai sẽ giải quyết thế nào:-)

BodyMaster

Xe hơi
:)) Lúc trước em cũng đã va vấp về lĩnh vực tương tự thế này nên cũng muốn chia sẻ một số kinh nghiệm sương máu với anh em..

Thứ nhất rất chia buồn với bác chủ thớt, tuy nhiên khi đấu tranh để bảo vệ quyền lợi thì phải xem xét vấn đề pháp lý của sự việc...mà cụ thế ở đây là hợp đông mua xe của bác...nếu trong hợp đồng ghi rõ trách nhiệm và điều kiện bảo hành thì bác cứ đúng vậy hành sử...

Thứ hai là nếu Việt Hàn thông báo với bác trách nhiệm bảo hành được chuyển sang nhà phân phối mới là Thành Công thì họ cần đưa ra tài liệu có tính pháp lý của tuyên bố này, và hương dẫn bác cẩn thận trong các bước tiến hành khiếu nại bảo hành chứ không phải chỉ cấp cho bác số điện thoại là hết...

Bác HT là người trong cuộc hiểu rõ vấn đề này...hy vọng những ý kiến đóng góp quý báu của bác được cụ thể hơn bằng các văn bản hoặc cụ đứng ra giải quyết với Thành Công giúp cho anh em cho đúng tránh nhiệm...chứ em chỉ biết bác Hà Minh Tuấn của HMV tuyên bố trên báo chí thì khác với bác HT đang nói với anh em..hoặc chỉ cung cấp số điện thoại của lãnh đạo Thành Công thì em sợ không giải quyết được vấn đề đâu và có khi còn làm rối lên vì chưa chắc câu chuyện bên trong của nội bộ Hyundai như các bác HT chia sẻ...Hyundai cũng là hãng xe lớn nên em tin họ làm việc đang hoàng và biết các bảo vệ đa số khách hàng của minh..

http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2009/06/3BA1064D/

Bac Thaothucsg quăng lưu đạn cũng ghế, nhưng nên bắt đầu giải quyết từ HMV chứ ai biết HTC hay Hyundai ở đâu mà kêu...mà chắc gì đã kêu đúng người...kakakak.. "người buộc là người cởi mà"

Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật...:41:

Chỉnh sửa cuối:

danmexe

Xe điện
Cái này theo góc nhìn của em là dấu hiệu của "khủng hoảng" rồi đây! Nếu HTC nói riêng và Huyndai nói chung không khéo léo sớm giải quyết thì hậu quả em e rằng sẽ cực kỳ nặng nề, bao nhiêu công tiếp thị, quảng bá sản phẩm, thương hiệu của Huyndai sẽ đổ ra sông ra biển hết vì người tiêu dùng VN quay lưng :^). Ấy là em đoán thế, chờ coi xem HTC và Huyndai sẽ giải quyết thế nào:-)
HEHE...Bác nhầm nhé.Em chả bênh vực hãng nào cả - nhưng em muốn nói là với số ít khách hàng gặp trục trặc về xe thì chưa thể làm cho hãng nó điêu đứng như bác nói đâu bác ạ.Đấy là chưa nói đến Hyundai cũng đã đi vào lòng người tiêu dùng VN chút ít rồi:6:Mà hãng nào mà chả có xe lỗi nhỉ?Có sản phẩm nào hoàn thiện đến mức mà 100%OK được đâu.

ducleminh

Xe điện
Vậy cụ xài xe của châu Âu hay Mẽo đi, chứ bọn nhật cũng củ chuối không kém đâu cụ!!!

KiaForteFan

Xe hơi
tình hình sao rồi cụ chủ thớt ơi

TCS

Đi bộ
tình hình sao rồi cụ chủ thớt ơi
Trước hết em xin cảm ơn các bác đã quan tâm chia sẻ, nhất là bác HT, em xin báo cáo các bác tình trạng của vợ 2 nhà em ạ.
Em văn dốt, võ dát và tiếng Anh thì chỉ biết mỗi hê lô nên em không thể gửi thư hay gọi điện cho bọn Hàn mà bác HT cho em, cả ngày hôm qua em liên lạc với mấy cái số của bác thaothucsg nhưng số thì tắt, số thì không bốc máy. Em sốt ruột quá nên lên Việt Hàn ăn vạ, sau khi kiểm tra ký lại, các bác thợ nói với em thông cảm cái hoàn cảnh của buổi giao thời và cố chạy tạm bộ ambaza, chỉ thay cái bánh trớn với chi phí tạm nộp là 19,7 củ. Các bác ấy nói rằng đây là lỗi cả loạt xe chứ chả riêng gì em đồng thời tra lại sổ liên lạc khách hàng và để xảy ra tình trạng này em cũng có lỗi một phần. Lúc các bác Việt Hàn gọi cho em để nạp phần mềm mới hay gì gì đó thì em lại chủ quan không đến, ai ngờ nó ra nông nỗi thế này.
Thôii thì an ủi mình rằng của đi thay người và hy vọng là Hyundai sớm trả lại tiền cho em.
Một lần nữa em cảm ơn các bác.

ngaydoclap

Xe container
Trước hết em xin cảm ơn các bác đã quan tâm chia sẻ, nhất là bác HT, em xin báo cáo các bác tình trạng của vợ 2 nhà em ạ.
Em văn dốt, võ dát và tiếng Anh thì chỉ biết mỗi hê lô nên em không thể gửi thư hay gọi điện cho bọn Hàn mà bác HT cho em, cả ngày hôm qua em liên lạc với mấy cái số của bác thaothucsg nhưng số thì tắt, số thì không bốc máy. Em sốt ruột quá nên lên Việt Hàn ăn vạ, sau khi kiểm tra ký lại, các bác thợ nói với em thông cảm cái hoàn cảnh của buổi giao thời và cố chạy tạm bộ ambaza, chỉ thay cái bánh trớn với chi phí tạm nộp là 19,7 củ. Các bác ấy nói rằng đây là lỗi cả loạt xe chứ chả riêng gì em đồng thời tra lại sổ liên lạc khách hàng và để xảy ra tình trạng này em cũng có lỗi một phần. Lúc các bác Việt Hàn gọi cho em để nạp phần mềm mới hay gì gì đó thì em lại chủ quan không đến, ai ngờ nó ra nông nỗi thế này.
Thôii thì an ủi mình rằng của đi thay người và hy vọng là Hyundai sớm trả lại tiền cho em.
Một lần nữa em cảm ơn các bác.
Nếu trường hợp của bác mà tệ quá thì tập hợp một số bác nữa gặp vấn đề về Services tệ nói chung rồi bác cứ làm bài tiếng Việt cho hoành hoành tí, quẳng lên trên này rồi nhờ anh chị em biết tiếng Hàn dịch một phát sang tiếng Xẻng thế là có cái thư gửi đi rồi. Trước tiên cứ gửi cho Hyundai khu vực xem thế nào, nếu không ăn thua thì gửi phát vào vào trung tâm Hyundai Service của tổng hành dinh, em tin là nó sẽ có hiệu quả ít nhất là về mặt chủ trương trên diện rộng của Local VN, chúng em cũng được nhờ :)

Lungcu

Xe điện
Xe mua chính hãng, có BH mà động vào BH là khoai thế:102::102::102:

stellheart

Xe đạp
em cũng xin có vài ý kiến. Hyundai Việt Hàn trong xì gòn vừa qua cũng đã góp 1 phần công sức (kiểm tra xe và tư vấn) cho việc giải quyết khiếu nại của 1 bác khách hàng khi mua xe Santa FE ở cty Triều An. Kết quả rất tốt cho bác khách hàng ( công ty Triều An đổi xe mới - các bác có thể tham khảo http://www.otosaigon.com/forum/m1785431.aspx ). Như vậy trong trường hợp này em thấy quá đơn giản khi giải quyết vụ việc ( giá trị nhỏ hơn nhiều so với việc đổi xe mới ). Xe em cũng từng làm bảo hành trong hãng. Khi có sự cố nhân viên hãng giải thích cho em rất cặn kẽ trong quy trình làm bảo hành ( cái này hầu như em không đọc trong sổ bảo dưỡng. Trong sổ có các mục bảo hành và không bảo hành ). Thông thường họ phải kiểm tra thật kỹ dứoi xưởng rồi gửi báo cáo chi tiết lên cho hãng. Sau đó hãng xem xét và trả lời đồng ý làm bảo hành hay không. Khâu báo cáo rất quan trọng. Nếu báo cáo không chi tiết, kỹ càng thì xác xuất được làm bảo hành rất thấp ( vì khi xe em làm, nhân viên đại lý làm 2,3 cái báo cáo để hãng xem xét ). Nói chung là em cũng phải chờ lâu và kết quả cũng được toại nguyện :). Vậy nên chăng xem lại cách làm của Việt Hàn và HTC ??? Tình trạng này làm cho người tiêu dùng cảm thấy như quả bóng bị đá qua đá lại. Mong bác Việt Hàn xem lại cách làm bảo hành tránh xảy ra trường hợp đáng tiếc như trên. Chuyện NHỎ mà gây hậu quả TO vật.

songvedem

Xe tăng
Em xin cái báo giá SantaFe và Starex cho dự án mà cả Thành Công và HMV đủn đi đửn lại. Ai cũng không chịu và bảo đi hỏi người kia ấy. Sau đó cái thằng Hàn Xẻng làm dự án gọi điện cả cho Hyundai Hàn Xẻng bên Sơ Un + Thành Công + HMV mà tất cả vẫn chỉ là 1 đống hỗn độn

Ngoc Khanh

Xe tăng
Hyundai Ngọc Khánh xin chào các bác!
Chuyện như bác TSC nói là đúng đấy! Chúng em là một đại lý làm dịch vụ sau bán hàng nên có lời như sau. Khi các bác mua xe thì có một phần tiền của các bác nằm trong phí bảo hành (Các đại lý không chính hãng bán hàng rẻ hơn một phần là họ không mua BH từ Hãng). Tiền này được chuyển về Hyundai Hàn (Đại lý và Nhà phân phối không được giữ). Khi phát sinh bảo hành, hãng sẽ trả qua đại lý thông quan Nhà phân phối. Trước đây HMC (Hyundai Hàn) trả tiền cho đại lý qua HMV. Mà HMV có bác Hardtop thì hơi bị dễ tính, cứ a lô một phát là bác ý gật ngay vì quan điểm của bác ý là muốn phục vụ khách hàng một cách tốt nhất, khi đó HMV sẽ gửi phụ tùng cho đại lý thay ngay cho khách hàng, bên đại lý chỉ phải bỏ tiền công. Bây giờ HMC thay nhà phân phối không trả tiền cho HMV nên đương nhiên HMV không lấy đâu ra tiền mà trả khách hàng cho các ca bảo hành. Bọn em bây giờ đang phải làm việc với Hyundai Thành Công (HTC), bên HTC thì quy trình khác. HTC yêu cầu đại lý tự quyết định việc bảo hành, tự bỏ tiền ra 100% để mua phụ tùng (dù có mua của HTC). Sau đó sang tháng tiếp theo họ mới xem xét có đồng ý cho đại lý bảo hành cho khách hay không (Trong khi đại lý đã làm cho khách rồi) rồi duyệt chán mới trả tiền. Túm lại là họ đưa cho bọn em cầm lưỡi dao còn họ cầm chuôi. Do đó hiện nay bọn em vẫn đồng ý bảo hành cho khách tuy nhiên khách phải cọc tiền trước. Khi nào bọn em đòi được tiền từ HTC thì trả lại cho khách hàng (thường là 2 tháng). Nếu tình huống xấu nhất là HTC không trả tiền thì bọn em sẵn sàng cùng khách hàng lên tận Office của HTC để thanh toán :21: (Các bác uống sẵn nước râu ngô cho ngọt giọng nhé). Tuy nhiên, em không nghĩ đến tình huống xấu đấy đâu. Chắc chắn HTC sẽ phải trả tiền thôi.
Nếu các bác nào cần bảo hàng cứ đến xưởng Hyundai Ngọc Khánh gặp em nhé. Chúng em sẽ đồng hành cùng các bác đòi quyền lợi chính đáng.

Trạng thái
Thớt đang đóng