Tin tức Hyundai chuẩn bị ra mắt Venue - Crossover cỡ A đàn em Kona - Có thể về VN

showluozixiang

Xe buýt
Bán cả kona và em này kể cũng khó lựa chọn nhỉ , giá dự cũng không rẻ mấy đâu .
hyundai nổi tiếng có nhiều sự lựa chọn dành cho khách hàng mà bác, venue phân khúc A CUV đặt dưới kona nhỏ hơn, yếu hơn, trang bị ít hơn giá em dự từ 540 đến 600.

Thonghd

Xe hơi
hyundai nổi tiếng có nhiều sự lựa chọn dành cho khách hàng mà bác, venue phân khúc A CUV đặt dưới kona nhỏ hơn, yếu hơn, trang bị ít hơn giá em dự từ 540 đến 600.
CUV cỡ nhỏ hàng b thì kona làm chùm tại việt nam rồi , eco của Ford đang xập giá điên cuồng để theo rồi . Ra em hạng A này giá mà tầm hơn 500k thì mấy em sedan chắc toi hết . Đang chờ động thái của anh Mazda xem có em gì không để cạnh tranh mà im quá

showluozixiang

Xe buýt
CUV cỡ nhỏ hàng b thì kona làm chùm tại việt nam rồi , eco của Ford đang xập giá điên cuồng để theo rồi . Ra em hạng A này giá mà tầm hơn 500k thì mấy em sedan chắc toi hết . Đang chờ động thái của anh Mazda xem có em gì không để cạnh tranh mà im quá
mazda có lẽ bỏ cuv nhỏ bác ạ khả năng ẩn số năm nay của mazda là cx-8 lúc đầu nhập về sau lắp ráp rồi nên cơ hội để cuv nhỏ có mặt là thấp. còn 1 cái nữa là mọi người thắc mắc tại sao kona lại đắt hơn eco bởi vì thực chất eco chỉ dài 4m nếu bỏ ba lô sau lưng nên chỉ là A-cuv thôi, con venue này sẽ cũng có kích thước tương tự eco và có dáng cao ráo như vậy mục đích của htc có lẽ là đập chết hẳn eco.

a_cheng

Xe điện
mazda có lẽ bỏ cuv nhỏ bác ạ khả năng ẩn số năm nay của mazda là cx-8 lúc đầu nhập về sau lắp ráp rồi nên cơ hội để cuv nhỏ có mặt là thấp. còn 1 cái nữa là mọi người thắc mắc tại sao kona lại đắt hơn eco bởi vì thực chất eco chỉ dài 4m nếu bỏ ba lô sau lưng nên chỉ là A-cuv thôi, con venue này sẽ cũng có kích thước tương tự eco và có dáng cao ráo như vậy mục đích của htc có lẽ là đập chết hẳn eco.
cụ nói làm em giật mình, hoá ra từ trước đến giờ chúng ta nhầm hết, vẫn cứ so sánh Kona với Ecosport, nhưng thực chất đối thủ của Kona chưa ra đời ( Ford Puma) và đối thủ của Ecosport chưa ra đời ( Hyundai Venue). báo chí VN trước giờ còn nhầm nữa khi so sánh con xe hạng B nâng gầm của Hyundai ( i20 Active) với Ecosport, trong khi đó đối thủ thực sự của i20 Active phải là Fiesta Active ( đã có ở thị trường Châu Âu). Nếu như vậy thì khả năng 99,9% HTC sẽ mang Venue về để quyết đấu Ecosport :-o
Đây là số liệu em chụp được khi báo Ấn dự kích thước của Venue. Có sự tương đồng không hề nhẹ với Ecosport( bỏ đuôi).

showluozixiang

Xe buýt
cụ nói làm em giật mình, hoá ra từ trước đến giờ chúng ta nhầm hết, vẫn cứ so sánh Kona với Ecosport, nhưng thực chất đối thủ của Kona chưa ra đời ( Ford Puma) và đối thủ của Ecosport chưa ra đời ( Hyundai Venue). báo chí VN trước giờ còn nhầm nữa khi so sánh con xe hạng B nâng gầm của Hyundai ( i20 Active) với Ecosport, trong khi đó đối thủ thực sự của i20 Active phải là Fiesta Active ( đã có ở thị trường Châu Âu). Nếu như vậy thì khả năng 99,9% HTC sẽ mang Venue về để quyết đấu Ecosport :-o
Đây là số liệu em chụp được khi báo Ấn dự kích thước của Venue. Có sự tương đồng không hề nhẹ với Ecosport( bỏ đuôi).

chuẩn ra phải như vậy bác ạ, vì thị trường mình ít xe nên lều báo thấy phân khúc có xe nào là gom lại so sánh chứ không hiểu bản chất. nước ngoài nó hiểu rõ phân khúc đối thủ cạnh tranh lắm ạ.

a_cheng

Xe điện
chuẩn ra phải như vậy bác ạ, vì thị trường mình ít xe nên lều báo thấy phân khúc có xe nào là gom lại so sánh chứ không hiểu bản chất. nước ngoài nó hiểu rõ phân khúc đối thủ cạnh tranh lắm ạ.
nếu vậy thì Ford mấy năm vừa rồi ăn quá dầy, bảo sao giờ giảm giá mấy chục củ bán vẫn lãi =))

showluozixiang

Xe buýt
nếu vậy thì Ford mấy năm vừa rồi ăn quá dầy, bảo sao giờ giảm giá mấy chục củ bán vẫn lãi =))
mấy năm vừa rồi eco 1 mình 1 ngựa độc chiếm phân khúc, hãng không bao giờ sai chỉ người dùng sai :)) eco còn có thể giảm giá nữa khi venue ra mắt e nhớ năm 2017 ford giảm giá bản 1.5 titanium còn 550 tr, có khi vẫn có lãi =))

Chỉnh sửa cuối:

vutranhung

Xe tăng
tại sao ford khi ra giá luôn cao hơn chúng ta mong muốn => bán ít hơn
rồi sau đó một thời gian giảm giá để mong bán được nhiều hơn
e ko hiểu chiến thuật kinh doanh ở đây là gì, nếu ngay từ đầu định mức giá hợp lý, chấp thuận của người mua thì e tin là sẽ bán được nhiều xe hơn.

e còn nhớ bản base của everest ambiente báo chí dự định khoảng 850m
nhưng khi báo giá là 999m

showluozixiang

Xe buýt
Gửi các cụ ảnh phác thảo Venue từ Hyundai cung cấp tiết lộ 90% thiết kế ngoại thất và nội thất của xe. không giống trong ảnh cần số ngoài thực tế sẽ được thay thế bởi cần số của kona.

SanHoBien

Xe container
Ồh con này cũng đẹp nhỉ, ko biết giá có rẻ ko thui :P

nguyennguyn

Xe đạp
thông tin chính xác ko cụ, để em đợi e chờ
em đây cx đag đợi nó ra như thế nào nếu về vn trong khoảng tháng 9, 10 thì quất luôn chứ ( nếu dx thì đây sẽ là xe đầu tiền của e haha )

honglongit

Xe buýt
em đây cx đag đợi nó ra như thế nào nếu về vn trong khoảng tháng 9, 10 thì quất luôn chứ ( nếu dx thì đây sẽ là xe đầu tiền của e haha )
thế em vs cụ cùng chờ, đây cũng là chiếc đầu tiên của em mua mới tinh :D

nguyennguyn

Xe đạp
thế em vs cụ cùng chờ, đây cũng là chiếc đầu tiên của em mua mới tinh :D
giá phù hợp là quất hoy, đến 17/4 này nó ra chính thức thì được nhìn toàn diện của nó với lại mong nó về vn sớm để có cái về quê ăn tết hehe

a_cheng

Xe điện
Kona là một trong những con về sớm mà phải đến hơn năm mới về. em nghĩ phải năm sau vì năm nay HTC có kế hoạch với Elantra và Tucson mới, chưa kể Santro được anh tổng Đức dập dòm từ năm ngoái vẫn chưa thấy động tĩnh gì. tuy nhiên nếu như trường hợp của Accent, ra mắt cuối tháng 11/2017 tại Mỹ mà đầu tháng 4/2018 đã có mặt tại VN thì cũng có thể hi vọng một kịch bản Venue về VN trong 6 tháng chăng? :D

a_cheng

Xe điện
thông tin chính xác ko cụ, để em đợi e chờ
dễ đoán mà cụ. xe gầm cao hạng B (Kona) bằng giá sedan hạng C (Elantra), gầm cao hạng C (Tucson) bằng giá sedan hạng D (Sonata) từ đó có thể suy ra Venue( gầm cao hạng A) sẽ được định giá ngang Accent ( gầm thấp hạng B) :D