Huyndai Giải Phóng - Quá bất ngờ về bảo dưỡng và chăm sóc khách hàng .

xedieu

Xe cút kít
Thêm cái này ở HD Giải Phóng, em post lại để các cụ lưu ý nhắc nhở anh em thợ:
Chào các cụ!
Các cụ giúp em với, chả là hôm vừa rồi em cho vợ 2 đi tút tát lại ở HDGP. Lúc mang em nó về bật gạt mưa lên (có phun nước rửa kính) nó kêu như xoa cát vào kính, kiểm tra thấy vế loang mờ mờ to như tờ báo. Quay lại HDGP yêu cầu kiểm tra thì các bác ở đấy phán là bị dính bụi sơn bóng và cho mấy em rửa xe đánh kính bằng giấy ráp + nước rửa kính. Em thấy thế không yên tâm còn hỏi đi hỏi lại xem có bị xước kính không thì nó trả lời chắc như đinh là không thể xước được. Xong xuôi rồi thì không thấy gạt mưa kêu nữa nhìn cũng chẳng thấy vết gì. Nhưng ôi thôi tối hôm sau em đi thì mỗi khi có xe đi ngược chiều chiếu pha vào thì kính xe mình như bị dính mạng nhện ở ngoài óng ánh lắm các cụ ạ. Hôm qua có em bên bộ phận chăm sóc khách hàng gọi điện hỏi xem có vấn đề gì không thì em cũng mô tả như vậy, em ấy bảo sẽ thông báo cho bộ phận KT và sẽ gọi lại nhưng thấy mất tiêu. Em chẳng buồn ra HDGP bắt đền nữa vì em nghĩ cũng chẳng giải quyết được gì. Các cụ bảo em phải làm gì bây giờ ạ? Cụ nào chuẩn bị vào HDGP làm sơn thì lưu ý trường hợp em mà rút kinh nghiệm nhé

Trích dẫn tuctuc2010 viết Nghía cột cây số
Chào các cụ!
Các cụ giúp em với, chả là hôm vừa rồi em cho vợ 2 đi tút tát lại ở HDGP. Lúc mang em nó về bật gạt mưa lên (có phun nước rửa kính) nó kêu như xoa cát vào kính, kiểm tra thấy vế loang mờ mờ to như tờ báo. Quay lại HDGP yêu cầu kiểm tra thì các bác ở đấy phán là bị dính bụi sơn bóng và cho mấy em rửa xe đánh kính bằng giấy ráp + nước rửa kính. Em thấy thế không yên tâm còn hỏi đi hỏi lại xem có bị xước kính không thì nó trả lời chắc như đinh là không thể xước được. Xong xuôi rồi thì không thấy gạt mưa kêu nữa nhìn cũng chẳng thấy vết gì. Nhưng ôi thôi tối hôm sau em đi thì mỗi khi có xe đi ngược chiều chiếu pha vào thì kính xe mình như bị dính mạng nhện ở ngoài óng ánh lắm các cụ ạ. Hôm qua có em bên bộ phận chăm sóc khách hàng gọi điện hỏi xem có vấn đề gì không thì em cũng mô tả như vậy, em ấy bảo sẽ thông báo cho bộ phận KT và sẽ gọi lại nhưng thấy mất tiêu. Em chẳng buồn ra HDGP bắt đền nữa vì em nghĩ cũng chẳng giải quyết được gì. Các cụ bảo em phải làm gì bây giờ ạ? Cụ nào chuẩn bị vào HDGP làm sơn thì lưu ý trường hợp em mà rút kinh nghiệm nhé
Cảm ơn các cụ đã phản ánh, riêng vụ này thì chính xe em cũng bị lĩnh sẹo như thế này và đã phải xử lý lại. riêng việc này thì nhân 36 cái tiện thể, em hứa là em sẽ can thiệp để việc này không còn tái diễn, việc tránh cái sẹo này nó rất dễ thôi nếu thợ và quản đốc cẩn thận một chút.

elegantteam

Xe tăng
Sơn tại HDGP có vấn đề là chắc rồi.
Iem cũng bị y hệt như cụ túctúc không những thế mà còn cộng thêm nguyên cả thân bên trái cơ, lúc nhìn mấy cụ HDGP lấy giấy ráp kì cọ ... . sao mà .. .. ...
Mà đau cay nhất là khi hôm sau mới phát hiện ra, quay lại thì các cụ ý chối bay y y y y.>:). Ý như kiểu là cần thì đây giúp đỡ...

Sau đó em tự rút ra một kinh nghiệm là không được lấy giấy ráp đánh bụi sơn ở kính, ở thân xe thì được vì sau đấy có xi để đánh lại.

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Em cũng xin khẳng định là sơn tại HDGP rất dễ bị dính bụi. Em bị 2 lần, may là ở tít cửa bên phía sau. Em ko để ý nhưng anh em rửa xe chỗ em nói em mới biết - 2 lần liền. Có thể do ở đấy sơn nhiều xe cùng lúc (có lần em làm nhốt hơn 1 xe vào phòng sơn đấy ạ), và che đậy không kỹ, thợ quan niệm đơn giản quá! Rất mong cụ Hardtop lưu ý anh em giúp để lần sau em làm sẽ ổn hơn.

Các cụ HDGP có đoc đc cũng đừng trách em sao không phản ánh với quản lý... sao không quay lại để anh em khắc phục... Em nhà xa, chạy ra sonax oánh vài trăm mà yên tâm + ko phải đi lại chờ đợi!

tucson30y-2145

Xe tải
Em thì phải sơn 1 lần ở Hyundai Giải Phóng! Nói chung thì không bị lỗi để sơn dính lên kính rồi lấy giấy ráp đánh nhưng xe em thì bị các chú thợ làm dính sơn nên phần bên trong cánh cửa! Sau phải về nhờ chỗ Duy Linh ở Giải Phóng có mấy lọ tẩy rửa, đánh bóng nội thất xử lý nên cũng gần hết.
Rất mong các anh em là quản lý ở Hyundai Giải Phóng chú ý nhắc nhở anh em thợ để giữ niềm tin với khách hàng là xe mình được vào chỗ dịch vụ an toàn!
Thanks!

Escave

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã phản ánh, riêng vụ này thì chính xe em cũng bị lĩnh sẹo như thế này và đã phải xử lý lại. riêng việc này thì nhân 36 cái tiện thể, em hứa là em sẽ can thiệp để việc này không còn tái diễn, việc tránh cái sẹo này nó rất dễ thôi nếu thợ và quản đốc cẩn thận một chút.
Bác Tóp đúng là người nhiệt tình và thẳng thắn, em không biết là có phải việc nhắc nhở, xử lý và chấn chỉnh của bác có hiệu lực không, nhưng hôm vừa rồi em qua đó kiểm tra xe, thay dầu và thay lọc dầu thì thấy anh em kỹ thuật làm rất nhiệt tình và trách nhiệm.

muonmuaxe

Xe tăng
Bẩm các cụ , vừa mới bảo hành xe tại Huyndai Giải Phóng về xong . Có mấy điều ức chế em phọt lên . Xe em chạy được 23,000 km mang vào bảo dưỡng ( Lần thứ 4 em bảo dưỡng tại đây ) .
1. Cho xe lên thay dầu ( 320 k , chả biết là thía nào 8-| , thấy giá cao kinh )
2 . Thay Lọc nhiên liệu thùng ( 345k )
3. Xe của em bị vấn đề về roăng cao su ở cửa phía trước bên phụ , đi bị rè và trời mưa thì nước ngấm vào -- Đề nghị HDGP kiểm tra nhưng kết quả vẫn nguyên xi
4. Không ktra và vệ sinh lọc gió điều hòa ( Cái tối thiếu ) . Lúc chạy ra khói HDGP em thử vạn quạt gió lên số 4 --> Bụi phun ra mù mịt ,
5. Thợ kỹ thuật ở đây bác 1 cái xô đựng nước máy ( Bác ấy trả lời ) để đổ vào bình nước rửa kính xe em , và định đổ tiếp vào bình nước làm mát ( Lúc này em thấy tồi quá nên ko cho đổ vào bình nước làm mát )
Tóm lại lần này mang xe qua đây được HDGP làm 3 việc :
1. Thay dầu
2.Thay lọc nhiên liệu thùng
3. Đổ nươc lã vào bình rửa kính

Đây là lần thứ 4 em bảo dưỡng xe tại đây . 3 lần trước xe đưa vào đây chỉ thay dầu và tính tiền , em nghĩ chắc là xe mới nên có cái gì đâu mà kiểm tra . Nhưng lần này thì thấy tệ hại quá . Lần sau em xin cạch chỗ này , mang qua Gara khác làm dịch vụ cho đỡ bực mình . =;
Cụ ơi giò ở đâu chả vậy. Sống chung với lũ thôi. Cụ thay dầu 320k là còn ngon đấy. Em thấy bên Mec các cụ ấy thay có 2 chai nước làm mát (cũng trộn với cả nước lã) mà mất 1tr6 cơ đấy.

smallboy

Xe tăng
ủa thế cụ Hartop la lam o HD GP ah ?????

ngaydoclap

Xe container
Cụ ơi giò ở đâu chả vậy. Sống chung với lũ thôi. Cụ thay dầu 320k là còn ngon đấy. Em thấy bên Mec các cụ ấy thay có 2 chai nước làm mát (cũng trộn với cả nước lã) mà mất 1tr6 cơ đấy.
Riêng vụ nước làm mát và rửa kính: Em tuyền lừa lừa bê trộm nguyên cả cái bình nước đun sôi để nguội của lý ma ma đun cho cả nhà uống rồi cứ thế mở nắp capo mà rót thôi, làm thế tuy có bị mắng tẹo, mặc dù vẫn cãi nhem nhẻm ^#(^nhưng như thế cho yên tâm cụ ợ :D

Chỉnh sửa cuối: