Huyndai Giải Phóng - Quá bất ngờ về bảo dưỡng và chăm sóc khách hàng .

Korea parts

Xe buýt
Em cũng thường xuyên đưa xe vào đây kiểm tra và bảo dưỡng nên thấy thái độ và dịch vụ của HDGP là khá tốt mà, tiếp đón và hỏi han ngay từ cửa luôn......chả nhẽ giờ dịch vụ lại bị đi xuống sao các bác !

Máy bị đơ

Xe điện
Đang định vào phang tiếp thì thấy Nhão Tóp 8-x
Lượn luôn, ứ phang nữa:D

alibibi

Xe tải
Tôi vào hồi tháng 4 vừa rồi các chú ấy hỏi han rất cẩn thận rồi mới làm, nghe hơi hoảng, hay lại thay đổi nhân sự rồi, cụ Top cho ý kiến đi ạ !
Em đi vào , bảo vệ mở Barie , em đánh xe vào trong dừng xe . Có 1 cụ mặc áo trắng ngồi trong VP phi ra hỏi bác cần làm gì ạ . Em trả lời là e bảo dưỡng xe định kỳ và đưa cho bác í quyển sổ BH . Cụ í chui vào xe Ktra km , sau đi vào VP . 3 phút sau chạy ra thông báo cho em nguyên văn : " Xe của anh chạy gần 23,000km phải thay Lọc nhiên liệu , nếu anh chưa thay Dầu máy thì thay luôn " . Em bẩu là cần thay cái gì thì các bác cứ làm theo đúng quy trình thôi . Thế là chả ai hỏi han gì cho đến lúc e được gọi thanh toán tiền . :(|) , hôm đấy em cũng ăn mặc sạch sẽ , mặt mũi ưa nhìn chứ không đến mức độ .... Chả có nhẽ ...b-(
Bực nhất là lúc mang xe ra khỏi Gara cái Roăng cao su cửa bên phụ vẫn kêu vè vè ( Lúc bàn giao xe em đã dặn bác mặc áo trắng về việc này ) , vặn thử quạt gió điều hòa thì bụi mù hết cả xe .

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Em đã vào bảo dưỡng ở đây 3 lần. Em có tý ý kiến như này:

- Nước rửa kính thay như vậy là bình thường. Em dùng nước chuyên dụng nên trước khi đi bảo dưỡng toàn đổ đầy, rồi dặn các chú thợ ko đổ thêm nước rửa kính. Nói thật là họ cũng không biết mình dùng loại gì, chuyên dụng là chuyên dụng kiểu nào, pha sẵn hay cô đặc hay viên nén??? Chả lẽ họ phải chuẩn bị cả chục loại nước rửa kính cho các yêu cầu khác nhau?

- Nước làm mát em đã có lần hỏi cụ Hardtop và được cụ ấy nói rõ là: Nước máy là bình thường, ở nhà máy bên Hàn họ cũng làm vậy. Đừng dại đổ cái nước xanh xanh vào, nó sẽ bị sai tỷ lệ vì khi bay hơi chỉ bay hơi nước thôi.

- Phụ tùng chính hãng, thay hay không do mình, giá cả em không bình luận. Tuy nhiên quan điểm của em là dùng đồ chính hãng hết khả năng có thể!

- Em vào phát là ném xe và phán: "Em bảo dưỡng định kỳ x...xxx km". Và họ làm không thiếu thứ gì (Có lẽ em cũng nổi tiếng... chịu chơi ở HD GP - đến mức được ship phụ tùng từ Hàn về qua điện thoại, không cần đặt cọc cơ mà)!

Em chỉ bực 1 cái là có đúng 1 lần thợ lấy cái phễu vứt ở sàn nhà, cắm vào đổ dầu ngay cho em - không kịp ngăn lại!

Veyron2.0

Xe buýt
Em nghĩ các cụ không nên ngạc nhiên, ở mình thì đâu chả thế 8-}

butchikim

Xe ba gác
Đồng ý với cụ là mình ở đâu cũng thế, nhưng mà phải nói cho chúng nó biết, ít ra cũng bõ tức. Căng thì cứ làm toáng lên, căng quá té chỗ khác, quá nữa thì cạch mặt chúng nó ra. Đưa lên đây chửi cho bõ tức, anh em sau biết còn chừa mặt.

Tôi thấy tại dân mình lành quá, quen bị ức hiếp rồi.

hoangvoila

Xe tăng
Có em đây! Cụ yên tâm, em đang theo dõi thớt này, các cụ cứ ném đá thoải mái đi rồi em sẽ đến lượt em, vì em biết tỏ tường cái Hyundai Giải Phóng này từ trong ra ngoài mà!
Kính cụ là hôm đấy em còn bảo đồng chí Tuấn là em được cụ Huy Hát Tốp giới thiệu xuống đây đấy nhé...Cơ mà bảo dưỡng 2 vạn (lần 4) cũng chỉ như cụ alibibi thôi ạ hic mất thời gian em thu xếp mãi mới có buổi xuống đấy, đường thì bụi mù, xe thì đông đi tuốt xuống dưới mới quay đầu được

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC

Getz5324

Xe điện
có kụ Top vào xem rồi thì các kụ sẽ được gỉai đáp hết. em toàn bảo dưỡng ở gara huyndai đg phạm văn đồng thấy ok :-"

alibibi

Xe tải
có kụ Top vào xem rồi thì các kụ sẽ được gỉai đáp hết. em toàn bảo dưỡng ở gara huyndai đg phạm văn đồng thấy ok :-"
Anh em đang bình luận Huyndai Giải Phóng mà cụ . :bz

alibibi

Xe tải
Ngạc nhiên thì mới phọt lên đây chứ cụ ? Ngạc nhiên vì hạng mục bảo dưỡng / kiểm tra ... của HDGP công bố lên bảng dài đến tận mười mấy hạng mục cho từng định mức km mà thợ kỹ thuật ở đây chả thấy đoái hoài gì đến ( chí ít thì cũng phải ngó để xem ) . Xe chạy dưới 10,000km thì tặc lưỡi qua loa cũng được . Nhưng đã vận hành trên 20,000km thì phải kiểm tra những cái tối thiểu chứ : Lọc xăng , lọc dầu , lọc gió , hệ thống phanh , lốp , điều hòa , khoang máy , tiếng động cơ , hệ thống treo , dây đai truyền động , cần gạt nước ..... ...Ngạc nhiên vì những lỗi cụ thể của xe mà khách hàng nhờ kiểm tra cũng bị bỏ qua . ..

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Ngạc nhiên thì mới phọt lên đây chứ cụ ? Ngạc nhiên vì hạng mục bảo dưỡng / kiểm tra ... của HDGP công bố lên bảng dài đến tận mười mấy hạng mục cho từng định mức km mà thợ kỹ thuật ở đây chả thấy đoái hoài gì đến ( chí ít thì cũng phải ngó để xem ) . Xe chạy dưới 10,000km thì tặc lưỡi qua loa cũng được . Nhưng đã vận hành trên 20,000km thì phải kiểm tra những cái tối thiểu chứ : Lọc xăng , lọc dầu , lọc gió , hệ thống phanh , lốp , điều hòa , khoang máy , tiếng động cơ , hệ thống treo , dây đai truyền động , cần gạt nước ..... ...Ngạc nhiên vì những lỗi cụ thể của xe mà khách hàng nhờ kiểm tra cũng bị bỏ qua . ..
Em công nhận là list kiểm tra treo trên tường ở HD GP rất đầy đủ. Vài tuần nữa là em qua làm định kỳ 2 vạn km rồi, cụ cũng làm em phải cẩn thận hơn với anh em thợ dưới đấy!

Máy bị đơ

Xe điện
Túm lại dư lày: Lần sau chú qua đón anh, anh đưa xuống đó, làm tất cả những gì chú bảo, không lấy tiền trừ tiền vật tư:69:
Nếu không còn gì để chê thì chú đưa anh đi lẩu cá kèo(b)
Hết!

alibibi

Xe tải
Túm lại dư lày: Lần sau chú qua đón anh, anh đưa xuống đó, làm tất cả những gì chú bảo, không lấy tiền trừ tiền vật tư:69:
Nếu không còn gì để chê thì chú đưa anh đi lẩu cá kèo(b)
Hết!
Em mà đi cùng cụ thì đâu có ngày hôm nay . Cụ hôm nay không tắc đường à ? Tân gia nhớ hú em nhá :-|

convoi

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ thớt. Nhà cháo đi bảo dưỡng ở KIA GP cũng bị đổ nước máy pha loãng với dung dịch làm mát. Nhà cháo sợ quá đi cơ. Vợ 2 nhà cháo quen sạch sẽ, toàn uóng nước làm mát bằng nước cất. Thía mà họ lại cho nước máy. Huhu:((

alibibi

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ thớt. Nhà cháo đi bảo dưỡng ở KIA GP cũng bị đổ nước máy pha loãng với dung dịch làm mát. Nhà cháo sợ quá đi cơ. Vợ 2 nhà cháo quen sạch sẽ, toàn uóng nước làm mát bằng nước cất. Thía mà họ lại cho nước máy. Huhu:((
Nếu có trách nhiệm thì kỹ thuật của HDGP phải hỏi khách là : Nước làm mát máy bị cạn , ở đây chỉ có nước máy đổ miễn phí , còn nếu bác muốn đổ nước cất/nước chuyên dùng thì phải tính thêm tiên ... " có phải là mềnh thấy vui không ? :-@

conmeo1

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi xe mua ở chỗ khác (cũng là hàng của Thành công phân phối) thì ra Hyundai ở Phạm Văn Đồng (hình như là Hyundai Ngọc khánh thì phải) có được bảo hành miễn phí không? Xe em vẫn đang trong thời hạn bảo hành. Chỗ bán xe cho em thấy dịch vụ cũng lởm khởm quá, em đi bảo hành ở đó mà cảm giác không được tin tưởng cho lắm. Nhân tiện em hỏi thêm lọc dầu getz 1.1 bây giờ là bao nhiêu? Thank các cụ.

xe365vn

Xe container
thế mới nói, mua xe nhập cho xong, xe trogn nước xe nào cũng thế

alibibi

Xe tải
Túm lại em thấy mang xe đi bảo dưỡng cái kiểu cho xong nghĩa vụ không ổn . Nếu xe dưới 2 vạn thì không sao . Nhưng đã chạy nhiều thì nếu bảo dưỡng không kỹ em sợ rất hại xe , thậm chí nguy hiểm ( vì không được khám và thay thế định kỳ theo khuyến cáo của nhà sản xuất ) . Kể cả mất phí cũng vui các cụ ạ .:-|

Chỉnh sửa cuối:

appco

Xe buýt
Túm lại em thấy mang xe đi bảo dưỡng cái kiểu cho xong nghĩa vụ không ổn . Nếu xe dưới 2 vạn thì không sao . Nhưng đã chạy nhiều thì nếu bảo dưỡng không kỹ em sợ rất hại xe , thậm chí nguy hiểm ( vì không được khám và thay thế định kỳ theo khuyến cáo của nhà sản xuất ) . Kể cả mất phí cũng vui các cụ ạ .:-|
Đúng vậy Cháu cũng vừa bảo dưỡng ở HDGP chả biết thế nào mà lần.