[Funland] Hương hoa

LeTai1979

Xe cút kít

Hoàng Trang

Xe ngựa
em trồng cây mai chiếu thuỷ trong nước, hoa trắng tinh khôi và thơm vô cùng

e có cái thú ngắm con sâu béo ị bò ra ăn hoa, nhưng hoa nó rất mong manh và nhẹ nên rụng òm xuống nước, em nuôi trong nc con chạch chấu bằng ngón cái thôi, nhát đớp của nó khá gọn và rất đẹp mắt

nhưng sâu róm hoa văn xinh đẹp chạch chấu lại ko thích mới lạ
Cụ làm mô hình VAC ạ? :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dạ nhưng đôi khi việc nhớ nó cũng có tí cần thiết, Em thì tập nhớ một số lượng nhất định thôi chứ không cố nhớ tất :)
Nhớ đc càng nhiều càng hay mà. Em thích thế!
Em thích nhớ đc mặt người, nhớ cây với thuốc thang k hữu dụng bằng mặt người :((
Em có kiểu nếu thân em sẽ tự nhớ đc hết mọi thứ chung quanh và liên quan tới đối tượng ấy, nếu 1 ngày có vấn đề gì đó mà thực k thể thân đc, tự em quên hết quên gần tiệt luôn, quên từ đg tới nhà, sdt, ngày sinh... đầu như bị hỏng ý.
Mợ may mắn hơn em. Em nhớ những số ĐT đã từng là số đặc biệt, nhớ từng vết sẹo, từng cái nốt ruồi. Nhớ từng thói quen...
Đôi khi điều đó không tốt. Không quên được cũng thật tệ.
E có cái tệ là số đt nhớ cực kém, còn cái j cũng nhớ
Sđt em nhớ: 1 số nhớ nhưng không bao giờ gọi, 1 số nhớ nhưng biết chắc rằng gọi cũng không nghe máy. Nếu em gặp trường hợp khẩn cấp thì thật tệ.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
em trồng cây mai chiếu thuỷ trong nước, hoa trắng tinh khôi và thơm vô cùng

e có cái thú ngắm con sâu béo ị bò ra ăn hoa,
nhưng hoa nó rất mong manh và nhẹ nên rụng òm xuống nước, em nuôi trong nc con chạch chấu bằng ngón cái thôi, nhát đớp của nó khá gọn và rất đẹp mắt

nhưng sâu róm hoa văn xinh đẹp chạch chấu lại ko thích mới lạ
Cụ tả mấy con sâu, con chạch chấu , sâu róm hoa văn nghe đáng yêu thật đấy.

Em trồng hoa chi tử, hoa dành dành ( bạch thiên hương) và hoa nhài tây, nhài ta.

Hoa nhài Nhật em thích cách chuyển màu trắng sang tím của hoa.

Khi mới nở là những bông hoa trắng bé bé sau đó chuyển thành màu tím xinh lắm.

Trên cây hoa trắng và tím đan xen cùng màu xanh lá.

Hoa rất thơm.

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Cây hoa trắng như là cây mận dại , quả thơm nhưng chua lắm. Ngâm đường làm si rô uống rất ngon.
Mợ nói vặt hoa trắng là vặt hoa của cây mận dại hay hoa khô của cây bồ công anh?
Dạ là hoa khô của bồ công anh ạ. Em thấy có cây mận dại mùi thơm như mùi quả đào ý, có phần thích hơn mận, mơ ta.
Không có sao mợ ah.
Tay đẹp
Tay đẹp mờ :D
Em trêu thôi cụ cứ chê đi, nghe khen k quen tai. Nhà em có 1 lão suốt ngày khoanh tay đi quanh chê và khen đểu em nghe quen rồi, k ghét thỏ đâu :))
Sđt em nhớ: 1 số nhớ nhưng không bao giờ gọi, 1 số nhớ nhưng biết chắc rằng gọi cũng không nghe máy. Nếu em gặp trường hợp khẩn cấp thì thật tệ.
Sdt ng thân phải thuộc chứ, k sao sau này Trang dậy con? Hihi em thuộc hết số ng thân. Bạn thân em, em còn nhớ sdt nhà, sdt bố mẹ, em họ...
@ leo: có chút hiểu nhầm, đấy là em nói bạn thân, chứ em bị lụy tình, cây em trồng còn k nỡ bỏ nói gì người, nên là chia tay dù đôi bên thống nhất nhưng vẫn buồn rất lâu.

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Em đặc biệt thích hoa hồng vàng, mặc dù xét về hương thơm thì nó chẳng thơm gì hết. Nhưng cái màu vàng nó rạng rỡ, để vào đâu cũng bừng sáng ko gian. Nên cứ đến sinh nhật em thì mama em luôn cắm phứa phựa hồng vàng quanh nhà. Còn bản thân em ra hàng hoa hô to dõng dạc. Bó cho chị 1 bó hồng vàng khổng lồ. Rồi em ôm bó hoa, mẹt vác lên giời, thả bộ về nhà.