[Funland] Hương hoa

sactimtn

Xe tăng
Vâng mợ ạ! Thời sv nên hay nghĩ ra những thứ lãng mạn để bù vào thiếu thốn vật chất nhưng chắc rằng có những thứ sau này vật chất không thể thay thế được!

sactimtn

Xe tăng
Ngày ấy thiếu thốn mà Cụ, Cụ lãng mạn thế? Cụ chắc hơn em vài tuổi.
Chớp mắt cái hơn 30 năm, thời gian trôi nhanh quá.
Hì... em là thành viên của một đội tham dự sv96 đến gần cuối giải cụ ạ

sactimtn

Xe tăng

anh kéo mo cau

Xe điện
Haiz, hàng ngày cụ đi bắt sâu về cho nó ạ?
Sâu thì tiện làm nương bố em bắt luôn. Thưcs ăn của nó thì ven bìa rừng cũng có nhiều không ngại lắm ạ. Em hiểu nỗi lo của mợ nhưng mà có nhiều việc mình muốn giữ thì buộc phải làm thôi

meotamthe

Xe cút kít
=)) Chả bù cho em, tỉa cành hồng xong em đem giâm, lên đc mấy cây, những cành chết em cắm ngang dọc quanh chậu sả ngăn thằng mèo vặt sả. Hihi giờ cây đã lên đc hai lá rồi!
Từ bụi sả to mà thằng mèo gặm k còn cái lá nào
Nó tự ăn lá để tự chữa mợ ạ, không nên ngăn cản, ngày xưa nhà em nuôi mèo nhiều em biết, nếu nó nghịch thì nó nhảy nhót làm gẫy dập hết, cũng chả cây nào chịu được.

sactimtn

Xe tăng

chidixeom

Xe hơi
Cụ lấy đầu mũi dao và tách nhẹ đầu hạt, ngâm nước ấm nhé.
Còn ươm thì tất nhiên ươm trong nhà thì nhiệt độ nó gần đảm bảo như ươm trong phòng thí nghiệm cụ ạ ( cụ có phòng riêng đảm bảo ổn định nhiệt độ thì quá tốt...
Cụ ơi, hạt sen thu hoạch từ mùa trước hay là mua hạt giống ngoài tiệm vậy? Em sắp về Sài Gòn, định đem theo ít hạt hoa ngoài Bắc, không biết ươm sen có cần ở chỗ ít sáng không ạ? Cảm ơn cụ.

Ngày xưa, à mà bây giờ cũng vẫn vậy, em hát bài hương ngọc lan hay lắm, bài của Mỹ Linh em là đờn ông mà lại hát hay mới chết cha chứ....

Hương lan bay xa 1 trưa cuối thu, thương em yêu em góc phố nơi hẹn hò, mùi lan thơm ngát cùng gió.....
Có Lan đâyyy cụ ơi :v Nhớ thread hoa này của mợ Trang mà em phát hiện ra trong thẻ nhớ đủ các loại hoa lá đã chụp mà chưa bao giờ post. Đang mùa ngọc lan nở rộ, chỉ 1 cây thôi thơm ngát cả vườn :)

Hoa này lúc tàn cũng rụng rơi ngập lối

chidixeom

Xe hơi
Dạ chắc được ạ, ngũ da bì rất dễ sống. Em thích nó còi còi cho đẹp nên chọn 1 cành còi ngâm nước. Cụ chọn cái nào đế rộng, miệng nhỏ vừa in cành cho khỏi muỗi đẻ trứng, thích thì thả mấy hòn sỏi vào đáy lọ cho đẹp và nặng khỏi đổ nhé.
Cảm ơn mợ, em cũng thích trồng mấy cái cây có thể sống trong nước lẫn trên cạn, nhất là trầu bà trồng trong bể cá vàng - tha hồ đi chơi không lo tưới tắm, đợt này về SG tỉa bớt cành ngũ gia bì ươm thử xem sao, nếu thành công sẽ lên khoe với mợ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cảm ơn mợ, em cũng thích trồng mấy cái cây có thể sống trong nước lẫn trên cạn, nhất là trầu bà trồng trong bể cá vàng - tha hồ đi chơi không lo tưới tắm, đợt này về SG tỉa bớt cành ngũ gia bì ươm thử xem sao, nếu thành công sẽ lên khoe với mợ.
Em không hiểu tại sao em trồng cây trầu bà không thể tốt um tùm được :(.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ ơi, hạt sen thu hoạch từ mùa trước hay là mua hạt giống ngoài tiệm vậy? Em sắp về Sài Gòn, định đem theo ít hạt hoa ngoài Bắc, không biết ươm sen có cần ở chỗ ít sáng không ạ? Cảm ơn cụ.

Có Lan đâyyy cụ ơi :v Nhớ thread hoa này của mợ Trang mà em phát hiện ra trong thẻ nhớ đủ các loại hoa lá đã chụp mà chưa bao giờ post. Đang mùa ngọc lan nở rộ, chỉ 1 cây thôi thơm ngát cả vườn :)

Hoa này lúc tàn cũng rụng rơi ngập lối

Cụ post các loại hoa đi ạ :D.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sâu thì tiện làm nương bố em bắt luôn. Thưcs ăn của nó thì ven bìa rừng cũng có nhiều không ngại lắm ạ. Em hiểu nỗi lo của mợ nhưng mà có nhiều việc mình muốn giữ thì buộc phải làm thôi
Thương quá cụ ạ.

L.C.D

Xe container
Vậy mai em chụp 1 tấm tặng Cụ, ko chắc sẽ đẹp vì em thấy lác đác hoa chứ ko nhiều, sợ tự nhiên dừng xe xuống chụp cái hoa găng cũng dễ bị nhìn như thằng dở lắm. :))
Bác ới, mấy tháng trc em có hỏi bác về việc mua ngọc trang sức í, nhưng em đến địa chỉ ghi trên web của bọn Vua Ngọc bích thì lộn đi lộn lại trong cái ngõ đấy cả chục lần mà ko có thấy cửa hàng ngọc nào cả. Nhìn trên web thì sản phẩm ngọc cứ khả nghi sao sao í. Cuối cùng em quyết định đặt mua từ lước ngoài, hôm nay hàng từ Pháp hạ cánh ở Hà Lội, em phải khoe ngay với bác. Nhìn cái vòng đeo tay xinh xắn lắm ạ, nguyên liệu từ vàng, kim cương và ngọc lục bảo, nhìn bên ngoài sang chảnh vãi ạ :))

chidixeom

Xe hơi
Cụ post các loại hoa đi ạ :D.
Ahuhu em là 1 mợ tên Chi và tuyền đi xe ôm đi làm không phải cụ đâu ạ. Mợ đã khuyến khích thì em sẽ năng nổ tung hàng, hehe.

Không biết loài hoa này tên gì, em thấy mọc đầy ở gốc cây, lá giống cỏ 3 lá nhưng to hơn, chắc là cùng họ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ahuhu em là 1 mợ tên Chi và tuyền đi xe ôm đi làm không phải cụ đâu ạ. Mợ đã khuyến khích thì em sẽ năng nổ tung hàng, hehe.

Không biết loài hoa này tên gì, em thấy mọc đầy ở gốc cây, lá giống cỏ 3 lá nhưng to hơn, chắc là cùng họ?

Hoa này em hay gặp nhưng cũng không biết tên :D. Em đọc nick mợ là: chỉ đi xe ôm :D.

chidixeom

Xe hơi
Em không hiểu tại sao em trồng cây trầu bà không thể tốt um tùm được :(.
Mợ trồng trong chậu đất hay trong nước? Em cắm ở bể cá vàng nó cứ lên ầm ầm, sau đấy cắt từng đoạn 1 trồng trong lọ thủy tinh đựng nước cũng bò dài ngoằng.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bác ới, mấy tháng trc em có hỏi bác về việc mua ngọc trang sức í, nhưng em đến địa chỉ ghi trên web của bọn Vua Ngọc bích thì lộn đi lộn lại trong cái ngõ đấy cả chục lần mà ko có thấy cửa hàng ngọc nào cả. Nhìn trên web thì sản phẩm ngọc cứ khả nghi sao sao í. Cuối cùng em quyết định đặt mua từ lước ngoài, hôm nay hàng từ Pháp hạ cánh ở Hà Lội, em phải khoe ngay với bác. Nhìn cái vòng đeo tay xinh xắn lắm ạ, nguyên liệu từ vàng, kim cương và ngọc lục bảo, nhìn bên ngoài sang chảnh vãi ạ :))
Đẹp! Chị, khao :D (em không tin ngọc bán ở VN).

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ trồng trong chậu đất hay trong nước? Em cắm ở bể cá vàng nó cứ lên ầm ầm, sau đấy cắt từng đoạn 1 trồng trong lọ thủy tinh đựng nước cũng bò dài ngoằng.
Em trồng trong lọ thủy tinh nhỏ nó cứ bé tí. Trồng chậu đất đang xanh tốt thì tự dưng lăn đùng ra chết:-??.

Thỏ móm

Xe điện
Nhẽ em hoa mắt? Vịt giả ạ?

https://img.otofun.net/upload/v6/2019/0
4/25/2611437-422667-screenshot-2019-04-25-23-49-56-859-com-android-chrome-_pptfdna6yflxszx-ev6.png
Lôm côm.
Vịt sứ nha mợ.
Nhà em có nuôi hẳn con Cá Sấu thật nha :))