[Funland] Hương hoa

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em vừa viết thêm vào còm ạ, thế chắc mợ rơi vào trường hợp 2

Mợ chú ý nước trồng phải sạch, nước mưa hoặc nước máy bỏ ra vài ngày tưới, tuần hoặc 2 tuần thay nước 1 lần nhé.
Thực ra thì trầu bà như ở nhà em chả thay nước bao giờ vẫn sống, ở văn phòng thì thay cho khỏi rêu ạ.
Em thay nước 2-3 ngày/ lần ạ :(. Trầu bà em trồng thủy sinh thì sống nhưng không tốt :(.

Kitcat

Xe container
Em thay nước 2-3 ngày/ lần ạ :(. Trầu bà em trồng thủy sinh thì sống nhưng không tốt :(.
Mợ thay nươc máy liên tục cây khó sống tốt lắm.
Em thiên về mợ chắc có phơi cây ra nắng chăng? Cây đang yếu, để nơi bóng râm nhé, và nước thì phải để bay bớt clo đã.
Mợ tìm ít bèo tấm hoặc tốt nhất là bèo hoa dâu thả vào nếu miệng lọ to, thế đỡ phải thay nước thường xuyên mà vẫn không có cung quăng sống.

chidixeom

Xe hơi
Chúc mợ thành công, hihi sự nghiệp trồng cây trong nước bê lên văn phòng đặt em làm từ nhiều năm trước rồi ạ, nó bay hơi, phòng có điều hoà đỡ khó chịu, cây ít phải chăm, tưới không lo đất toé ra bẩn.
Có nơi tin em xin nghỉ làm cái là mấy đứa ra xí xin cây, chia như chia tài sản di chúc để lại ý, hihi.
Có lần bạn đồng nghiệp thích quá ra gạ bê cây em đang trồng về chỗ nó, mà bê về được vài tuần héo dần, nó vứt trả. Thực ra là vì khi tới chỗ làm mới em luôn chọn chỗ ngồi tránh điều hoà, quạt phả vào đầu nên cây cối nó k bị héo như chỗ mợ kia :P
Bỏ ngũ da bì vào nước mấy hôm đổ nước ra thấy thơm mùi ngũ da bì, thích mợ ạ, mợ trồng đi!
Lưu ý nước máy thì nên bỏ ra ngoài 1 vài ngày cho bay bớt clo hẵng đổ vào trồng cây ạ.

Trông con này gớm quá, vợ cụ có dám sờ vào nó không ạ? Cụ dọn vệ sinh kiểu gì nhỉ?
Vụ chia của vui thật, em cũng ẵm được một ít xương rồng với trầu bà từ đồng nghiệp cũ đấy, kiểu người mê cây nên thỉnh thoảng bà chị lại nhắn tin hỏi xem cây cối còn sống không :D Đây, cây ngũ gia bì nhà em nó bé xíu thế này thôi, cành nhìn nhỏ tí hon quá, em cứ mạnh dạn tách cành xem sao.

LeTai1979

Xe cút kít
Bác ới, mấy tháng trc em có hỏi bác về việc mua ngọc trang sức í, nhưng em đến địa chỉ ghi trên web của bọn Vua Ngọc bích thì lộn đi lộn lại trong cái ngõ đấy cả chục lần mà ko có thấy cửa hàng ngọc nào cả. Nhìn trên web thì sản phẩm ngọc cứ khả nghi sao sao í. Cuối cùng em quyết định đặt mua từ lước ngoài, hôm nay hàng từ Pháp hạ cánh ở Hà Lội, em phải khoe ngay với bác. Nhìn cái vòng đeo tay xinh xắn lắm ạ, nguyên liệu từ vàng, kim cương và ngọc lục bảo, nhìn bên ngoài sang chảnh vãi ạ :))
Cửa hàng không treo biển. Mợ đi vào trong ngõ 131, ngách 29 rất to, ngay nhà số 2. Đến mợ có thể gọi điện thoại trước.

Vàng, kim cương, ngọc lục bảo đương nhiên là sang chảnh rồi :D. Đẹp mợ ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vụ chia của vui thật, em cũng ẵm được một ít xương rồng với trầu bà từ đồng nghiệp cũ đấy, kiểu người mê cây nên thỉnh thoảng bà chị lại nhắn tin hỏi xem cây cối còn sống không :D Đây, cây ngũ gia bì nhà em nó bé xíu thế này thôi, cành nhìn nhỏ tí hon quá, em cứ mạnh dạn tách cành xem sao.

Dễ thương quá. Trồng thế này phải khoan thủng ly để thoát nước à mợ?

oishivn

Xe điện
Cái này khoảng 1500$ cả thuế phí các thứ, nhưng mua cũng phức tộp lắm, nó ko ship VN đâu mà chỉ ship trong châu Âu. Ngoài ra là nhiều khi nhận hàng nó ko đúng ý, ví dụ lần này em mua 2 món nhưng 1 món đeo cổ cũng bằng ngọc thì lại hơi to, em đành cất đi cho con cháu sau này đeo chứ em đoe ko hợp, thế là mất toi 1 món tiền. Khuyên cụ cứ ra Bảo Tín Minh Châu mua cho nhanh ạ.
Dạ cám ơn mợ, giá cũng chát mợ nhỉ. Iem ko đủ điều kiện òi :(

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Chậu của cụ kích thước như nào mà nuôi đc cá và cây ạ?
Nhà em mua cá vàng với cá chọi để định kỳ thay nước mấy chậu cây trồng trong nước lấy cung quăng cho cá ăn. Gọi là lấy trò chơi luyện trẻ con lập kế hoạch, tính trách nhiệm...
Nhưng cá nuôi đc vài tháng lại chết, chắc nc bẩn quá. Giờ chán quá chậu thả bèo nuôi mấy con ốc, bèo giống thi thoảng vớt thả lên những chậu trồng trong nd cho hết cung quăng. Nước thì thi thoảng chắt ra làm dung dịch trồng cho vui. Chả biết nuôi con gì cho dễ sống. Ngày xưa có bảy màu giờ chả thấy bán nữa cụ ạ. Giờ ng ta bán cá thái và chỉ bán cá đực, k thích.
Em nuôi con trạch chấu thì buộc cổ dắt đi chơi vẫn sống tốt nếu da nó ko khô, các loại cá kc ko chịu đc.

nó cần thêm tý bùn để sục nữa

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em nuôi con trạch chấu thì buộc cổ dắt đi chơi vẫn sống tốt nếu da nó ko khô, các loại cá kc ko chịu đc.

Cụ có cho nó ăn thêm gì không ạ?

Kitcat

Xe container
Giờ thích cũng khó lắm trừ phi cả cánh rừng ấy là của em thì thật tuyệt cú mèo
Cả cánh rừng nếu có là của cụ thì chưa chắc đã giữ nổi dòng suối, đầu dòng người ta làm thuỷ điện, người ta làm nhà máy xả thải thẳng ra sông, đầu nguồn người ta xây nhà máy boxit nhôm....

Con trạch chấu nó có ăn được cung quăng muỗi không ạ?
Em sợ mấy giống không chân da trơn như con trạch.

anh kéo mo cau

Xe điện
Cả cánh rừng nếu có là của cụ thì chưa chắc đã giữ nổi dòng suối, đầu dòng người ta làm thuỷ điện, người ta làm nhà máy xả thải thẳng ra sông, đầu nguồn người ta xây nhà máy boxit nhôm....
Suối ở chỗ em là suối nhỏ không nhiều tài nguyên như nơi khác. Chỉ cần dữ được thảm thực vật từ tim suối ra xung quanh bán kính 20m kéo dài từ đầu nguồn cách rẫy em 500m là thoải mái nước quanh năm. Xưa giao đất bố em sợ làm không được nên không dám nhận chứ chỉ đến đâu dân quân đào hào từ đỉnh đồi xuống thả cọc tre để làm ranh giới đến đó mà cụ

L.C.D

Xe container
Cửa hàng không treo biển. Mợ đi vào trong ngõ 131, ngách 29 rất to, ngay nhà số 2. Đến mợ có thể gọi điện thoại trước.

Vàng, kim cương, ngọc lục bảo đương nhiên là sang chảnh rồi :D. Đẹp mợ ạ.
Chắc em ko có duyên với cửa hàng, em nhắn trên fb thì ko thấy ai trả lời. Em đi trong cái ngõ đó vòng đi vòng lại gọi điện khoảng 20 cuộc ko có người bắt máy. Cả tuần sau mới có ng nhắn lại :(

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có cho nó ăn thêm gì không ạ?

hihi, nó đói thì con gì ngọ ngoạy nó xơi tuốt, chịu đc đói vài tuần là thường, nó có thể đớp con sâu hay kiến đang gần mặt nước, đang có con sâu đen béo ăn rêu, nó rình suốt chưa đớp được

Con trạch chấu nó có ăn được cung quăng muỗi không ạ?
Em sợ mấy giống không chân da trơn như con trạch.
à con này hai cặp vây và có đuôi, lát e chụp thêm ảnh hầu cụ

Hoàng Trang

Xe ngựa
hihi, nó đói thì con gì ngọ ngoạy nó xơi tuốt, chịu đc đói vài tuần là thường, nó có thể đớp con sâu hay kiến đang gần mặt nước, đang có con sâu đen béo ăn rêu, nó rình suốt chưa đớp được

à con này hai cặp vây và có đuôi, lát e chụp thêm ảnh hầu cụ
Cụ không kiếm thêm thức ăn cho nó, khổ thân :(.

hxduong

Xe lăn
Emk thích mùa hoa dâu da nở, thích mùi hương hoa dâu da ấy ...

Nhái_Bén

Xe đạp
Thớt dài quá, em thả còm rồi đi da

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bác ới, mấy tháng trc em có hỏi bác về việc mua ngọc trang sức í, nhưng em đến địa chỉ ghi trên web của bọn Vua Ngọc bích thì lộn đi lộn lại trong cái ngõ đấy cả chục lần mà ko có thấy cửa hàng ngọc nào cả. Nhìn trên web thì sản phẩm ngọc cứ khả nghi sao sao í. Cuối cùng em quyết định đặt mua từ lước ngoài, hôm nay hàng từ Pháp hạ cánh ở Hà Lội, em phải khoe ngay với bác. Nhìn cái vòng đeo tay xinh xắn lắm ạ, nguyên liệu từ vàng, kim cương và ngọc lục bảo, nhìn bên ngoài sang chảnh vãi ạ :))
Vòng đẹp quá. Của hãng nào chế tác vậy mợ?

Thỏ móm

Xe điện
Chúc mợ thành công, hihi sự nghiệp trồng cây trong nước bê lên văn phòng đặt em làm từ nhiều năm trước rồi ạ, nó bay hơi, phòng có điều hoà đỡ khó chịu, cây ít phải chăm, tưới
không lo đất toé ra bẩn.
Có nơi tin em xin nghỉ làm cái là mấy đứa ra xí xin cây, chia như chia tài sản di chúc để lại ý, hihi.
Có lần bạn đồng nghiệp thích quá ra gạ bê cây em đang trồng về chỗ nó, mà bê về được vài tuần héo dần, nó vứt trả. Thực ra là vì khi tới chỗ làm mới em luôn chọn chỗ ngồi tránh điều hoà, quạt phả vào đầu nên cây cối nó k bị héo như chỗ mợ kia :P
Bỏ ngũ da bì vào nước mấy hôm đổ nước ra thấy thơm mùi ngũ da bì, thích mợ ạ, mợ trồng đi!
Lưu ý nước máy thì nên bỏ ra ngoài 1 vài ngày cho bay bớt clo hẵng đổ vào trồng cây ạ.

Trông con này gớm quá, vợ cụ có dám sờ vào nó không ạ? Cụ dọn vệ sinh kiểu gì nhỉ?
Em lông bông 1 mềnh nên mí nuôi cá sấu :D

Con này bé.
Em tuyền lừa lừa túm vào sau tai nó nhấc lên bỏ ra xô để thau bể :D