[Funland] Hương hoa

meomun346

Xe container
Em thích hương cau, chưa thấy cụ nào kể nhỉ!

sactimtn

Xe tăng

sactimtn

Xe tăng
Hoa Đà Lạt....

Hoàng Trang

Xe ngựa
Muống biển!
Em nhớ có bài hát liên quan hay lắm mợ ạ
Em rất hay bị thu hút bởi những loài hoa thiên nhiên hoang dã. Giữa cái nắng chói chang bỏng rát, giữa những cơn gió mặn mòi hơi muối, ngắm những loài hoa này cảm giác rất khó có thể diễn tả bằng lời:

sactimtn

Xe tăng
Em rất hay bị thu hút bởi những loài hoa thiên nhiên hoang dã. Giữa cái nắng chói chang bỏng rát, giữa những cơn gió mặn mòi hơi muối, ngắm những loài hoa này cảm giác rất khó có thể diễn tả bằng lời:

Thực ra màu tím rất đẹp mợ ạ
Em thích nhất là hoa găng (không biết là mợ có biết không) cám hoa rơi lả tả trên bàn màu tím tinh khiết...

Kitcat

Xe container
Chậu của cụ kích thước như nào mà nuôi đc cá và cây ạ?
Nhà em mua cá vàng với cá chọi để định kỳ thay nước mấy chậu cây trồng trong nước lấy cung quăng cho cá ăn. Gọi là lấy trò chơi luyện trẻ con lập kế hoạch, tính trách nhiệm...
Nhưng cá nuôi đc vài tháng lại chết, chắc nc bẩn quá. Giờ chán quá chậu thả bèo nuôi mấy con ốc, bèo giống thi thoảng vớt thả lên những chậu trồng trong nd cho hết cung quăng. Nước thì thi thoảng chắt ra làm dung dịch trồng cho vui. Chả biết nuôi con gì cho dễ sống. Ngày xưa có bảy màu giờ chả thấy bán nữa cụ ạ. Giờ ng ta bán cá thái và chỉ bán cá đực, k thích.
em có sở thích hơi khác mợ chút thôi, nhưng công nhận cáimuif hoa dành dành thích thật, nhẹ, mát, đẫm, khoan khoái

hihi, nói về mùi hương thì cả ngày chưa hết, nhưng muốn cảm nhận nó lại phải bỏ đi thật nhiều các món tanh hôi nặng mùi, hihi, nhường d/đ cho mợ chủ thôi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thích cả loài hoa này (đề nghị các cụ không liên tưởng và bàn luận đến thịt gâu gâu).

Kitcat

Xe container
Em thích nhất là hoa găng (không biết là mợ có biết không) cám hoa rơi lả tả trên bàn màu tím tinh khiết...
Em cũng thích hoa này, quả nhìn rất muốn ăn, tiếc là độc. Xưa em hay hái về cắm.
Nick cụ đúng như ng, toàn chơi hoa tím :)
Em thích cả loài hoa này (đề nghị các cụ không liên tưởng và bàn luận đến thịt gâu gâu).

Haha mơ lông tím ạ? ;))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em không biết ạ. Ah mà bắt đầu có hoa bằng lăng rồi ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em cũng thích hoa này, quả nhìn rất muốn ăn, tiếc là độc. Xưa em hay hái về cắm.
Nick cụ đúng như ng, toàn chơi hoa tím :)

Haha mơ lông tím ạ? ;))
Mơ trắng và mơ tím hoa gần giống nhau mà miu. Mơ tím nhà trồng thì ít khi em gặp hoa. Mơ trắng mọc dại em lại hay gặp hoa, rất đẹp.

sactimtn

Xe tăng
Vẫn là màu tím của nhà em

Kitcat

Xe container
Mơ trắng và mơ tím hoa gần giống nhau mà miu. Mơ tím nhà trồng thì ít khi em gặp hoa. Mơ trắng mọc dại em lại hay gặp hoa, rất đẹp.
Dạ tại nhà em chưa trồng mơ trắng bao giờ, e tưởng mơ trắng màu sẽ nhạt nhạt @@.
Em vừa đi tập thể dục về, chỗ em tập dân trồng mấy cây ngọc lan, đằng trước trồng mấy bụi nhài thích thật... Và thích nhất là các cụ cựu chiến binh quản thế nào mà riêng sân đó k hề có phân chó :)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dạ tại nhà em chưa trồng mơ trắng bao giờ, e tưởng mơ trắng màu sẽ nhạt nhạt @@.
Em vừa đi tập thể dục về, chỗ em tập dân trồng mấy cây ngọc lan, đằng trước trồng mấy bụi nhài thích thật... Và thích nhất là các cụ cựu chiến binh quản thế nào mà riêng sân đó k hề có phân chó :)
Ảnh còm trên là hoa mơ trắng đó miu. Đây là hoa mơ tím: