[Funland] Hương hoa

Kitcat

Xe container
Họ nhà long tu ạ? Thơm dễ chịu ạ!

Dự án mới của em

Ngũ gia bì thơm phết ạ, bẻ 1 cành cho vào nước nuôi cá 1 tuần đang nhiều rễ con chuẩn bị nhú. Hứa hẹn sẽ đẹp :)

Hoàng Trang

Xe ngựa

Dự án mới của em

Ngũ gia bì thơm phết ạ, bẻ 1 cành cho vào nước nuôi cá 1 tuần đang nhiều rễ con chuẩn bị nhú. Hứa hẹn sẽ đẹp :)
Em quan tâm bạn nhiều lông và có râu ở đằng sau hơn :D.

Kitcat

Xe container
Em quan tâm bạn nhiều lông và có râu ở đằng sau hơn :D.
Cái đuôi mợ ạ, luôn giám sát và bảo vệ, chủ vào phòng tắm cũng đòi vào giám sát dù sợ nước. Nhà có 3 ng nó quý là nó sẽ mở phòng tắm vào ;)) k đc thì chờ ngoài cửa.
Xem cây, hoa

Và trèo cây thể dục, chăm thể dục nhưng tham ăn nên vẫn béo =))

sactimtn

Xe tăng

Dự án mới của em

Vườn buổi sáng!

Hại Điện

Xe container
Hoa nhà em mới chụp

sactimtn

Xe tăng
Nhà cụ có sen sớm thế ạ?
Trồng trong bể cảnh mợ ạ. Muốn có hoa quanh năm mợ ươm và trồng trong nhà trước (mỗi tháng ươm một mẻ)
sau khi ra rễ và có lá nhỏ thì chuyển ra thả vào bể cảnh ngoài vườn. Mợ sẽ có hoa sen quanh năm

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trồng trong bể cảnh mợ ạ. Muốn có hoa quanh năm mợ ươm và trồng trong nhà trước (mỗi tháng ươm một mẻ)
sau khi ra rễ và có lá nhỏ thì chuyển ra thả vào bể cảnh ngoài vườn. Mợ sẽ có hoa sen quanh năm
Thế thì phải luôn chờ thu hoạch hạt của từng lứa để ươm tiếp ạ?

Kitcat

Xe container
Thế thì phải luôn chờ thu hoạch hạt của từng lứa để ươm tiếp ạ?
Sen là giống hiếm có, ng ta nghiên cứu ra là có thể tự tạo ra nhiệt độ phù hợp quanh nó để nở hoa, về lý thuyết nếu làm kiểu cụ tím với số lượng lớn là mình đc ở bên cái điều hòa nhiệt độ vào mùa đông ạ?
Nghề chơi thật lắm công phu, giờ em mới biết chiêu này! Vỏ sen dầy, cụ có tách vỏ hạt trước khi ươm hay cứ để vậy thôi ạ? Cụ chụp 1 tấm nguyên bồn trồng sen em ngắm ké với :)

đỏ quên đi

Xe tải
Ngày xưa em vặt bông này trên đồng lúa nhưng k thơm thì phải. À có một loài cỏ thơm mọi ng hay đồn thổi tên gì ấy nhỉ, em cũng chưa đc ngửi, thấy bảo cũng dễ tìm. Hỏi thế chả hiểu trang có biết k :))
http://m.danviet.vn/du-lich/gioi-tre-me-man-voi-canh-dong-hoa-tim-biec-dep-ngo-troi-au-o-dak-lak-743920.html
Có phải cỏ mật không mợ. Em nhớ nó có màu nâu, em tìm trên mạng nhưng không thấy có hình loại này mà toàn loại cỏ mật (ngọt) trồng thương mại, không phải loại cỏ mật thơm của tụi học sinh.

sactimtn

Xe tăng
Cụ lấy đầu mũi dao và tách nhẹ đầu hạt, ngâm nước ấm nhé.
Còn ươm thì tất nhiên ươm trong nhà thì nhiệt độ nó gần đảm bảo như ươm trong phòng thí nghiệm cụ ạ ( cụ có phòng riêng đảm bảo ổn định nhiệt độ thì quá tốt...
Sen là giống hiếm có, ng ta nghiên cứu ra là có thể tự tạo ra nhiệt độ phù hợp quanh nó để nở hoa, về lý thuyết nếu làm kiểu cụ tím với số lượng lớn là mình đc ở bên cái điều hòa nhiệt độ vào mùa đông ạ?

Nghề chơi thật lắm công phu, giờ em mới biết chiêu này! Vỏ sen dầy, cụ có tách vỏ hạt trước khi ươm hay cứ để vậy thôi ạ? Cụ chụp 1 tấm nguyên bồn trồng sen em ngắm ké với :)

chidixeom

Xe hơi
Đợt trc em đi Tây bắc, có những vạt đồi tím lịm toàn hoa này, bọn em đặt tên là Lavender Pig, ko biết hoa này có cùng họ với xuyến chi của cụ ko nhỉ???

Lady in lavender pig :))
Haha, cái tên hay hơn hẳn tên tục em vẫn nghe các cụ gọi loài hoa này. Lần đầu tiên em thấy lavender pig bạt ngàn thế này ạ, nhìn đẹp lạ! Xuyến chi thì Bắc Trung nam đâu cũng thấy bọn đấy mọc hoang dại và mạnh mẽ, nứt ra tí đất đá là thế nào cũng gặp. Nhân tiện ké sắc tím của mợ em tung vài tấm bằng lăng chụp test máy ảnh vừa sửa lens :D

chidixeom

Xe hơi

Dự án mới của em

Ngũ gia bì cắm cành vào nước là ra rễ hả mợ ơi? Em có trồng vài chậu tí hin bên cửa sổ, bọn nó um tùm nhiều cành lắm, không biết cắt ươm được không ạ?

Kitcat

Xe container
Hái luôn chứ hái hộ làm gì:D

:) Cụ trồng cả cúc vạn thọ ạ?
Cụ lấy đầu mũi dao và tách nhẹ đầu hạt, ngâm nước ấm nhé.
Còn ươm thì tất nhiên ươm trong nhà thì nhiệt độ nó gần đảm bảo như ươm trong phòng thí nghiệm cụ ạ ( cụ có phòng riêng đảm bảo ổn định nhiệt độ thì quá tốt...
Dạ thx cụ.
Có phải cỏ mật không mợ. Em nhớ nó có màu nâu, em tìm trên mạng nhưng không thấy có hình loại này mà toàn loại cỏ mật (ngọt) trồng thương mại, không phải loại cỏ mật thơm của tụi học sinh.
:D Dạ đúng rồi ạ, em muốn biết cỏ mật nó thế nào!
Ngũ gia bì cắm cành vào nước là ra rễ hả mợ ơi? Em có trồng vài chậu tí hin bên cửa sổ, bọn nó um tùm nhiều cành lắm, không biết cắt ươm được không ạ?
Dạ chắc được ạ, ngũ da bì rất dễ sống. Em thích nó còi còi cho đẹp nên chọn 1 cành còi ngâm nước. Cụ chọn cái nào đế rộng, miệng nhỏ vừa in cành cho khỏi muỗi đẻ trứng, thích thì thả mấy hòn sỏi vào đáy lọ cho đẹp và nặng khỏi đổ nhé.

Yaris_2009

Xe tăng
Ngày xưa, à mà bây giờ cũng vẫn vậy, em hát bài hương ngọc lan hay lắm, bài của Mỹ Linh em là đờn ông mà lại hát hay mới chết cha chứ....

Hương lan bay xa 1 trưa cuối thu, thương em yêu em góc phố nơi hẹn hò, mùi lan thơm ngát cùng gió.....

sactimtn

Xe tăng
Góc vườn...

sactimtn

Xe tăng
Cảnh cũ... người xưa đâu?