[Funland] Hương hoa

Kitcat

Xe container
Thớt hay quá! Em góp tý hoa dại bên đường cho xôm tụ.

Hoa đẹp quá cụ ạ!

Cây hoa trắng này quả ăn đc cụ ạ, nếu may sẽ vớ đc cây quả vừa ngọt vừa thơm, còn k thì chua như kiểu mận vn.
Cây hoa vàng ở dưới ăn rất tốt sức khỏe. Em đang thèm có giống ấy để trồng mà k biết kiếm đâu ra đây. Lá ăn salad, nấu canh cá ngon cực, hoa thả vào nước và mật ong ngon. Rễ mùa thu đào lên rang uống thay cafe bổ đủ thứ. Dễ sống hơn cỏ :). Cụ mà về vn, vặt em ít hoa trắng của nó gói vào giấy mang về nhé,

sparta.leonidas

Xe cút kít
Hoa đẹp quá cụ ạ!

Cây hoa trắng này quả ăn đc cụ ạ, nếu may sẽ vớ đc cây quả vừa ngọt vừa thơm, còn k thì chua như kiểu mận vn.
Cây hoa vàng ở dưới ăn rất tốt sức khỏe. Em đang thèm có giống ấy để trồng mà k biết kiếm đâu ra đây. Lá ăn salad, nấu canh cá ngon cực, hoa thả vào nước và mật ong ngon. Rễ mùa thu đào lên rang uống thay cafe bổ đủ thứ. Dễ sống hơ cỏ :)
Bồ công anh phải không Miu ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hoa đẹp quá cụ ạ!

Cây hoa vàng ở dưới ăn rất tốt sức khỏe. Em đang thèm có giống ấy để trồng mà k biết kiếm đâu ra đây. Lá ăn salad, nấu canh cá ngon cực, hoa thả vào nước và mật ong ngon. Rễ mùa thu đào lên rang uống thay cafe bổ đủ thứ. Dễ sống hơn cỏ :). Cụ mà về vn, vặt em ít hoa trắng của nó gói vào giấy mang về nhé,
Quan trọng là có hợp thổ nhưỡng, khí hậu VN không ạ? Nghe miu tả em cũng thèm :D.

Kitcat

Xe container
Em từng thấy bồ công anh mọc hoang rồi. Đất hoang cằn mà nó mọc tốt lắm.
Mợ nhờ ai thu hoạch hạt, ship về.
Hihi cứ sai bảo mấy đứa bên kia mãi ngại quá ạ ;))
Cây này vốn là mọc hoang ạ, nhưng hợp với cảnh nhà phố chúng mình. Hồi em max rảnh còn chế cả dầu hoa bồ công anh rồi. Sáng sớm hái, phơi trong râm mấy hôm rồi thả vào chai dầu olive.
Cây này càng hái hoa nó càng ra khỏe, nhiều hoa dã man ý :)

sparta.leonidas

Xe cút kít
Hihi cứ sai bảo mấy đứa bên kia mãi ngại quá ạ ;))
Cây này vốn là mọc hoang ạ, nhưng hợp với cảnh nhà phố chúng mình. Hồi em max rảnh còn chế cả dầu hoa bồ công anh rồi. Sáng sớm hái, phơi trong râm mấy hôm rồi thả vào chai dầu olive.
Cây này càng hái hoa nó càng ra khỏe, nhiều hoa dã man ý :)
Lâu rồi không nhớ rõ đã nhìn thấy nó ở đâu. Có cảm giác nó thuộc họ hoa cúc ấy

LeTai1979

Xe cút kít
Hoa đẹp quá cụ ạ!

Mợ đúng là có tâm hồn ăn uống, nhìn đâu cũng thấy thực phẩm. :))

Kitcat

Xe container
Lâu rồi không nhớ rõ đã nhìn thấy nó ở đâu. Có cảm giác nó thuộc họ hoa cúc ấy
Hihi dạ, em cũng k dám chắc ạ, hoa cúc khi tàn k rụng khỏi cành, cúc tính lạnh còn cây bồ công anh tính dương, hoa cụp lại, kết trái thành cánh khô.
Mợ đúng là có tâm hồn ăn uống, nhìn đâu cũng thấy thực phẩm. :))
Xấu hổ quá. Em bị thích sống kiểu du mục ạ, có dạo em thích xem clip mấy đứa nó sống kiểu thu hoạch quả dại, cây trái dại ăn.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Hihi dạ, em cũng k dám chắc ạ, hoa cúc khi tàn k rụng khỏi cành, cúc tính lạnh còn cây bồ công anh tính dương, hoa cụp lại, kết trái thành cánh khô.

Xấu hổ quá. Em bị thích sống kiểu du mục ạ, có dạo em thích xem clip mấy đứa nó sống kiểu thu hoạch quả dại, cây trái dại ăn.
Em không có ý định chén nó nên không tìm hiểu dược tính. Chú ý đến nó bởi sắc hoa và chỗ đất nó mọc. Lá xanh hoa vàng trên góc đất cằn.

sactimtn

Xe tăng
Em chụp được loài hoa này thôi

Kitcat

Xe container
Em không có ý định chén nó nên không tìm hiểu dược tính. Chú ý đến nó bởi sắc hoa và chỗ đất nó mọc. Lá xanh hoa vàng trên góc đất cằn.
Hihi, dạ tại nó thuộc đề tài em thích mà, chán nhỉ cụ k nhớ thấy nó ở đâu :)
Bồ công anh này họ hàng hang hốc nhà nó cũng đông đảo phết ạ, có loài có cả lông và gai. Riêng loại sát đất kia, bên Pháp, Canada nó trồng bán trong siêu thị đấy. Em thích những cây khỏe sâu k thèm ăn kiểu này :)

sparta.leonidas

Xe cút kít
Hihi, dạ tại nó thuộc đề tài em thích mà, chán nhỉ cụ k nhớ thấy nó ở đâu :)
Bồ công anh này họ hàng hang hốc nhà nó cũng đông đảo phết ạ, có loài có cả lông và gai. Riêng loại sát đất kia, bên Pháp, Canada nó trồng bán trong siêu thị đấy. Em thích những cây khỏe sâu k thèm ăn kiểu này :)
Nếu em nhớ không nhầm thì em thấy nó trên đất thải của công trường. Không nhớ chính xác là thấy nó ở Lào Cai hay ở cầu Vĩnh Tuy nữa. Cũng hơn chục năm rồi ạ.

Kitcat

Xe container
Chuẩn là nó thuộc họ cúc leo ạ, giống em thích còn đc gọi là bồ công anh Nhật. Bồ công anh vn trông có nét hơi giống cây rau diếp, làm e cứ tưởng có tý họ hàng đấy :)
Ui giời, leo nhớ siêu thế, 10 năm trc còn nhớ cây hoa dại , thật là..

sparta.leonidas

Xe cút kít
Chuẩn là nó thuộc họ cúc leo ạ, giống em thích còn đc gọi là bồ công anh Nhật. Bồ công anh vn trông có nét hơi giống cây rau diếp, làm e cứ tưởng có tý họ hàng đấy :)
Vâng ! Em có khả năng ghi nhớ hình ảnh và nhớ tên tốt. Tình cờ gặp thì 90% em sẽ nhận ra.