Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

lakfvn

Xe đạp
Tiếng hơi bị chát khi chỉnh âm lượng DVD lên cao cụ ạ. Pi thì em đã chỉnh lên cao nhất rồi. Hay do loa xe cỏ nó dở nhỉ!!

Em chưa có tgian để mở sub ra xem, nhưng nguồn nuôi ở trong, không có jack tròn như laptop ạ.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ [@TVPL;118299] à, xe cụ có phải CR-V 2015 ko, nếu phải cụ cho cháu xin cái ảnh sơ đồ nối dây các cổng ở mặt sau với. Có cụ ofer nhờ

TVPL

Xe container
Cụ [@TVPL;118299] à, xe cụ có phải CR-V 2015 ko, nếu phải cụ cho cháu xin cái ảnh sơ đồ nối dây các cổng ở mặt sau với. Có cụ ofer nhờ
Vầng, cơ mà hôm tháo em không chụp. Cụ ấy hỏi định đấu bypass packing hả cụ ?

ngochoangimsat

Xe tăng
Vầng, cơ mà hôm tháo em không chụp. Cụ ấy hỏi định đấu bypass packing hả cụ ?
Cụ không có quyển hướng dẫn sử dụng cái đầu đó đi kèm xe ạ? Cụ ấy cá kiếm đc cái DVD này từ phiên bản 2015 đem về lắp cho con 2013 nhưng mà ko có cáp đi kèm, chân cẳng không biết lên còn nhiều tính năng chưa hoạt động được như:
- Chưa cắm được giắc HDMI vì ko biết nối vào đâu trên DVD;
- Chưa lắp được 2 cái cổng USB (cháu cũng ko biết sao có 2 cổng, chỉ thấy bảo thế)

chào bác , em tham gia dien dan cung lau lau nhung chỉ len de xem bai tham khao kinh nghiem dung xe . hom vua roi len xem bai cua bac baobinh07 ve muc dau day camera cho dvd ma em thay bac tra loi rat hay va giong tinh trang dvd cua em , nen mao muoi viet vai dong nho bac chi bao them . chang la em co chiec dvd ( nguyen ban cua xe honda crv 2015 ) , em muon lap vao xe em la honda crv 2013 nhung lai bi thieu jac cam , em co dem ra shop audio oto nhung ho noi la ko co map ( so do ) thi chiu .hien tai xe em cam dc 3 jac - dung nghe nhac binh thuong , dieu khien phim vo lang binh thuong : len xuong phai trai .Con : camera , 2 usb , hdmi và phím nghe goi la chua dung duoc . em dinh gui hinh cho bac xem ma chua biet gui bang cach nao? em la t*** xxxx0043xx
Cháu thì ko bao giờ thích đọc bất kỳ ai viết chữ ko dấu , hầu như cháu bỏ qua hết, nhưng các cụ trên OF thì cháu vẫn phải kính trọng lễ phép

Cháu tạm dịch cái đoạn cần thiết ra để cụ xem có giúp gì cụ ấy đc ko!?

..... em muốn lắp vào xe Honda CR-V 2013 nhưng lại bị thiếu giắc cắm. Em có đem ra shop audio nhưng họ nói không có sơ đồ thì chịu. Hiện tại đã cắm được 3 giắc - dùng nghe nhạc bình thường, điều khiển phím vô lăng bình thường: Lên xuống - Phải trái. Còn camera, 2 USB, HDMI và phím nghe gọi thì chưa được.........

Cháu xem cái ảnh cụ ấy gửi và nhận ra nó giống hệt cái ảnh cụ đề mô cái Pi hôm trước nên nghĩ ngay ra cụ có xe giống. Nếu cụ có sơ đồ thì send vô đây cho cụ ấy vào xem với. Cháu tìm trên mạng toàn sơ đồ các xe đời 2012 về trước, xem qua thấy chân cẳng cũng phức tạp, ko dò được nếu ko có sơ đồ.

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Trong HDSD không có sơ đồ chân cẳng đằng sau cụ ah. Cụ tìm con HD Odyssey, dvd giống loại này thì phải. Tối về em kiểm tra lại sách nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Athena

Xe tăng
Con Pi B+ giờ thanh lý được bao nhiêu các cụ nhỉ. Em mới mua hôm 26-01-2015. Giờ nó ra Pi 2 em lại thèm quá. =)) :))

thinhglam

Xe tải
Con Pi của em hai ngày hôm nay lại dở chứng. Cài lại được một ngày lại lỗi. Cài lại hai lần rồi vẫn lỗi. Chỉ khởi động vài lần là báo lỗi.
Lạ quá đi cơ.
Thẻ của em là Samsung Class 10 đấy. Thẻ mới mua cùng với Pi các cụ à.

thinhglam

Xe tải
Con Pi B+ giờ thanh lý được bao nhiêu các cụ nhỉ. Em mới mua hôm 26-01-2015. Giờ nó ra Pi 2 em lại thèm quá. =)) :))
Nhu cầu Lossless với HD trên xe với con Pi B+ là quá đủ rồi cụ ạ. Chẳng phải hóng nữa đâu cụ ơi, lại mất mớ xèng. Hì hì

tungvv

Xe tải
Con Pi của em hai ngày hôm nay lại dở chứng. Cài lại được một ngày lại lỗi. Cài lại hai lần rồi vẫn lỗi. Chỉ khởi động vài lần là báo lỗi.
Lạ quá đi cơ.
Cụ xem lại cái nguồn, em hồi trc cũng bị thế, dùng cái sạc đt 0,5-0,7A nên nó cứ ẻo hoài, dùng cái nguồn 2A thì ổn ngay. Nếu ko có nguồn chuẩn của Pi là 2,1A thì cụ phải sử dung cái sạc của ipad (1A) là tối thiểu cũng đc.

tungvv

Xe tải
Nhu cầu Lossless với HD trên xe với con Pi B+ là quá đủ rồi cụ ạ. Chẳng phải hóng nữa đâu cụ ơi, lại mất mớ xèng. Hì hì
Em nghĩ khi nào có win10 hỗ rợ thì hẵng đổi, giờ thấy cũng ko cần thiết nếu chỉ nghe nhạc, xem phim. Ai đã mua codec mp4 nếu đổi lại mất thêm 150K mua codec nữa. Chờ ít bữa có HĐH mới rồi mua luôn.

TVPL

Xe container
Lạ quá đi cơ.
Cụ có gần Hapulico qua em tặng cái thẻ có cài sẵn RaspBmc Kodi này, 4G thôi nhưng chạy tít mít :D

ngochoangimsat

Xe tăng
Thanh lý làm gì cụ ơi, tặng bạn bè anh em họ hàng nếu cụ đổi. Với lại chưa cần chạy đua công nghệ đâu. Cái hiện tại đang đáp ứng nhu cầu của cụ rất tốt, hãy chờ một dạo xem tình hình nó phát triển hệ điều hành đi kèm và đánh giá người dùng đã. Có khi vài tháng nó lại ra con Pi 2+ cấu hình trâu hơn lại tiếc mà mình cũng chưa dùng đến. Cháu nghĩ Android sẽ có và khi đó đổi chưa muộn. Mấy cụ cháu OF mình phát triển thành hẳn bộ dẫn đường + giải trí đầy đủ trên Pi khi có android.

Em nghĩ khi nào có win10 hỗ rợ thì hẵng đổi, giờ thấy cũng ko cần thiết nếu chỉ nghe nhạc, xem phim. Ai đã mua codec mp4 nếu đổi lại mất thêm 150K mua codec nữa. Chờ ít bữa có HĐH mới rồi mua luôn.
Cháu đồng ý quan điểm của cụ

Cụ xem lại cái nguồn, em hồi trc cũng bị thế, dùng cái sạc đt 0,5-0,7A nên nó cứ ẻo hoài, dùng cái nguồn 2A thì ổn ngay. Nếu ko có nguồn chuẩn của Pi là 2,1A thì cụ phải sử dung cái sạc của ipad (1A) là tối thiểu cũng đc.
Nguồn chính xác là vấn đề. Con Pi theo đặc tính kỹ thuật thì công suất tiêu thụ khi nó chạy nền cũng tầm P = 3W khi chưa cắm cái gì -> dòng cần I = P/U = 3w/5v = 0,6A. Khi cắm thêm thiết bị thì phải cộng hết nguồn tiêu thụ của thiết bị nữa như chuột, bán phím... các kết nối GPIO, ổ cứng (tất nhiền ít thôi vì ổ cứng dùng nguồn ngoài). Với chế độ khi hoạt động mạnh (xem phim nghe nhạc) con Pi nó ăn không cũng tầm 1A (5W/5V) nên nguồn các cụ không nên dưới 2A. Và phải đảm bảo ổn định.

Mr_Tom

Xe đạp
Bài viết công phu lắm. Cảm ơn bạn ngochoang...

thinhglam

Xe tải
Vâng. Em đang dùng nguồn từ cổng USB của đầu DVD Pionner 4350 cụ ạ, chả hiểu có phải nó thiếu điện hay không.

Cụ có gần Hapulico qua em tặng cái thẻ có cài sẵn RaspBmc Kodi này, 4G thôi nhưng chạy tít mít :D
Cảm ơn cụ nhiều. Để em cài lại phát nữa xem sao, nếu không được em xin cụ nhé.

Cả đời cháu chưa biết loosless là cái gì :((

TVPL

Xe container
Vâng. Em đang dùng nguồn từ cổng USB của đầu DVD Pionner 4350 cụ ạ, chả hiểu có phải nó thiếu điện hay không.
Thiếu rồi cụ ơi, trên con 8650 mới được 1A. Làm thêm cái tẩu cho chắc, chơi cả hdd thì cụ kiếm 1 cái 2 cổng usb ra max 3A hoặc 2 cái tẩu 2A thì mới tạm ổn.

thinhglam

Xe tải
Thiếu rồi cụ ơi, trên con 8650 mới được 1A. Làm thêm cái tẩu cho chắc, chơi cả hdd thì cụ kiếm 1 cái 2 cổng usb ra max 3A hoặc 2 cái tẩu 2A thì mới tạm ổn.
Vâng cảm ơn cụ. E kiếm cái tẩu vậy.

ngochoangimsat

Xe tăng
Chạy thế thiếu nguồn thật. Cụ hoặc là mua tẩu (đắt nhưng gọn đẹp) hai là mua mô đun nguồn hạ 12v/5V rẻ và dòng cực cao 3A
Giá và rổ thì 80 lít
hitp://smart-techvn.com/module-boards/154449-module-nguon-lm2596.html

lakfvn

Xe đạp
Pi chạy 3A được luôn hả cụ? Em được tư vấn tối đa 2.1A.