Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

TVPL

Xe container
Mới test lại xong trên xe và tivi này các cụ:
1. Thời gian từ lúc xuất hiện logo openelec đến khi vô XBMC là 3s (cái này do em test trên ô tô nên nhìn logo và đếm thôi ạ)
2. Nếu tính từ lúc găm nguồn vào và ON đến khi xuất hiện giao diện xmbc là 10s
Vẫn quá ngon mà cụ :)

ngochoangimsat

Xe tăng
Quá ngon luôn í...Em hài lòng vì cái vỏ nó (openelec) nhẹ hơn OSMC rất nhiều
10s là quá ngon rồi, ÓSMC cháu bấm đồng hồ từ lúc cắm nguồn đến lúc hoạt động (lên màn XBMC) LÀ 18S cụ ạ. 8s kể ra ko quan trọng lắm nhưng trong thời thóc cao gạo kém này bớt cái gì hay cái đó hi hi. Cháu sợ nhanh quá cũng không tốt, vì mình dùng cái gì cũng chậm nó quen rồi...:))

Chỉnh sửa cuối:

phuochalan

Xe tải
10s là quá ngon rồi, ÓSMC cháu bấm đồng hồ từ lúc cắm nguồn đến lúc hoạt động (lên màn XBMC) LÀ 18S cụ ạ. 8s kể ra ko quan trọng lắm nhưng trong thời thóc cao gạo kém này bớt cái gì hay cái đó hi hi. Cháu sợ nhanh quá cũng không tốt, vì mình dùng cái gì cũng chậm nó quen rồi...:))
Ha ha...Chắc openelec nó nhẹ hơn...Em mở setting trong openelec chả có vẹo gì. Dung lượng Disk image cũng nhỏ...Hôm nào cụ về Hà Nội Tét thử xem...Có khi lại đổi luôn ấy...Coi chừng qua openelec con Chuột của cụ lại hoạt động

TVPL

Xe container
Ha ha...Chắc openelec nó nhẹ hơn...Em mở setting trong openelec chả có vẹo gì. Dung lượng Disk image cũng nhỏ...Hôm nào cụ về Hà Nội Tét thử xem...Có khi lại đổi luôn ấy...Coi chừng qua openelec con Chuột của cụ lại hoạt động
Cụ vọc tiếp OpenElec làm cái HTPC như em đi: cài Openelec unofficial lên con Android Amlogic lõi tứ, cực ngon luôn.

Evolution

Xe điện
Em ngó qua cái xe cổ của em thì nếu lắp màn DVD 1 Din thì che mất điều hoà.

Nên em đang nghĩ để nguyên cái CD này vì nó có đường tiếng vào. Em sẽ cắm đường tiếng từ Pi vào đây, còn đường hình cắm vào cái màn hình gối này phục vụ vợ con

Phương án này được không các cụ nhỉ? Nếu muốn màn trước nữa em sẽ làm cái màn hình taplo cỡ 7" vừa hiện camera lùi vừa hiện hình từ Pi ra. Xe cổ nó khổ thế :))

ngochoangimsat

Xe tăng

Nên em đang nghĩ để nguyên cái CD này vì nó có đường tiếng vào. Em sẽ cắm đường tiếng từ Pi vào đây, còn đường hình cắm vào cái màn hình gối này phục vụ vợ con

Phương án này được không các cụ nhỉ? Nếu muốn màn trước nữa em sẽ làm cái màn hình taplo cỡ 7" vừa hiện camera lùi vừa hiện hình từ Pi ra. Xe cổ nó khổ thế :))
Giải pháp đó đc cụ ạ. Rất dễ làm

phuochalan

Xe tải
Cụ

làm cái màn to to để trên điều hoà. Ngay cái tòn teng vàng vàng ấy. Là ngon

phuochalan

Xe tải
Cụ vọc tiếp OpenElec làm cái HTPC như em đi: cài Openelec unofficial lên con Android Amlogic lõi tứ, cực ngon luôn.
Em lại không chơi HTPC cụ ạ. Vì em
Có phòng nghe nhìn rồi ạ. Cụ thăm nhà em dưới chữ ký ấy

ngochoangimsat

Xe tăng
Chỉ nhìn qua cái đám ổ cứng cụ cụ thôi cháu đã viêm họng (vì nước dãi chảy ướt hết áo) chứ chưa cần nói đến hệ thống máy chiếu và âm thanh nhà cụ. Haiz ước một lần đc qua nhà cụ xem một đoạn phim để thưởng thức âm thanh hình ảnh thôi

phuochalan

Xe tải
Chỉ nhìn qua cái đám ổ cứng cụ cụ thôi cháu đã viêm họng (vì nước dãi chảy ướt hết áo) chứ chưa cần nói đến hệ thống máy chiếu và âm thanh nhà cụ. Haiz ước một lần đc qua nhà cụ xem một đoạn phim để thưởng thức âm thanh hình ảnh thôi
Dành dụm cả lúc độc thân đấy cụ ạ. Giờ có mà.....2 năm nay chưa nâng cấp được món gì. Các cụ có dịp vào Vũng Tàu cứ ới em

Evolution

Xe điện
Cụ

làm cái màn to to để trên điều hoà. Ngay cái tòn teng vàng vàng ấy. Là ngon
Em lái xe cũng không có nhu cầu xem nhiều. Về phần nhìn chỉ phục vụ vợ con xem tí ti cho đỡ buồn thôi. Em tính làm cái màn hình 7" có 2 đường AV vào để vừa dùng camera lùi, khi nào thích thì chuyển sang hình của Pi cho ai ngồi ghế phụ xem thôi. Hi hi

phuochalan

Xe tải
Em lái xe cũng không có nhu cầu xem nhiều. Về phần nhìn chỉ phục vụ vợ con xem tí ti cho đỡ buồn thôi. Em tính làm cái màn hình 7" có 2 đường AV vào để vừa dùng camera lùi, khi nào thích thì chuyển sang hình của Pi cho ai ngồi ghế phụ xem thôi. Hi hi
Vậy là ngon đấy cụ. Anh em ta chủ yếu phục vụ vợ con. Nó xem phấn khởi mình lái xe nó mới đỡ buồn. Chứ lái xe mà xem thì xác định có ngày xuống ruộng. Tiêu chí an toàn phải đặt lên hàng đầu

ngochoangimsat

Xe tăng
Dành dụm cả lúc độc thân đấy cụ ạ. Giờ có mà.....2 năm nay chưa nâng cấp được món gì. Các cụ có dịp vào Vũng Tàu cứ ới em
Cháu có người nhà trong vũng tàu. Khi vào thăm người nhà tiện ghé qua cụ ăn mày tí cảm xúc của phòng chiếu phim. Cháu đang gom gạo để chờ ngày làm con Benq w1500 đây, cái hdmi ko dây cháu kết đến ốm người
Sau chơi chắc cháu mua loa thôi, âm ly cháu sẽ tự làm từ IC TDA7294 thấy bảo ic đó nghe hay lắm.

TVPL

Xe container
Khi nào vào SG có dịp ra VT nhất định em ghé thăm phòng nghe nhìn của cụ nhá !

phuochalan

Xe tải
Cháu có người nhà trong vũng tàu. Khi vào thăm người nhà tiện ghé qua cụ ăn mày tí cảm xúc của phòng chiếu phim. Cháu đang gom gạo để chờ ngày làm con Benq w1500 đây, cái hdmi ko dây cháu kết đến ốm người
Sau chơi chắc cháu mua loa thôi, âm ly cháu sẽ tự làm từ IC TDA7294 thấy bảo ic đó nghe hay lắm.
Cháu can cụ bỏ ngay ý định chơi HDMI không dây đi ạ. Vì cháu và các anh em đã test con này nhiều rồi. Độ ổn định không cao cụ ạ. Do bitrate không đủ để truyền. Chưa kể bị nhiễu bởi nhiều thứ khác như sóng điện thoại. Không dây....:đến đoạn hành động cao trào như phim fast 7 giật tung đít. Khi nào cụ muốn chơi. Em bày cho cụ cùng chơi. Đảm bảo tận gốc luôn. Thị trường máy chiếu nó cũng như kiểu bán hàng đa cấp vậy cụ ạ.
Cụ mới chơi cụ có thể DIY nếu cụ thích. Còn không thì mua denon 1911 rất hay trong tầm tiền. Giải mã full DTS-HDMA và Dolby TrueHD.

CNNN

Xe đạp
Các cụ làm ơn chỉ giáo cho e một số vấn đề sau ah, e xin chân thành cảm ơn: 1/ e đã mua raspberry đã cái thành công các hệ điều hành, bh e muốn kết nối Pi với Pc, nhưng e làm ko được do ko tìm thấy ip của Pi (đã dùng phần mềm san ip nhưng ko thấy); 2/ e đã mua cái card âm thanh giong cái cụ cuongdian đã mua, nhưng khi cắm vào Pi, mặc dù dùng card tắt mở, to, nhỏ tiếng được, nhưng cắm tai nghe vào card lại ko có tiếng! Mong các cụ giải thích và cho e xin cách khắc phục ah(trên máy tính thì vẫn nghe được bình thường sau khi cài đĩa Denver ah)

Chỉnh sửa cuối: