Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

phuochalan

Xe tải
Cụ Hoàng giúp em setup lại ngôn ngữ trên kodi 15 với nào. Hic. Toàn chữ ả rập

cuongdidan

Xe đạp
Vụ tiếng cháu xử xong ngon lành rồi, chốt lại tại cái giắc, cháu lắp lên xe ok rồi ạ. Hi
Cháu chạy cả chiều này mới mua đc cái cáp mà lại cáp hỏng, về cháu bổ ra lấy cái tai nghe htc cắt ra làm cáp vừa nhỏ vừa dai, bền. Cháu tự hàn phát ngon luôn

Bác cho em hỏ một tý con pi này có bị rật hình không bác đã thử đọc các rạng fai nén chưa Mp4, FLAC ... chưa âm thanh thế nào.

CNNN

Xe đạp

Hôm trước đọc bài của bác em đang lăn tăn con Raspberry Pi 2 sợ mua song rồi mẫy bữa ló lại ra con mới thì tiếc nên đang để suy nghi thêm và tìm mua con cạc ôm thanh này thì họ họ nói con này cao cấp hơn nên em mua con này 1.920.000 đ hàng xấy tay về xem SX tại China nhưng quả thật hôm nay em mới được nghe bộ âm thanh nhà em "loa BMB CSV 450CE apli 503 E hàn quốc ngày bìng thường em chẳng muốn nghe, âm thành trống trét khong có gì đặc sắc ở mức quá bình thường nhưng hôm nay nó lại hoàn toàn khác quá hay âm thanh phát ra loa căng đét không chê vào đâu được, em bê máy tính xách tay cùng con lày vào oto kia fote của em âm thanh CD nguyên bản chỉ lắp thêm con loa chông pionee 500A cũng vậy chuẩn không cần chỉnh luôn. Em cản ơn các bác .
Cụ mua o đâu vậy chỉ cho e với! Tháng cụ

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ Hoàng giúp em setup lại ngôn ngữ trên kodi 15 với nào. Hic. Toàn chữ ả rập
Cháu đi Nước ngoài rồi. Ko còn ở nhà mà chụp màn hình hướng dẫn cụ nữa. Cụ chịu khó mò hoặc cài lại vậy :) hê hê

ngochoangimsat

Xe tăng
Bác cho em hỏ một tý con pi này có bị rật hình không bác đã thử đọc các rạng fai nén chưa Mp4, FLAC ... chưa âm thanh thế nào.
Con này chơi MKV 1080P , 3D 1080p full frame không bao giờ giật nhé! Nó siêu đẳng cho xem phim HD. Flac ngon, Mp4 ngon, thậm chí chơi luôn file iso của đĩa DVD ngon luôn ạ. Âm thanh và hình ảnh dù qua giắc RCA (giắc 3,5 mm alalog ấy) cũng ngon luôn ạ. Thời công nghệ cao mừ. Bất kể các vấn đề nào các cụ bị gặp phải cũng đều do một trong 3 vấn đề sau:

1- Thiếu nguồn hoặc nguồn không ổn định. Một số hiện tượng xảy ra do điều này:
- Màn hình bị nhiễu chớp chớp các tia màu đỏ
- Màn hình hiện một hình lập phương nhiều màu sắc ở góc phải phía trên
- Hay treo vặt
- Thiết bị cắm cổng usb hoạt động không ổn định
2- Cáp RCA có vấn đề, các hiện tượng nhận thấy của điều này:
- Âm thanh cổng RCA bị nhiễu, tiếng xè xè phát ra cùng âm thanh (lỗi do dùng giắc 3,5mm chỉ có 3 chân cắm vào - cái này có thể xảy ra khi các cụ cắm tai nghe, cắm loa vi tính với giắc 3,5mm vào để nghe nhạc -> hãy chú ý dùng đúng giắc 3,5mm có 4 chân)
- Hình ảnh bị nhiễu lốm đốm và vằn vèo mờ mờ, âm thanh có thể bị ù (cáp không có chống nhiễu, cáp kém)

3- Không có hình ra, có thể không có cả tiếng
- Do cáp 3,5mm của các cụ mua có chuẩn sai. Cần nhớ vị trí các vòng trên giắc 3,5mm cái nào là mát cái nào là hình, tiếng như hướng dẫn ở bài 1

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Google HD cho xe thì mò được thớt của các cụ. Em đọc 1 lèo 1714 post thì thấy đây đúng là cái em đang cần.
Xe em cổ nên chỉ lắp được DVD 1 DIN nên rất ít lựa chọn. Em đành chọn loại này nhưng giá hơi chát (mới là dự định thôi ạ :P)

Với tính năng như này:
  • 7" monitor with brilliant picture quality and wide viewing angle
  • Motorised open/close mechanism
  • DVD-R, -RW, +R, +RW
  • CD / CD-R / CD-RW
  • MP3 compatible
  • PAL / NTSC
  • AM /FM tuner
  • Surround Sound Decoder included (Dolby 5.1 dts, Prologic II) and digital output
  • 5 Channel amplifier, 4X45 W max. + 1 X 25W (center)
  • Navigation input for Blaupunkt TravelPilot DX-V
  • 3 AV inputs, 2 AV outputs
  • Detachable fascia and code-protection
  • Compatible with RC-10 remote control
  • Compatible with CDC-A08, A03 & IDC A09 CD changers
Sau khi đọc thông tin các cụ đưa ra em tính mua 1 em rpi 2 và dùng chuyển đổi HDMI sang AV và dùng chuột bay có phím delete :)) Em có 1 số câu hỏi như sau:
Xe em cổ, gầm cao nên cũng hay đi nghịch ngợm đường xấu thì lắp bộ này có thích hợp không và nên mua ổ cứng loại gì?
Em không phải dân kỹ thuật, cài Win không biết thì cài theo hướng dẫn của các cụ chắc ổn các cụ nhỉ?
Em muốn lắp thêm 1 màn hình dạng như màn gối đầu cho hàng ghế sau xem thì từ con DVD của em có ra được tín hiệu cho thêm 1 màn nữa không ạ?
Xin cảm ơn các cụ!
- Hay đi đường sóc thì hoặc cụ dùng USB chứa nhạc hoặc mua ổ SSD chứ ổ cứng cơ không chịu thấu đâu, đường nhựa thì nó còn chịu được.
- DVD nếu có cổng AV out thì cắm ra màn khác thêm thoải mái, nếu nó không có thì mua cái bộ chia tín hiệu video ấy rẻ như bèo có đâu chục nghìn chia 1 ra 3 hay sao ấy.
- Cài cái này không cần tí trình tin học nào. Chỉ cần biết bấm chuột và bàn phím

CNNN

Xe đạp
Cụ cho e hỏi liệu có thể chế từ màn hình điện thoại hoặc laptop cho pi được ko ah.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ cho e hỏi liệu có thể chế từ màn hình điện thoại hoặc laptop cho pi được ko ah.
Cụ có thể chế màn laptop được, vì màn laptop dùng chân cắm TLL 50 pin giống các màn LCD bình thường lên chỉ cần mua cái board như trang 1 cháu đã viết.
Màn điện thoại cháu ko có kinh nghiệm, chả biết nó chuẩn cắm nào.

Nhưng sao lại dùng 2 cái đó để chế khi mà cái màn cảm ứng bán sẵn nó chỉ có hơn 1tr đồng. mà nó 7" vừa dễ lắp trên xe

ngochoangimsat

Xe tăng
Play movie có ngon không cụ
OpenLEC hay OSMC nó cùng chạy KODI và bây giờ đều là KODI 15.1.
OSMC hay OpenLEC nó là hệ điều hành, KODI là phần mềm. OSMC và OpenLEC đều phát triển dựa trên hệ điều hành LINUX được rút gọn tối đa để đảm bảo chạy nhẹ nhàng nhất và đầy đủ tính năng nhất cho RPI.
Bởi vì KODI là ứng dụng chứ ko phải hệ điều hành nên nó cần một hệ điều hành để cưu mang nó. OSMC và OPENLEC hay RASBIAN đều có chung một KODI ko khác nhau cái gì khi nói về tính năng của việc chơi Phim và nhạc. Cái khác nhau duy nhất là cái hệ điều hành giữa OSMC và OpenLec thằng nào được tối ưu tốt hơn để nhẹ hơn và nhanh hơn. Cháu đã từng thử OpenLec rồi nhưng cháu không thích nó bằng OSMC, mà ko thích là do cảm tính thôi vì cái lúc cháu cài thì OSMC hỗ trợ con chuột bay C120 của cháu hoàn hảo còn thằng OpenLec thì không (các nút không chạy mà phải gán từng nút, trong khi OSMC thì các nút làm việc luôn không cần gán gì cả), giờ ko biết nó đã hỗ trợ tốt chưa.

ngochoangimsat

Xe tăng

Hôm trước đọc bài của bác em đang lăn tăn con Raspberry Pi 2 sợ mua song rồi mẫy bữa ló lại ra con mới thì tiếc nên đang để suy nghi thêm và tìm mua con cạc ôm thanh này thì họ họ nói con này cao cấp hơn nên em mua con này 1.920.000 đ hàng xấy tay về xem SX tại China nhưng quả thật hôm nay em mới được nghe bộ âm thanh nhà em "loa BMB CSV 450CE apli 503 E hàn quốc ngày bìng thường em chẳng muốn nghe, âm thành trống trét khong có gì đặc sắc ở mức quá bình thường nhưng hôm nay nó lại hoàn toàn khác quá hay âm thanh phát ra loa căng đét không chê vào đâu được, em bê máy tính xách tay cùng con lày vào oto kia fote của em âm thanh CD nguyên bản chỉ lắp thêm con loa chông pionee 500A cũng vậy chuẩn không cần chỉnh luôn. Em cản ơn các bác .
Cháu đọc mãi comment cụ mà vẫn ko hiểu cụ nói gì. Chốt lại là cụ mua cái card có ảnh như cháu đưa hay cái như cụ đưa. Cái cháu đưa nó có chứng chỉ THX đó chứ ko có phải dạng vừa đâu . Chơi âm thanh các cụ đều biết cái THX này nó giá trị thế nào

CNNN

Xe đạp
Cảm on cụ đã trả lời e ở trên! Cụ cho e hỏi thêm là tóm lại cái card âm thanh cụ giới thiệu ấy, cắm vào Pi có nhận ko vậy? Chất lượng âm thanh khi có card được nâng lên nhiêu ko ah?
OTE="ngochoangimsat, post: 25028172, member: 201349"]Cháu đọc mãi comment cụ mà vẫn ko hiểu cụ nói gì. Chốt lại là cụ mua cái card có ảnh như cháu đưa hay cái như cụ đưa. Cái cháu đưa nó có chứng chỉ THX đó chứ ko có phải dạng vừa đâu . Chơi âm thanh các cụ đều biết cái THX này nó giá trị thế nào[/QUOTE]
Cam

Evolution

Xe điện
- Hay đi đường sóc thì hoặc cụ dùng USB chứa nhạc hoặc mua ổ SSD chứ ổ cứng cơ không chịu thấu đâu, đường nhựa thì nó còn chịu được.
- DVD nếu có cổng AV out thì cắm ra màn khác thêm thoải mái, nếu nó không có thì mua cái bộ chia tín hiệu video ấy rẻ như bèo có đâu chục nghìn chia 1 ra 3 hay sao ấy.
- Cài cái này không cần tí trình tin học nào. Chỉ cần biết bấm chuột và bàn phím
Cảm ơn cụ! Em sẽ bố trí kinh phí làm 1 bộ này, Rpi thì rẻ và hiệu quả rồi, đầu tư cái đầu DVD với bộ loa mới tốn kém. Xe em đang chỉ có 1 cái loa đểu :))

nthethang

Xe hơi
Hay quá,em cũng đang cần cái này đây ah!

BiK

Xe điện
Cái này hay này, nhưng vụ điện tử em dốt quá, chả biết cái màn theo xe Pajero Sport có vọc được kiểu này ko ?

phuochalan

Xe tải
Cảm ơn cụ! Em sẽ bố trí kinh phí làm 1 bộ này, Rpi thì rẻ và hiệu quả rồi, đầu tư cái đầu DVD với bộ loa mới tốn kém. Xe em đang chỉ có 1 cái loa đểu :))
Cá nhân em chơi ổ cứng 2.5 2Tb chả vấn đề gì. Mua hàng bảo hành 3 năm chính hãng. Tạch thì lại đổi ăn thua gì cụ. SSD thì ngon quá nhưng khá tốn kém. 256GB giá cũng cả mấy củ rồi

Mrphong2992

Xe hơi
khó quá, không hiểu được, có cụ nào làm dịch vụ này ko nhỉ

cuongdidan

Xe đạp
Cháu đọc mãi comment cụ mà vẫn ko hiểu cụ nói gì. Chốt lại là cụ mua cái card có ảnh như cháu đưa hay cái như cụ đưa. Cái cháu đưa nó có chứng chỉ THX đó chứ ko có phải dạng vừa đâu . Chơi âm thanh các cụ đều biết cái THX này nó giá trị thế nào
Mình mua cái hình của mình đưa lên mình xem hai cái này đầu ra đầu vào i trang nhau, bác bán hàng bảo cái lày cao cấp hơn một ty thế là mua thôi

ngochoangimsat

Xe tăng
Ca
Cảm on cụ đã trả lời e ở trên! Cụ cho e hỏi thêm là tóm lại cái card âm thanh cụ giới thiệu ấy, cắm vào Pi có nhận ko vậy? Chất lượng âm thanh khi có card được nâng lên nhiêu ko ah?
OTE="ngochoangimsat, post: 25028172, member: 201349"]Cháu đọc mãi comment cụ mà vẫn ko hiểu cụ nói gì. Chốt lại là cụ mua cái card có ảnh như cháu đưa hay cái như cụ đưa. Cái cháu đưa nó có chứng chỉ THX đó chứ ko có phải dạng vừa đâu . Chơi âm thanh các cụ đều biết cái THX này nó giá trị thế nào
Cam[/QUOTE]
Rpi nhận đc nhé cụ. Nhưng nếu card dùng nhiều điện thì pải cấp nguồn phụ kiểu cáo chữ Y như với ổ cứng ấy. Con card của cháu phải cắm nguồn phụ mới nhận đc.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cháu xem con card của cụ rồi con card đó mới ra, cũng ngon đấy