Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

TVPL

Xe container
Vâng ạ, e mới test thử rune, chưa thử LE (down về nhưng k export đc)

Thông số bài hát cứ ntn ấy, nghe file .wav down thử về chán quá, chắc phải xin file xịn cụ ạ
Mấy file m4a e down ở zing thì bthg

E đang ngâm cứu cái điều khiển ir học lệnh (món putty gõ lệnh hơi khó nhằn )
- Cụ chơi Rune à, món này trên xe thì em chưa thử, căn bản là chơi cả nghe - nhìn nên không chọn Rune
- Mấy file cụ chơi thử kia chán òm... để em gửi link NAS cho cụ tải về play thử. Cụ phải hứa là kéo từ từ và không công bố link vì em đưa cụ mà không hỏi ý kiến của chủ nhân ah :)
- Mạch DAC của cụ có sẵn mắt IR rồi, nó ăn vào chân GPIO 26, ON nó lên (... gpio_in_pin=26) rồi kiếm cái khiển gì cũng được là cụ chế remote theo hướng dẫn (lệnh SSH)
- Đấu qua RCA đê cụ, qua giắc 3.5 kia chắc chỉ để test ...kkk Hôm nọ em xui cụ Beck mua cặp RCA có tầm 1,5 củ mà cụ ấy trình bày với Gấu mãi chưa được

Chỉnh sửa cuối:

KUKKU

Xe tăng
- Cụ chơi Rune à, món này trên xe thì em chưa thử, căn bản là chơi cả nghe - nhìn nên không chọn Rune
- Mấy file cụ chơi thử kia chán òm... để em gửi link NAS cho cụ tải về play thử. Cụ phải hứa là kéo từ từ và không công bố link vì em đưa cụ mà không hỏi ý kiến của nhân ah :)
- Mạch DAC của cụ có sẵn mắt IR rồi, nó ăn vào chân GPIO 26, ON nó lên (... gpio_in_pin=26) rồi kiếm cái khiển gì cũng được là cụ chế remote theo hướng dẫn (lệnh SSH)
- Đấu qua RCA đê cụ, qua giắc 3.5 kia chắc chỉ để test ...kkk Hôm nọ em xui cụ Beck mua cặp RCA có tầm 1,5 củ mà cụ ấy trình bày với Gấu mãi chưa được
Ok cụ
E chơi rune vì hiện Tại e mới có nhõn cái thẻ 4gb class6 nên test thôi ạ
Chắc e sẽ chơi thêm 1 thẻ LE vì thấy bảo chơi 3D iso ngon lành (ở nhà e có AVR 3d, tv 3d mà chưa có nguồn phát 3d)
Còn đưa lên xe sẽ lựa chọn os nào điều khiển đơn giản hơn ạ

TVPL

Xe container
Ok cụ
E chơi rune vì hiện Tại e mới có nhõn cái thẻ 4gb class6 nên test thôi ạ
Chắc e sẽ chơi thêm 1 thẻ LE vì thấy bảo chơi 3D iso ngon lành (ở nhà e có AVR 3d, tv 3d mà chưa có nguồn phát 3d)
Còn đưa lên xe sẽ lựa chọn os nào điều khiển đơn giản hơn ạ
Ở nhà với bộ chuyên film như vậy thì cụ mua thêm mỗi cái RPi3 là xong, cắm RPi3 --> HDMI --> AVR --> HDMI --> TV, dùng khiển TV.

thuong_dentis

Xe tăng
Triệu chứng y chang cụ tả luôn ah... Em giờ chỉ còn nhỏ Polydoxancol với rửa nuóc muối. Cụ kê giùm em toa thuốc uống, liều cao cũng được, cho nó khỏi giúp em với, tks cụ !
Thuốc cụ tự ra hiệu thuốc mua về tra vào mắt à? hay bs kê đấy? Cái Polydoxancol người ta hạn chế dùng khi bị đau mắt đỏ cụ ạ. Thực tế ko khám cho cụ nên cũng khó, nhưng cụ đổi sang Tobrex nhé, nếu phú nề mắt sưng nhiều cụ mua thêm 20v Alpha choay uống mỗi lần 2v, ngày 2 lần; thuốc Cetirizine 10mg cụ mua 10v, uống 1 v buổi sáng. Chúc cụ mau khỏi? cụ hạn chế để mắt tiếp xúc với ánh sáng mạnh, gió, bụi nhá. Đóng giả thầy bói mấy hôm.

TVPL

Xe container
Thuốc cụ tự ra hiệu thuốc mua về tra vào mắt à? hay bs kê đấy? Cái Polydoxancol người ta hạn chế dùng khi bị đau mắt đỏ cụ ạ. Thực tế ko khám cho cụ nên cũng khó, nhưng cụ đổi sang Tobrex nhé, nếu phú nề mắt sưng nhiều cụ mua thêm 20v Alpha choay uống mỗi lần 2v, ngày 2 lần; thuốc Cetirizine 10mg cụ mua 10v, uống 1 v buổi sáng. Chúc cụ mau khỏi? cụ hạn chế để mắt tiếp xúc với ánh sáng mạnh, gió, bụi nhá. Đóng giả thầy bói mấy hôm.
Thank cụ, em cho người đi mua luôn đây !

KUKKU

Xe tăng
Ở nhà với bộ chuyên film như vậy thì cụ mua thêm mỗi cái RPi3 là xong, cắm RPi3 --> HDMI --> AVR --> HDMI --> TV, dùng khiển TV.
Vậy khi chơi phim thì chuyển âm thanh qua hdmi cụ nhỉ

KUKKU

Xe tăng
Vầng, thế nó mới ra 5.1 hay 7.1 cho cụ thưởng thức chứ...
báo cáo cụ là e cài thành công LE 7.0.2 vào pi rồi ạ, e đang ngâm cứu triển cái âm thanh ra dac và vẫn chưa cài được cái điều khiển học lệnh (cắm pi vào tv thì điều khiển tv điều khiển được luôn ạ, chuột không dây và bàn phím ok rồi)

cụ cho e xin mấy cái gì hay ho cho phần mềm LE này nhé

TVPL

Xe container
báo cáo cụ là e cài thành công LE 7.0.2 vào pi rồi ạ, e đang ngâm cứu triển cái âm thanh ra dac và vẫn chưa cài được cái điều khiển học lệnh (cắm pi vào tv thì điều khiển tv điều khiển được luôn ạ, chuột không dây và bàn phím ok rồi)

cụ cho e xin mấy cái gì hay ho cho phần mềm LE này nhé
Trên LE thì đơn giản ah, nhiều cụ trên này vọc đồ như cụ rồi.
- Cụ thêm vào file config.txt trên thẻ SD các dòng: (mở bằng notepad++ nhá)
dtoverlay=lirc-rpi,gpio_in_pin=26
dtoverlay=hifiberry-dac
max_usb_current=1
Là DAC và IR nhận. Sau đó vào:
+ Setting\Setting\Audio output cho xuất âm thanh qua DAC của cụ
+ LE Setting bật wifi cho nhận IP (xem ở System Info), SSH rồi login vào qua SSH bằng account root/libreelec làm theo các hướng dẫn cho khiển học lệnh là được.
- Tải script auto-resume này về install vào, nó giúp resume khi cụ bật RPi: https://idc.storebox.vn/index.php/s/AbDgOo7v9hCOjVp
- Cấu hình lại LE: nếu chơi trên xe thì theo nguyên tắc disable hết các services thừa +mấy cái addon có liên kết ra bên ngoài qua internet... Món này tìn trên Net cũng có nhiều...
Vướng đâu lại post lên đây tiếp ah :)

KUKKU

Xe tăng
Ok cụ, cơ bản là còn cái remote, đang đến đoạn test thì phát hiện là phải mua pin mới cho cái điều khiển, mấy năm rồi nên hết pin, hự hự
chắc e phải sắm cái màn hình đểu đểu để đk thôi, chứ đk bằng đt thì k khả thi vì k biết nó hiển thị chỗ nào, e cài mấy app rồi, cắm pi vào tv, đk bằng iphone ngon lành, hị hị
à, cái auto resume kia cài trực tiếp vào micro sd luôn à cụ?
tks cụ

TVPL

Xe container
Ok cụ, cơ bản là còn cái remote, đang đến đoạn test thì phát hiện là phải mua pin mới cho cái điều khiển, mấy năm rồi nên hết pin, hự hự
chắc e phải sắm cái màn hình đểu đểu để đk thôi, chứ đk bằng đt thì k khả thi vì k biết nó hiển thị chỗ nào, e cài mấy app rồi, cắm pi vào tv, đk bằng iphone ngon lành, hị hị
tks cụ
Ới cụ Beck êi, lại có đồng minh rồi ... kkk
Nói vậy thôi, cụ qua chỗ Bùi Hiếu ấy bẩu chế cho bộ trộn AV 2 đường vào, ưu tiên Cam lùi như hôm nọ em xúi ấy là dùng luôn được trên cái HU xe cụ.

TVPL

Xe container
Cụ KUKKU up ảnh cái khiển lên đây, nếu quen quen thì em gửi mã cho luôn đỡ phải huấn luyện :)

TVPL

Xe container
tks cụ
Cái script cụ tải về usb, cắm vào RPi rồi vào Setting/Add-ons/Install from zip rồi chọn cái file đó trong usb là được.

KUKKU

Xe tăng

TVPL

Xe container

Beck

Xe điện

TVPL

Xe container
Em hỏi chút, cái điều khiển của em thỉnh thoảng nó không nhận là sao anh nhỉ? của anh có bị thế ko?
Có nhưng ít lắm, chắc lúc đó RPi nó bận xử lý gì đó mà nuốt mất lệnh :((