Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

Beck

Xe điện
Hôm trước có cụ nào muốn thanh lý DAC với cả Pi ấy các cụ nhỉ? Chỉ em để em lấy với, đang tính làm bộ chơi ở nhà cho sướng :D. Cụ fusionvie và cụ TVPL thanh lý thì báo e luôn nhé :))

fusionvie

Xe điện
Ơ, bộ Pi3 bào gồm (Pi3, DAC Hifi+, Bàn phím, hộp) nhóm cháu đang có người order về nhưng chưa lắp, cụ lấy thì để cháu hỏi cho

TVPL

Xe container
Hôm trước có cụ nào muốn thanh lý DAC với cả Pi ấy các cụ nhỉ? Chỉ em để em lấy với, đang tính làm bộ chơi ở nhà cho sướng :D. Cụ fusionvie và cụ TVPL thanh lý thì báo e luôn nhé :))
Lão này bị mình thuốc rồi... kkk, cơ mà ngon bổ rẻ thật, chi phí chả là gì so với bộ HD Player với DAC hịn ở Home...
Ở nhà thửa cặp dây RCA cỡ củ rưỡi nữa thì hết thuốc :)
Thế thì bàn phím với case nó để làm gì, cụ chơi khó với đội bán thịt chó rồi :D
Tặng kèm vẫn bị ế, đau sờ cau nhỉ... kkk

Beck

Xe điện
Lão này bị mình thuốc rồi... kkk, cơ mà ngon bổ rẻ thật, chi phí chả là gì so với bộ HD Player với DAC hịn ở Home...
Ở nhà thửa cặp dây RCA cỡ củ rưỡi nữa thì hết thuốc :)

Tặng kèm vẫn bị ế, đau sờ cau nhỉ... kkk
Nghiến răng kèn kẹt rồi anh ơi, bộ dây củ rưỡi nữa thì gấu e nó đuổi ra ngoài :))

TVPL

Xe container
Ơ giống mình... xin có hơn chục thay cái amply trên xe kiểu gì Gấu nó cũng không duyệt... Bực mình, éo thay nữa :D

Beck

Xe điện
À, cụ TVPL : ở nhà e đang có 1 tvbox cũng có cái kodi rồi, ko biết nó có chơi đc như kodi cài Pi ko ạ? Phải nâng cấp lên bản nào ko ạ?

TVPL

Xe container
À, cụ TVPL : ở nhà e đang có 1 tvbox cũng có cái kodi rồi, ko biết nó có chơi đc như kodi cài Pi ko ạ? Phải nâng cấp lên bản nào ko ạ?
Chơi được nhưng chỉ xem phim qua HDMI là ổn thôi, nghe nhạc chán. Dùng DAC rời qua cổng USB nghe được, qua cổng quang onboard thì chán òm...
Bản Kodi này khác và không được hỗ trợ tốt như trên RPi. Nếu cài dạng app (apk) thì chỉ cần vào CH play hoặc Kodi Home tìm bản mới nhất về cài. Còn nếu đã cài dạng ROM thì cho tên cái box lên đây em chỉ chỗ lấy bản ROM mới nhất.

Beck

Xe điện
Chơi được nhưng chỉ xem phim qua HDMI là ổn thôi, nghe nhạc chán. Dùng DAC rời qua cổng USB nghe được, qua cổng quang onboard thì chán òm...
Bản Kodi này khác và không được hỗ trợ tốt như trên RPi. Nếu cài dạng app (apk) thì chỉ cần vào CH play hoặc Kodi Home tìm bản mới nhất về cài. Còn nếu đã cài dạng ROM thì cho tên cái box lên đây em chỉ chỗ lấy bản ROM mới nhất.
E cài dạng apk ạ. Ko có DAC chắc chắn nghe chán rồi :((

TVPL

Xe container
E cài dạng apk ạ. Ko có DAC chắc chắn nghe chán rồi :((
Một số box chip Amlogic như dòng M8x/S805/S905 có bản ROM LibreElec gần tương tự như cho RPi đấy, vọc hơi lọ mọ tí nhưng.. chạy được :(

moi_lai

Xe tải
em thừa cái DAC hôm cụ fusionvie xách chân hộ đới cụ thích em để lại cho

Beck

Xe điện
cụ tải hết vi déo của cụ TVPL chưa? E túc tắc mãi mờ chưa xong, vip mà có lúc 2mb., có lúc chưa đc mb
Haha, cụ tin cái vip đó à, hôm trc e cũng tốn tiền nhừng tải file 43GB mà đc có 2% là die. Cách tốt nhất là cụ ném cái Ổ của cụ nhờ cụ ấy paste cho :))