[Funland] Hướng dẫn mua hàng bài Tàu cả mùa - 100%

happyhn

Xe container
Em đã đọc kỹ hết bài của cụ và có thêm đuợc kinh nghiệm. Với cá nhân em, để thực hiện còn phụ thuộc vào điều kiện tài chính. Có lẽ em cũng chỉ nửa mùa thôi. Made in VN mà chất lượng và giá thành tương đương, hoặc đắt hơn chút xíu thì em ưu tiên hàng VN.
hàng Viền Lam cũng ối thứ nhập nguyên liệu chó tauf

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã đánh giá ạ :)

Em rất ít khi nêu tên thương hiệu ra vì đụng chạm "miếng cơm manh áo"
Riêng cái thương hiệu trên vì cái máy sưởi em dùng quá tệ, lại hỏng sau khi hết BH. Cộng thêm vào trang web của FujiE em thấy nội dung rất lố lăng, kéo xuống bên dưới thấy biểu tượng ĐÃ ĐĂNG KÝ BỘ CÔNG THƯƠNG F.A.K.E (cụ nào chưa biết biểu tượng này thì kéo ngay xuống dưới cùng bên phải, diễn đàn mình cũng có đăng ký bộ công thương đấy ạ) nên em mới cho lên làm ví dụ trong bài viết.

Thằng giẻ rách này lại còn chịu khó sang tận Tokyo mở công ty nagawe gì đó cơ mà cái đuôi lại là JSC... hài vãi nhồn.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Ấy ai lại như cụ chứ. Phải tìm các thương gia uy tín để trao gửi niềm tin chứ ah. BẢn thân em thì tùy thứ nhưng mà có nhưng đồ sử dụng thường xuyên và rất nhiều như đồ gia dụng(mà ít bị ảnh hưởng lỗi thời bởi yếu tố công nghệ) thì nhất định là nên dùng đồ tốt nhất có thể. vd như xoong nồi là nên dùng hàng đức xịn, bếp từ...cảm xúc nó khác hàng tàu, hàng rẻ nhiều lắm cụ ah. Chỉ đắt lúc ban đầu nhưng bình quân giá thành/ thời gian sử dụng thì rẻ hơn hàng tàu nữa cụ ah.
Quả là một số đồ thì tôi nhất định kiếm đồ tử tế.
Như mấy đôi giày thể thao mình đang xài, nghiến răng mua đồ authentic.
Hoặc mấy cái túi cho vợ (không thì nó vả cho dơi dăng).

jazzzzz

Xe lăn
Em chả hơi đâu mà bài Tàu, bởi vì làm thế nhà em mặc sịp ra đường. Mà kể cả 100t dân VN bài tàu thì cũng chả làm chó gì được nó, nói thế cho nhanh.
Dân VN bài Tàu thành công thì tàu không sao nhưng ta sẽ mạnh lên vì sx trong nước phát triển.
Hơi tý là nhảy Tàu nên năng lực cạnh tranh của các DN ta kém, chỉ loanh quanh xó bếp ra biển phát là chìm.

Huthasa

Xe container
Dân VN bài Tàu thành công thì tàu không sao nhưng ta sẽ mạnh lên vì sx trong nước phát triển.
Hơi tý là nhảy Tàu nên năng lực cạnh tranh của các DN ta kém, chỉ loanh quanh xó bếp ra biển phát là chìm.
Kiểu như anh Vova với anh Quảng nổ ý hả. Lương em có mấy củ, em không đú với mấy anh đó đc.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Đã hàng tàu khựa là không mua , hôm qua cháu vừa vứt con I phân vì thấy sau lưng có chữ Assembled in China rồi.

jazzzzz

Xe lăn
Kiểu như anh Vova với anh Quảng nổ ý hả. Lương em có mấy củ, em không đú với mấy anh đó đc.
Vova và Quảng chỉ là con số rất rất nhỏ, những ngành khác khủng hơn nhưng dính đến tàu nên thua toàn tập: vd như ngành tiêu dùng nhanh, gia dụng, may mặc...

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em ko thích đồ tàu, tuy nhiên đồ tốt đã khẳng định dc chất lượng em vẫn dùng. Chung quy cũng do nhà có điều kiện nhưng hạn chế :))
Chúc mừng mợ giới thiệu thương hiệu và sản phẩm thành công. Hay đấy ạ!!!

Chỉnh sửa cuối: