[Funland] Hướng dẫn mua hàng bài Tàu cả mùa - 100%

dandihome

Xe buýt
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
Cụ cho e hỏi bộ nồi thì có nhất thiết phải dùng loại Made in Germany hay chỉ cần dùng loại sx ở nước thứ ba (VN, TQ) là ổn. E biết là loại sx ở Đức thì chắc chắn tốt hơn rồi nhưng nhược điểm nó nặng, gấu nó dùng quen thì ngang với tập tạ cho tay hàng ngày, nhỡ mình có láo nháo là ăn phát vả nặng :)). Còn bộ nồi sx ở nước thứ ba thì ngoài mỏng hơn thì chất liệu, hình thức (giữ độ sáng bóng lâu) có kém hơn nhiều ko ạ.
Công nhận nồi Zwilling made in Germany nặng thật. Đồ nào cũng phải giữ và đọc kĩ hướng dẫn sử dụng cụ ạ, của bền tại người mà. Cụ mua bộ dung dịch đánh bóng và đánh gỉ Fissler về, khi nào cần thì sử dụng ạ.

Nhà em trước đây em nhất định không chịu mua bếp từ vì em đoán là toàn ruột tầu, sau được tặng 1 cái xách tay Đức, nhìn vỏ hộp em biết là tầu dán mác tây rồi. Em lại nhất định không chịu khoét đá lắp âm vì biết nó đứt lúc méo nào, mua loại khác lại làm lại đá. Y như rằng 2 năm sau nó toạch cả 2 bên. Cái bếp ấy 6 củ, nếu bỏ tiền ra mua tính ra tốn hơn tiền ga. Em vừa ra siêu thị làm con Media hơn củ về dùng, độ bền chưa biết nhưng nó bảo hành 2 năm, hỏng em cứ ra đấy ăn vạ.
Bếp từ thì cụ nên mua hàng hãng to to chứ đừng mua hàng thương hiệu linh tinh. Một số hãng em có thể giới thiệu cụ như Bosch, Fagor, Chef's, Nodor ...

vnthan

Xe buýt
Xin lỗi, đọc ngay cái cách “bài tàu” phân loại 2 em đã thấy tư duy không ngửi được rồi.

Bài xích, hay phản đối là để tránh phải dùng hàng hoá giá trị kém giá cao. Chứ bài xích những thương hiệu tốt giá rẻ như Xiaomi thì em cũng thua luôn.

Các cụ hãy là người tiêu dùng thông thái, nhưng với quan điểm mua hàng đúng trị giá, chứ đừng gắn tình cảm cá nhân vào đây.

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Xin lỗi, đọc ngay cái cách “bài tàu” phân loại 2 em đã thấy tư duy không ngửi được rồi.

Bài xích, hay phản đối là để tránh phải dùng hàng hoá giá trị kém giá cao. Chứ bài xích những thương hiệu tốt giá rẻ như Xiaomi thì em cũng thua luôn.

Các cụ hãy là người tiêu dùng thông thái, nhưng với quan điểm mua hàng đúng trị giá, chứ đừng gắn tình cảm cá nhân vào đây.
Cụ làm ơn đọc kĩ trước khi phê phán em.
Trên này có khá nhiều cụ bài Tàu theo tình cảm cá nhân mặc dù biết chất lượng sản phẩm tốt, vì vậy em chỉ hướng dẫn cho các cụ nào có nhu cầu đó thì làm theo cho chuẩn chứ ko có ý định khuyên các tất cả các cụ phải bài Tàu ạ.
Chắc em phải sửa lại bài viết 1 chút chứ ko dễ gây hiểu lầm cho các cụ đọc qua qua, lại bảo em đang cổ xúy bài Tàu :D

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ kỹ tính quá... Các doanh nhân OEM chuyến này móm cmn rồi.

ĐM bọn lừa đảo
FujiE
FujiE là một thương hiệu nổi tiếng của Nhật Bản, chuyên sản xuất các mặt hàng sử dụng trong gia đình và cơ quan như cây nước nóng lạnh, máy hút ẩm, tủ chống ẩm… Sở hữu tính năng ưu việt và chất lượng đạt chuẩn, những dòng sản phẩm của FujiE được đông đảo người tiêu dùng tin cậy. Bên cạnh đó, kiểu dáng trang nhã và màu sắc hài hòa cũng là những đặc điểm nổi bật của thương hiệu này. Với những sản phẩm FujiE, cuộc sống của bạn sẽ trở nên dễ dàng, thoải mái hơn.

DHa2015

Xe container
Cụ cho e hỏi bộ nồi thì có nhất thiết phải dùng loại Made in Germany hay chỉ cần dùng loại sx ở nước thứ ba (VN, TQ) là ổn. E biết là loại sx ở Đức thì chắc chắn tốt hơn rồi nhưng nhược điểm nó nặng, gấu nó dùng quen thì ngang với tập tạ cho tay hàng ngày, nhỡ mình có láo nháo là ăn phát vả nặng :)). Còn bộ nồi sx ở nước thứ ba thì ngoài mỏng hơn thì chất liệu, hình thức (giữ độ sáng bóng lâu) có kém hơn nhiều ko ạ.
Nếu chỉ là bộ nồi, cùng thương hiệu wmf, silit, zwilling chẳng hạn ,1 bộ sx ở Đức, 1 bộ sx ở nước thứ 3 thì sự chênh lệch độ nặng, độ bóng ... là ko nhiều, gần như ko cảm thấy được.
Ko phải cứ sáng bóng là tiêu chí số 1, rất nhiều đồ inox 18/10 họ còn mài cho bóng mờ. Đồ inox ban đầu thì sáng bóng, sau bị ố nước cũng loang lổ như thường nhưng chẳng ảnh hưởng gì đến chất lượng sản phẩm. Để giảm ố nước thì rửa xong cần lau khô sp, cọ thường xuyên bằng dung dịch chuyên dụng. Nếu ko chú ý hình thức lắm thì kệ đi.
Gần đây thương hiệu Silit, wmf cho ra đời sp bộ nồi Silargan độc quyền, cầm còn nặng gấp rưỡi nồi inox giá cứ phải gần 10 củ nhưng ko thực sự hấp dẫn (với cá nhân em).
Nồi gang cao cấp như Staub (1 nhánh của zwilling sản xuất tại Pháp) em cũng dùng thử, chủ yếu kho cá, hoặc bê cả nồi vô bàn ăn nhưng nói thật riêng về nồi, inox 18/10 là ổn rồi. Bỏ ra 5 tr cho 1 cái nồi gang em thấy ko đáng.
P/s về thìa cơm, canh của shop nhà chủ thớt em cũng dùng qua. Inox sus 304, cầm chắc tay, có hít từ nhẹ, chi tiết ko mượt lắm, vẫn có cảm giác độ sắc khi cọ tay vào. Về giá cả thì đúng trong tầm tiền.

cuongdiv

Xe container
Nếu chỉ là bộ nồi, cùng thương hiệu wmf, silit, zwilling chẳng hạn ,1 bộ sx ở Đức, 1 bộ sx ở nước thứ 3 thì sự chênh lệch độ nặng, độ bóng ... là ko nhiều, gần như ko cảm thấy được.
Ko phải cứ sáng bóng là tiêu chí số 1, rất nhiều đồ inox 18/10 họ còn mài cho bóng mờ. Đồ inox ban đầu thì sáng bóng, sau bị ố nước cũng loang lổ như thường nhưng chẳng ảnh hưởng gì đến chất lượng sản phẩm. Để giảm ố nước thì rửa xong cần lau khô sp, cọ thường xuyên bằng dung dịch chuyên dụng. Nếu ko chú ý hình thức lắm thì kệ đi.
Gần đây thương hiệu Silit, wmf cho ra đời sp bộ nồi Silargan độc quyền, cầm còn nặng gấp rưỡi nồi inox giá cứ phải gần 10 củ nhưng ko thực sự hấp dẫn (với cá nhân em).
Nồi gang cao cấp như Staub (1 nhánh của zwilling sản xuất tại Pháp) em cũng dùng thử, chủ yếu kho cá, hoặc bê cả nồi vô bàn ăn nhưng nói thật riêng về nồi, inox 18/10 là ổn rồi. Bỏ ra 5 tr cho 1 cái nồi gang em thấy ko đáng.
P/s về thìa cơm, canh của shop nhà chủ thớt em cũng dùng qua. Inox sus 304, cầm chắc tay, có hít từ nhẹ, chi tiết ko mượt lắm, vẫn có cảm giác độ sắc khi cọ tay vào. Về giá cả thì đúng trong tầm tiền.
Vầng, e chỉ cần loại nặng vừa phải và giữ được sạch lâu, ít bị ố vàng thôi chứ mấy loại made in g nặng quá, nồi gang thì càng nặng ạ :D

fashion

Xe tăng
Bài thoải mái,nó cấm biên thì há cmn hết mồm ;))

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Cảm ơn cụ đã đánh giá ạ :)

Các cụ kỹ tính quá... Các doanh nhân OEM chuyến này móm cmn rồi.

ĐM bọn lừa đảo
FujiE
FujiE là một thương hiệu nổi tiếng của Nhật Bản, chuyên sản xuất các mặt hàng sử dụng trong gia đình và cơ quan như cây nước nóng lạnh, máy hút ẩm, tủ chống ẩm… Sở hữu tính năng ưu việt và chất lượng đạt chuẩn, những dòng sản phẩm của FujiE được đông đảo người tiêu dùng tin cậy. Bên cạnh đó, kiểu dáng trang nhã và màu sắc hài hòa cũng là những đặc điểm nổi bật của thương hiệu này. Với những sản phẩm FujiE, cuộc sống của bạn sẽ trở nên dễ dàng, thoải mái hơn.
Em rất ít khi nêu tên thương hiệu ra vì đụng chạm "miếng cơm manh áo"
Riêng cái thương hiệu trên vì cái máy sưởi em dùng quá tệ, lại hỏng sau khi hết BH. Cộng thêm vào trang web của FujiE em thấy nội dung rất lố lăng, kéo xuống bên dưới thấy biểu tượng ĐÃ ĐĂNG KÝ BỘ CÔNG THƯƠNG F.A.K.E (cụ nào chưa biết biểu tượng này thì kéo ngay xuống dưới cùng bên phải, diễn đàn mình cũng có đăng ký bộ công thương đấy ạ) nên em mới cho lên làm ví dụ trong bài viết.

atukiva

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã đánh giá ạ :)

Em rất ít khi nêu tên thương hiệu ra vì đụng chạm "miếng cơm manh áo"
Riêng cái thương hiệu trên vì cái máy sưởi em dùng quá tệ, lại hỏng sau khi hết BH. Cộng thêm vào trang web của FujiE em thấy nội dung rất lố lăng, kéo xuống bên dưới thấy biểu tượng ĐÃ ĐĂNG KÝ BỘ CÔNG THƯƠNG F.A.K.E (cụ nào chưa biết biểu tượng này thì kéo ngay xuống dưới cùng bên phải, diễn đàn mình cũng có đăng ký bộ công thương đấy ạ) nên em mới cho lên làm ví dụ trong bài viết.
Em thấy nó bẩu : Đã thông báo Bộ Công thương mà mợ. Nóng tính quá. :D

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Em thấy nó bẩu : Đã thông báo Bộ Công thương mà mợ. Nóng tính quá. :D
Đã thông báo bộ công thương chuẩn thì khi click vào biểu tượng đó phải dẫn sang web của bộ công thương cụ ơi.
Chứ copy cái ảnh đó về và dán dưới web thì đơn giản quá :))

Hoặc OF:

Chỉnh sửa cuối:

atukiva

Xe tăng
Đã thông báo bộ công thương chuẩn thì khi click vào biểu tượng đó phải dẫn sang web của bộ công thương cụ ơi.
Chứ copy cái ảnh đó về và dán dưới web thì đơn giản quá :))

...

Các cụ có thể vào link :
http://online.gov.vn/Complain/SendComplain.aspx
để phản ảnh website đó giả mạo LOGO đã đăng ký bộ công thương
Mai tụi nó đem cái logo đó đi đăng ký bản quyền thì cụ móm. :D

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Mai tụi nó đem cái logo đó đi đăng ký bản quyền thì cụ móm. :D
LOGO em được bảo hộ lâu rồi ạ
Em chưa có đk nên mới chỉ làm được bảo hộ ở VN thôi cụ ạ

kienvinh

Xe lăn
Quảng cáo khéo phết.

Nhưng hàng Đức biết cách đặt cũng rẻ mà, rẻ hơn hàng VN. Chưa biết anh thớt ngắm vào đối tượng nào.

Tô Lê

Xe đạp
Kinh nghiệm quy báu cho các cụ bài Tàu...

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Quảng cáo khéo phết.

Nhưng hàng Đức biết cách đặt cũng rẻ mà, rẻ hơn hàng VN. Chưa biết anh thớt ngắm vào đối tượng nào.
Hí hí, em lấy ví dụ minh họa thôi mà cụ :D
Hàng Đức mà đặt về thì rẻ hơn được từ 20-40%, tùy thời điểm canh sale.
Nhưng không phải anh cũng biết đặt + chờ vài tuần hàng về đâu ạ, ngoài ra chưa tính trường hợp mua phải hàng fake ở bên đó.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em chả bài thằng nào, cứ ngon bổ rẻ là em xài thôi.

Ala Ddin

Xe tải
- Những người bài tàu là ai?: 1 là Thương gia VN buôn đồ tây về VN, 2 là Thương nhân sản xuất trong nước trình độ kém không cạnh tranh được về giá chất lượng, muốn lãi cao, bảo hộ; 3 là adua đua đòi bị 1 và 2 dẫn dắt.
Em tự hỏi không có anh Tàu
- Thì liệu xe máy có phổ thông như bây giờ không? người dân VN có đỡ cơ cực trong di chuyển được như bây giờ.
- Ngồi bên nồi lẩu với cái bếp lẩu từ- Em mới nhớ lầu đầu tiên đi Trung quốc năm 2000 mua được cái bếp lẩu từ cùng cái lò vi sóng. đến giờ vẫn dùng tốt.
- Rồi hàng trăm thứ khác nếu không có hàng hóa TQ thì dân VN vẫn sống mông muội, sống cuộc sống thời bao cấp thiếu đủ thứ.
- Còn những thứ không tốt xuất hiện ở VN thì ai cũng rõ là do ai mang về.

omerta77

Xe điện
E chỉ ghét cái loại hàng tàu đểu mà mấy gian thương mang về lừa người mình thôi.
Còn cùng 1 loại SP chất lượng tương đương nhưng hàng tàu xịn mà giá thấp hơn 1 tí hoặc bằng hàng Việt Nam thì e ưu tiên mua hàng Việt Nam. Tiếc là chuyện này rất thiếu thực tế

1.25 ton

Xe điện
Hehehe, theo như phân loại của cụ, có nhẽ em cởi truồng, vì hàng dệt may sản xuất tại Việt Nam xịn, thì cũng 100% nguyên liệu ( Xơ, sợi..) nhập từ Tàu.