[Funland] Hublot Classic Fusion 542 vs 565

matizvan2009

Xe ba gác
Chiếc day c này của em 1 auth 1 rep em đố cụ nào phân biệt dc nếu chỉ cầm trên tay mà ko mở máy đấy :). E ko tính cụ nào đã đeo daytona nhé vì mình đeo lâu sẽ có 1 cái cảm quan nhất định để phân biệt được :D

Cái bên trái xịn hơn.

Ps em chưa sờ vào rolex bao giờ

calvin_klein

Xe tải
một lời khuyên chân thành cho cụ là không nên mua hàng của jomashop vì nó toàn hàng ko thẻ bảo hành chính hãng mà là bảo hành tại jomashop new york. Nếu cụ đã muốn chơi thì cứ authorized shop mà mua, còn vì rẻ vài đồng mua joma có ngày toi

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Chiếc day c này của em 1 auth 1 rep em đố cụ nào phân biệt dc nếu chỉ cầm trên tay mà ko mở máy đấy :). E ko tính cụ nào đã đeo daytona nhé vì mình đeo lâu sẽ có 1 cái cảm
quan nhất định để phân biệt được :D

Góc chụp 2 cái lệch nhau 1 tí như g em cứ mạnh dạn đoán cái bên trái (trong lòng bàn tay) là cái xịn.

Nếu đúng cụ tặng em nhá =))

jazzzzz

Xe lăn
Replica hay Fake nó là một thôi bác ạ, đều là cố gắng nhái lại hàng Gen 100%, khác với Homage là nhái lại kiểu dáng. Khác nhau ở cái quality của hàng fake thôi. Còn Franken là dựa trên cái khung của 1:1 Replica, sau đó đồ thật vào để cho đến mức gần perfect luôn, kể cả một số bộ phận trong máy.
Khác nhau nhiều cụ ơi.
Như em nói từ post trước, con buôn đang cố đánh võng giữa các khái niệm: Rep, Fk và Franken.
- Replica xuất phát từ người Nhật (レプリカ) một dạng sao y bản chính nhưng hợp pháp có thể do tổ chức thực hiện nhằm mục đích nghiên cứu, bảo tồn, sưu tầm hoặc có thể do tác giả (nhà sx) làm trong một dịp nào đó. Đối với đồng hồ, Thường các hãng nổi tiếng đưa ra một SP giá hợp lý dựa trên một nguyên mẫu cực đắt tiền hoặc sp huyền thoại đã ngừng sx, nó giống y chang thiết kế nhưng nguyên liêu rẻ hơn, họ sẽ tung sp này với số lượng giới hạn vào những dịp đặc biệt.
- Franken: đc gọi theo tên của nhân vật nổi tiếng Frankenstein: chắp vá các bộ phận cơ thể khác nhau để làm người chết sống lại. Nó thường dùng cho các Sp ngừng sx khi thiếu một linh kiện nào đó mà không tìm linh kiện chính hãng họ sẽ kiêm linh kiện hãng khác thay vào. Giá trị của SP phụ thuộc vào loại linh kiện đó ảnh hưởng ít hay nhiều đến SP nguyên gốc.
- Fk thì em không cần giải thích nữa.

Mode

Xe tải
Khác nhau nhiều cụ ơi.
Như em nói từ post trước, con buôn đang cố đánh võng giữa các khái niệm: Rep, Fk và Franken.
- Replica xuất phát từ người Nhật (レプリカ) một dạng sao y bản chính nhưng hợp pháp có thể do tổ chức thực hiện nhằm mục đích nghiên cứu, bảo tồn, sưu tầm hoặc có thể do tác giả (nhà sx) làm trong một dịp nào đó. Đối với đồng hồ, Thường các hãng nổi tiếng đưa ra một SP giá hợp lý dựa trên một nguyên mẫu cực đắt tiền hoặc sp huyền thoại đã ngừng sx, nó giống y chang thiết kế nhưng nguyên liêu rẻ hơn, họ sẽ tung sp này với số lượng giới hạn vào những dịp đặc biệt.
- Franken: đc gọi theo tên của nhân vật nổi tiếng Frankenstein: chắp vá các bộ phận cơ thể khác nhau để làm người chết sống lại. Nó thường dùng cho các Sp ngừng sx khi thiếu một linh kiện nào đó mà không tìm linh kiện chính hãng họ sẽ kiêm linh kiện hãng khác thay vào. Giá trị của SP phụ thuộc vào loại linh kiện đó ảnh hưởng ít hay nhiều đến SP nguyên gốc.
- Fk thì em không cần giải thích nữa.
Ok em tôn trọng quyền được nói hay google của bác, let's just say we agree to disagree, :)

Gianglh

Xe hơi
Klq nhưng sai số kia thì khả năng quart hả cụ? Cháu nhìn 28800 mà nhỉ? Rep này đỉnh cao hơn genius hãng khác quá nhiều
Ref của hublot nó vẫn dùng máy eta chính hãng cụ ạ,hublot loại 1 giờ ko có thẻ từ của hãng thì cũng khó mà phân biệt

bleo

Xe tăng
Góc chụp 2 cái lệch nhau 1 tí như g em cứ mạnh dạn đoán cái bên trái (trong lòng bàn tay) là cái xịn.

Nếu đúng cụ tặng em nhá =))
Có vẻ cụ và vài cụ nữa đoán giống nhau và đều có chiều hướng xịt cả :)

Gianglh

Xe hơi
Cụ cho em hỏi chút mấy hãng của Nhật này so với hãng OP thì bên nào hơn ạ, em định mua tầm 4-5 củ tập chơi đồng hồ cơ mà kiểu dáng Dress chắc chỉ có Orient thôi cụ nhỉ, Seiko thì trông nó hơi lực lưỡng quá còn nếu đắt hơn chắc mới có, Citizen thì máy hình như vẫn là Quart nhưng chạy năng lượng ánh sáng.
tập chơi thì nên chơi seiko cụ ah,hoàn thiện tốt hơn mấy dòng kia,mà sau nếu muốn thanh khoản thì còn dễ

Gianglh

Xe hơi
Nhà cháu tính mua con này, nhưng đang phân vân giữa sê ri 542 và 565, giá cả cũng chênh nhau hơn 400 giữa 2 sê ri. Nhà cháu chưa dùng và chưa sở hữu húp lốt bao giờ cả, nên tính bước đầu chơi dòng classic (cho rẻ). Ọp nhà mình có cụ nào đã và đang sở hữu 2 sê ri trên, cho nhà cháu vài nhận xét với ạ.

E chưa thấy bài nào nói về sự khác nhau giữa 2 seri,có thể là lô sx trước và sau thôi,cứ rẻ mà múc cụ nhé

ltlinh

Xe tăng
Bác nói thế này là chưa hiểu dân chơi replica thực sự rồi. Nói chung cái thằng mà nó đã bỏ ra vài ngàn để mua cái Rep thì thường là nó cũng đã có 1 cái Gen y như thế rồi, chẳng qua là đồng hồ nó để invest nên cất tủ là chính thôi. Chứ còn cái bọn mà ko có tiền lại thích chơi thì nó mua cái Rep 100 đồng thôi.

Một cái Replica Daytona Franken tử tế, thay tương đối đồ của gen cả về bề ngoài lẫn máy có thể bán giá ngang với cái Hublot trong topic này, và thường là bán đắt như tôm tươi luôn.
Tôi ít tiền nên tôi nói ko với hàng rep, fake các kiểu. Tưởng nghịch lý nhưng nên là như vậy, kaka.

Dân chơi là có dân chơi rep à.

Gianglh

Xe hơi
Chiếc day c này của em 1 auth 1 rep em đố cụ nào phân biệt dc nếu chỉ cầm trên tay mà ko mở máy đấy :). E ko tính cụ nào đã đeo daytona nhé vì mình đeo lâu sẽ có 1 cái cảm quan nhất định để phân biệt được :D

em không đeo DayC,nhưng em phán nhé,con trái fake,dòng này phân biệt dễ nhận thấy nhất là chữ số ở niềng ceramic hàng fake Font chữ mảnh hơn,cái này phải căng mắt ra mới thấy,và chữ số trên niềng con fake đeo lâu ngày rất dễ bay sơn
còn hàng auth chữ số trên niềng nét chữ dầy hơn, khó mà bong tróc hay bay sơn

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ cụ và vài cụ nữa đoán giống nhau và đều có chiều hướng xịt cả :)
Có thể điện thoại cụ lúc chụp nó lấy nét nhiều hơn vào cái đấy nên cảm giác chi tiết ảnh sắc nét hơn.

Gianglh

Xe hơi
Tôi ít tiền nên tôi nói ko với hàng rep, fake các kiểu. Tưởng nghịch lý nhưng nên là như vậy, kaka.

ít tiền cứ chơi rolex hàng auth dòng sport nếu chán bán có khi còn có lãi hoặc hòa vốn ;)) còn fake cầm chắc mua rồi bán lại khó kiếm đc người mua..

Chỉnh sửa cuối:

bút hêt mực

Xe tăng

Em nhìn bản trên web thấy font bezel khá dày nên con bên trái fake có vẻ vẫn không quá khó để nhận ra.

Mode

Xe tải

Bác nghĩ thằng nó bỏ ra 3-5k mua cái đồng hồ Rep Franken thì liệu nó có ngu ko? Và liệu nó kém chơi hơn mấy ông đeo Tag hay Omega ko? Rep nhưng nó biết chính xác cái nào ra cái nào (diap, luppe, Sel etc...), máy thay bộ phận nào, dựa trên khung máy hay khung thân vỏ của thằng Quảng Châu nào... Franken nhiều khi nó ko cần phải đồ gen mà chỉ cần của mấy thằng Quảng châu lẫn cho nhau là đã gần perfect rồi.

Có một cái tưởng như nghịch lý đấy là mấy cái Franken tầm 3-5k đấy lúc bán lại rất dễ, lỗ rất ít. Trong khi mấy cái main stream như kiểu Tag hay Omega thì cứ xác định mất 30-50%. Bọn bán hàng Rep nó có nguyên tắc là luôn nói rằng mình bán hàng Rep, còn cầm 3k mà lại expect có cái Daytona gen thì cũng xứng đáng bị lừa thôi.

Nói chung cái thằng nó đã có gen cất tủ ở nhà thì đeo Rep nó ko quan tâm người khác nghĩ gì đâu, cái thằng tiền ko có mà thích đua đòi đeo cái Rep độ 100 đồng thì mới hay giật mình.

ltlinh

Xe tăng
Bác nghĩ thằng nó bỏ ra 3-5k mua cái đồng hồ Rep Franken thì liệu nó có ngu ko? Và liệu nó kém chơi hơn mấy ông đeo Tag hay Omega ko? Rep nhưng nó biết chính xác cái nào ra cái nào (diap, luppe, Sel etc...), máy thay bộ phận nào, dựa trên khung máy hay khung thân vỏ của thằng Quảng Châu nào... Franken nhiều khi nó ko cần phải đồ gen mà chỉ cần của mấy thằng Quảng châu lẫn cho nhau là đã gần perfect rồi.

Có một cái tưởng như nghịch lý đấy là mấy cái Franken tầm 3-5k đấy lúc bán lại rất dễ, lỗ rất ít. Trong khi mấy cái main stream như kiểu Tag hay Omega thì cứ xác định mất 30-50%. Bọn bán hàng Rep nó có nguyên tắc là luôn nói rằng mình bán hàng Rep, còn cầm 3k mà lại expect có cái Daytona gen thì cũng xứng đáng bị lừa thôi.

Nói chung cái thằng nó đã có gen cất tủ ở nhà thì đeo Rep nó ko quan tâm người khác nghĩ gì đâu, cái thằng tiền ko có mà thích đua đòi đeo cái Rep độ 100 đồng thì mới hay giật mình.
Lý thuyết tay chơi nửa mùa.

Có hàng chuẩn cất tủ đeo hàng Rep cho nó đỡ mòn à, kaka.

Nhái là nhái, tên khác cungz chỉ là nhái.

https://forums.watchuseek.com/f15/difference-between-fake-replica-63264.html