[Funland] Hublot Classic Fusion 542 vs 565

Ladagia

Xe điện
Cụ bị chưa hay toàn nghe đồn,
Bên em có sếp nữ đi công tác, dùng cái túi LV mua của Tràng Tiền Plaza (sếp được biếu) hóa ra hàng fake, sang Charles De Gaulle bị hải quan giữ lại, phải nhờ giải quyết hết hơi luôn. Sau đó tìm ra thì 1 em nhân viên trong Tràng Tiền bị đuổi việc vì tuồn hàng fake vào bán. Vụ này cách đây cũng đã vài năm rồi.

Chém gió 2015

Xe tải
Bên em có sếp nữ đi công tác, dùng cái túi LV mua của Tràng Tiền Plaza (sếp được biếu) hóa ra hàng fake, sang Charles De Gaulle bị hải quan giữ lại, phải nhờ giải quyết hết hơi luôn. Sau đó tìm ra thì 1 em nhân viên trong Tràng Tiền bị đuổi việc vì tuồn hàng fake vào bán. Vụ này cách đây cũng đã vài năm rồi.
Hi e nói thật e đi châu Âu 4 lần rồi toàn nhập cảnh Pháp CDG nhưng vụ này e chưa thấy bao giờ mà có nghe ông thầy lúc còn đang là sinh viên chém là có người mặc áo Lascote dởm bị tịch thu sau này biến tướng ra rất nhiều chuyện tương tự. Có lần e bay Transit Quảng châu sang đó đổi máy bay nên phải hơn nửa máy bay dân Khựa đồ đểu kiểu như áo và túi xách đầy nhưng vẫn nhập cảnh bt.

Ladagia

Xe điện
Hi e nói thật e đi châu Âu 4 lần rồi toàn nhập cảnh Pháp CDG nhưng vụ này e chưa thấy bao giờ mà có nghe ông thầy lúc còn đang là sinh viên chém là có người mặc áo Lascote dởm bị tịch thu sau này biến tướng ra rất nhiều chuyện tương tự. Có lần e bay Transit Quảng châu sang đó đổi máy bay nên phải hơn nửa máy bay dân Khựa đồ đểu kiểu như áo và túi xách đầy nhưng vẫn nhập cảnh bt.
Vụ em kể thì sự thực chứ ko phải chém. Là bài học kinh nghiệm cho cả cơ quan khi đi ctac. Có thể may hơn khôn thôi. Có lần đoàn em đi mang gìo chả mì tôm ruốc ko sao, 1 team da đen đi trước 1 tý bị bóc hết đồ vứt đi :).

namtuoc

Xe tải
Quãng chục năm trc e cũng dính vụ tương tự. Bán cho bà khách quen 3 món đồ sau đó bà sang châu âu khi qua hải quan bà bị phạt mấy trăm Oi vì 2 trong 3 món e bán là hàng Fek

Chém gió 2015

Xe tải
Cụ thấy họ bóc đồ ra ở đâu, theo e biết khi nhập cảnh hải quan sẽ thẩm vấn 1 số trường hợp mà họ nghi ngờ vào đất nước họ có mục đích khác ngoài du lịch. Họ sẽ có người đưa vào 1 phòng vs thẩm vấn nếu có check đồ xách tay thì cũng sẽ check ở phòng đấy luôn nên nếu cụ nhìn thấy có nghĩ cụ cũng bị vào phòng thẩm vấn mới thấy được.
Vì hàng hóa ký gửi thì sẽ nhận được sau khi check in hải quan xong nên sẽ không ai kiểm tra hành lý đó nữa.
Vụ em kể thì sự thực chứ ko phải chém. Là bài học kinh nghiệm cho cả cơ quan khi đi ctac. Có thể may hơn khôn thôi. Có lần đoàn em đi mang gìo chả mì tôm ruốc ko sao, 1 team da đen đi trước 1 tý bị bóc hết đồ vứt đi :).

Ladagia

Xe điện
Cụ thấy họ bóc đồ ra ở đâu, theo e biết khi nhập cảnh hải quan sẽ thẩm vấn 1 số trường hợp mà họ nghi ngờ vào đất nước họ có mục đích khác ngoài du lịch. Họ sẽ có người đưa vào 1 phòng vs thẩm vấn nếu có check đồ xách tay thì cũng sẽ check ở phòng đấy luôn nên nếu cụ nhìn thấy có nghĩ cụ cũng bị vào phòng thẩm vấn mới thấy được.
Vì hàng hóa ký gửi thì sẽ nhận được sau khi check in hải quan xong nên sẽ không ai kiểm tra hành lý đó nữa.
Trên đường đi bộ ra khỏi sân bay, em chứng kiến luôn chứ ko phải nghe kể :). Vali của khách da đen (ko biết nước nào) bị bóc ra hết (chắc chắn bị thu lại). Trong khi va li bọn em cũng mang khá nhiều thuốc lá, nếu bị tóm thì cũng toi.

thằng nhà quê

Xe điện
Nhà cháu tính mua con này, nhưng đang phân vân giữa sê ri 542 và 565, giá cả cũng chênh nhau hơn 400 giữa 2 sê ri. Nhà cháu chưa dùng và chưa sở hữu húp lốt bao giờ cả, nên tính bước đầu chơi dòng classic (cho rẻ). Ọp nhà mình có cụ nào đã và đang sở hữu 2 sê ri trên, cho nhà cháu vài nhận xét với ạ.

E thì k rành về đh, nhưng mà thấy đẹp quá
P/s chú này khoảng bao nhiêu hả cụ? Thks cụ!

NovRainInFall

Xe tăng

Dr Kiên

Xe máy
Cụ chủ nên suy nghĩ thêm về Hub
Cùng giá tiền đó có rất nhiều lựa chọn hợp lý và mang tính thanh khoản cao cụ ah >:D<

DAEWOO_LABO

Xe tải
Em ao ước đeo cái đồng hồ ngót chục năm nay mà giờ mới dám mua con citizen sale 50% còn 2,5tr, vào đây thấy các cụ bàn đồng hồ trăm triệu thấy otofun đúng là nơi ngọa hổ tàng long, hy vọng đến trong thời gian tới sẽ tiệm cận level của các cụ

PBM81

Xe tải
Nhiều cụ chê HL ghê

zitaicrazy

Xe buýt
Các cụ đeo húp lốt chắc chắn auto handsome phỏng

NovRainInFall

Xe tăng
Em ao ước đeo cái đồng hồ ngót chục năm nay mà giờ mới dám mua con citizen sale 50% còn 2,5tr ...
Cụ ới, việc gì phải thế. E đeo thập cẩm cụ ạ, từ chiếc casio rẻ tiền 150K, cho tới seiko, orient, swatch, nomos, và giờ mới chuẩn bị mua hublot kia. Ta có sao thì dùng vậy, ng ta chỉ chê những người cố làm ra vẻ chứ không ai chê ng nào thực tế cả ạ.

Cụ gì ở trên bẩu e mua hãng khác cho dễ thanh khoản, bẩm cụ, trừ những đồ nào e mua về mà ko ưng ý thì bán ngay lập tức, chứ những đồ mà e đã thích thì có trả e gấp đôi e cũng không có nhu cầu bán. Xác định mua để mình hưởng chứ việc gì phải nghĩ tới lúc bán ạ.

bleo

Xe tăng
Dưới 35 tuổi tiền ko thành vấn đề thì nên mua, trên 35 tuổi cần sự chững chạc có nhiều brand đáng chơi hơn rất nhiều trong cùng tầm giá.

Mode

Xe tải
Nhiều khi tự lừa dối mình thôi, kiểu như tây lông chơi nhiều thì mình chơi có sao đâu. Nhưng tây lông cũng nhiều loại, có rất nhiều thằng bẩn bựa.
Còn vấn đề nữa là con buôn cố lập lờ đánh lận con đen giữa hàng Rep và Fa.ke để lừa người dùng.
Để phân biệt hàng hịn và Fk không dễ nhưng đã biết Fk mà vẫn mua là tự xỉ nhục mình. Đó là quan điểm chính thống.
Bác nói thế này là chưa hiểu dân chơi replica thực sự rồi. Nói chung cái thằng mà nó đã bỏ ra vài ngàn để mua cái Rep thì thường là nó cũng đã có 1 cái Gen y như thế rồi, chẳng qua là đồng hồ nó để invest nên cất tủ là chính thôi. Chứ còn cái bọn mà ko có tiền lại thích chơi thì nó mua cái Rep 100 đồng thôi.

Một cái Replica Daytona Franken tử tế, thay tương đối đồ của gen cả về bề ngoài lẫn máy có thể bán giá ngang với cái Hublot trong topic này, và thường là bán đắt như tôm tươi luôn.

jazzzzz

Xe lăn
Bác nói thế này là chưa hiểu dân chơi replica thực sự rồi. Nói chung cái thằng mà nó đã bỏ ra vài ngàn để mua cái Rep thì thường là nó cũng đã có 1 cái Gen y như thế rồi, chẳng qua là đồng hồ nó để invest nên cất tủ là chính thôi. Chứ còn cái bọn mà ko có tiền lại thích chơi thì nó mua cái Rep 100 đồng thôi.

Một cái Replica Daytona Franken tử tế, thay tương đối đồ của gen cả về bề ngoài lẫn máy có thể bán giá ngang với cái Hublot trong topic này, và thường là bán đắt như tôm tươi luôn.
Replica và fake khác nhau nhé, nhiều người săn tìm những món hàng Rep và sẵn sàng trả giá cao.

Mode

Xe tải
Replica và fake khác nhau nhé, nhiều người săn tìm những món hàng Rep và sẵn sàng trả giá cao.
Replica hay Fake nó là một thôi bác ạ, đều là cố gắng nhái lại hàng Gen 100%, khác với Homage là nhái lại kiểu dáng. Khác nhau ở cái quality của hàng fake thôi. Còn Franken là dựa trên cái khung của 1:1 Replica, sau đó đồ thật vào để cho đến mức gần perfect luôn, kể cả một số bộ phận trong máy.

bleo

Xe tăng

Chiếc day c này của em 1 auth 1 rep em đố cụ nào phân biệt dc nếu chỉ cầm trên tay mà ko mở máy đấy :). E ko tính cụ nào đã đeo daytona nhé vì mình đeo lâu sẽ có 1 cái cảm quan nhất định để phân biệt được :D