[Funland] Huấn hoa hồng mua xe mất biển của công ty thành quý bắc kạn - có cụ nào dính đạn không

Mr.Chem

Xe điện
Nhân vật rác rưởi này không nên tạo thớt cho bẩn diễn đàn
Hihi...bỏ qua cái tên cho đỡ rác tai lão ạ. Nhưng tình huống hay đấy chứ, nó cho và phổ cập cho mọi người thêm kiến thức và quy định.

poiuy

Xe ba gác
Em chưa bàn đến giá trị tài sản vì việc mua bán thỏa thuận giá trị tài sản tuân theo luật dân sự. Em đang căn cứ quy định luật để giải thích tại sao cái biển số xe trong trường hợp này không bao giờ thuộc về người mua và tại sao lại thế. Thông tư 24 đã quy định và có nhiều bài viết nói về việc sở hữu bks kèm tài sản rồi, các bác có thể gg miễn phí. Em trích lại 1 trong những điều thông tư quy định để được rõ hơn: "Trường hợp quá thời hạn 30 ngày mà chủ xe không làm thủ tục thu hồi hoặc giao chứng nhận đăng ký xe, biển số xe cho tổ chức, cá nhân nhận chuyển quyền sở hữu xe làm thủ tục thu hồi thì cơ quan đăng ký xe sẽ xử phạt trước xong mới giải quyết tiếp thủ tục.
Trường hợp xe đã chuyển quyền sở hữu nhưng chưa làm thủ tục thu hồi tại cơ quan đăng ký xe trước ngày 15/8/2023 thì các biển số xe có dạng 05 số đã cấp sẽ được mặc định là biển số định danh của chủ xe. Chủ xe trong trường hợp này được xác định là chủ cũ của phương tiện chứ không phải người nhận chuyển quyền sở hữu.
Do đó, khi mua xe, tổ chức, cá nhân cần hoàn tất thủ tục sang tên đổi chủ để được cấp biển số xe định danh và quản lý theo mã định danh của mình."
Thông tư ra 1.7.23 hiệu lực 15.8.23, vậy có 45 ngày để đọc hiểu và thực hiện. Còn đọc không hiểu, không thực hiện hay cãi bướng với các quy định luật, hay thì có hay đấy nhưng phần thiệt luôn thuộc về mình. Đừng để chết vì thiếu hiểu biết và khi đã hiểu biết qua thớt này rồi thì em tin không có cụ nào bỏ 500tr ra để mua cái xe giá 50tr có gắn kèm bks đẹp đâu nên cụ đừng lo ông chủ xe bán vài vòng nữa. Còn ông bán mà cam kết hđ bán đc cả biển thì đủ yếu tố làm cái đơn về tội lừa đảo ngay.
Thì cũng giống như vụ "say rượu dắt nhầm xe máy" thôi. Vụ đó toà người ta phán rồi còn trao đổi là xem có thật là vô tình hay không thôi. Ở đây việc định danh biển số thì đã rõ, có hay không là có việc lừa nhau thôi.

Thành Thị 1

Xe điện
Thì cũng giống như vụ "say rượu dắt nhầm xe máy" thôi. Vụ đó toà người ta phán rồi còn trao đổi là xem có thật là vô tình hay không thôi. Ở đây việc định danh biển số thì đã rõ, có hay không là có việc lừa nhau thôi.
Bản chất là ko lừa.

chaunhuado1

Xe tải
Nhóm giới trẻ dân trí thấp. Những món khác nó bán thì không biết nhưng riêng nước hoa khoảng trăm tỷ. Nó là đại lý doanh số cao nhất toàn quốc của Charme.
Mỗi chai nước hoa của nó trị giá bao nhiêu?

Bản chất là ko lừa.
Ko lừa thì cũng cướp thôi, bản chất nó bán biển rồi, còn giờ nó lợi dụng luật để dùng lại biển đấy là cướp rõ ràng, nếu tử tế nó phải trả lại tiền hoặc ko đụng đến biển đó nữa :)

Ko lừa thì cũng cướp thôi, bản chất nó bán biển rồi, còn giờ nó lợi dụng luật để dùng lại biển đấy là cướp rõ ràng, nếu tử tế nó phải trả lại tiền hoặc ko đụng đến biển đó nữa :)
Đưa lại cho Huấn 20 chục, nói là đây là tình huống bất khả kháng mà 2 bên ko lường trước được, tôi không dùng thì anh cũng ko dùng được nữa, vậy là đẹp. Tính ra 2 chục triệu là cũng bằng lợi nhuận đẩy nước hoa kha khá rồi.

azazzuj

Xe tải
Ý cụ là bây giờ Huấn thừa nhận do kiến thức pháp luật còn non kém, chưa đầy đủ dẫn đến những hiểu sai về quy định pháp luật, đề nghị nhà nước đứng ra phân xử à :D

Xe đạp thôi

Xe buýt

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em nói thật, thằng cha chủ xe phải hiểu rằng người ta mua 1 con xe máy SH hay là xe Cub gì đó với giá trên 150 triệu thì tức là người ta ko mua xe mà là mua biển số.

Mie, sống trên đời làm sao mà khôn hơn người khác một cách ngây thơ như thế mà còn đòi giở luật này luật nọ ra.

Tóm lại đã bán được con xe máy với giá con ô tô thì lo mà đi sang tên đổi biển luôn cho người ta. Vớ va vớ vẩn.
Cơ bản là làm sao sang tên cái biển đó cho Huấn rầu rì được.
Sang tên được thì H nó sang tên lúc mua rồi.

coconvn

Xe buýt
Cụ tính nhầm r. 100k cỡ 4 đô. 4 x 3 triệu = 12 triệu đô thôi. Cỡ 300 tỷ cụ nhá. Nhưng con số 3 triệu chai mà giá bán 1-2 triệu thì e ko tin lắm. Chắc 3 triệu thì size chiết nhỏ xíu phần lớn 🤔

3 triệu chai, mỗi chai chỉ cần giá 100k thôi là đã 3000 tỷ rồi cụ, em nghĩ là nhà máy chém gió quá tay

nothing123

Xe đạp
Cụ tính nhầm r. 100k cỡ 4 đô. 4 x 3 triệu = 12 triệu đô thôi. Cỡ 300 tỷ cụ nhá. Nhưng con số 3 triệu chai mà giá bán 1-2 triệu thì e ko tin lắm. Chắc 3 triệu thì size chiết nhỏ xíu phần lớn 🤔
Vâng em tính nhầm :)) thanks cụ

LongLH

Xe điện
Giá rẻ lắm. Nhưng lãi cao. Các bạn bên nhà máy kể riêng kênh của Huấn đã đẩy hơn 3 triệu chai.
3 triệu chai, nói phét thì cũng vừa vừa thôi, đấy là em nói các bạn nhà máy.