[Funland] Huấn hoa hồng mua xe mất biển của công ty thành quý bắc kạn - có cụ nào dính đạn không

nothing123

Xe đạp
ở đây có một dấu hỏi khá to? đó là nếu bán xe thì phải nộp lại giấy đk xe ( bản gốc) và biển số xe + 1 bản hđ mua bán xe thì police mới rút hồ sơ trả chủ xe để giao cho chủ xe mới. lúc đó biển số sẽ được police giữ lại và cấp cho chủ cũ nếu đk lên xe mới, thời hạn được giữ biển là 5 năm.
vậy câu hỏi ở đây là chủ cũ đã giao xe + bỉm + đk xe cho chủ mới rồi? thế thì căn cứ vào đâu để police làm thủ tục thu hồi biển và đk cho xe mới của chủ cũ
Bác xem clip khóc lóc của HHH thì sẽ rõ chỗ này:
- HHH làm đề nghị thu hồi biển số, mang giấy tờ các thứ nhờ ông bác ký tên để đúng thủ tục thu hồi.
- Sau đó 1 thời gian, HHH lên mạng mới thấy con trai bác kia khoe ảnh chụp xe Dream (xe mới) đeo biển ngũ 9 kia.
- HHH lên mạng khóc lóc.

poiuy

Xe ba gác
Tầm này về lý thì thằng HHH thua toàn diện, không có cách nào đứng chủ sở hữu cái biển ngũ 9 kia, các vấn đề khác thì tôi chỉ đưa ra theo suy nghĩ cá nhân, có thể đúng, có thể sai nhưng ko làm thay đổi bản chất vấn đề là: Biển ngũ 9 vĩnh viễn ko thuộc về thằng HHH được nữa.
Cái đó thì rõ rồi. Nhưng cũng chưa có thông tin nào chính thức là tại sao nó lại bị thu hồi thôi. Trong này cũng có cụ bảo là HHH muốn chuyển nó cho 1 chiếc xe khác (đương nhiên vẫn phải đứng tên chủ cũ) nhưng bị lật kèo. Chả biết đúng không.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cái đó thì rõ rồi. Nhưng cũng chưa có thông tin nào chính thức là tại sao nó lại bị thu hồi thôi. Trong này cũng có cụ bảo là HHH muốn chuyển nó cho 1 chiếc xe khác (đương nhiên vẫn phải đứng tên chủ cũ) nhưng bị lật kèo. Chả biết đúng không.
Em thấy cụ này trả lời

Bác xem clip khóc lóc của HHH thì sẽ rõ chỗ này:
- HHH làm đề nghị thu hồi biển số, mang giấy tờ các thứ nhờ ông bác ký tên để đúng thủ tục thu hồi.
- Sau đó 1 thời gian, HHH lên mạng mới thấy con trai bác kia khoe ảnh chụp xe Dream (xe mới) đeo biển ngũ 9 kia.
- HHH lên mạng khóc lóc.

Hình như HHH nhờ chủ cũ thu hồi để vào 1 chiếc xe Dream theo luật định danh, sau đó thấy 1 ông Bắc Kạn lên video khoe xe Dream đeo biển ngũ 9 này thì HHH mới ngã ngửa, lúc này ông kia nói bán xe, ko bán biển. Kakakaka

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít
Hình như HHH nhờ chủ cũ thu hồi để vào 1 chiếc xe Dream theo luật định danh, sau đó thấy 1 ông Bắc Kạn lên video khoa xe Dream đeo biển ngũ 9 này thì HHH mới ngã ngửa, lúc này ông kia nói bán xe, ko bán biển. Kakakaka
Thằng này nó dở nhỉ :)

Boyngoan

Xe tải
Em nói thật, thằng cha chủ xe phải hiểu rằng người ta mua 1 con xe máy SH hay là xe Cub gì đó với giá trên 150 triệu thì tức là người ta ko mua xe mà là mua biển số.

Mie, sống trên đời làm sao mà khôn hơn người khác một cách ngây thơ như thế mà còn đòi giở luật này luật nọ ra.

Tóm lại đã bán được con xe máy với giá con ô tô thì lo mà đi sang tên đổi biển luôn cho người ta. Vớ va vớ vẩn.

Em nói thật, thằng cha chủ xe phải hiểu rằng người ta mua 1 con xe máy SH hay là xe Cub gì đó với giá trên 150 triệu thì tức là người ta ko mua xe mà là mua biển số.

Mie, sống trên đời làm sao mà khôn hơn người khác một cách ngây thơ như thế mà còn đòi giở luật này luật nọ ra.

Tóm lại đã bán được con xe máy với giá con ô tô thì lo mà đi sang tên đổi biển luôn cho người ta. Vớ va vớ vẩn.
Người mua khác Tỉnh/TP thì có muốn sang tên cũng không được, 1 là cứ thế dùng, 2 là treo 5 năm rồi bị thu hồi về kho số thôi

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Người mua khác Tỉnh/TP thì có muốn sang tên cũng không được, 1 là cứ thế dùng, 2 là treo 5 năm rồi bị thu hồi về kho số thôi
Thuê nhà, làm tạm trú ở Bắc Cạn liệu có sang tên được không cụ?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]

Mr.Alo

Xe lăn
Thời điểm này thì biển ai nấy giữ (trừ biển đấu giá đc sang tên 1 lần)
Đang nói trước ý cụ , vì nó mua 7.2023 thì vẫn kịp luật cũ mà , giờ thì chịu rồi

* tiện em hỏi các cụ . Em có con xe máy biển hơi đẹp chưa sang tên , giờ có mánh nào để sang tên giữ biển cũ không ạ ( sang tên trong cùng hn )

Nhân sự việc này, nhìn cái biển số xe dịch vụ này tiếc cho chủ xe quá các cụ nhỉ

Đang nói trước ý cụ , vì nó mua 7.2023 thì vẫn kịp luật cũ mà , giờ thì chịu rồi

* tiện em hỏi các cụ . Em có con xe máy biển hơi đẹp chưa sang tên , giờ có mánh nào để sang tên giữ biển cũ không ạ ( sang tên trong cùng hn )
Không còn cửa rồi cụ

hieutd2

Xe tăng
Thuê nhà, làm tạm trú ở Bắc Cạn liệu có sang tên được không cụ?
như e hiểu đợt trước khi làm biển định danh thì các cụ mua xe biển tỉnh đẹp phải chuyển khẩu về tỉnh đó để sang tên rồi giữ biển thì phải.

FORWD

Xe tải
Nhiều ông nói, xe giá đó là mua bs, nhưng ông mua ko tự bảo vệ mình bằng cách sang tên. Chứ ra pháp luật là chỉ có lý, ai cho lý luận.
Ủng hộ khởi kiện, cho các mối quan hệ văn minh lên.

bmwp0wer

Xe tăng
Nhiều ông nói, xe giá đó là mua bs, nhưng ông mua ko tự bảo vệ mình bằng cách sang tên. Chứ ra pháp luật là chỉ có lý, ai cho lý luận.
Ủng hộ khởi kiện, cho các mối quan hệ văn minh lên.
Văn minh bao trùm cả pháp lý và hành vi ứng xử 1 cách có văn hóa. Giống lái xe làn trái túc tắc ko sai nhưng kém văn minh, ko kiện ko phạt đc!

JWalker

Xe buýt
Người ta ngồi im không có nghĩa là người ta sai đâu, chứ sao không báo công an mà đi báo cộng đồng mạng :))
Còn cửa nữa là khai báo chuyển nhầm tiền tài khoản. :) . hợp đồng ghi có 30tr. Còn chuyển khoản 500tr thì có thể là chuyển nhầm hoặc chuyển mua biển. Khi mua biển k thành thì hd vô hiệu trả lại nhau.

Còn cửa nữa là khai báo chuyển nhầm tiền tài khoản. :) . hợp đồng ghi có 30tr. Còn chuyển khoản 500tr thì có thể là chuyển nhầm hoặc chuyển mua biển. Khi mua biển k thành thì hd vô hiệu trả lại nhau.
Khả năng cao là có 1 thoả thuận dân sự đã đc 2 bên ký kết để hợp thức hóa số tiền chênh lệch rồi, em đoán vậy.