[Funland] Huấn hoa hồng mua xe mất biển của công ty thành quý bắc kạn - có cụ nào dính đạn không

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Còn cửa nữa là khai báo chuyển nhầm tiền tài khoản. :) . hợp đồng ghi có 30tr. Còn chuyển khoản 500tr thì có thể là chuyển nhầm hoặc chuyển mua biển. Khi mua biển k thành thì hd vô hiệu trả lại nhau.
Phần 470 tr kia dùng tiền mặt thì sao?
Khai báo chuyển nhầm thế nào được.

FORWD

Xe tải
Văn minh bao trùm cả pháp lý và hành vi ứng xử 1 cách có văn hóa. Giống lái xe làn trái túc tắc ko sai nhưng kém văn minh, ko kiện ko phạt đc!
Do pháp luật ko chế tài + biển sai + bất hợp lý còn nhiều, sẽ ko điều chỉnh đc hành vi

dtrung

Xe điện
Bác xem clip khóc lóc của HHH thì sẽ rõ chỗ này:
- HHH làm đề nghị thu hồi biển số, mang giấy tờ các thứ nhờ ông bác ký tên để đúng thủ tục thu hồi.
- Sau đó 1 thời gian, HHH lên mạng mới thấy con trai bác kia khoe ảnh chụp xe Dream (xe mới) đeo biển ngũ 9 kia.
- HHH lên mạng khóc lóc.
Thế này thì đúng là thằng bán chả sai cái gì vì chính thằng H yêu cầu nó ký tên thu hôi biển thì họ ký theo đúng yêu cầu. Giờ biển số bị CA thu hồi về kho và thằng bán nó cần mua xe wave để đi làm thì biển đó auto cấp lại cho nó mà nó có đòi biển khác cũng chả được.

Thế này thì đúng là thằng bán chả sai cái gì vì chính thằng H yêu cầu nó ký tên thu hôi biển thì họ ký theo đúng yêu cầu. Giờ biển số bị CA thu hồi về kho và thằng bán nó cần mua xe wave để đi làm thì biển đó auto cấp lại cho nó mà nó có đòi biển khác cũng chả được.
Biến ngũ 9 gắn xe SH bán cho HHH giờ đây được treo lên xe Dream chứ ko phải wave cụ nhé

chaunhuado1

Xe tải
Cái thằng rác mạng này các cụ tha về đây cảnh báo mọi người hơn là mất thời gian cho nó
Thằng này thuộc đường dây rửa tiền mà các cụ, e ko nói bừa đâu, vợ làm làm vks tối cao
E nói thế thôi ko nói thêm lộ hết chết em :))
Thấy giang hồ bẩu nó làm app cờ bạ c bên Cam.
E thì thấy cũng đúng chứ nó bán online lấy méo đâu mà lắm tiền thế.
Hôm e ngồi chém với bà chị ở quê có kể lấy hàng bán thêm của một đại lý bán hàng online to nhất khu vực một năm đóng thuế 5 600 tr mà cũng không lắm vs kiếm tiền nhanh như đội này.
Thằng này dễ dính vụ bên Cam lắm. Thôi cho đi vài năm cho sạch XH
Huấn hoa hồng - thời buổi này xh đang khó khăn - mà làm gì mà có cơ ngơi vài chục tỷ nhỉ các cụ?, có tiền mua siêu xe Mclaren 720S, có tiền mua biệt thự bên Ocean Park vài chục tỷ, có tiền đầu tư vào dự án buôn cây tùng la hán tiền tỷ.... không rõ Huấn làm gì mà ra lắm tiền thế nên em ngưỡng mộ người này.

Chỉnh sửa cuối:
Trên cái HD bán xe này tháng 5/2024 ông Quí vẫn ký HD bán cái SH biển số 99999 này mà nhỉ mà từ tháng 8/2023 biển định danh đã có hiệu lực thì thằng HHH làm sao mà đòi được cái biển

vieteuro

Xe container
Gọi là ngu thì chết bệnh tật gì đâu

Thành Thị 1

Xe điện
Em nói thật, thằng cha chủ xe phải hiểu rằng người ta mua 1 con xe máy SH hay là xe Cub gì đó với giá trên 150 triệu thì tức là người ta ko mua xe mà là mua biển số.

Mie, sống trên đời làm sao mà khôn hơn người khác một cách ngây thơ như thế mà còn đòi giở luật này luật nọ ra.

Tóm lại đã bán được con xe máy với giá con ô tô thì lo mà đi sang tên đổi biển luôn cho người ta. Vớ va vớ vẩn.
luật này luật nọ mà nó đúng thì vẫn ăn đc đấy, thế nên có đi học vẫn hơn nhé cụ trẻ!

chenyouxing

Xe tải
Còn cửa nữa là khai báo chuyển nhầm tiền tài khoản. :) . hợp đồng ghi có 30tr. Còn chuyển khoản 500tr thì có thể là chuyển nhầm hoặc chuyển mua biển. Khi mua biển k thành thì hd vô hiệu trả lại nhau.
Không anh ơi, làm gì có chuyện nhầm nhọt như thế, bán rồi thì thôi, mất tiền mua bài học, gào lên thế chỉ có thiệt. Khi anh bán anh không nộp 1 xu thuế, giờ có vấn đề anh gào lên nhờ pháp luật vô, chơi khôn thế ai chơi lại.
Còn hôm nọ a Tiến bịp có live bẩu là sự việc có 1 nửa, bên kia muốn mua lại biển, cậu hét 700 nên nó mới cáu nó thu biển :))
Sự việc thực hư thế nào, nếu cần thiết thì mời cơ quan chức năng vào điều tra =))

Boyngoan

Xe tải
luật này luật nọ mà nó đúng thì vẫn ăn đc đấy, thế nên có đi học vẫn hơn nhé cụ trẻ!
Tất nhiên, cái này nói làm gì.

Nhưng một khi đã bước vào 1 giao dịch thì bên mua và bên bán nó phải đàng hoàng.

3005

Xe tăng
Huấn hoa hồng - thời buổi này xh đang khó khăn - mà làm gì mà có cơ ngơi vài chục tỷ nhỉ các cụ?, có tiền mua siêu xe Mclaren 720S, có tiền mua biệt thự bên Ocean Park vài chục tỷ, có tiền đầu tư vào dự án buôn cây tùng la hán tiền tỷ.... không rõ Huấn làm gì mà ra lắm tiền thế nên em ngưỡng mộ người này.
Huấn nó rất giỏi về marketing. Nó nắm chắc khách hàng trong tay. Loại người này vứt ở thời đại nào cũng giàu thôi.

3005

Xe tăng
Khách của nó là tệp như nào cụ, nó bán cái gì vậy?
Nhóm giới trẻ dân trí thấp. Những món khác nó bán thì không biết nhưng riêng nước hoa khoảng trăm tỷ. Nó là đại lý doanh số cao nhất toàn quốc của Charme.

Đào Tử Thi

Xe container
Nhân vật rác rưởi này không nên tạo thớt cho bẩn diễn đàn

Lonestar

Xe điện
Nhóm giới trẻ dân trí thấp. Những món khác nó bán thì không biết nhưng riêng nước hoa khoảng trăm tỷ. Nó là đại lý doanh số cao nhất toàn quốc của Charme.
Quả Thuế má nó đóng đủ ko cụ nhỉ

3005

Xe tăng
Thuế thương mại điện tử giờ kê khai bắt buộc theo số liệu của sàn và số liệu của đơn vị vận chuyển nên chắc chắn là không thể trốn thuế rồi.

Slimz

Xe buýt
HHH nhiều tiền, đúng, nhưng đừng nói từ kinh doanh ra ở đây. Vãi cả doanh thu nc hoa trăm tỉ, mạng lưới bán nc hoa trên mạng thì e ko rõ, còn ngoài đời là mấy thanh niên choai choai đi bộ bán dạo, “nc hoa a Huấn” =))

Mr.Chem

Xe điện
Vấn đề là tự dưng CA không đi thu hồi hay giữ biển số, phải có đề nghị từ chủ biển số chứ. Chủ biển số đã bán xe cho người ta rồi, bán từ trước khi có luật định danh, vậy coi như đã giao biển số cho người mua xe. Vậy mà giờ đây lại đề nghị thu hồi biển, có gì đó bất bình thường ở đây.
Cụ lại quy trình và nâng tầm vấn đề. Cái em nói chỉ là 1 khía cạnh, ông bán gian và tham bỏ mợ. Còn quy trình mua bán sang tên nó rơi vào giai đoạn thay đổi luật về định danh biển nên nếu kiện cáo thì còn phải xét yếu tố thời điểm. Chứ ốp nguyên theo luật thì ông bán đúng quá rồi, giò sang tên biển nó lại rơi vào đầu cầm đi dky xe khác thoải mái. Khôn như thế bán xe 500 củ làm vài vòng kiếm bạc tỷ. Ko phải tự dưng lại có tranh chấp đâu nếu ko có bên nào chơi ko đẹp. 500 tr cho con xe đáng giá 50tr là dấu hỏi to đùng.
Em chưa bàn đến giá trị tài sản vì việc mua bán thỏa thuận giá trị tài sản tuân theo luật dân sự. Em đang căn cứ quy định luật để giải thích tại sao cái biển số xe trong trường hợp này không bao giờ thuộc về người mua và tại sao lại thế. Thông tư 24 đã quy định và có nhiều bài viết nói về việc sở hữu bks kèm tài sản rồi, các bác có thể gg miễn phí. Em trích lại 1 trong những điều thông tư quy định để được rõ hơn: "Trường hợp quá thời hạn 30 ngày mà chủ xe không làm thủ tục thu hồi hoặc giao chứng nhận đăng ký xe, biển số xe cho tổ chức, cá nhân nhận chuyển quyền sở hữu xe làm thủ tục thu hồi thì cơ quan đăng ký xe sẽ xử phạt trước xong mới giải quyết tiếp thủ tục.
Trường hợp xe đã chuyển quyền sở hữu nhưng chưa làm thủ tục thu hồi tại cơ quan đăng ký xe trước ngày 15/8/2023 thì các biển số xe có dạng 05 số đã cấp sẽ được mặc định là biển số định danh của chủ xe. Chủ xe trong trường hợp này được xác định là chủ cũ của phương tiện chứ không phải người nhận chuyển quyền sở hữu.
Do đó, khi mua xe, tổ chức, cá nhân cần hoàn tất thủ tục sang tên đổi chủ để được cấp biển số xe định danh và quản lý theo mã định danh của mình."
Thông tư ra 1.7.23 hiệu lực 15.8.23, vậy có 45 ngày để đọc hiểu và thực hiện. Còn đọc không hiểu, không thực hiện hay cãi bướng với các quy định luật, hay thì có hay đấy nhưng phần thiệt luôn thuộc về mình. Đừng để chết vì thiếu hiểu biết và khi đã hiểu biết qua thớt này rồi thì em tin không có cụ nào bỏ 500tr ra để mua cái xe giá 50tr có gắn kèm bks đẹp đâu nên cụ đừng lo ông chủ xe bán vài vòng nữa. Còn ông bán mà cam kết hđ bán đc cả biển thì đủ yếu tố làm cái đơn về tội lừa đảo ngay.