Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

E43000

Xe tăng
CN này nhà nào ruột thừa thì đợi em cùng đi cân nhé, khổ, đi phải đi cặp đôi hoàn hảo, chứ đi cặp đôi một mình thì ~X(
Thế đau mồm chưa cần thì làm sau để các anh làm trước đi nhé.

Còn 4 ông: K, Q, H và V làm đợt này.

FOCUS-1

Xe tăng
chiều nay đi làm về tranh thủ lộn gầm nhà focus, check xem cái món lục cục nó là cái gì. Hóa ra ko phải rotuyn lái theo như dự đoán, giống nhà quandua, tèo càng I. nhà quandua tèo 1 bên, còn nhà focus bị cả 02 bên, chứng tỏ xe xuống đều :)):)):)) nhà focus chịu khó nhịn buổi cân chỉnh này, đợi xử lý xong rồi hãy cân chỉnh cho chuẩn.

CN này nhà nào ruột thừa thì đợi em cùng đi cân nhé, khổ, đi phải đi cặp đôi hoàn hảo, chứ đi cặp đôi một mình thì ~X(
Hề hề em cũng nghĩ vậy để xử lý xong đi làm 1 thể, đợt này đang viêm màng túi nặng thế này bớt đc món gì hay món đó, tèo cả 2 bên chứng tỏ người lái chuẩn, số lần rẽ trái và rẽ phải đều nhau chứ như 1 số cụ như cụ....thì bị lệch 1 bên roài :))

Lethinh79_tn

Xe buýt
Tình hình là dư lày: Xe của em (M6-03) bị khuyết mất mấy thứ, các cụ có thừa hay biết chỗ nào bán de dẻ chỉ E với?
1- Đèn phản sau bên trái (lắp dưới cản).
2- Nắp hộp cầu chì trong xe (gần chân côn, chắc mấy bác trải sàn xe "quên" lắp vào cho E rồi :()
3- Cái nắp gì tròn tròn gắn ở dưới, bên phải calăng một đoạn ý các bác (xe của E thủng một lỗ ở đó) :).
5- Bác nào thừa 2 cái ốp đèn gầm cho E luôn nhá, E định tháo bỏ cái đèn gầm đi vì chột mất 1 bên ợ!
4- Còn cái gì của M6 các cụ mà thừa thì cho E luôn cũng đc ợ!
Cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
Tình hình là dư lày: Xe của em (M6-03) bị khuyết mất mấy thứ, các cụ có thừa hay biết chỗ nào bán de dẻ chỉ E với?
2- Nắp hộp cầu chì trong xe (gần chân côn, chắc mấy bác trải sàn xe "quên" lắp vào cho E rồi :()
3- Cái nắp gì tròn tròn gắn ở dưới, bên phải calăng một đoạn ý các bác (xe của E thủng một lỗ ở đó) :).
5- Bác nào thừa 2 cái ốp đèn gầm cho E luôn nhá, E định tháo bỏ cái đèn gầm đi vì chột mất 1 bên ợ!
Cảm ơn các cụ!
Các cái khác thì em ko biết chứ cái ốp đèn gầm bầy giờ đang hot đấy, các cụ ấy còn phải đặt về để lắp DRL thì em gia cát dự là ko thừa đâu :P

Lethinh79_tn

Xe buýt
Các cái khác thì em ko biết chứ cái ốp đèn gầm bầy giờ đang hot đấy, các cụ ấy còn phải đặt về để lắp DRL thì em gia cát dự là ko thừa đâu :P
Vậy ợ? E tưởng các cụ vứt xó hết rồi hoá ra E dự tương lai của vợ 2 E cũng giống các cụ ợ? :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cảm ơn các cụ!
Ơ, xe mình chả có bất cứ cái nào trong số này cả, thế là không sợ khuyết tật òi, tiết kiệm được khối. May mắn thía :))
Cụ này xem chừng dễ bị cái hội nhôm nhựa nó thuốc lắm =))

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
Ơ, xe mình chả có bất cứ cái nào trong số này cả, thế là không sợ khuyết tật òi, tiết kiệm được khối. May mắn thía :))
Cụ này xem chừng dễ bị cái hội nhôm nhựa nó thuốc lắm =))
:) Ngoài tiết kiệm ra nếu cụ tháo cho E mấy cái đó cụ còn ăn ra khối ấy chứ! E đi gara về tuần sau mới phát hiện ra khuyết tật! :(

me_ accord

Xe buýt
Cảm ơn các cụ!
Em thừa hai bộ bi đèn cốt nguyên bản, cụ có lấy không;))

DriveBravo

Xe buýt
Bữa trước, ghé qua Tiến Hoàng - 401 Trần Khát Chân, hỏi bộ cao áp BOSCH - made in Mexico lắp cho Mazda6 2.0 thấy báo 780K, cụ qua nghía thử coi. Nên gọi trước 0983330526
Nhà này bán hàng ngẫu hứng phết đấy, tuyên bố chả thích bán cho End User tí nào đâu, có lúc cố tình báo thật cao để khỏi phải bán :D
Hoặc bác thử hỏi a Thư - ATC chỗ 289 TKC - 0986988891 cũng bán nhiều đồ Mazda đấy, có cái đắt hơn, cái rẻ hơn tùy nguồn hàng
Hàng hịn là dây SUMITOMO Japan hầu như tuyệt chủng ở VN rồi, may ra kiếm taobao, ebay thì có, về VN cũng phải tầm 1.4-1.5 củ :D
Em mua chợ giời, dây gin dài nhất 200K. Hôm qua cắm vào cái ngon choét luôn. Cả bộ chắc 500-600K

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
:) Ngoài tiết kiệm ra nếu cụ tháo cho E mấy cái đó cụ còn ăn ra khối ấy chứ! E đi gara về tuần sau mới phát hiện ra khuyết tật! :(
Em nói thật là em không có mà, có các cụ xã viên làm chứng. Cái gì chứ nghe đến ăn là em phấn khích lắm :))
Hay để lúc nào mấy lão xã vien kia say xỉn, em len lén tháo trộm vậy :P

me_ accord

Xe buýt
Hóng hớt các cụ một chút,ai đã chuột rồi thì thôi còn hôm nay em tự chiến nên mạn phép khoe một chút. Vật liệu: 2 bi morimoto, 2 vòng AE loại nhỏ, balat và xe long trung quốc loại 1.
Công việc đầu tiên: Tháo cản và tháo đèn pha, dùng máy sấy mở nắp đèn, thay 2 bi nguyên bản bằng 2 bi morimoto, lắp vòng AE vào đèn cốt( léo cần chụp xi luôn), lắp bóng xe long H1 có cả pha lẫn cốt vào, hơ keo rin vào lại,nhúng nước, kiểm tra và lắp lại trên xe. Bây giờ, xe em khi pha có 04 bóng gồm 02 xelong và 02 nam vũ H1,chưa kể 2 bóng gầm và 2 bóng nhỏ nữa cốt thì 2 bóng nhỏ, 2 đèn gầm và 2 xelong.
Tổng thiệt hại: 02 bi Mori 1800k, 02 vòng AE 300k, balat và xelong 1000k, vưỡn đẹp và rạng ngời chói lóa, thu lại được 2 cặp bi cốt nguyên bản

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng
Em mua chợ giời, dây gin dài nhất 200K. Hôm qua cắm vào cái ngon choét luôn. Cả bộ chắc 500-600K
ặc ặc, làm gì đến 500 - 600k, em nghĩ phải rẻ hơn đấy.

Hóng hớt các cụ một chút,ai đã chuột rồi thì thôi còn hôm nay em tự chiến nên mạn phép khoe một chút. Vật liệu: 2 bi morimoto, 2 vòng AE loại nhỏ, balat và xe long trung quốc loại 1.
Công việc đầu tiên: Tháo cản và tháo đèn pha, dùng máy sấy mở nắp đèn, thay 2 bi nguyên bản bằng 2 bi morimoto, lắp vòng AE vào đèn cốt( léo cần chụp xi luôn), lắp bóng xe long H1 có cả pha lẫn cốt vào, hơ keo rin vào lại,nhúng nước, kiểm tra và lắp lại trên xe. Bây giờ, xe em khi pha có 04 bóng gồm 02 xelong và 02 nam vũ H1,chưa kể 2 bóng gầm và 2 bóng nhỏ nữa cốt thì 2 bóng nhỏ, 2 đèn gầm và 2 xelong.
Tổng thiệt hại: 02 bi Mori 1800k, 02 vòng AE 300k, balat và xelong 1000k, vưỡn đẹp và rạng ngời chói lóa, thu lại được 2 cặp bi cốt nguyên bản
thế mà chả chụp cái ảnh lên đây xem quả bi morimoto " nghe như ajinomoto" xem thế nào. nhà mê ác cọt chụp cái ảnh bi cost nguyên bản rồi đo kích chiều dài, rộng. chiều rộng của bi, và chiều rộng của khoảng giữa chỗ phần chân đế sắt của bi nối với chóa hộ em phát.
bi morimoto có lắp vừa cái chân đế bi cost zin không, hay phải chế chân đế. mấy lần tháo đèn em quên ko đo kích thước, giờ gạ mãi chả bố nào chịu mở pha nữa, cũng định mua bi về độ nhưng chưa rõ kích thước nên chưa xuống tay.

wasabi

Xe tăng
Em thừa hai bộ bi đèn cốt nguyên bản, cụ có lấy không;))
nếu ko ai lấy thì kiếm bộ xenon H1 rồi chế bi này vào đèn gầm, bỏ màng chắn đi sẽ có thêm một hệ thống đèn pha nữa. buổi tối tha hồ phang . đường trong đó đẹp, đoạn lên lao bảo ôm cua thôi rồi.

silverhair117

Xe tăng
....mấy lần tháo đèn em quên ko đo kích thước, giờ gạ mãi chả bố nào chịu mở pha nữa, cũng định mua bi về độ nhưng chưa rõ kích thước nên chưa xuống tay.
Cần kích thước cụ thể của các gì em đo cho! Đang tháo lanh tanh bành đèn ra để chế chóa pha đây....Hay là giúp cháu 1 tay để đẩy nhanh tiến độ cuối tuần đi chỉnh độ chụm luôn :D
Lethinh79_tn: Chế Daylight thì đương nhiên thừa ra đèn gầm, sao cụ ko kêu gọi chào thầu luôn cho tiện :D

phuongnf

Xe hơi
cụ "me-accord" ở Lao Bao hay sao vậy!?

Trạng thái
Thớt đang đóng