Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

FOCUS-1

Xe tăng
lịch thống nhất sáng Cn này đi đào tấn cân chỉnh nhé, còn cụ nào sầu riêng cặp đôi hoàn hảo thì tuỳ. nhà focus tranh thủ xử lý sớm để cuối tuần đi cân chỉnh. chiều nay về em phải chạy đua với thời tiết để lắp xe hoàn chỉnh nốt mấy thứ, trước tháo tung ra rồi đắp chiếu, mưa gió ko làm gì đc. Nhà quandua lắp thanh giằng sau vào rồi hãy đi cân chỉnh nhé, ko lắp cháu gửi xe khách luôn đấy. Nhà focus nhẩy đâu bộ goodyear 17 chả thấy báo cáo gì cả.
Hề hề, em ức chế vụ TL Ford với cả bệnh mới xuất hiện quên hẳn vụ lốp, báo cáo các cụ, dự án kéo dài chân cho em nó em đã thực hiện được một nửa, hôm t7 rủ cụ Wa sang số 9 Đào Tấn vì hôm trc được mật báo có bộ Kumho 215-45-R17 còn ngon nên rủ cụ Wa sang cho yên tâm, phần cũng là cụ Wa muốn kiếm 1 con bổ sung vào chỗ...thiếu. :P. Nhưng ai đâu ngờ tình yêu...quên, sang đấy thấy có bộ Goodyear ngon quá, thấy cụ Wa gật đầu cái rụp (gật nhanh lắm) thế là thằng em đi tiêu luôn mấy củ hic nhưng được cái ngon - bổ - rẻ. :D. Vấn đề còn lại bây giờ là...vành. Nếu có cụ nào chán vành 17" muốn lên 18, 19, 20, 21, 22...hay cao hơn nữa hoặc xuống 16, 15, 14, 13, 12...hoặc thấp hơn nữa thì cho ( chờ o cho ) em bộ ( 4 cái nhá ) vành 17" em xin cảm hơn và ca fe hề hề :D

FOCUS-1

Xe tăng
Thắc mắc: Viết phiếu 250K sau đó lại là ko mất đồng nào ?
Chỉnh độ chụm cháu nghe nói phải chỉnh một loạt trục góc toàn tiếng Tây (Camber, Caster, Kingpin,...) gì đó và mần tử tế phải mất nguyên nửa ngày cơ mà :D
Uhmm vấn đề là có mối quan hệ tốt, em có ông anh chơi với sếp ở chỗ TL Ford nên mình qua đó cũng được đón tiếp khá chu đáo mỗi tội là mấy thằng thợ thì bậy quá thôi :P

silverhair117

Xe tăng
Có cụ nào ở Đà Nẵng không nhỉ. Em định đưa xe đi bao dưỡng toàn phần, vừa rồi vào Gara kiểm tra nó bảo cao su càng I bị vỡ, rotuyn lái bên phụ bị hỏng phải thay. Em định mua sẵn phụ tùng để thay cho nó rẻ, chứ vào gara phụ tùng đắt lắm. bác nào ở Đà Nẵng chỉ cho em chỗ nào bán phụ tùng mazda (trừ cái thằng Vinamazda ra nhé) và gara nào uy tín chuyên sửa Mazda. Thank mấy bác nhiều.
Ở trỏng thì tụi em chịu, cụ hỏi kỹ lại gara xem cần thay những món gì rồi liệt kê ra rồi tụi em đi kiếm một thể rồi gửi ô tô về cho kụ. Hàng Mazda giờ ở HN sẵn rồi.
Theo em thì cao su gầm kụ xem cái nào bắt đầu rạn, toe đầu thì thay luôn một lượt đi cho sướng.
@Focus: Em thì lại đang định xuống vành 14 đi cho êm :D

Chỉnh sửa cuối:

E43000

Xe tăng
Có cụ nào ở Đà Nẵng không nhỉ. Em định đưa xe đi bao dưỡng toàn phần, vừa rồi vào Gara kiểm tra nó bảo cao su càng I bị vỡ, rotuyn lái bên phụ bị hỏng phải thay. Em định mua sẵn phụ tùng để thay cho nó rẻ, chứ vào gara phụ tùng đắt lắm. bác nào ở Đà Nẵng chỉ cho em chỗ nào bán phụ tùng mazda (trừ cái thằng Vinamazda ra nhé) và gara nào uy tín chuyên sửa Mazda. Thank mấy bác nhiều.
có cụ mới hỏi giá đây, cụ tham khảo rồi cân nhắc khảo giá trong đó xem sao...
[FONT=&quot]Cảm biến ABS Mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]1.600.000[/FONT]
[FONT=&quot]Càng cong trước mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]1.200.000[/FONT]
[FONT=&quot]Càng I Mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]500.000[/FONT]
[FONT=&quot]Càng cong sau mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]700.000[/FONT]
[FONT=&quot]Càng A mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]850.000[/FONT]
[FONT=&quot]Giảm[/FONT][FONT=&quot] xóc[/FONT][FONT=&quot] trước mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]750.000[/FONT]
[FONT=&quot]giảm [/FONT][FONT=&quot]xóc[/FONT][FONT=&quot] sau mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]750.000[/FONT]
[FONT=&quot]ốp đèn gầm mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]300.000[/FONT]
[FONT=&quot]Xương đầu xe mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]1.750.000[/FONT]
[FONT=&quot]lọc gió động cơ mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]220.000[/FONT]
[FONT=&quot]lọc gió điều hoà mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]180.000[/FONT]
[FONT=&quot]lọc dầu mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]70.000[/FONT]
[FONT=&quot]lọc xăng thả thùng mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]450.000[/FONT]
[FONT=&quot]đèn phản quang mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]350.000[/FONT]
[FONT=&quot]chân máy mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]900.000[/FONT]
[FONT=&quot]chân hộp số mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]600.000[/FONT]
[FONT=&quot]rô tuyn cân bằng trước mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]240.000[/FONT]
[FONT=&quot]rô tuyn cân bằng sau mazda6[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]240.000[/FONT]
[FONT=&quot]rô tuyn lái trong[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]300.000[/FONT]
[FONT=&quot]rô tuyn lái ngoài[/FONT]
[FONT=&quot]cái[/FONT]
[FONT=&quot]250.000[/FONT]

Thế có gọi là đắt ko các cụ nhể? Em xin báo giá mới nhất đấy!

vinhbt

Xe buýt
giá hạt rẻ đó ạ :) !!! Ở đâu thé cụ E ới :O

vinhbt

Xe buýt
Uhmm vấn đề là có mối quan hệ tốt, em có ông anh chơi với sếp ở chỗ TL Ford nên mình qua đó cũng được đón tiếp khá chu đáo mỗi tội là mấy thằng thợ thì bậy quá thôi :P
Cụ fo` cụt chơi với bác Hiệp à :D

laze_a1

Xe tăng
Hề hề, em ức chế vụ TL Ford với cả bệnh mới xuất hiện quên hẳn vụ lốp, báo cáo các cụ, dự án kéo dài chân cho em nó em đã thực hiện được một nửa, hôm t7 rủ cụ Wa sang số 9 Đào Tấn vì hôm trc được mật báo có bộ Kumho 215-45-R17 còn ngon nên rủ cụ Wa sang cho yên tâm, phần cũng là cụ Wa muốn kiếm 1 con bổ sung vào chỗ...thiếu. :P. Nhưng ai đâu ngờ tình yêu...quên, sang đấy thấy có bộ Goodyear ngon quá, thấy cụ Wa gật đầu cái rụp (gật nhanh lắm) thế là thằng em đi tiêu luôn mấy củ hic nhưng được cái ngon - bổ - rẻ. :D. Vấn đề còn lại bây giờ là...vành. Nếu có cụ nào chán vành 17" muốn lên 18, 19, 20, 21, 22...hay cao hơn nữa hoặc xuống 16, 15, 14, 13, 12...hoặc thấp hơn nữa thì cho ( chờ o cho ) em bộ ( 4 cái nhá ) vành 17" em xin cảm hơn và ca fe hề hề :D
Nghe nói có cụ sắm vành 17 mà lại chưa có lốp, dạo này mưa gió nên có vẻ chán xe cộ, định thanh lý, cụ thăm dò xem sao. Ở mạn Mễ Trì í, cụ mà ko thích thì giới thiệu cho các anh em khác, lấy lại chắc giá hạt dẻ thôi.

phuongnf

Xe hơi
hihi. chắc chuyến này em phải làm một chuyến ra thủ đô mới được. mog được sự đón tiếp từ các bác, à , nhân tiện, em bị mất cái logo mazda gắn ở lazang, ko biết cái logo đó có bán ko nhỉ, thiếu nó em thấy xe mất giá trị quá.

E43000

Xe tăng
hihi. chắc chuyến này em phải làm một chuyến ra thủ đô mới được. mog được sự đón tiếp từ các bác, à , nhân tiện, em bị mất cái logo mazda gắn ở lazang, ko biết cái logo đó có bán ko nhỉ, thiếu nó em thấy xe mất giá trị quá.
Cụ ra được ngoài này thì hay quá... Còn cái logo ốp lazang bán nhiều cụ ơi ( khoảng 100k/chiếc)

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Nghe nói có cụ sắm vành 17 mà lại chưa có lốp, dạo này mưa gió nên có vẻ chán xe cộ, định thanh lý, cụ thăm dò xem sao. Ở mạn Mễ Trì í, cụ mà ko thích thì giới thiệu cho các anh em khác, lấy lại chắc giá hạt dẻ thôi.
Ơ, em còn nghe bẩu chỉ cần "có thái độ thành khẩn" là có khi lúc về còn được tăng cho luôn. các cụ mon men đến đấy nhớ mấy câu cửa miệng kiểu như: "Sơn chống rỉ mà màu tuơi chói lọi như mặt giời ý anh nhỉ" hay là "chất sport của M6 mà không có mặt nhầu như anh ngồi trong thì phí cả xe"...... =))

@phuongnf: lúc nào ra cụ nhớ mang tí lâm thổ thủy sản địa phương nhá, :)
@me-accord: thế tụi gara nó làm không công cho cụ à, cụ cũng mở đường cho nó kiếm tí cháo chứ :P

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
Cụ fo` cụt chơi với bác Hiệp à :D
Ko em ko biết bác Hiệp, em chới với bác Quân (quan dùa) ấy, bác chắc cũng biết bác này đấy, đi con M6 đen xì pót đới :P. May có bác ấy giới thiệu chứ em lại mấy mấy chục tiền đảo lốp :D

FOCUS-1

Xe tăng
Cụ với cụ Wa cặp đôi hoàn hảo thế mà cụ lại chưa úp đết thông tin roài, sau khi có bài quăng lên nhằm xin đểu bộ vành "thừa" ngay tắp lự xuất hiện 1 đôi lốp xì pót của....INDIA hề hề cụ chuẩn bị thưởng lãm con xe sơn chống rỉ nhưng màu tươi sáng với bộ chân dài miên man :D

silverhair117

Xe tăng
Em phải in cái này mai ra đền thằng gara cái cho sướng, mất thêm 2 củ so với cái báo gia này
Ăn thua gì hở kụ! Hồi trước ko biết, nhà em thay có 2 cái bóng đèn soi biển số (chắc max chỉ chừng 20K/cái) và chỉnh tầm chiếu đèn pha/cos mà mất những 400K tiền công đấy :D

me_ accord

Xe buýt
Em đi từ Accord đời cổ đến M6 nhưng mà lần đầu tiên bị thuốc mới đau chứ. Đợt đó sát tết quá nên ngại nhờ mấy CỤ ship hàng dùm nên bảo gara mua luôn, may mà em chưa trả hết tiền;)). À, mà em phát hiện ra M 6 khóa cốp sau có 3 chế độ:
1: Luôn mở
2: Mở theo chìa khoá
3: Mở theo điều khiễn
Ngon hơn cả Cam rỳ đời mới, chỉ có hai chế độ thôi.
Hình như chân ga nó bị nặng hơn các xe khác phải không các Cụ, em tháo dây ga ra bảo dưỡng rồi mà vẫn nặng

Chỉnh sửa cuối:

donla

Xe đạp
Em là lính mới xin gia nhập ạ

DriveBravo

Xe buýt
Các bác cho hỏi chỗ mau dây cao áp của M6 được không? Xe của em bị cụ tý xơi mất 1 cái dây dài nhất rồi, đang phải nối chạy tạm mấy hôm nay

Trạng thái
Thớt đang đóng