Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Vưng, cháu lang thang suốt cụ ah
Thi thoảng thấy cụ vữn lang thang trên này, mà ít thấy vào với ae quá. Cuôi tuần mà rảnh thì ới em cafe nhá :)
@tranngocvinh: em là cứ hy vọng thế thôi, chứ kiếm được ở HTX này hơi bị khó, hở ra là mất bản quyền trong nửa nốt nhạc àh :))

Em vừa đem qua chỗ láng hạ sửa , may quá chỉ thay chổi than thôi.
@Valky: Đấy nhá, đã bẩu là sửa được hết, không cần thay cũng được hè hè :P

@E43: bựn quá hay sao thế ông ơi? Đã tìm hiểu có cái gì mới chưa? :)

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Em vừa đem qua chỗ láng hạ sửa , may quá chỉ thay chổi than thôi.
Chúc mừng kụ, hy vọng được lâu dài. Cụ thấy cổ góp đã bị mòn chưa? Trước nhà em cũng tháo ra thay chổi than mà thấy cổ góp mòn lủng rồi nên thay mới luôn, cũng chả chênh mấy tiền mà yên tâm hẳn.

m6onroad

Xe máy
Chúc mừng kụ, hy vọng được lâu dài. Cụ thấy cổ góp đã bị mòn chưa? Trước nhà em cũng tháo ra thay chổi than mà thấy cổ góp mòn lủng rồi nên thay mới luôn, cũng chả chênh mấy tiền mà yên tâm hẳn.
Em bỏ đấy cho thợ làm rồi đến văn phòng ạ. Lúc lấy xe hỏi bác thợ thì bảo chỉ chạy được tầm ... 5 năm nữa thôi hix.
Mà đi M6 khổ ghê, thay chổi than mất có 100k còn công tháo ba đờ sốc mất 200k haiz

trungdt06

Xe buýt
Em bỏ đấy cho thợ làm rồi đến văn phòng ạ. Lúc lấy xe hỏi bác thợ thì bảo chỉ chạy được tầm ... 5 năm nữa thôi hix.
Mà đi M6 khổ ghê, thay chổi than mất có 100k còn công tháo ba đờ sốc mất 200k haiz
Lần sau cụ làm gì có tháo ba đờ sốc thì ới bọn em, 200k là đc ối thuốc chick đới :-"

vinhbt

Xe buýt
:)) 200 là đắt rồi :) Hôm trc e hạ 2 lần để thay quạt và lốc mà chỉ có 250k :P

silverhair117

Xe tăng
Kụ phải tự tay tháo cái motor ấy ra thì mới thấy 200K còn rẻ chán, này nhé: Gỡ ca lăng, tháo các chốt trong hốc bánh, tháo vít gầm, tháo đèn, tháo két nước, tháo xương đầu, gỡ dàn nóng, gỡ quạt ===> Gỡ mô tơ, mổ mô tơ, đến đó mới vệ sinh và thay chổi than được. Sau thì lại ráp lại và lắp lại tất cả như cũ :D

wasabi

Xe tăng
@Valky: Đấy nhá, đã bẩu là sửa được hết, không cần thay cũng được hè hè :P
Đừng có mừng vội, rồi có ngày khóc không thành tiếng đâu.

Cụ nghe câu này chắc mừng lắm nhỉ, em cảnh báo luôn cho cụ biết để lo hậu sự nhé. Nếu lắp motor mới thì chạy 5 năm nữa vô tư, còn xe đã chạy ngần này năm rồi mà chỉ thay chổi than thì ......... ặc ặc cũng không nhiều đâu. sở dĩ vậy là vì moto nó có bị là bị mòn cổ góp ý, nó mòn rồi là vứt đi, giờ chẳng có ai đắp cổ góp như xưa nữa đâu, có chăng chỉ có nhà gái làng là đòi đi đắp cổ góp thôi. Còn thay chổi than thì quá đơn giản, chổi than có vài xịch một cái, mua cả rổ cũng được.
quan trọng là cổ góp nó còn dầy hay không ý, chổi than ko thành vấn đề.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Đừng có mừng vội, rồi có ngày khóc không thành tiếng đâu.

Cụ nghe câu này chắc mừng lắm nhỉ, em cảnh báo luôn cho cụ biết để lo hậu sự nhé. Nếu lắp motor mới thì chạy 5 năm nữa vô tư, còn xe đã chạy ngần này năm rồi mà chỉ thay chổi than thì ......... ặc ặc cũng không nhiều đâu. sở dĩ vậy là vì moto nó có bị là bị mòn cổ góp ý, nó mòn rồi là vứt đi, giờ chẳng có ai đắp cổ góp như xưa nữa đâu, có chăng chỉ có nhà gái làng là đòi đi đắp cổ góp thôi. Còn thay chổi than thì quá đơn giản, chổi than có vài xịch một cái, mua cả rổ cũng được.
quan trọng là cổ góp nó còn dầy hay không ý, chổi than ko thành vấn đề.
vài xịch thì được cả chục cái lão nhá, phá giá quá. Tưởng gì chứ em khóc nhiều rồi, thêm tí cũng ứ sợ nữa :))

me_ accord

Xe buýt
@ mê ắc cọt : mới thấy khói chưa thấy lửa mà đã sợ rồi ah, bộ ghế ăn thua mệ gì, xe em sơn đỏ cả xe còn chẳng sợ nữa là. Cuối năm em chạy vào đó, có gì em ới bác, ae mềnh chạy biển cửa tùng làm tý nhỉ, em có cơ sở cách mệnh trong đó, lâu rồi chẳng biết tình hình cua ghẹ thế nào, quê cụ em chạy nhiều nhưng ít khi ở lâu nên ko rõ lắm, cụ trong đó chắc rành món ni, lúc nào về chạy lên đường 9 rình được cái đùi nai khoảng 5 ký về liên hoan HTX thì tuyệt, mấy lần gặp mà em lại ko về HN ngay nên toàn lỡ[/QUOTE]
Thế anh vào lấy con màu đen mà đi, con con sơn chống rỉ để lại miền trung đê:-o

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Rắc tí thính xem tình hìn thế nào nào >:), hay cái là thằng này điều khiển từ xa.

Nhưng em đang hướng sang ý tưởng độ chế cho nó hạt rẻ ợ, tình hình kinh tế suy thoái cộng với quan hệ căng thẳng >:)
Tình hình là cái "dự án" này khởi động đến đâu rồi cụ ơi?? :D

silverhair117

Xe tăng
Cái bộ rèm cuốn kính sau có mấy hạng mục này cho các kụ chuẩn bị DIY:
1. Mành rèm
2. Khuỷu
3. Lô cuốn
4. Motor hai chiều
5. Relay chuyển mạch
6. Remote
Xem ra cũng chả ít đồ và chế tác cơ khí cũng tương đối đấy các kụ ợ!

trungdt06

Xe buýt
Các cụ kéo dài deadline dự án thế không lo lãi ngân hàng à @-)

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cái bộ rèm cuốn kính sau có mấy hạng mục này cho các kụ chuẩn bị DIY:
1. Mành rèm
2. Khuỷu
3. Lô cuốn
4. Motor hai chiều
5. Relay chuyển mạch
6. Remote
Xem ra cũng chả ít đồ và chế tác cơ khí cũng tương đối đấy các kụ ợ!
Mấy cái bộ này ngày xưa em cũng có, đi được vài bữa bắt đầu kiểu bị lỏng ốc, cứ cót két khi xe đi qua chỗ xóc, bực mình vãi chưởng luôn ấy các cụ ợ. Món này chả cần xì tin làm gì, theo em cứ dán kính, cần thì làm miếng rèm dán che nắng là được rồi. :P

Trạng thái
Thớt đang đóng