Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

mazda6622

Xe tải
chào cụ, lại vấn đề cao su gầm. xe em cũng có hiện tượng kêu lục cục giống cụ rùi. bác đầu bạc cứu em...

phuongnf

Xe hơi
chuẩn luôn, chính nó đấy. nặng nữa chạy vào chỗ xóc nó còn lạch cạch, còn gì thắc mắc cứ đầu bạc mà ới, hình như lão ấy còn thừa vài bộ đấy.
@ mê ắc cọt : mới thấy khói chưa thấy lửa mà đã sợ rồi ah, bộ ghế ăn thua mệ gì, xe em sơn đỏ cả xe còn chẳng sợ nữa là. Cuối năm em chạy vào đó, có gì em ới bác, ae mềnh chạy biển cửa tùng làm tý nhỉ, em có cơ sở cách mệnh trong đó, lâu rồi chẳng biết tình hình cua ghẹ thế nào, quê cụ em chạy nhiều nhưng ít khi ở lâu nên ko rõ lắm, cụ trong đó chắc rành món ni, lúc nào về chạy lên đường 9 rình được cái đùi nai khoảng 5 ký về liên hoan HTX thì tuyệt, mấy lần gặp mà em lại ko về HN ngay nên toàn lỡ
Cụ vào nhớ ới em nữa nhé. Em đưa cụ lên rừng xuống biển. "Cua ghẹ" ở biển dạo này không ngon bằng "cua ghẹ" đồng bằng đâu.
Cụ đầu bạc còn đôi cao su nào ko vậy?

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
@phuongnf, 6622: Lọc cọc khi oánh lái khả năng nhiều là Rotuyn lái ngoài hoặc Rotuyn cân bằng trước. Khả năng cao su thanh cân bằng trước không cao. Cái cao su này mà nát vỡ thì ko oánh lái mà đi vào chỗ xóc thì cũng kêu chứ cả cần oánh lái. Mấy cái mỏm rotuyn càng I, càng xoắn nếu chết rồi thì hậu quả cũng rứa. Cụ check luôn cả mỏm cao su càng A coi sao rồi báo lại em tìm hàng cho.
!!! Nếu xe các cụ chưa đóng lại cao su gầm bao giờ thì đến giờ cũng là lúc phải làm rồi đấy !!!

FOCUS-1

Xe tăng
Rắc tí thính xem tình hìn thế nào nào >:), hay cái là thằng này điều khiển từ xa.

Nhưng em đang hướng sang ý tưởng độ chế cho nó hạt rẻ ợ, tình hình kinh tế suy thoái cộng với quan hệ căng thẳng >:)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

trungdt06

Xe buýt
Rắc tí thính xem tình hìn thế nào nào >:)

Nhưng em đang hướng sang ý tưởng độ chế cho nó hạt rẻ ợ, tình hình kinh tế suy thoái cộng với quan hệ căng thẳng >:)
E ngồi hóng thôi, vì rèm che nắng của nhà em đang chạy bằng... cơm :-?

silverhair117

Xe tăng
Rắc tí thính xem tình hìn thế nào nào >:)
Thính này thiu từ lâu òi! Cái bạt che này nó nằm trong xe em có lẽ phải 4 năm có lẻ roài! Có remote đàng hoàng, kụ Focus-1 thích DIY thì qua tham khảo nhá :D

phuongnf

Xe hơi
@phuongnf, 6622: Lọc cọc khi oánh lái khả năng nhiều là Rotuyn lái ngoài hoặc Rotuyn cân bằng trước. Khả năng cao su thanh cân bằng trước không cao. Cái cao su này mà nát vỡ thì ko oánh lái mà đi vào chỗ xóc thì cũng kêu chứ cả cần oánh lái. Mấy cái mỏm rotuyn càng I, càng xoắn nếu chết rồi thì hậu quả cũng rứa. Cụ check luôn cả mỏm cao su càng A coi sao rồi báo lại em tìm hàng cho.
!!! Nếu xe các cụ chưa đóng lại cao su gầm bao giờ thì đến giờ cũng là lúc phải làm rồi đấy !!!
dạ. em vừa mới thay càng i, rotuyn. càng a thì không vấn đề gì. xe en khi đi vào chỗ xóc nó cũng kêu bác ạ. như vâ
ỵ khả năng là bị cao su cân bằng rồi cụ nhỉ.

FOCUS-1

Xe tăng
Thính này thiu từ lâu òi! Cái bạt che này nó nằm trong xe em có lẽ phải 4 năm có lẻ roài! Có remote đàng hoàng, kụ Focus-1 thích DIY thì qua tham khảo nhá :D
Lần trước em cũng có thấy bác nói nhưng ko biết là nó còn hoạt động hay ko nữa. Lúc nào tiện em qua bác.

silverhair117

Xe tăng
dạ. em vừa mới thay càng i, rotuyn. càng a thì không vấn đề gì. xe en khi đi vào chỗ xóc nó cũng kêu bác ạ. như vâỵ khả năng là bị cao su cân bằng rồi cụ nhỉ.
Dạ, để đợt tới em ship về cho bác, dòm xem còn cái chi cần mần nữa thì bẩu em cho đỡ phí ship.
Cụ 6622 có xếp nodes món gì ko để em cho luôn vô thực đơn.

trungdt06

Xe buýt
Hình như em vẫn còn 1 cục cao su cân bằng ấy :D

phuongnf

Xe hơi
Dạ, để đợt tới em ship về cho bác, dòm xem còn cái chi cần mần nữa thì bẩu em cho đỡ phí ship.
Cụ 6622 có xếp nodes món gì ko để em cho luôn vô thực đơn.
tiện thể cụ kiếm cho em cái logo mazda ốp vào cái larang. hôm nọ đi thay lốp không để ý thợ quên lắp vào thế là mất toi một cái.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Rắc tí thính xem tình hìn thế nào nào >:), hay cái là thằng này điều khiển từ xa.

Cụ có ý tưởng chưa? Em đã thiết kế sơ bộ phần cơ khí của bộ này rồi, còn thiếu vật tư nên chưa làm được, lúc nào rảnh cafe bàn bạc tí để làm đê :)

FOCUS-1

Xe tăng
Cụ có ý tưởng chưa? Em đã thiết kế sơ bộ phần cơ khí của bộ này rồi, còn thiếu vật tư nên chưa làm được, lúc nào rảnh cafe bàn bạc tí để làm đê :)
Hay quá, để xem cuối tuần này off chui cái cụ nhể, em máu cái này vì xe hay bị phơi nắng và phải chắn nắng bằng cơm. b-) Cái này gồm 3 phần cụ ạ: Cơ khí + điện + vật liệu che nắng. Em tìm được phần công tắc điều khiển từ xa bằng sóng điện từ hai chiều 12V rồi, mô tơ khả năng sử dụng loại cuốn rèm.

m6onroad

Xe máy
Cụ có thóc thì làm mợ nó đôi mới :)

Motor: 0973194328 <= cụ này bên GIa Lâm. TOàn hàng mới cho Mazda :) Cháu lần mò mãi mới ra cụ này. Hay nhập hàng cho Trần Khát Chân và Vi mờ Ci.
Giá đôi mới đâu đó 2 củ 5 đến 2 củ 7.
Nhaà cháu may dc thằng e nó chạy lung tung đi khắp nơi vớ dc 1 em M6 rã 1/2 xe rồi (mới chạy dc 2 vạn ở bển) nên hàng còn ngon choét.
Em contact với bác này rồi, giờ bác này ko bán motor nữa vì ko xe nào chịu hỏng :((( Motor của em bị hỏng bên điều hòa, bên kia vẫn dùng tạm được. Cụ nào thừa một chiếc thì thanh lý cho em dùng tạm nhé hị.
PS: mong gió mùa về lâu lâu để ko phải dùng đến điều hòa

m6onroad

Xe máy
Hơ hơ, con xe của em cũng có cái này nhưng hỏng mất rồi, giờ chỉ dùng mỗi 2 che nắng bên hông :D Trông thì đẹp nhưng cồng kềnh ra phết đấy ạ.

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Hay quá, để xem cuối tuần này off chui cái cụ nhể, em máu cái này vì xe hay bị phơi nắng và phải chắn nắng bằng cơm. b-) Cái này gồm 3 phần cụ ạ: Cơ khí + điện + vật liệu che nắng. Em tìm được phần công tắc điều khiển từ xa bằng sóng điện từ hai chiều 12V rồi, mô tơ khả năng sử dụng loại cuốn rèm.
Cái mòn này thiết thực phết, xứng đáng để Vodka cho cụ. Các cụ cho e theo với ạh :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em chưa tìm được cái moto có giảm tốc, khoảng 30-50 vòng/phút là được. Tự chế cũng được nhưng không đảm bảo lắm. rèm và bộ cuốn thì có thể dùng lò xo cuộn của 2 cái thước dây 5m là ngon, vật liệu thì tùy ý sáng tác. Phần điện thì em chỉ biết vẽ nguyên lý thôi, cóc bít phụ tùng thế nào nên nhường cụ lo :P. em với cụ và cụ DANG NGOC VINH làm chuột xong sản xuất hàng loạt, luộc của mấy lão kia là đủ tiền cafe rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Em chưa tìm được cái moto có giảm tốc, khoảng 30-50 vòng/phút là được. Tự chế cũng được nhưng không đảm bảo lắm. rèm và bộ cuốn thì có thể dùng lò xo cuộn của 2 cái thước dây 5m là ngon, vật liệu thì tùy ý sáng tác. Phần điện thì em chỉ biết vẽ nguyên lý thôi, cóc bít phụ tùng thế nào nên nhường cụ lo :P. em với cụ và cụ DANG NGOC VINH làm chuột xong sản xuất hàng loạt, luộc của mấy lão kia là đủ tiền cafe rồi :))
Ý tưởng hay, em chỉ xin được làm chuột cùng 2 cụ, còn cái khoản "luộc" kia thì e cũng "kính lại" các cụ.
Vậy hôm nào cafe cụ nhỉ, em xin phép được mời các cụ chầu cafe ạh?

silverhair117

Xe tăng
Em contact với bác này rồi, giờ bác này ko bán motor nữa vì ko xe nào chịu hỏng :((( Motor của em bị hỏng bên điều hòa, bên kia vẫn dùng tạm được. Cụ nào thừa một chiếc thì thanh lý cho em dùng tạm nhé hị.
PS: mong gió mùa về lâu lâu để ko phải dùng đến điều hòa
Em đang dư cái quạt thổi 12", 80W hồi trước mua của Trần Quang tính dùng sơ cua cho quạt chính hồi chết quạt, bác có chơi không?

Trạng thái
Thớt đang đóng