Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Becho

Xe tải
Sang tuần nhà em đi miền trung,chăng bít co về kip k, nếu được các cụ tổ chức vào CN nhà em sẽ về kịp.

Moe

Xe hơi
@Cụ moe: cụ thay piton ở đâu đấy? mấy quả 1 củ hả cụ? Của E còn rỗ be bét hơn dư này mà E vẫn chạy tốt, đạp phát nào là giúi giụi phát đấy!
Nhờ 1 thằng ở garage mua hộ rồi về tự thay lấy, hỏi mua ở đâu nó đếch nói, mie kiếp. Piston + cupen + chụp bụi = 750K (chắc nó cắt phế 100K), hàng BRI thái lan
Rỗ be bét thế cụ tiết kiệm làm gì, chẳng may có lúc đạp phanh nhát nó phòi dầu ra, mất phanh thì bỏ mẹ.

nhà Moe thay mấy xiền đấy, quandua cũng dính một quả trước bên phải i sì thế này, vẫn đang chạy tạm vì chưa kiếm được pitont. Nhà này cũng lọ mọ gớm, thế đã tháo được pitont phanh sau chưa, quả sau mới khoai. xe em vừa rồi trước khi chạy miền trung có thay cupent kiểm tra kỹ thì 4 quả chưa tỳ vết.
Em tháo được 2 piston phanh sau rồi, vẫn trơn láng không tỳ vết. Piston phanh sau tháo hơi khó vì nó dạng xoay mà mình thì lại đếch có đồ. Em dùng kìm kẹp vặn 1 lúc nó ra hết, hơi tổn thương đầu piston 1 tý.

silverhair117

Xe tăng
Chuyên gia về phanh đây rồi!
Cao su hàng RBI Thái là loại ngon đấy, có thể coi là ngon nhất châu Á ngang ngửa NOK của Nhật.
Em tính sơ sơ piston 350K + cao su chụp bụi và cuppen 300K + phế thợ 100K = 750K là phải chăng rồi. Mà dính đến phanh thì cấm được tiếc tiền :D thế mới đau :(.
Bữa nào ngó giúp em mấy cái cùm phanh nhé! Ko thấy kẹt nhưng lốm đốm thì chắc có :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
@wasabi: em về hn rồi, tuần tới ko đi đâu, lúc nào cũng có thể bố trí được hết ạ :))
Nhà đầu bạc mà lo dàn caosu gầm là đảm bảo ngon bổ rẻ rồi :))
Nhà cụ Moe này rân chơi thứ thiệt rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

Moe

Xe hơi
Bữa nào ngó giúp em mấy cái cùm phanh nhé! Ko thấy kẹt nhưng lốm đốm thì chắc có :D
OK, welcome cụ, nhưng chờ em chế cái tool để vặn piston phanh sau đã nhé.
Chắc cuối tuần em có tool.

@trungdt06: Anh toàn trốn việc công ty phi về nhà nghịch xe, lúc đó là giờ hành chính nên anh không gọi. Bữa nào cái giảm xóc của anh về anh ới nhé, những cái đó mới cần sức trẻ :D.

Lethinh79_tn

Xe buýt
E đang ủ mưu vụ này chạy đua với nhà Phò cụt tham khảo ý kiến các cụ ợ: :D

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
Em làm phát góp ý đầu tiên nè, đầu tiên là cụ phải có kích thước thực rồi mới design đc :P

Lethinh79_tn

Xe buýt
Em làm phát góp ý đầu tiên nè, đầu tiên là cụ phải có kích thước thực rồi mới design đc :P
Đó là dự kiến, kích thước đèn E cũng dự kiến, đợi đèn về E mới tháo ra đo lại cụ ợ! Mà hỏi cụ luôn đỡ phải tháo đèn ra nhỉ? Cụ tháo rồi thì send cho E luôn cái kích thước với? E chế cháo xong tháo ra lắp lại luôn là ok, đỡ mất nhiều công đoạn. Cho E xin cái R của cụ với???

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
Đó là dự kiến, kích thước đèn E cũng dự kiến, đợi đèn về E mới tháo ra đo lại cụ ợ! Mà hỏi cụ luôn đỡ phải tháo đèn ra nhỉ? Cụ tháo rồi thì send cho E luôn cái kích thước với? E chế cháo xong tháo ra lắp lại luôn là ok, đỡ mất nhiều công đoạn. Cho E xin cái R của cụ với???
Mời cụ chiến:

silverhair117

Xe tăng
E đang ủ mưu vụ này chạy đua với nhà Phò cụt tham khảo ý kiến các cụ ợ: :D
Cảm quan của em thì mẫu số 4 nom hợp nhãn nhứt. Cụ cứ mạnh dạn thi công đi, em làm chuột cho :D
Các kụ chán khoe mắt giờ chuyển qua khoe mông V2 à?

trungdt06

Xe buýt
Kính chào các cụ, em vừa đi hành xác về :(
@ trungdt : món phụ có món " chuột bao tử chiên bơ đấy " :))
Món này em còn chả sợ nữa là chuột bao tử chiên bơ của cụ :))

@trungdt06: Anh toàn trốn việc công ty phi về nhà nghịch xe, lúc đó là giờ hành chính nên anh không gọi. Bữa nào cái giảm xóc của anh về anh ới nhé, những cái đó mới cần sức trẻ :D.
Anh nhớ đấy nhá! e thuộc mỗi 1 chiêu búa sắt thần trưởng học lỏm đc của cụ Cải thôi :))

Em hỏi ngu tí,cái gì vậy hả bác? Có chen được k? Trông cứ như hình bát quái ý.
Cụ Thịnh Ăn Toàn Khoai đang chạy đua vũ trang với nhà Focus vụ đèn LED mông ma sấu đấy bác ạ, e cứ tránh sang 1 bên cho lành. Lần trước e để ý roài, vụ MBQ cụ Thịnh cũng theo tay và kết quả là mất ngay tạ thóc :P lần này e cứ xếp gạch ngồi cổ vũ thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
...Cụ Thịnh Ăn Toàn Khoai đang chạy đua vũ trang với nhà Focus vụ đèn LED mông ma sấu đấy bác ạ, e cứ tránh sang 1 bên cho lành. Lần trước e để ý roài, vụ MBQ cụ Thịnh cũng theo tay và kết quả là mất ngay tạ thóc :P lần này e cứ xếp gạch ngồi cổ vũ thôi :))
Em đính chính lại là E chưa mất tạ thóc nào nhé, chỉ là nghỉ cắn kẹo lên sàn mấy hôm thui, giờ ổn cả rồi mà lại vỡ vạc ra rất nhiều điều bổ ích nữa chứ! :P.
@Cụ Phò: Cảm ơn số đo 3 vòng của cụ, E đang ngồi design lại để trình các cụ thẩm duyệt trước khi phá phách! :D

Lethinh79_tn

Xe buýt
@Focus & Lethinh: bữa nào các cụ mở chóa đo hộ em kích thước của cả cái mặt màu bạc với. em định thay cả cái đấy ạ. Thanks 2 cụ trước :)
Can cụ trước, hôm qua E thử chổng mông lên (dựng nắp cốp) và gắn 2 quả đèn pin Lép siêu sáng vào để lùi mà thấy tối sủa lắm, không sáng sủa như quả sợi đốt nguyên bản cụ ạ. :D Dưng mà cuối tuần E tháo ra E sẽ đo cho cụ! :)

wasabi

Xe tăng
nhà 79 vẽ mạch mà chưa tính đến modul led, led gắn nối tiếp theo modul, ko phải thích gắn kiểu gì thì gắn. Vì vậy đo kích thước xong phải tính số lượng led và kiểu dáng thiết kế để làm modul. Mấy kiểu vẽ trên nhìn đẹp nhưng khi thực hiện sẽ khó đi led đấy.

nhà trungdt có cân nào phơi khô không, ngâm rượu hạ thổ luôn cuối tuần đi vụ chim chuột.

Lethinh79_tn

Xe buýt
nhà 79 vẽ mạch mà chưa tính đến modul led, led gắn nối tiếp theo modul, ko phải thích gắn kiểu gì thì gắn. Vì vậy đo kích thước xong phải tính số lượng led và kiểu dáng thiết kế để làm modul. Mấy kiểu vẽ trên nhìn đẹp nhưng khi thực hiện sẽ khó đi led đấy...
Sau khi có số đo 3 vòng của cụ Phò, E dự theo 1 trong 2 mẫu này, về đi LED thì cụ yên tâm vì nhà E nhiều trở lắm, từ 10 - 200 ôm có 1 mớ, đi lại có thể sẽ hơi nhằng nhịt tý thôi cụ ợ! E đang quan tâm đến điện áp trên mỗi đầu LED vuông này bao nhiêu là an toàn nhất thui ợ. Cụ Phò chuột rồi truyền đạt tí? Mẫu đây ợ (kích thước chuẩn, cùng với 1 số phụ kiện):

Phíp sừng 1ly E xin được của thằng bạn, hơi bửn tí nhưng no vấn đề:

Đây là quả phụ kiện E mới sắm (Khoan mạch dùng được mũi khoan từ 0,5ly đến 3ly):

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
@lethinh: cụ can lại cho em toàn bộ kích thước mặt màu bạc với nhá, vụ đèn hậu em không đú theo 2 cụ đâu, em có dự án khác ạ :))
Riêng quả đèn lùi của em thì cực khủng, sáng choang luôn, mà đấy là chưa dùng led siêu sáng đấy. Mỗi tội bữa nào phải bắt đền lão cải đấu lại dây :P
@becho: anh cứ giao phắt cái xe cho lão hàng xóm của anh lão ý mần cho, chỉ đừng mong bằng lão ý thôi là đảm bảo đẹp :))

silverhair117

Xe tăng
Kụ Già Làng ơi! Chẳng hay lố đèn pin hội tụ vừa rồi cụ định gắn vào cái mảng bạc sau mông à? Thế này đèn lùi Cree của cháu xin về nhì luôn :D
Cháu sẽ thửa riêng 1 cặp dư lày thay cho đèn lùi, đua với cháu ko?

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
@lethinh: thông số chung led đỏ là 1,8-2,2 nhưng theo catalo của nhà sản xuất led vuông thì nó rơi vào 3-3,2v, cụ căn cứ vào đó để tính trở cho hợp lý.

Trạng thái
Thớt đang đóng