Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lethinh79_tn

Xe buýt
Ah đúng rồi, cụ đặt bóng 4 chân khác cách đặt của em nên nhìn mãi mới ra. 2 chân + và 2 chân - . Cụ có bí quyết in lên bo mạch à? Hay là đi thuê in vậy? Em cũng máu bo mạch in nhưng ngại chế quá.
E cũng mới học lỏm thôi nhưng thấy đơn giản hơn là mình đi dây, mạch in thủ công nhưng nét lắm cụ ạ, đường mạch bằng sợi tóc cũng in đc. Chỉ lâu phần design mạch thôi! :D

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
E cũng mới học lỏm thôi nhưng thấy đơn giản hơn là mình đi dây, mạch in thủ công nhưng nét lắm cụ ạ, đường mạch bằng sợi tóc cũng in đc. Chỉ lâu phần design mạch thôi! :D
Cách làm của cụ có liên quan đến bàn là ko ợ? Nếu liên quan đến bàn là thì 2 bên đèn còn lại em cũng thử 1 phen cho máu :P

Lethinh79_tn

Xe buýt
Cách làm của cụ có liên quan đến bàn là ko ợ? Nếu liên quan đến bàn là thì 2 bên đèn còn lại em cũng thử 1 phen cho máu :P
Chính xác là liên quan đến bàn là và FeCl3 cụ ợ! Cụ làm nốt 2 em còn lại rồi lại cho E xin cái kích thước nhé! :D Cả kích thước cái lỗ xi nhan nữa cụ nhá!

FOCUS-1

Xe tăng
Chính xác là liên quan đến bàn là và FeCl3 cụ ợ! Cụ làm nốt 2 em còn lại rồi lại cho E xin cái kích thước nhé! :D Cả kích thước cái lỗ xi nhan nữa cụ nhá!
Nói thật là khi bắt tay vào làm em ngại nhất cái món là bóc đèn ra rồi phải dán bìa các tông vào mông để phục vụ công tác khảo sát kích thước làm mạch :(, bóc đèn kia ra thì còn đi lại đc, chứ bóc 2 bên đèn còn lại là khỏi ra đường luôn :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Có phải cụ mua phíp có phủ đồng về vẽ mạch bàng sáp xong nhúng dung dịch ăn mòn không? Lão Focus đã ủ mưu lại không chịu mời em cafe nên cứ để lão ý ngồi hàn cho bõ ghét :))

FOCUS-1

Xe tăng
Có phải cụ mua phíp có phủ đồng về vẽ mạch bàng sáp xong nhúng dung dịch ăn mòn không? Lão Focus đã ủ mưu lại không chịu mời em cafe nên cứ để lão ý ngồi hàn cho bõ ghét :))
hề hề món này về lý thuyết thì em biết lâu roài nhưng chưa thực hành phát nào thoai, về tiến độ thì làm theo cách này chỉ đc mỗi cái đẹp thoai còn nhanh thì ko nhanh hơn hàn trực tiếp đc :P. Mà chỉ vì 1 ly ca fe mà ko chịu nói bí quyết, ác thật :-B

Lethinh79_tn

Xe buýt
Vẽ sáp bằng tay mạch to bằng ngón tay mới làm đc cụ ợ! :) E in lưới phủ mực lên bảng mạch đồng sau đó dùng dung dịch ăn mòn đồng và giữ lại mạch cụ ợ.
@Cụ Phò: Thông số của Diode thế nào thì hợp lý ạ? E dùng 3-4A hay cao hơn thì có ảnh hưởng gì ko?

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Vẽ sáp bằng tay mạch to bằng ngón tay mới làm đc cụ ợ! :) E in lưới phủ mực lên bảng mạch đồng sau đó dùng dung dịch ăn mòn đồng và giữ lại mạch cụ ợ.
Em thấy thằng lính chỗ em nó mang file ra hàng decal, cắt theo hình về dán choẹt cái lên là xong :))
@Focus: kiếm ăn dạo này khó khăn quá, cụ thông cảm :))

Becho

Xe tải
Nhà cháu đang còn ở nghệ an,chăng biết có về kịp k.

Lethinh79_tn

Xe buýt
Em thấy thằng lính chỗ em nó mang file ra hàng decal, cắt theo hình về dán choẹt cái lên là xong :))
@Focus: kiếm ăn dạo này khó khăn quá, cụ thông cảm :))
Nhà cháu cũng nghĩ pa đấy rồi nhưng cắt dán đề can với cái mạch bé tạo thế chết công cụ ạ. In mạch nhanh hơn nhiều! :D

wasabi

Xe tăng
nhanh nhanh về sớm không hết mùa chuột thì phí, cũng định sếp lịch CN để ae đông đủ nhưng nhiều yếu tố quá nên phải thu xếp vào T7 cụ thông cảm. Nhà 79 có chim chuột ko đới, để còn gọi thêm đôi đũa.
Bẩm cả nhà, chuột nó bé tẹo, ko có nhiều đâu. Chắc mỗi thầy được 3 gắp là hết nên em định đặt thêm con chép om dưa, ít chịt chó làm bát rựa mận.Tiếng là để cho mấy thầy ở cữ ko xơi chim chuột, còn lại là ae mềnh chén tuốt.
Nhà Daumom có về sớm đc thì đầu bạc qua đón, ko thì học xong chạy xe sang. Địa chỉ em ko rõ, cái này phải hỏi nhà vinh bờ to, nghe nói đường 1A rẽ vào có một đoạn nên tìm ko khó, cứ đến gần đoạn đó alo ae ra đón là xong.
Mụ gái làng xem vụ máy hàn xách tay thế nào rồi, cháu đang há mồm ngồi chờ đây này, bao nhiêu việc đình lại chờ hàn xong mới làm được. Nhanh hộ cái, đang cố gắng đẩy nhanh tiến độ mà cứ chờ đợi thế này biết bao giờ xong.

silverhair117

Xe tăng
nhanh nhanh về sớm không hết mùa chuột thì phí, cũng định sếp lịch CN để ae đông đủ nhưng nhiều yếu tố quá nên phải thu xếp vào T7 cụ thông cảm. Nhà 79 có chim chuột ko đới, để còn gọi thêm đôi đũa.
Bẩm cả nhà, chuột nó bé tẹo, ko có nhiều đâu. Chắc mỗi thầy được 3 gắp là hết nên em định đặt thêm con chép om dưa, ít chịt chó làm bát rựa mận.Tiếng là để cho mấy thầy ở cữ ko xơi chim chuột, còn lại là ae mềnh chén tuốt.
Nhà Daumom có về sớm đc thì đầu bạc qua đón, ko thì học xong chạy xe sang. Địa chỉ em ko rõ, cái này phải hỏi nhà vinh bờ to, nghe nói đường 1A rẽ vào có một đoạn nên tìm ko khó, cứ đến gần đoạn đó alo ae ra đón là xong.
Mụ gái làng xem vụ máy hàn xách tay thế nào rồi, cháu đang há mồm ngồi chờ đây này, bao nhiêu việc đình lại chờ hàn xong mới làm được. Nhanh hộ cái, đang cố gắng đẩy nhanh tiến độ mà cứ chờ đợi thế này biết bao giờ xong.
Vậy tốt quá! Chuột em nhường cho các kụ! Cá chép, thịt chó để em! Tưởng nhõn chuột thì em chở các cụ qua rồi đi oánh bóng piston :D
Ông già em có máy hàn đấy, là loại hàn hồ quang (que hàn) dek phải hàn hơi, cụ có biết hàn không thì chiến. Cái này kỹ thuật phải tốt không thì mối hàn đầy mắt cua hoặc hàn chỗ nọ thủng chỗ kia :)

Chỉnh sửa cuối:

Moe

Xe hơi
Chốt lịch vụ chim chuột nhé

tình hình là sau khi alo kết nối một hồi thì lịch chuẩn vào 5h chiều ngày T7 "21/7" tập trung tại cafe 3B nhé, đông đủ ae mềnh chạy cầu Thanh trì sang BN. Bên đó có ao hồ gà cá cho mấy cụ ở cữ, còn lại chim chuột dành cho mấy cụ thèm của lạ. Xe cộ đi ghép xe nhé, nhà focut với đầu bạc 02 xe sẽ gom mấy ae ở khu vực quanh đó. còn mạn cỏ may tự tính nhé. đúng giờ tập trung đông đủ là lên đường. Chiều tối cho mát mẻ, xong chim chuột cụ nào có nhã hứng đi theo em lên mạn chùa Dận, qua đó vệ sinh bảo dưỡng bugi. Nhân tiện em thăm người quen bên đó luôn.
thành phần bao gồm Wasabi, focut, laze, đầu bạc, trungdt, vình bờ to, vinh E, gái làng, thầy cúng, Moe .... còn nhà daumom với becho, thầy cò xe đang chờ ???????????? vây em chốt tậm 10 suất/02 mâm.
Vậy thiếu cụ nào thì hô lên nhé, cụ nào cancel thì ới, còn lại thì mặc định như trên.
Em vừa bị ốm, sốt mấy ngày, hôm nay vẫn chưa khỏi.
Nhưng nghe có vụ bảo dưỡng bugi thấy tinh thần phấn chấn hẳn lên, để em tích cực uống thuốc xem thứ 7 có đi được không nhé.

trungdt06

Xe buýt
Bác cố gắng về kịp cho vui nhé ;)

Em vừa bị ốm, sốt mấy ngày, hôm nay vẫn chưa khỏi.
Nhưng nghe có vụ bảo dưỡng bugi thấy tinh thần phấn chấn hẳn lên, để em tích cực uống thuốc xem thứ 7 có đi được không nhé.
Đang có dịch sốt virus sao ấy, hôm qua thằng ku em nhà cháu cũng sốt sình sịch đi chích mấy chai nước trong viện oày. Bác đi kiểm tra đi, xem có phải bị sốt do virus ko thì cũng đi chích nốt cho nhanh khỏi còn kịp tham gia đại hội anh hùng võ lâm chuột chym :D

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
Cho nhà cháu đăng ký đôi đũa với cái ly nhé! Để cháu rủ mấy lão kia nữa nửa đêm về cho đỡ buồn. Nhà cháu đóng góp can diệu ngô, hoặc diệu nếp 5lít nhá. Dưng mà cho cháu xin cái địa chỉ với chứ? Đoạn 1A chạy qua BN là 20Km, cháu biết dừng ở đâu đc?

Chỉnh sửa cuối:

trungdt06

Xe buýt
Cho nhà cháu đăng ký đôi đũa với cái ly nhé! Để cháu rủ mấy lão kia nữa nửa đêm về cho đỡ buồn. Nhà cháu đóng góp can diệu ngô, hoặc diệu nếp 5lít nhá. Dưng mà cho cháu xin cái địa chỉ với chứ? Đoạn 1A chạy qua BN là 20Km, cháu biết dừng ở đâu đc?
Cụ Vinh bờ to ơi cho cụ 79 xin cái địa chỉ có luôn sơ đồ hay map chỉ đường nữa thì ngon, cụ Thịnh cố gắng lôi kéo, dụ dỗ 2 nhà ôke^ đi cùng nhé. E nghe đến rượu ngô mà ... :))

FOCUS-1

Xe tăng
@Cụ Phò: Thông số của Diode thế nào thì hợp lý ạ? E dùng 3-4A hay cao hơn thì có ảnh hưởng gì ko?
Em cứ dùng loại 1A, loại 3,4A cũng chả ảnh hưởng gì nhưng nó hơi to thôi :D

Becho

Xe tải
báo cáo vì cái vụ chim chuột, em quyết định về sớm một hôm, hi,ham ăn ham uống đên là khổ. Thật ra chim thì em ăn đc, nhưng chuột chưa ăn bao giờ.

Trạng thái
Thớt đang đóng