Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lethinh79_tn

Xe buýt
trời, yêu quá, thanks nhà 79 nhé, kể ra có cái bản đồ thì tốt quá, cụ nào rành cho em cái bản đồ. Chứ nhìn địa chỉ như trên thì chệu.
Chỗ E khoanh tròn là nhà đấy cụ ạ. Không có biển quảng cáo hay gì đâu, đến đấy cụ gọi điện hện trước mới đc.

CoXeDauMaLai

Xe hơi
Các bác ơi, sao chìa khóa M6 nó xấu thế. Đã thế lại còn rời ra remote và chìa khóa ko liền nhau. Em thấy trong SG có bác Dinh Trung chế đc chìa khóa và remote liên nhau mà lại còn gập đc. Bác nào biết chế chìa khóa như thế ở HN không ạ. Tks các bác.

wasabi

Xe tăng
thanks nhà 79 nhé, nhìn ảnh em biết rồi, chỗ này thì em lạ dek gì, đúng chỗ khoanh tròn nó có cái cửa hàng đại lý dầu nhớt BP, castrol, gần chỗ chân cầu đường vòng lên đê.
Bẩm thầy coxedaumalai: cái món thầy hỏi HTX có đầy, full ốp sườn luôn nhé, còn nhiều cái hay có M6 lắm, cứ từ từ khám phá rồi hỏi dần :))
nhà nào tiện up cái ảnh lên cho thầy ma mới ngó cái nhể.

trungdt06

Xe buýt
Các bác ơi, sao chìa khóa M6 nó xấu thế. Đã thế lại còn rời ra remote và chìa khóa ko liền nhau. Em thấy trong SG có bác Dinh Trung chế đc chìa khóa và remote liên nhau mà lại còn gập đc. Bác nào biết chế chìa khóa như thế ở HN không ạ. Tks các bác.
Tiện cái thắc mắc của cụ "Cò xe dâu Ma Lai" Em phiền các cụ luôn cái này tí :D: Cụ nào còn thừa cái này hay ship về được thì giúp E cái ợ?
http://item.taobao.com/item.htm?id=3237224598
Chiều theo ý cụ Cải, nhà cháu mới nhặt được cái này :D

Mà cụ Coxedaumalai đã gửi hồ sơ cho các chức sắc trong HTX duyệt chưa nhể ;;)

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Cụ dại rồi! Bao nhiêu xe tốt dễ sửa dễ kiếm phụ tùng lại không mua lại đâm đầu vào cái em Ma Sấu này, lại còn AT 2.3 nữa chứ! Hỏng cái gì hiểm hiểm về phần máy có mà giời sửa. Đâu như cả Việt Nam có mỗi thằng VMC bắt đầu lắp ráp và bán bản AT này từ 2005 đến mãi cuối 2006 ế xưng ế xỉa mới được có 20-30 xe, giờ giải tán mất rồi. Mấy bữa kiếm đồ em hỏi cái gì cũng bẩu không có :(.
Đành phải tự học lấy cách kiểm tra, chẩn bệnh, kiếm đồ và ...tự sửa. Trước hết là phải học tiếng Hoa để sang Tàu kiếm đồ, rồi thì cầm cờ lê mỏ lết, chui gầm tự mày mò sửa lấy. Không tin cụ cứ dò dẫm lại cái thớt này coi (là thớt thứ 3 hay thứ 4 gì đó về Ma Sấu) phải đến hàng vạn bài viết cãi nhau ỏm tỏi loanh quanh ba cái chuyện hỏng hóc, sửa chữa, phá phách đấy cụ ợ,....mà vẫn chưa hết đâu :((! Cá nhân em đây mấy lần hỏng vặt ra gara sửa thì một là ko có phụ tùng, hai là nếu mình kiếm được phụ tùng rồi thì nó lại đuổi về vì ko có tool để sửa :( Mệt lắm kụ ợ!

E43000

Xe tăng
Chiều theo ý cụ Cải, nhà cháu mới nhặt được cái này :D

Mà cụ Coxedaumalai đã gửi hồ sơ cho các chức sắc trong HTX duyệt chưa nhể ;;)
Mời cụ Trung vô đây để copy code cho chìa mới nhặt được nhá, nhớ alo hỏi trước ;)

Cái này chống chỉ định cho cụ Cò xe :)

trungdt06

Xe buýt
Mời cụ Trung vô đây để copy code cho chìa mới nhặt được nhá, nhớ alo hỏi trước ;)

Cái này chống chỉ định cho cụ Cò xe :)
Hehe, trưa nay lão Đầu bạc bảo em hỏi anh mà chưa kịp a nhố. Để sang tuần em đi gặp cao nhân xem sao :D Thanks anh

vinhbt

Xe buýt
trời, yêu quá, thanks nhà 79 nhé, kể ra có cái bản đồ thì tốt quá, cụ nào rành cho em cái bản đồ. Chứ nhìn địa chỉ như trên thì chệu.
Lão Cải call bác Đường đi :D E trc cũng sang thọ giáo bác này ấy. Nhiệt tình + hàn ngon phết. Nứt dài 20cm mà chạy 2 năm rồi vưỡn ổn :)

Đường đi thì phóng sang qua cầu Vĩnh Tuy rồi vòng lại theo vòng xuyến đi xuống bên trái chân cầu VT. Call bác ấy ra đón là xong. Gần ấy mà :))
Của e trc bác ấy lấy 4 lít. Của lão Cải chắc 3 lít =))

E43000

Xe tăng
Tiện cái thắc mắc của cụ "Cò xe dâu Ma Lai" Em phiền các cụ luôn cái này tí :D: Cụ nào còn thừa cái này hay ship về được thì giúp E cái ợ?
http://item.taobao.com/item.htm?id=3237224598
Hai cụ kết hợp là vừa chuyến taobao rồi đấy :))

Cái khiển của cụ trungdt là dùng cho bộ điều khiển lắp thêm, không dành cho điều khiện zin theo xe đâu.

Đường đi thì phóng sang qua cầu Vĩnh Tuy rồi vòng lại theo vòng xuyến đi xuống bên trái chân cầu VT. Call bác ấy ra đón là xong. Gần ấy mà :))
Của e trc bác ấy lấy 4 lít. Của lão Cải chắc 3 lít =))
Đúng là bền quá nên éo chịu cập nhựt địa chỉ gì cạ... chim chuột đê :D

Chỉnh sửa cuối:

CoXeDauMaLai

Xe hơi
Cụ dại rồi! Bao nhiêu xe tốt dễ sửa dễ kiếm phụ tùng lại không mua lại đâm đầu vào cái em Ma Sấu này, lại còn AT 2.3 nữa chứ! Hỏng cái gì hiểm hiểm về phần máy có mà giời sửa. Đâu như cả Việt Nam có mỗi thằng VMC bắt đầu lắp ráp và bán bản AT này từ 2005 đến mãi cuối 2006 ế xưng ế xỉa mới được có 20-30 xe, giờ giải tán mất rồi. Mấy bữa kiếm đồ em hỏi cái gì cũng bẩu không có :(.
Đành phải tự học lấy cách kiểm tra, chẩn bệnh, kiếm đồ và ...tự sửa. Trước hết là phải học tiếng Hoa để sang Tàu kiếm đồ, rồi thì cầm cờ lê mỏ lết, chui gầm tự mày mò sửa lấy. Không tin cụ cứ dò dẫm lại cái thớt này coi (là thớt thứ 3 hay thứ 4 gì đó về Ma Sấu) phải đến hàng vạn bài viết cãi nhau ỏm tỏi loanh quanh ba cái chuyện hỏng hóc, sửa chữa, phá phách đấy cụ ợ,....mà vẫn chưa hết đâu :((! Cá nhân em đây mấy lần hỏng vặt ra gara sửa thì một là ko có phụ tùng, hai là nếu mình kiếm được phụ tùng rồi thì nó lại đuổi về vì ko có tool để sửa :( Mệt lắm kụ ợ!
Cụ giết em đi. Máu em vừa lên não đươc tí thì cụ lại đánh tụt nó xuống. Híc. Hi vọng là cụ trêu em thoai :))

CoXeDauMaLai

Xe hơi
Trong này toàn cao nhân nói chuyện cao siêu. Các cụ nói chậm lại cho em hiểu tí. Thế muôn làm chìa khóa thì bắt đầu từ đầu làm thế nào và gặp ai ợ. Tks các cụ.

Lethinh79_tn

Xe buýt
Trong này toàn cao nhân nói chuyện cao siêu. Các cụ nói chậm lại cho em hiểu tí. Thế muôn làm chìa khóa thì bắt đầu từ đầu làm thế nào và gặp ai ợ. Tks các cụ.
Cụ cứ thong thả mở lại thừ #1 đến trang này rồi sẽ rõ cụ ợ! E hóng mãi cũng vẫn còn ngu ngơ đây này! :D Các cụ ấy đang xem thái độ đấy! :))

E43000

Xe tăng
Úi, cụ đừng lo. Trong này giờ toàn các ông 2 chân to + 1 chân bé, chỉ có cụ với em là 2 chân bé + 1 chân to =))

vinhbt

Xe buýt
Hai cụ kết hợp là vừa chuyến taobao rồi đấy :))

Cái khiển của cụ trungdt là dùng cho bộ điều khiển lắp thêm, không dành cho điều khiện zin theo xe đâu.

=)) Vâng. Hóa ra cụ Đường đổi địa chỉ rồi. Hề hè. CHim chuột thì e lúc nào cũng sẵn sàng b-)
Đúng là bền quá nên éo chịu cập nhựt địa chỉ gì cạ... chim chuột đê :D

CoXeDauMaLai

Xe hơi
Mà em hỏi các cụ tí. Có phải là Mazda dùng chung phụ tùng với Ford đúng không các cụ, chứ không thì hỏng mà không có phụ tùng thì có mà chết à.

CoXeDauMaLai

Xe hơi
Úi, cụ đừng lo. Trong này giờ toàn các ông 2 chân to + 1 chân bé, chỉ có cụ với em là 2 chân bé + 1 chân to =))
Thế túm lại là chìa khóa thì phải bắt đầu thế nào ợ.

CoXeDauMaLai

Xe hơi
Mà thế này cho nhanh ạ. Em lính mới, em kính mời các cụ bô lão 1 buổi op ep gọi là ra mắt tí ạ. Em túm các cụ hỏi đến *** thì thôi ạ. Các cụ có lịch op định kỳ không ạ. Em tham gia vơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng