Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

vinhbt

Xe buýt
Kinh dị :-ss
@lethinh: Cụ hết bựn sớm nhá :x Sắp nắng to rồi mà lốc kêu to ngại quá cơ :))

Moe

Xe hơi
em truyền lại khẩu dụ cho nhà Moe này, lần sau mà gặp trường hợp vậy thì cứ kiếm quả búa kha khá một chút rồi nện cật lực vào cho em, lúc giơ búa cứ nghĩ trong đầu cái slogan của HTX " xe mềnh éo đâu mà phải ngợi " :)):)):)) bảo đảm như ý.
Em nhớ nằm lòng rồi, búa sắt bảo điển của cụ quả thật tuyệt diệu. Em phục nhất chiêu thức chữa cảm biến bằng búa của cụ :D.

@GL Pro: Em cũng làm như cụ nói đấy chứ, thế mà vẫn đếch được. Lúc đó vừa táng mấy cốc bia với nhạc phụ đại nhân nên đầu em bốc hỏa, em điên tiết cố nhét cái tròng vào ra sức vặn, cháy ren mất 3 con ốc, thế mới tài :D.

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
Kinh dị :-ss
@lethinh: Cụ hết bựn sớm nhá :x Sắp nắng to rồi mà lốc kêu to ngại quá cơ :))
Hì! cụ ngại sao bằng E đc, hôm nọ E đi ở đoạn Đinh Tiên Hoàng, thấy xe E kêu mấy chú xxx vẫy vào hỏi kêu cái gì, mấy chú ấy tưởng xe E độ cái gì nên kéo vào định xem! :D Lại còn mượn E cái giấy phép lái xe vì thấy ảnh đẹp cụ ợ!

trungdt06

Xe buýt
Kính thưa các cụ, hôm qua em tí vỡ mật với con vợ 2 nhà em nhờ các cụ vào tư vấn giúp em xem nó bị bệnh gì. Tình hình dư này, hôm qua em đi từ Quảng Ninh lên Vịt Trì rồi từ Vịt Trì về Hà Nội, lúc về gần tới Nội Bài thì em đang cưỡi vợ em với vận tốc 60 cây chuối thì đột ngột chết máy, e nó tự động cắt côn điện đóm trên xe vưỡn chạy bình thường, đồng hồ nhiệt ở mức trung bình, xăng vưỡn còn hơn 1 vạch. E mới tạt vào lề đường rút chìa khóa, xuống mở nắp capo kiểm tra xem thế nào, thấy không có hiện tượng gì lạ em đóng lại lên xe cắm chìa đề phát nổ luôn rồi lại bon về đến nhà. Tình hình vợ em nó bị sao hở các cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

mazda6622

Xe tải
cụ lethinh đi hà lội về chưa thế? lốc lát điều hòa vẫn chưa sửa được ah? :>sửa nhanh về truyền cho em ít kinh nghiệm nhóe!

Lethinh79_tn

Xe buýt
cụ lethinh đi hà lội về chưa thế? lốc lát điều hòa vẫn chưa sửa được ah? :>sửa nhanh về truyền cho em ít kinh nghiệm nhóe!
Cháu về rồi nhưng hôm rồi ko đèo vợ 2 đi. Lốc nó chưa về, chắc phải tuần nữa cụ ợ!
Mà của cụ vưỡn chạy được vài vạn nữa, nếu Cụ máu cho nó êm như ru luôn thì cụ làm mới đi rồi cho cháu cái lốc của cụ cũng đc ợ? Cụ nhá!

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
Kính thưa các cụ, hôm qua em tí vỡ mật với con vợ 2 nhà em nhờ các cụ vào tư vấn giúp em xem nó bị bệnh gì. Tình hình dư này, hôm qua em đi từ Quảng Ninh lên Vịt Trì rồi từ Vịt Trì về Hà Nội, lúc về gần tới Nội Bài thì em đang cưỡi vợ em với vận tốc 60 cây chuối thì đột ngột chết máy, e nó tự động cắt côn điện đóm trên xe vưỡn chạy bình thường, đồng hồ nhiệt ở mức trung bình, xăng vưỡn còn hơn 1 vạch. E mới tạt vào lề đường rút chìa khóa, xuống mở nắp capo kiểm tra xem thế nào, thấy không có hiện tượng gì lạ em đóng lại lên xe cắm chìa đề phát nổ luôn rồi lại bon về đến nhà. Tình hình vợ em nó bị sao hở các cụ ?
Thứ nhất là tại bugi, thứ nhì là tại cái gì bên trong, thứ 3 tại lốp dự phòng... Cụ check lốp dự phòng chưa? :D

trungdt06

Xe buýt
Thứ nhất là tại bugi, thứ nhì là tại cái gì bên trong, thứ 3 tại lốp dự phòng... Cụ check lốp dự phòng chưa? :D
Hị hị, lốp dự phòng của em căng đét :)) E đang nghi vụ lọc xăng của em cần phải thay rồi :D vì máy lịm dần và ngỏm ở tốc độ 60 cây chuối, theo tác giả của bài này:
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2012/02/nguyen-nhan-oto-dang-chay-bong-nhien-chet-may/ thì thay cái lọc xăng giờ bao nhiêu xèng cụ nhể :D

mazda6622

Xe tải
cụ đặt rùi cơ mờ? lốc mới của cụ về lắp thử vào xe em cũng được $-)
@trungdt: cảm thông vs cụ, xe chết máy đột ngột có thể những nguyên nhân sau:
1. Do dây điện chạm mass, hoặc mất dây mát nói chung là xem lại HT điện cho em nó
2. Do cháy cái cầu chì nào đó
3. Có thể ắc quy của cụ lâu ngày sắp cho em nó về hưu được rùi
4. Hoặc cụ thử kiểm tra xem mấy cái củ diamo còn hoạt động không
5. Xe cụ mắc bịnh thế đi vẫn được nhưng em nghĩ cần cho em nó vào gara thoai

trungdt06

Xe buýt
1. Do dây điện chạm mass, hoặc mất dây mát nói chung là xem lại HT điện cho em nó
E cũng chịu mấy món này, e vừa call cho kỹ sư trưởng roài. Cụ ấy bảo cứ đi một thời gian xem có bị không rồi đi kiểm tra :D e thấy đang đi mà ngỏm máy thì cũng hơi bị nguy hiểm ạ :(

wasabi

Xe tăng
bẩm thầy, thầy chém ác quá, gió giật trên cấp 12, phải chém như nhà lethinh79 ý, kiểm tra lốp sơcua nghe còn được :)):)):)) mấy cái cụ liệt kê nếu dính phải thì xe nằm im ko thể đề nổ máy mà chạy về đến nhà nữa đâu.
@trungdt06: xe cụ em chưa ngó sao biết nó bị gì mà chém được, xe mầu gì em còn chưa tỏ nữa là:ar! cứ chạy tiếp, bao giờ bị tiếp thì lại kiểm tra lốp sơ cua :)):)):)). fun tý thôi, lúc nào rỗi qua sân HTX em kiểm tra xem sao. Lọc xăng thì chưa đến mức đó, khả năng lớn là dây cao áp có cái sắp tèo, hoặc lỏng giắc gì đó phần điện. tóm lại còn phải xem xe cụ đã chạy đủ 20v chưa đã rồi hãy tính

trungdt06

Xe buýt
bẩm thầy, thầy chém ác quá, gió giật trên cấp 12, phải chém như nhà lethinh79 ý, kiểm tra lốp sơcua nghe còn được :)):)):)) mấy cái cụ liệt kê nếu dính phải thì xe nằm im ko thể đề nổ máy mà chạy về đến nhà nữa đâu.
@trungdt06: xe cụ em chưa ngó sao biết nó bị gì mà chém được, xe mầu gì em còn chưa tỏ nữa là:ar! cứ chạy tiếp, bao giờ bị tiếp thì lại kiểm tra lốp sơ cua :)):)):)). fun tý thôi, lúc nào rỗi qua sân HTX em kiểm tra xem sao. Lọc xăng thì chưa đến mức đó, khả năng lớn là dây cao áp có cái sắp tèo, hoặc lỏng giắc gì đó phần điện. tóm lại còn phải xem xe cụ đã chạy đủ 20v chưa đã rồi hãy tính
Hôm nọ, giữa trưa nắng chang chang cụ chả ngó xe em rồi còn giè :))
Vâng để mai em a nhố cụ, nhờ cụ khám xét kỹ xem sao #:-s

mazda6622

Xe tải
dạ em chém gió tý, trời oi bức quá cụ ạ :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net

20K6644

Xe buýt
Hị hị, lốp dự phòng của em căng đét :)) E đang nghi vụ lọc xăng của em cần phải thay rồi :D vì máy lịm dần và ngỏm ở tốc độ 60 cây chuối, theo tác giả của bài này:
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2012/02/nguyen-nhan-oto-dang-chay-bong-nhien-chet-may/ thì thay cái lọc xăng giờ bao nhiêu xèng cụ nhể :D
Lọc xăng hình như là liền với bơm xăng để thùng cụ ạ. Trước em hỏi ở VMC là khoảng 300 Obama

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em xin đại diện cụ Wasabi (đang mắc mưa ướt như chuột cầm hơi với 2 đĩa phở xào và đôi bánh mì trứng pate thêm bơ :)) ) nhắn các cụ là lọc xăng và bơm xăng có thể tách ra được. Tuy nhiên có thay được hay không còn tuỳ ... khả năng cúng ợ :))

phuongnf

Xe hơi
các cụ cho em hỏi cách chỉnh đường cut off, khoảng cách ánh sáng (cost) tính từ đèn xe (nơi phát ra ánh sag) đến đường cut off (điểm sáng cuối cùng trêbn mặt đường) bao nhiêu là chuẩn. làm sao chỉnh được đường cut off lên cao hoặc ra xa. em có hỏi qua cụ đầu bạc nhưng vẫn chưa rõ lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng