Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

FOCUS-1

Xe tăng
Nhìn mấy bức ảnh thác nước của cụ Đau mồm em cứ thấy thiếu thiếu cái gì, ngồi nghĩ mãi mới ra, thiếu........Ngọc Quyên hề hề :))

laze_a1

Xe tăng
Nhìn mấy bức ảnh thác nước của cụ Đau mồm em cứ thấy thiếu thiếu cái gì, ngồi nghĩ mãi mới ra, thiếu........Ngọc Quyên hề hề :))
Chỉ có thế là nhanh, toàn xem những ấn phẩm nhạy cảm.
Dạo này tay nghề ốc vít lên gớm quá, đã thế lại còn khởi động dự án chạy đua vũ trang nữa chứ, ghê thật, pháp sư bắt đầu nóng **** rồi đới he he

Lethinh79_tn

Xe buýt
Em xem mấy cái ảnh của Ngọc Quyên thì lại chẳng nhớ ra là phía sau có cảnh gì nữa, cụ nói E mới nhớ là có cái thác nước! :P

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Nhà cháu đang định thanh lý cái cục sub lấy xiền đổ xăng, thế mà không biết để gạ cụ Focus, hôm nào cho nhà cháu mượn xe nghe sub MBQ oáng bùm bùm cái nhá :P mời diệu cụ chưa được vì ly đầy mất rồi, lại khất vậy.
Có dự án + 3HP dành cho những lão nào chán nguyên bản đây, ai đăng ký không? :))

@ laser: lão pháp sư nóng ít liệu có ảnh hưởng đến công tác trùng tu không, nhà cháu nghi ngờ là có lắm, cụ xem tìn hình tìm thầy cúng dần đi laf vừa :))

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
Kíu E với:
Bẩm các cụ, tình hình là dư này, hôm qua theo cụ Focus, E cũng đú đởn lắp quả SUB:
Lanh tanh bành ra đây ợ:

Hàng của em:

Cả sơ đồ dây của cụ Focus cho E đây ợ:

Đo đạc cẩn thận:

Thế dưng mà sau khi lắp lại, mọi thứ ngon lành trừ một thứ quan trọng nhất là quả ổ CD của E báo "No disk" trong khi trong ổ của E đang nhét 5 cái đĩa mới đau chứ. Không làm cách nào để cho đĩa ra hay nhét thêm vào đc. Dư này ợ:

Các cụ pro xa gần kíu e với ợ!!!

trungdt06

Xe buýt
Có mà ngải cứu ạ, ai bảo cụ đua vũ trang với nhà phò cụt :)) cụ restore lại nguyên bản khi chưa đục đẽo xem có đc không :D

silverhair117

Xe tăng
Kíu E với: .................Các cụ pro xa gần kíu e với ợ!!!
Cứ bềnh tễnh kụ ợ! NO DISC thì đã có gì là ghê gớm. Càng có cớ độ AUX. Trước em còn nghịch vào cái mớ STEELMATE hàng trăm sợi dây, làm mất điều khiển toàn bộ xe cơ ạ, đành phải lần mò lại từ đầu kụ ợ :D. Nếu không cầm vào mỏ hàn làm gì vào Main hay các chân pinout phía sau AHU thì có chăng chỉ là lỗi mô ve tiếp điểm của khay CD thôi cụ ợ. Mà lành nhất cụ cứ alo cho giáo sư Mr. Bean như cụ Độc Dược bẩu 0912103486 / 0906544444
Nhìn kụ tháo banh ruột ra thế kia lại kèm cả đồng hồ đa năng là em biết kụ cũng khỏe nghịch roài.

wasabi

Xe tăng
em mới nghe giang hồ đồn thổi, nhà gái làng đang định thanh lý cặp Mit 225/45/R17 cùng cặp bóng D2S, nếu đúng cho nhà cháu đặt gạch nhé, các cụ khác sê ra một bên, em thầu rồi đới. Thanh lý xong lấy tiền nhờ thầy cúng làm cho cái lễ giải hạn, sau đó ăn ở tích đức thật nhiều vào, xem trong kho còn cái gì dùng được mang thanh lý cho anh em :)):)):)) có như vậy cô mới thương.

Em hỏi nhỏ chút, cái ngọc quyên với thác nước là thế nào đấy ah, em ở xa trung tâm văn hóa, có mỗi báo nhân dân để đọc nên chẳng hiểu gì cả, cụ nào khai sáng cho cháu cái, nếu cần đi nhẹ nói khẽ thì pm in box, ko thì mail cũng được :))

E43000

Xe tăng
em mới nghe giang hồ đồn thổi, nhà gái làng đang định thanh lý cặp Mit 225/45/R17 cùng cặp bóng D2S, nếu đúng cho nhà cháu đặt gạch nhé, các cụ khác sê ra một bên, em thầu rồi đới. Thanh lý xong lấy tiền nhờ thầy cúng làm cho cái lễ giải hạn, sau đó ăn ở tích đức thật nhiều vào, xem trong kho còn cái gì dùng được mang thanh lý cho anh em :)):)):)) có như vậy cô mới thương.
Muộn roài cụ Wa nhá :)) .

Đang tìm kiếm:
Thiếu 2 quả nốp 17" nữa là thành chân rài ;))
Thiếu đôi balast nữa là hoàn thiện đôi bi :)

Em hỏi nhỏ chút, cái ngọc quyên với thác nước là thế nào đấy ah, em ở xa trung tâm văn hóa, có mỗi báo nhân dân để đọc nên chẳng hiểu gì cả, cụ nào khai sáng cho cháu cái, nếu cần đi nhẹ nói khẽ thì pm in box, ko thì mail cũng được :))
LINK <===Tưởng là chui gầm man hóa ra vưỡn còn lãng mạn nhắm ý... và còn thích lên đời là lộn gầm man nữa =))

Lethinh79_tn

Xe buýt
@All: Cái lốc điều hoà của E nó cêu coá! E ra gara nó bảo cứ để thế đi khi nào hết mát thì mới thay lốc, chỉ hơi khó chịu cái lỗ nhĩ tí thôi nhưng E thấy quá khó chịu roài! Bẩm các cụ cho xin cao kiến cho vụ này của E với ợ (ship lốc, chế lốc, sửa chữa....)

silverhair117

Xe tăng
Dưới HN có nhiều nhà chuyên làm về điện lạnh ô tô: Trần Quang, Nguyên, ...., GLPro, Wasabi,...
Bữa nào lốc nén nó kêu quá ko chịu được thì cụ phi xuống đây, kêu mấy nhà đó ra tay một buổi là OK thoai. Còn theo hiểu biết hạn hẹp của em có thể tiếng kêu là do ly hợp lốc lạnh hoặc vòng bi puly. Mấy thứ đó mà rã ra được thì xử lý ko khó.

wasabi

Xe tăng
lốc nó đã kêu đến mức vậy rồi thì chạy ko được bao lâu nữa là nó tèo thôi, giai đoạn cuối roài. Phương án sửa thì bó tay, cả cái HN ko đào đâu ra chỗ sửa, chẳng thằng thợ nào nó chịu sửa, hỏng thì thay mới lốc cho nhanh, lấy tiền công với tiền chênh lệch cho nhàn. sửa được nhưng ko có phụ tùng, có phụ tùng thì sửa mất công, và tốn kém. Cuối cùng cũng phải thay mới. Ở chợ giời phố Trần cao vân có nhà chuyên điều hoà, cách đây mấy tháng em hỏi lốc M6 loại tốt 6 củ, loại thường lởm > 4 củ tý, chẳng nhớ chính xác. thay lốc sẽ phải thay kèm pin lọc ga, van tiết lưu, vệ sinh giàn nóng, lạnh và đường ống dẫn. Nói chung là tốn một khoản kha khá đấy, liệu mà nhịn ăn sáng. phụ tùng xe hơi thì quả lốc lạnh là một trong những món tốn thóc nhất, giá này còn mềm đấy chứ mấy ông khác áh, tuyền 15-20 củ đổ lên, vãi mứt

@E43: thank you, còn cái gì hay hay ko gửi pm nhé, món này em khoái thực hành hơn lý thuyết :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Đau mồm để anh "mượn" cặp 4300k nhá :P
Nhờ các cụ thấy ở dâu thanh lý quả mic pilot sport17 thì oánh dấu hộ nhà cháu cái, xin chân thành cảm ơn và hậu tạ :))
Em nghe bẩu lốc dh m6 18 củ trong vmc đấy, thêm mấy cái lặt vạt và công thành 28 củ, cụ lethinh chịu khó chạy đi, khi nào thay lốc cho nhà cháu mượn cái lốc hỏng nghiên cứu cái ná

Chỉnh sửa cuối:

Moe

Xe hơi
LINK <===Tưởng là chui gầm man hóa ra vưỡn còn lãng mạn nhắm ý... và còn thích lên đời là lộn gầm man nữa =))
Hô hô, thanks cụ E43K, hôm nay em mới hiểu Ngọc Quyên là cái gì. Mấy bố ở trên nói chuyện trừu tượng quá, thắc mắc từ tuần trước.
Em vừa cho đội dự án xem cái link, tất cả nhao nhao đòi cuối tuần đi ĐS team building :D.

wasabi

Xe tăng
nhà Moe pm cho em xin cái alo với, khi nào dẫn đội dự án đi thỉnh kinh dưới đó rủ em đi với, em hiền lành rễ tính lắm, rủ cái đi ngay :)):)):)) nhà em cũng gần chỗ cụ, tiện lắm, em có số alo nhà trungdt06 rồi, lúc nào rỗi mấy ae hàng xóm làm tý chích choác cho khí thế, dạo này còn ngồi bách hợp ko, em vẫn ngồi đều.

mệ, cái link nhà E43 sờ sờ ra đó, lại nghe ông Moe tung hứng thèm quá mà éo dám vào xem, cơ quan làm việc nên cũng ngại

Chỉnh sửa cuối:

E43000

Xe tăng
mệ, cái link nhà E43 sờ sờ, lại nghe ông Moe tung hứng thèm quá mà éo dám vào xem, cơ quan làm việc nên cũng ngại
Ơ cái cụ này, em nó bảo vệ môi trường lành mạnh thía mà cụ cứ suy diễn...

===> Mô hình cần được nhân rộng tại CQ :))

Lethinh79_tn

Xe buýt
Nghe các cụ phán giá mà cháu đang vã hết mồ hôi ở hột roài! Hôm qua hỏi tụi gara ở TN nó bẩu cháu thay lốc chúng nó mua hàng trôi nổi là 8củ chưa tính các loại phụ kiện đi kèm. Theo tiêu chí: TỐT - BỀN - ĐẸP và NGON - BỔ - RẺ, mong các cụ chỉ giáo thêm (Mà chắc chắn là bị lốc chứ ko phải buly hay li hợp đâu ợ).
@Cụ Bi: Cái quả lốc M6 hịn 6củ ở đâu thế cụ?
@Cụ GL: Biếu không cụ cái lốc hỏng nếu cháu thay đc lốc hội tụ đủ các tiêu chí trên ợ, nếu ko cháu đành nhịn mát hết mùa hè này roài! :(

Trạng thái
Thớt đang đóng