HTX Mazda6 - Hồi II

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Ơ, thế lão bảo nhà phưn ngâm dầu đó trả cháu cái dây thít hôm trước mượn để treo kim nhiệt lên giữa đi, cháu về còn dự phòng lần tới mượn lại.

Ơ nữa là hôm qua chạy làn xe đạp mà cũng quất lên 100 cơ à? Kin kin đây!
Yên tâm, chiều đi giời market đi, e mua cho cả bó lạt về dùng nhá.
Oh, dưng mà xe lái chuẩn ghê, chạy 100 mà vưỡn chụp được ảnh để show hàng :D
Có nhà cười hố hố:)) cơ mà càng di tít càng mát thì thay làm j hả cu Vinh ^^ xe chất thế còn j ^^
Còn cái "van tháo xe" đấy, cu có muốn bốc ko, a thanh lý cho. Độ cái đấy, xe tăng thêm mấy mã đấy kekekkekekek
@dadieu: thía thì chỉ còn cái vỏ thôi, hệ thống van bên trong được cất đi cho mới rồi nhá :D

Chỉnh sửa cuối:

quandua

Xe buýt
Đúng như nhà dùa nói: cupen phanh. cái này phải thay khẩn trương, nó mà tụt dầu thì rất nguy hiểm vì mất phanh và mất cả côn, muốn dừng lại chỉ còn cách đạp cửa nhảy ra thôi. :))
Gớm, có kinh nghiệm nhảy ở đường 5 có khác, không thay ngay cũng không quá nguy hiểm, cùng lắm thì lựa lái đúng cách để túi khí nó nổ thì chỉ bị choáng tý ty, còn không thì chỉ thay quây trước, két nước... mấy hạng mục nhỏ nhỏ thôi.

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Gớm, có kinh nghiệm nhảy ở đường 5 có khác, không thay ngay cũng không quá nguy hiểm, cùng lắm thì lựa lái đúng cách để túi khí nó nổ thì chỉ bị choáng tý ty, còn không thì chỉ thay quây trước, két nước... mấy hạng mục nhỏ nhỏ thôi.
Kinh, động viên nhau ghê thế. Dưng mà e biết có thằng đi mất cái cupen phanh sau mà cả tháng nay chưa thèm làm rồi nhá :-"

mazda6622

Xe tải
chuyện về cái van hằng nhiệt, máy nguội chạy một lúc lâu kim nhiệt mới lên trên C một tẹo, tối chạy ra náng hòa nạc quất đều thì kim đồng hồ nhiệt tụt xuống mắt cá chân ( C ) dừng xe nổ máy thì kim nhiệt lên giữa. Chạy về trong phố thì vẫn ngon, kim nhiệt vẫn ở giữa. Tóm lại là yếu ko dám ra gió, cứ thò mẹt ra cao tốc với quốc lộ là tụt. Sau 2 tuần ko dám thò mẹt ra quốc lộ :)) thì hàng về, hàng hịn fomoco luôn

và lên khuôn hình

Và cuối cùng là kết quả

8h tối ngày hôm qua tại náng hòa nạc, ko làm thế nào cho cái kim nhiệt nó tụt xuống C như trước được nữa :)) Sự vụ cuối cùng của năm đã giải quyết nhanh gọn chính xác, yên tâm về quê xum họp cùng gia đình, yên tâm bật AC :)):)):)) Giờ nhìn cái mẹt thân chủ của nó mới rạng rỡ được tý, ko phải đi buôn fưn như mấy bữa trước. Thôi thế là mừng rồi, coi như lời chúc tết sớm
Cụ cho em hỏi ngu tý: em tưởng kim chỉ càng gần C càng tốt chứ cụ? Xe em đi cao tốc trời rét thế này ddi hơn 80km mà nó vưỡn tụt hết về C.
À em phát hiện ra xe của sư huynh mới quay công tơ mét nhé,điêu quá!

wasabi

Xe tăng
Đúng như nhà dùa nói: cupen phanh. cái này phải thay khẩn trương, nó mà tụt dầu thì rất nguy hiểm vì mất phanh và mất cả côn, muốn dừng lại chỉ còn cách đạp cửa nhảy ra thôi. :))
Cái này chưa ăn thua, nguy hiểm bội phần là thành phần chỉ ship có 2 cái chân máy trong khi cả bộ có 3 chiếc, đặt máy phát mà éo đặt tiết chế, tư cách đạo đức xuống dốc trầm trọng :)):)):)) ra tết làm bản tự kiểm điểm lấy nhận xét của địa phương, đóng dấu đàng hoàng nhé. Nếu làm trước tết thì ra lòng lợn tiết canh gọi các bô lão đến ký đóng dấu coi như xong :)). Mệ, bựa kinh

Vụ cupen phanh đó thay thì đương nhiên rồi, nhưng trước khi thay cần kiểm tra piton xem nó rỗ ntn, rỗ phần nào trên piton, có còn dùng được hay không đã. Nó rỗ như tổ ong thì thay vào cũng vứt đi.

wasabi

Xe tăng
Cụ cho em hỏi ngu tý: em tưởng kim chỉ càng gần C càng tốt chứ cụ? Xe em đi cao tốc trời rét thế này ddi hơn 80km mà nó vưỡn tụt hết về C.
À em phát hiện ra xe của sư huynh mới quay công tơ mét nhé,điêu quá!
Má ơi, giờ mới lợn lòi ra lắm ông bị tụt thế hả giời, câu trả lời nằm ở mấy bài viết trước, tìm đọc sẽ rõ. Hê hê số km đó ko phải xe cháu, xe cháu nhìu hơn, con mụ ruồi trâu giờ thêm mấy bạn đồng hành rồi đấy :))

DANG NGOC VINH

Xe buýt
@6622: công chuẩn cưng nhé, dưới này còn mấy con đi ít hơn thế nữa cơ :D. Có cần day lạt buộc kim lên cho đẹp như hình thì bẩu, tớ đang chẻ lạt gói bánh còn dư ít đây kekkekekekek

@Wa: xưa "dồi" DIỄM ƠI :D, van mới Fomoco rồi nhá nhá :D

20K6644

Xe buýt
Má ơi, giờ mới lợn lòi ra lắm ông bị tụt thế hả giời, câu trả lời nằm ở mấy bài viết trước, tìm đọc sẽ rõ. Hê hê số km đó ko phải xe cháu, xe cháu nhìu hơn, con mụ ruồi trâu giờ thêm mấy bạn đồng hành rồi đấy :))
Thêm nhà cháu nữa nhé, toàn bị vậy, như sáng nay đi suốt mà chỉ trên C một chút. Nhà thầy trích lại đi, khai sáng cho em phát.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Thêm nhà cháu nữa nhé, toàn bị vậy, như sáng nay đi suốt mà chỉ trên C một chút. Nhà thầy trích lại đi, khai sáng cho em phát.
Em thấy có nhà bao nhiêu đồ mới mà cứ im ỉm chơi mảnh ko khoe hàng, xấu tính lắm nhá.

vua_oto_vietnam

[Tịch thu bằng lái]
Đi e này thì ko muốn di con nào nua

duna3

Xe điện
Cái chân ga: kính các cụ, em vưỡn biết cái chân ga nhà ta nó nặng, nhưng em vẫn thích làm cho nó nhẹ hơn tẹo. Không biết cụ nào đã làm món này chưa cho cháu ít kinh nghiệm với ạ. Many thanks

Mazda còi

Xe tải
Cái chân ga: kính các cụ, em vưỡn biết cái chân ga nhà ta nó nặng, nhưng em vẫn thích làm cho nó nhẹ hơn tẹo. Không biết cụ nào đã làm món này chưa cho cháu ít kinh nghiệm với ạ. Many thanks
Xe nhà cháu M3 thì lại quá nhẹ và bốc, Cụ Wasabi cũng đi thử cũng biết ! Cháu chỉ muốn nó nặng thêm tý cho đỡ ghê mà chẳng được vì chân ga điện :((

Tiện thể hỏi các cụ luôn là cái đèn cos xe cháu nó tối quá , chạy bóng H11 (chuyên lắp đèn gầm xe LD nhà mình) giờ muốn nó sáng lên chút thì thay bóng tăng sáng hay chuyển qua HID luôn thể ? HID thì nhà cháu ghê cái vụ sáng trắng lắm 5000K-6000K, chỉ khoái màu nó vàng chút như bóng Halogen 3400K để đi trời mưa đỡ lóa . Hôm trước ngắm đôi đèn hịn của cụ Vinh 4200K mà vưỡn thấy nó trắng quá , nếu xài bóng 4200K có khi phải xài thêm đôi đèn gầm 2700K cho nó đỡ trắng :D

Chỉnh sửa cuối:

duna3

Xe điện
Hôm trước nhà cháu không nghe các cụ xui dại, đi làm cái pô, giờ báo cáo lại để các cụ khỏi tiếp tục nghịch dại.
Xe cháu nguyên bản là như này, tự nhiên đi tháo ra

Cần phải động não để lựa chọn: Canon Megan Racing

Hay Magnaflow đây:

Thôi, chơi đồ Mẽo cho nó oách - megan racing. May mà chính tay bác Sơn béo thi công

Và gò hàn rất cẩn thận

Vì ngay đấy có nguyên 1 ban bệ giám sát do cháu mời về. Thành phần ban đầy đủ từ ATK, Thủ đô, đến tận khúc ruột Miền Trung chạy ra. Sau vụ này đã phải mời các lão này cũng kha khá đó

Sau khoảng 6-7 tiếng thi công thì đã được kết quả hơn mong đợi :))

Tiếng pô trầm ấm, phấn khích, xe chạy khỏe hơn khoảng 10 con ngựa béo :))

Chỉnh sửa cuối:

quandua

Xe buýt
Chết chết, nhiều như quân Nguyên thế này thì ngại quá. Mụ Đẩu ơi xem tháo của nhà cháu có dễ không giúp nhà cháu cái cho bằng chị bằng em ( cháu dự còn khối nhà ngại ứ dám khoe tự tin như ngày trước nữa là xe chạy cao tốc là tự điều hòa thân nhiệt cho kim nhiệt đỡ phải hoạt động... ).

Còn nhà Già Làng kia thì chơi bửn có tiếng rồi,...

quandua

Xe buýt
Mà có cái van này vô thì chuyện xăng cộ cũng ngon hơn nhiều đấy nhá, chi tiết công năng của van hằng nhiệt này các lão chịu khó ăn vạ mụ Đẩu hắn sẽ HTXwikipedia thêm, còn nếu không chịu khó nịnh nhà Ruồi Trâu nó HTXLeak ra đây.

20K6644

Xe buýt
Mời các cụ chém
Đầu: lúc em nó vừa được lắp xong

Còn đây là lúc em nó tắm nắng

Vòng 3 của cô Kim (bẩn quá mà chưa rửa được)

Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Thôi xong, pô lại tụt vào trong rồi, ko đẩy nó ra rồi lại đi ship cái cản sau mới như em đấy anh ơi :))