[Funland] HS tự tử, đình chỉ hiệu trưởng rồi

Sungtazin

Xe tăng
em ngày xưa 9 năm hết cấp 2 vẫn học sinh giỏi. vào lớp 10 thì đam mê game mà trốn học, nghịch gợm đến hết nửa kì 1 lớp 11 đây cụ. nhưng kì 2 và lớp 12 thì lại ngoan như cho cún luôn vì chán chơi game rồi, lại học. bây giờ vẫn lao động và cống hiến cho xã hội đấy thôi, còn có ích hay không thì em không rõ :)) :))
Vâng, đó là do cụ nhận thức được mà điều chỉnh bản thân, và hẳn là ngôi trường cụ học có những thầy cô tử tế, và môi trường xã hội không tồi.

Sungtazin

Xe tăng
Không ai phủ nhận là cháu học sinh đó không có khuyết điểm nhưng cách làm của nhà trường và giáo viên là rất phản giáo dục, vô lương tâm và có phần nào rất ác đôc!
Vâng, cái này thì chưa thấy ai phủ nhận

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
" cấm túc " nghĩa là gì các cụ nhỉ? E chưa nghe hình thức kỷ luật này bao giờ? Túc là chân hay là gì nhỉ? Cấm chân k được đến lớp?

lamhoaanh

Xe máy
Xem chừng kỳ này còn dài, tiếp tục em lót dép hóng thông tin mới hơn.

fanmu12345

Xe điện
Ngày xưa khi học cấp 3, trong một buổi sinh hoạt, cô giáo nhận xét hạnh kiểm từng bạn, tới 1 bạn gái cô cho bạn hạnh kiểm khá với lý do bạn ý mặc áo quá chật, các bạn trai thì cười sung sướng, bạn nữ thì ôm mặt khóc trình bày do em lớn quá cỡ, em mặc đồng phục số lớn nhất rồi cô. Em ngày trước ngu dại cũng cười theo, giờ có con rồi, nghĩ lại ngày xưa mình thật độc ác.
cho nên, các cụ nhận xét 1 đứa trẻ mặc áo mỏng em nghĩ nên xem xét lại. Là bậc cha chú, nên nhìn bọn trẻ bằng ánh mắt dung hòa hơn, vì thật ra nó như đứa con của mình hoặc như hồi trẻ của mình. Cho dù nó có sai thật đi nữa nhưng chả nhẽ lại đi chấp nó
Con thợ dạy trong trường hợp này là 1 điển hình. Nó muốn ăn thua với HS. HS tự tử rồi nó vẫn post lên mạng rất hả hê.

Có khi chính nó chuyện bé xé ra to vì ác cảm với HS, thêm thằng hiệu trưởng ngu dốt không xác minh rõ ràng nên đẩy sự việc đi quá xa.

HT và chủ nhiệm nên nghỉ việc là vừa

Vuvuvivi

Xe tải
Trường và giáo viên ở đây sai phương pháp giáo dục, và tư cách đạo đức có vấn đề thì rõ rồi. Nhưng không có lửa sao có khói. Một số anh chị đừng thấy phong thanh sự việc, hiện tượng, nghe điều trái ý mà nhảy cồ cồ lên bênh cháu học sinh chằm chặp như thế.
Hỏi cụ định nghĩa giáo dục là cái ccc gì?

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cái này thì chưa thấy ai phủ nhận
Cụ có vẻ giống cô giáo cn trong bài. Máu hơn thua nó ngấm vào nên không thấy cái sai của mình. Được làm thầy/cô , được hs gọi câu cô xưng con nó phải có trách nhiệm và vị thế khác chứ? Sao lại đặt mình thấp hơn cả hs của mình khi coi đó là đối thủ của mình?
Đọc bài fb của gvcn thì thấy đang coi hs đó là đối thủ thi đấu của mình. Cho nên đến lúc chết đến đít vẫn cố cãi " nó sai, tôi đúng ".

Xe Tháo Bánh

Xe container
Vụ này ầm ĩ rồi, có che đậy cũng không được nữa. A ngọng cũng lên tiếng rồi. Hôm nay e có đọc bài nêu tên học sinh toàn trường là xúc phạm. Sẽ có kỷ luật nặng để vừa lòng dư luận :)

Sungtazin

Xe tăng
Nói ngu thế mà không thấy mâu thuẫn à (?)
"Trường và giáo viên ở đây sai phương pháp giáo dục, và tư cách đạo đức có vấn đề thì rõ rồi" có nghĩa là em học sinh không có lỗi hoặc lỗi rất ít

Thế thì cứ việc xử theo cái dòng bôi đậm đó đi
M mới là loại đó, t nói cả hai đều k đúng, chứ k phải là t bênh vực gì cái trường kia

Sungtazin

Xe tăng
Cụ có vẻ giống cô giáo cn trong bài. Máu hơn thua nó ngấm vào nên không thấy cái sai của mình. Được làm thầy/cô , được hs gọi câu cô xưng con nó phải có trách nhiệm và vị thế khác chứ? Sao lại đặt mình thấp hơn cả hs của mình khi coi đó là đối thủ của mình?
Đọc bài fb của gvcn thì thấy đang coi hs đó là đối thủ thi đấu của mình. Cho nên đến lúc chết đến đít vẫn cố cãi " nó sai, tôi đúng ".
Em nói là cái trường đó sai và gv ở đó sai là điều chưa ai phủ nhận

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
M mới là loại đó, t nói cả hai đều k đúng, chứ k phải là t bênh vực gì cái trường kia
Trả lời vào câu hỏi đi đồ ngẫn:
"Trường và giáo viên ở đây sai phương pháp giáo dục, và tư cách đạo đức có vấn đề thì rõ rồi" có nghĩa là em học sinh không có lỗi hoặc lỗi rất ít

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]

Phải tước ngay tư cách giao viên chủ nhiệm đó . Ngay sau khi xẩy ra sự việc còn lên fb để viết lên những lời cay độc nư thế , phải chẳng muốn ép e học sinh đõ phải chết cô ta mới vừa lòng
Con người thật độc ác. Lời nói có thể giết người hơn súng đạn. Có tài dùng chữ mà ko có tâm. Cũng là một dạng tôn giáo cực đoan

Sungtazin

Xe tăng
Trả lời vào câu hỏi đi đồ ngẫn:

T đành bỏ tý thời gian ra để khai sáng cái đầu m vậy: T nhận định và nói cháu kia có lỗi, sai nên cần phải có phương pháp giáo dục đúng và đạo đức nghề nghiệp để làm việc đó. Nhưng cái trường này không có và không làm được việc đó. Hiểu chưa m. Trước khi m nói ai ngu thì phải nghĩ xem mính có như thế không đã. Nhé

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Lớp 10 bi giờ bọn nó khêu gợi nhau rất nhiều luôn cụ mà con bé này còn đi xe pkl đến trường nữa. Trường cấm thì chị gái nó đến làm ầm lên. 16 tuổi không phải nhỏ gì ngây thơ gì. Nó uống cái gì đó xong lúc đấy cũng không cần cấp cứu mà chỉ nằm ở phòng y tế chờ gia đình đến rồi về gd mới đưa lên viện sau, cũng chả làm sao cả. Tại sao sở giáo dục không làm rõ xem nó có thực sự uống cái gì mua ở đâu, liệu nó có dàn cảnh không và đưa lên cho công luận rõ?
Khêu gợi hay pkl thì đâu phải gì ghê gớm cụ? Nó là bản năng thích tự do thích thể hiện của teenager. Tại vì thầy cô tự kìm hãm tự do chính mình, thấp+hèn, nên kìm hãm học trò. Uốn nắn / mentor học trò là nghệ thuật sư phạm của thầy cô giỏi chứ cô thầy ko phải là conan giỏi.

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Đương nhiên là những người lớn rồi. Nhưng cũng cần nhắc đến bọn trẻ để chúng tự sửa mình. Nếu không thì lại giúp chúng thoát chỗ này rổi đẩy chúng sang chỗ tệ hơn.
Thế giữa 1 đứa HS 15 tuổi không tốt đẹp , và các GV không tốt đẹp, thì ai đáng bi lên án hơn ??

Dream 100

Xe trâu
Người OF
T đành bỏ tý thời gian ra để khai sáng cái đầu m vậy: T nhận định và nói cháu kia có lỗi, sai nên cần phải có phương pháp giáo dục đúng và đạo đức nghề nghiệp để làm việc đó. Nhưng cái trường này không có và không làm được việc đó. Hiểu chưa m. Trước khi m nói ai ngu thì phải nghĩ xem mính có như thế không đã. Nhé
Thôi xin 2 cụ hạ nhiệt. Cay cú với nhau mất hay ạ!

fanmu12345

Xe điện
Đương nhiên là những người lớn rồi. Nhưng cũng cần nhắc đến bọn trẻ để chúng tự sửa mình. Nếu không thì lại giúp chúng thoát chỗ này rổi đẩy chúng sang chỗ tệ hơn.
Nhắc đến bọn trẻ bằng cách bêu tên trước trường, cấm túc.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nói ngu như ngẫn
Cháu hs này không đi học "phụ đạo" đóng tiền thì sai cái gì (?)

Rồi đó là nguyên nhân để cả cô giáo chủ nhiệm và hiệu trưởng bêu riếu và bức hiếp hs đó

Cu hiểu chửa cu (?)
Thôi xin 2 cụ hạ nhiệt. Cay cú với nhau mất hay ạ!

Sungtazin

Xe tăng
Tôi có anh bạn khi con học cấp 2 trường tư, khi nghe con diễn tả lỗi của nhà trường và thầy cô, thì ông bạn này nhảy cồ cồ lên bênh con, rồi gặp nhà trường, đơn từ các kiểu. Trường tư thì người ta chiều hết mực thôi. Kết quả là amh bạn ấy đã không biết phải cho con học cấp 3 ở đâu. Vì trường cháu nó thích thì không vào nổi, và trường cháu nó vào được thì cháu nó không thích. Và kết quả cuối cùng là giờ khi các bạn đang học tập lớp 12 ở trường, chuẩn bị bước vào giai đoạn trưởng thành thì anh bạn của tôi đang mầy mò tìm lối ra cho 1 cá nhân tự kỉ, nổi loạn chỉ làm theo ý mình, hàng ngày k đi học nữa...