[Funland] HS tự tử, đình chỉ hiệu trưởng rồi

sthd

Xe lăn
Bộ chỉ đạo xem xét phát biểu tàn nhẫn của mụ gvcn rồi. không đuổi khỏi ngành thì nhiều cháu còn khổ

toimuondie

Xe container
Không liên quan nhưng vụ kiện tụng ở trường QT trong Sài Gòn đợt học phí Covid như nào rồi các cụ nhỉ?

Dân Tổ

Xe container
Các trung tâm dạy thêm này cũng là do mấy cổ cánh lập ra hết đấy ạ. Trước đây thay vì giáo viên với trường tự tổ chức đút túi hết thì giờ mượn cái luật này các thầy cô và trường phải qua trung tâm và được ‘trả lương’. Ngồi rung đùi mà vẫn được chia đều, lột của cả hsinh lẫn thầy cô.
Mà công nhận gv ở bản nghèo chứ gv HN mà nghèo thì lạ. Cái trường Đôgs Đa cấp 2 ngày xưa em học giờ xe ô to gv chạy ầm ầm. Càng trường nổi, tuyển vào khó, chất lượng tốt...thì càng giàu. Một kiểu làm màu để kiếm tiền thôi.
Tất cả các trường cấp 1,2,3 tại Đống Đa mình không phải giáo viên nào cũng dễ dàng mà vào được. Thu nhập của các GV tại Hanoi cũng cao hơn rất nhiều so với ở tỉnh.

Dân Tổ

Xe container
Thực ra em học sinh này cũng nhạy cảm quá! Chứ trước đây thời đi học bọn em bị đứng cột cờ, đứng góc lớp, bị vụt tay bằng thước. Thậm chí bọn em còn bị đá mít, bạt tai... Là chuyện thường. Vẫn cười nhăn nhở chứ chả đứa nào đòi tự tử cả.
Cụ nên thỉnh thoảng tàu ngầm vào các group của bọn trẻ con cụ ạ, để biết được xã hội của các con khác xa thời chúng ta như thế nào. Đừng so sánh với thời chúng ta trước đây. Các con có nhiều cái rất hay, rất sáng tạo và cũng rất tình cảm đấy.

Leanh65

Xe container
học sinh giỏi 9 năm
điểm tb môn lớp 9 là 8.9 điểm là học sinh hư thiếu gd?
Tìm hộ em đứa bé nào hư, thiếu gd học giỏi ntn cái.
Cụ nhìn xem con cháu cụ có gd học đc ntn chưa
Cũng không hẳn thế đâu. Con gái em cả cấp 1 và năm nay lớp 8 năm nào cũng đứng thứ 1 của lớp, tổng kết bq cả năm các môn điểm toàn 8,6-9 mà em phải nhắc ăn mặc suốt. Đồng phục toàn mua của trường hoặc sang cty may nơi trường đặt để mua đúng số. Đi học chỉ cho đi bộ với xe đạp thường. Cháu kể trong lớp đã có đôi yêu nhau thể hiện trong lớp bằng hành động. Son môi với phấn cô chủ nhiệm liên tục nhắc. Đt thì cấm tuyệt đối. Năm ngoái lớp 7 có một bạn gái trong lớp gửi ảnh khỏa thân cho bạn trai lớp trên bị phát tán mạng, bố mẹ phải chuyển trường cho đỡ tai tiếng. Giờ không chủ quan được đâu, năm nay tốt, nhưng thiếu quan tâm là dễ lệch pha ngay.

DrH2012

Xe buýt
Không dám bàn xét sâu về giáo viên đúng hay học sinh đúng, vân vân và mây mây, dưới góc nhìn của bác sỹ nhìn vào tờ giấy ra viện của cháu nó em thấy có 1 số cái sau:
- Không rõ có tự tử hay không ( vì không có bằng chứng dùng thuốc, xét nghiệm độc chất tương ứng hoặc biểu hiện lâm sàng tương ứng với thuốc đã dùng), nên việc cháu nó có tự tử thật hay không, đã uống bnhieu viên thì cần phải xem xét kỹ vì việc "dọa tự tử" và "tự tử thật" sẽ điều trị khác nhau, và xử lý trong tương lai gần khác nhau.
- Em thấy có chẩn đoán : Histeria trong tờ ra viện, đây là bệnh tâm lý rất hay gặp ở tuổi ẩm ương này, nhiều khi chỉ bị quát mắng có thể gây những biểu hiện như bệnh nặng thật. Đây là bệnh tâm lý, dtri kiểu khác.
- Bnhan này có tiền sử hen, có cụ nào nói là uống Salbutamol, cái này cũng có thể. Salbutamol là thuốc giãn cơ trơn phế quản, có tác dụng trong dtri hen. Uống quá liều có thể gây tác dụng phụ: ảnh hưởng nhịp tim, run tay chân,...., liều quá cao cũng có thể chết, nên vẫn là vấn đề đã uống bnhieu viên rồi.
For fun tí cho các cụ hạ hỏa. Em trong ngành Y chuyên ngành Nhi, cũng thỉnh thoảng gặp vài ca " tự tử" kiểu này, có cả thật, có cả giả. Đội mới lớn này tâm lý loằng ngoằng lắm. Ai sai đâu thì phạt đến đấy, các cụ chửi nhau làm gì :D

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Không ai phủ nhận là cháu học sinh đó không có khuyết điểm nhưng cách làm của nhà trường và giáo viên là rất phản giáo dục, vô lương tâm và có phần nào rất ác đôc!
Vâng, cái này thì chưa thấy ai phủ nhận
Nhầm to rồi nhé! Có tôi phủ nhận nhá! Tô khẳng định cháu bé chẳng có lỗi gì đáng bị ứng xử như cách bọn thợ dạy kia đã làm!

waterlilyhn

Xe tải
Đừng nói cháu bé 15t kia hư hỗn lớn lên ko giúp ích đc cho xã hội, chả đâu xa các cụ tự nhìn cách hành xử và câu chữ mình đáp trả nhau trong topic này đi, xem những người trưởng thành có số tuổi x2x3 cháu kia đi, nhìn cho kỹ và tự thấy trình độ nhận thức và văn hoá của mình đến đâu.

LeTai1979

Xe cút kít
Hiệu trưởng, giáo viên sai thì khá rõ ràng rồi. Nhưng với góc nhìn của em thì cháu này thuộc dạng hư hỏng, thiếu giáo dục. Chắc chắn sẽ có một tương lai không tốt đẹp gì, ít nhất về mặt tinh thần của cháu nó.
Với góc nhìn của em Cụ cũng là người đếch ra gì khi đánh giá 1 người như vậy mà chưa từng tiếp xúc.

Hổ Con

Xe tăng
Em hóng tin xử mụ thợ dạy chủ nhiệm.Mụ này mới là nguồn cơn, sau đó xúi a hùm "hiệu chưởng" ....Đọc sờ ta tus của mụ ta thấy ghê ghê, kiểu như 1dangj tâm thần.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi có anh bạn khi con học cấp 2 trường tư, khi nghe con diễn tả lỗi của nhà trường và thầy cô, thì ông bạn này nhảy cồ cồ lên bênh con, rồi gặp nhà trường, đơn từ các kiểu. Trường tư thì người ta chiều hết mực thôi. Kết quả là amh bạn ấy đã không biết phải cho con học cấp 3 ở đâu. Vì trường cháu nó thích thì không vào nổi, và trường cháu nó vào được thì cháu nó không thích. Và kết quả cuối cùng là giờ khi các bạn đang học tập lớp 12 ở trường, chuẩn bị bước vào giai đoạn trưởng thành thì anh bạn của tôi đang mầy mò tìm lối ra cho 1 cá nhân tự kỉ, nổi loạn chỉ làm theo ý mình, hàng ngày k đi học nữa...
Với tự kỷ thì là 1 Bệnh lý rồi còn gì bác.
Chữa đã, trước khi làm gì đó tiếp, tôi hiểu vậy.

Sungtazin

Xe tăng
Với tự kỷ thì là 1 Bệnh lý rồi còn gì bác.
Chữa đã, trước khi làm gì đó tiếp, tôi hiểu vậy.
Vâng, nó là bệnh lý. Và rất tiếc trong trường hợp này không phải bẩm sinh, mà do môi trường sống và cách dạy dỗ của bố mẹ - anh bạn này tâm sự và công nhận điều đó rồi.

ADH

Xe tải
" cấm túc " nghĩa là gì các cụ nhỉ? E chưa nghe hình thức kỷ luật này bao giờ? Túc là chân hay là gì nhỉ? Cấm chân k được đến lớp?
“Cấm túc” là cấm không cho chân ra khỏi phòng/nhà. Món này bên Mẽo hay dùng, hoặc sư sãi cũng hay bị, kiểu “bích diện sám hối”. Trường phạt cấm túc thì chắc là bị nhốt ở phòng nào đó, nghe giáo huấn.

stone_lamp

Xe điện
Các cụ chuyện toàn nghe tin qua mạng, bây h học sinh nó dỗi với nhà trường là uống thuốc ngủ dỏm thì có mà gv nghỉ việc hết

ADH

Xe tải
Các cụ chuyện toàn nghe tin qua mạng, bây h học sinh nó dỗi với nhà trường là uống thuốc ngủ dỏm thì có mà gv nghỉ việc hết
Thế cụ có tin chuẩn xác không? Cháu nó uống thuốc gì, bao nhiêu viên, hậu quả của việc uống thuốc đấy với liều lượng đấy là gì? Cháu nó khi uống có biết hậu quả ấy không?...

Atmosphere

Xe tải
Vâng, đó là do cụ nhận thức được mà điều chỉnh bản thân, và hẳn là ngôi trường cụ học có những thầy cô tử tế, và môi trường xã hội không tồi.
e thời đấy thì có thầy giáo toán cũng ghét, trù dập luôn ấy. nhưng được cái các thầy cô khác thì tốt lắm, biết cũng chỉ là nghịch ngợm tuổi học trò nên mềm mại lắm. đến lúc e học lại thì thầy toán cũng không ý kiến gì nữa. e thấy mặc dù hồi đấy e học ở nông thôn thôi nhưng các thầy cô rất tâm lý, uốn nắn tốt lắm. không biết các thầy cô bây giờ còn giữ được nhiệt huyết như vậy không