[Funland] HS tự tử, đình chỉ hiệu trưởng rồi

sivibi

Xe tăng
Cô giáo chủ nhiệm viết fb rất hả hê. Loại người này thì dạy được ai nhỉ

khonglamnguoitot

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật các cụ và em đây chỉ là đọc giả của câu chuyện thôi nên làm sao có thể tỏ tường sự thật bên trong. Nhưng em dám khẳng định thời nay đạo đức của nhiều giáo viên và học sinh suy đồi lắm rồi!

htoan04

Xe tải
Cụ có lòng tín lớn quá. Em nhớ không lầm thì Nguyễn Đức Nghĩa cũng là hs xuất sắc nhiều năm, niềm tự hào của gđ đấy nhé.
Đọc tý sặc. Lôi cả NĐN ra để minh họa cho trường hợp này nữa. So thế thì em tin VN ko đủ thuốc mà tiêm cho các tử tù tương lai đâu.

Shadow381

Xe điện
Em này có tiền sử bị kiểm điểm trên lớp, cũng không phải loại vừa, chắc đến khi biết bị bêu tên bí quá sinh liều vào phòng vs làm vỉ thuốc hen để gây áp lực với trường hòng xóa bỏ chuyện này chứ cũng chưa chắc đã có ý định tự tử thật.
Còn cô giáo thì đúng thể loại ngộ mạng xh và ngu.
Cụ này nói chuẩn, trường đen đủi vì 2 thể loại này gặp nhau gây họa cho nhà trường.

Sungtazin

Xe tăng
Ông nào đã có con học hết cấp 2 rồi lên cấp 3 rồi tiếp tiếp , thì sẽ không nghĩ 9 năm học sinh giỏi, giờ học lớp 10 chắc chắn cũng sẽ là 1 học trò giỏi (giờ chưa thi học kì 1). Riêng tình tiết cháu nó con gái, mới có kì 1 lớp 10 mà đã áo mỏng, xe máy, ghi âm, ... uống thuốc tự tử để cảnh cáo người lớn, thì chắc chắn là k phải loại có ích cho xã hội khi lớn lên rồi.

bimbim5656

Xe container
Không bình về nội dung câu chuyện, nhưng ngay tại HN, con e cũng học thêm tại trường (tên gọi CLB cuối giờ) và thêm 1 buổi của cô giáo chủ nhiệm nữa. Lương gv 3 cọc 3 đồng, không có thêm đồng nào chắc chẳng sống nổi.
Học thêm là nhu cầu chung của hs VN, n bị ép học thêm lại là chuyện khác. K hiếm cảnh hs k đi học thêm bị trù dập. Nếu gv đủ năng lực thì tự khắc hs xin đi học. Còn nếu hs k đi học thêm gv trên lớp thì hãy xem lại năng lực của mình hay hoàn cảnh của hs. Còn nếu đã giỏi thì nghề nào sống cg ổn.

DayByDay

Xe đạp
Em thì cho là loại người như tay hiệu trưởng và cô chủ nhiệm trong bài nên đi làm bác sỹ thú y hoặc làm thợ mổ trâu bò gì đó...
Em là bác sỹ thú y đây, ra trường năm 2010. Ở quê em cũng thỉnh thoảng tham gia mổ trâu bò lợn. Em thấy em vẫn cao quý hơn 2 loại gv kia.

bimbim5656

Xe container
góc nhìn của cụ thì chắc phải cởi hết ra để cụ nhìn như avatar của cụ thì mới là đẹp.
đánh giá một con người mà cụ không thèm nghe , không thèm suy xét, không thèm uốn lưỡi lần nào thì may cụ chỉ là thèng ofer.

nhà không có nhiều tiền mua nhiều xe, đi xe của gđ , hơn 50cc là bình thường.
áo mỏng là bt. kiếm áo dài vải dày giờ khó hơn lên giời.
ghi âm cô là chuẩn. cô không ăn gian nói dối sao sợ ghi âm. biết ghi âm để tự bảo vệ mình là rất mạnh mẽ
cả trường răm rắp đi học thêm, mình mình tự thấy không cần thiết, dám một mình không đi là quá bản lĩnh
điểm 8,9 đứng đầu lớp chứng tỏ học giỏi
các nhà đạo đức mạng đừng giao giảng nhá. thực tế xh thế đấy.

loại vẫn mong trẻ con ngoan là chỉ biết vâng lời là loại hủ nho, ngu dốt , không dạy trẻ con được nên bắt nạt trẻ con. có quan điểm riêng. có nhận thức. có bản lĩnh , có chính kiến, đấy mới là người giỏi, là tương lai của đất nước, lớn lên mới thành người có ích cho xh
Nghe mấy thằng óp phơ bảo pkl em cứ tg loại trên 150cm3. Hóa ra là trên 50cm3 :))

• Vodka
Reactions: ADH

Mzc

Xe điện
Nghe mấy thằng óp phơ bảo pkl em cứ tg loại trên 150cm3. Hóa ra là trên 50cm3 :))
Toàn loại não trạng có vấn đề, thất nghiệp lên mạng chửi đời thôi chứ hay hớm gì.
Đi xe trên 50cc là khá phổ biến. Áo mỏng thế nào ai đã nhìn? Còn con cô giáo viết như thế trên zalo thì não lợn. 8,9 em chắc chắn k thể là đứa trẻ ngu và hư hỏng.
Gia đình nên tìm trường khác cho con. Còn cơ quan chức năng sẽ làm đến nơi, đến chốn.

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chả hơi đâu đi chứng mình, tôi chỉ ghét bọn đi chửi dạo, bọn đạo đức mạng :))
Nói như ngẫn; nêu ý kiến ngu khi bị vặn lại be be "không cần chứng minh" (?)

Đã dốt thì nên đọc nhiều tìm hiểu nhiều để mà mở mang đầu óc chứ đừng cố cãi cùn nhé hehe

bimbim5656

Xe container
Toàn loại não trạng có vấn đề, thất nghiệp lên mạng chửi đời thôi chứ hay hớm gì.
Đi xe trên 50cc là khá phổ biến. Áo mỏng thế nào ai đã nhìn? Còn con cô giáo viết như thế trên zalo thì não lợn. 8,9 em chắc chắn k thể là đứa trẻ ngu và hư hỏng.
Gia đình nên tìm trường khác cho con. Còn cơ quan chức năng sẽ làm đến nơi, đến chốn.
Toàn 3 củ với 47 đấy cụ ợ :))

fun05

Xe đạp
Ngày xưa khi học cấp 3, trong một buổi sinh hoạt, cô giáo nhận xét hạnh kiểm từng bạn, tới 1 bạn gái cô cho bạn hạnh kiểm khá với lý do bạn ý mặc áo quá chật, các bạn trai thì cười sung sướng, bạn nữ thì ôm mặt khóc trình bày do em lớn quá cỡ, em mặc đồng phục số lớn nhất rồi cô. Em ngày trước ngu dại cũng cười theo, giờ có con rồi, nghĩ lại ngày xưa mình thật độc ác.
cho nên, các cụ nhận xét 1 đứa trẻ mặc áo mỏng em nghĩ nên xem xét lại. Là bậc cha chú, nên nhìn bọn trẻ bằng ánh mắt dung hòa hơn, vì thật ra nó như đứa con của mình hoặc như hồi trẻ của mình. Cho dù nó có sai thật đi nữa nhưng chả nhẽ lại đi chấp nó

trungpham666

Xe tải
Không bình về nội dung câu chuyện, nhưng ngay tại HN, con e cũng học thêm tại trường (tên gọi CLB cuối giờ) và thêm 1 buổi của cô giáo chủ nhiệm nữa. Lương gv 3 cọc 3 đồng, không có thêm đồng nào chắc chẳng sống nổi.
Vợ em giáo viên cấp 3. Em xin nêu ý kiến của bản thân như sau.
1. Ngành giáo dục (em nghĩ tất cả các nước) đều chạy theo thành tích. Khi mà lớp vợ em chủ nhiệm có học sinh trượt tốt nghiệp cấp 3 là ảnh hưởng đến các cháu, đến giáo viên chủ nhiệm, đến trường, đến phòng giáo dục, đến sở giáo dục, đến huyện, đến tỉnh. Cho nên việc vẫn phải dạy các cháu thêm ngoài giờ lên lớp.
2. Với mức lương hiện nay của vợ em (5,4 tr) thì ở quê cũng khó chi tiêu. Mặc dù em lương cũng tạm ổn. Ấy vậy mà nhà nhà mua xe, người người đi ô tô. Các cụ thử hỏi 5,4tr mà thức đêm soạn bài, thanh tra, thao giảng các kiểu thì ở mức cao hay trung bình hay thấp.
Cho nên việc dạy thêm ở trường (có quản lý) là bình thường. Dạy thêm ở nhà thì phải cấm.

fun05

Xe đạp
1. Ngành giáo dục (em nghĩ tất cả các nước) đều chạy theo thành tích. Khi mà lớp vợ em chủ nhiệm có học sinh trượt tốt nghiệp cấp 3 là ảnh hưởng đến các cháu, đến giáo viên chủ nhiệm, đến trường, đến phòng giáo dục, đến sở giáo dục, đến huyện, đến tỉnh. Cho nên việc vẫn phải dạy các cháu thêm ngoài giờ lên lớp.
2. Với mức lương hiện nay của vợ em (5,4 tr) thì ở quê cũng khó chi tiêu. Mặc dù em lương cũng tạm ổn. Ấy vậy mà nhà nhà mua xe, người người đi ô tô. Các cụ thử hỏi 5,4tr mà thức đêm soạn bài, thanh tra, thao giảng các kiểu thì ở mức cao hay trung bình hay thấp.
Cho nên việc dạy thêm ở trường (có quản lý) là bình thường. Dạy thêm ở nhà thì phải cấm.
em đồng ý với cụ là lương giáo viên thấp, vất vả vì bản thân nhà em cũng nhiều người làm giáo viên, nhưng việc các con tham gia chỉ nên mang tính chất tự nguyện, chứ không nên kiểu đe dọa ép buộc

ADH

Xe tải
Em cũng giật mình, xem ảnh thấy bố mẹ dáng vẻ, quần áo cũng bình thường thôi mà lại mua hẳn xe PKL cho con gái mới lớn. Hoá ra các ông ấy định nghĩa trên 50cc là PKL.

waterlilyhn

Xe tải
Ông nào đã có con học hết cấp 2 rồi lên cấp 3 rồi tiếp tiếp , thì sẽ không nghĩ 9 năm học sinh giỏi, giờ học lớp 10 chắc chắn cũng sẽ là 1 học trò giỏi (giờ chưa thi học kì 1). Riêng tình tiết cháu nó con gái, mới có kì 1 lớp 10 mà đã áo mỏng, xe máy, ghi âm, ... uống thuốc tự tử để cảnh cáo người lớn, thì chắc chắn là k phải loại có ích cho xã hội khi lớn lên rồi.
Thành thật mà nói em cạn lời với lập luận của cụ. Đúng là có những đối tượng nói mãi ko chịu hiểu.

ADH

Xe tải
Dạy thêm, học thêm là bình thường. Nhưng dùng “thủ đoạn” để ép học sinh đi học thêm dù không cần thiết là bất thường. Quy định của Bộ là dạy thêm phải theo nhóm học sinh có trình độ tương đương nhau nhưng mấy trường thực hiện được như thế, hay vẫn dạy theo từng lớp? Rồi cấm dạy thêm ở cấp Tiểu học nhưng từ lớp 1 đã dạy thêm, học thêm rồi.

Dk1

Xe máy
Áo như nào là mỏng trong nhà trường vậy các cụ mợ? Váy ngắn chưa tới đầu gối có tính ko?

Mzc

Xe điện
Ngày xưa khi học cấp 3, trong một buổi sinh hoạt, cô giáo nhận xét hạnh kiểm từng bạn, tới 1 bạn gái cô cho bạn hạnh kiểm khá với lý do bạn ý mặc áo quá chật, các bạn trai thì cười sung sướng, bạn nữ thì ôm mặt khóc trình bày do em lớn quá cỡ, em mặc đồng phục số lớn nhất rồi cô. Em ngày trước ngu dại cũng cười theo, giờ có con rồi, nghĩ lại ngày xưa mình thật độc ác.
cho nên, các cụ nhận xét 1 đứa trẻ mặc áo mỏng em nghĩ nên xem xét lại. Là bậc cha chú, nên nhìn bọn trẻ bằng ánh mắt dung hòa hơn, vì thật ra nó như đứa con của mình hoặc như hồi trẻ của mình. Cho dù nó có sai thật đi nữa nhưng chả nhẽ lại đi chấp nó
Đúng rồi. Giáo viên phải là người đồng hành với các con, tìm hiểu tâm tư của chúng nó. Áo mỏng có thể hôm đó giặt hết đồ, có thể ai tặng, có thể vô tư, có thể nhà nghèo áo sờn... Mà thậm chí hồi c3 tụi bạn em cũng thích mặc thế kèm nội y đen nhưng thầy cô đều gặp riêng để trao đổi, nhắc nhở.