[Funland] HS tự tử, đình chỉ hiệu trưởng rồi

ADH

Xe tải
Dân túy chứ chắc gì hiệu trưởng đã làm sai quy trình?
Đậu, thế dạy thêm tràn lan trong trường là đúng quy trình hả? Có biết quy định hiện nay là không được phê bình học sinh trước toàn trường không? Tuý cái của quý, cán bộ Sở kiểu gì chả biết trường dạy thêm, giờ chuyện vỡ lở mới buộc phải đình chỉ.

ADH

Xe tải
Tôi chả hơi đâu đi chứng mình, tôi chỉ ghét bọn đi chửi dạo, bọn đạo đức mạng :))
Tôi thì ghét mấy thằng dốt nát, cứ tưởng ngược dòng bọn “đạo đức mạng” thì là cao quý.

ADH

Xe tải
Vâng, 15 tuổi đi xe phân khối lớn là quá sai rồi, còn vi phạm pháp luật nữa kìa. Mặc áo mỏng mà ko nhắc nhở rồi em nó sẽ mặc váy cộc, váy mỏng. Khi ấy nhà trường làm sao mà dạy và học được nữa, thánh cái quán hát hay sàn nhảy hết à? Rồi lại đỏ hết cho giáo dục, lại kêu đạo đức XH xuống cấp. Đằng nào cũng muốn hết á. Chắc rồi cũng giống bên Tây: hs hôn nhau trong lớp, thầy giáo ngồi lên mặt bàn... Bây giờ thế giới phẳng mà. Đừng tự nhận nét văn hóa Á đông nữa nhé!
Éo mẹ, thầy giáo em hơn 20 năm trước đã ngồi lên mặt bàn, vẩy tàn thuốc xuống vở học sinh rồi nhá.

thuysinh.tl

Xe container
Có gì cay nghiệt hả cụ? Áo dài màu trắng cái nào không mỏng thì lại phải xem cả trường cũng mặc sao lại không bị. Còn bản thân em này kêu vào nhà vệ sinh uống thuốc hen nhưng nghĩ sợ bị phê bình quá nên chơi cả vỉ. Tuy nhiên sau đó lại kêu có những 2 bức thư để lại về việc tự tử. Vì vậy em này phải có chuẩn bị trước rồi. Quan điểm cá nhân của em thì cả hai phía cũng chẳng tốt đẹp gì.
Cụ cũng có vẻ cay nghiệt đấy. Xe > 50 cc là PKL rồi,áo dài màu trắng thì cái nào không mỏng? Cô chủ nhiệm thì lên Fb nói như mụ phù thủy, hả hê với cái tự tử của hs....

meomun346

Xe container
1. Mặc váy cọc, váy ngắn chắc chắn k vào dược trường

2. Nội quy trường k quy định mặc áo dài ntn là đúng là sai. chỉ quy định màu sắc

3. em nó có đi xe máy lớn đến trường nhưng gửi xe ngoài trường thì trường k có quyền can thiệp
OK cụ, vậy khi hs đánh nhau ngoài khuôn viên nhà trường thì nhà trường cũng ko có trách nhiệm gì sao????? Cái này nó là ý thức tuân thủ pháp luật của toàn XH nói chung cụ ạ. Thấy người ta làm sai mà ko phản đối thì sẽ bị gọi là bàng quan, mà nhiều người thờ ơ như thế thì cái sai ko bị đấu tranh, cái xấu sẽ tự do phát triển. Mà thôi, nick chính của cụ đâu, cụ chơi xe mới để nói bừa à.

tank_fun

Xe tăng
Ngành giáo dục nát bét bèn bẹt.

showroom

Xe tải
Tởm lợm thật, chỉ vì không đi học thêm mà bị trù dập thế này. Bạo hành tinh thần kiểu này còn kinh khủng hơn bạo hành thể xác. Đề nghị đuổi việc con quỷ giáo viên và hiệu trưởng trường này.

Rivers

Xe container
Em này có tiền sử bị kiểm điểm trên lớp, cũng không phải loại vừa, chắc đến khi biết bị bêu tên bí quá sinh liều vào phòng vs làm vỉ thuốc hen để gây áp lực với trường hòng xóa bỏ chuyện này chứ cũng chưa chắc đã có ý định tự tử thật.
Còn cô giáo thì đúng thể loại ngộ mạng xh và ngu.

gocart

Xe cút kít
3. em nó có đi xe máy lớn đến trường nhưng gửi xe ngoài trường thì trường k có quyền can thiệp
Cái mục 3 chỗ em, XXX bắt được, chụp ảnh đc thì nhà trường "ăn hành", giáo viên chủ nhiệm bị kỷ luật.
Tóm lại anh hiệu trưởng dính phải một vụ tai nạn nghề nghiệp.

Leanh65

Xe container
Nói thẳng em chẳng bao giờ tin chuyện nhà trường và GV cố ép 1 HS nào đó phải đi học thêm cho bằng được để lấy tiền. Thiếu đi 1 đứa chả làm thu nhập giảm đi bao nhiêu cả mà phải làm lắm chuyện thế. Với chuyện này thì chắc chắn là có nhiều vấn đề, cụ thể thế nào thì người trong cuộc mới hiểu. Thông tin báo chí cũng chỉ là 1 chiều, mà nhiều khi cũng không phải là thông tin của báo chí nữa mà là của các trang tin hay thông tin mạng XH.
Con em 2 đứa đi học ở hai cấp mà chả thầy cô nào ép đi học hay trù dập gì cả. Hs nào muốn học môn nào thì đăng ký, không học hay học thêm ở ngoài thì tùy ý. Nhiều gđ còn phải liên kết với nhau tạo thành nhóm để tìm gv dạy thêm cho vững kiến thức. Các cô bây giờ tỷ lệ đi 4 bánh cũng cao lắm và cũng không mặn mà với việc dậy thêm tốn nhiều thời gian của gv, nhất là việc học thêm lại do nhà trường tổ chức. Chỗ con em lớp 8 nhà trường thu mỗi hs có 25k/ buổi chiều/ hs.

Leanh65

Xe container
Còn tùy ở độ tuổi nào nữa cụ ạ,

Hơn nữa cụ là con trai nên độ lỳ tất khác con gái.

Bây giờ cho đứa con gái lên trước lớp phê phán về mặc lối sống, săm xoi ăn mặc hở hang nó sẽ khác rất nhiều.

Và thời tôi hay cụ đi học thì rất hiếm có con gái bị phạt cụ nhé.

đát mít, bạt tai... có gì đâu, nếu nó ở độ tuổi và hoàn cảnh riêng tư.

Có những lời nói ở không gian không phù hợp gây tổn thương sâu sắc... gấp trăm lần hành động.
Thời em cờ đỏ nhà trường còn đi từng lớp cắt tóc hippy với rạch quần ống loe, bêu danh toàn trường cơ. Chả ai tự tử cả. Nhưng tự tử vì tình thì có.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Sự việc xảy ra ở nhà trường thì trách nhiệm hoàn toàn thuộc về nhà trường
Đặt trong trường hợp e học sinh đó sai thì nhà trường , mà ở đây là các thầy cô giáo phải nhẹ nhàng khuyên bảo , chỉ dạy cho e học sinh đó biết được cái đúng , cái sai của mình rồi từ đó mà sửa đổi . Chứ k phải cái kiểu cậy mình là người lớn , là thày cô giáo mà áp đặt , chèn ép , đinh kiến thù gét cá nhân lên học sinh như thế đc.

Leanh65

Xe container
k hiểu các cụ đọc ở đâu là e này ăn chơi , đua đòi , đi xe PHL . 1 học sinh đứng nhất lớp năm lớp 9 , điểm bình quân 8,9 thì e k tin e ấy là 1 học sinh hư

Cụ có lòng tín lớn quá. Em nhớ không lầm thì Nguyễn Đức Nghĩa cũng là hs xuất sắc nhiều năm, niềm tự hào của gđ đấy nhé.

Leanh65

Xe container
Cứ chiếu luật thì ông Trường dạy thêm là sai rồi, tuy nhiên về có trù dập hay không thì không phán xét được, kinh nghiệm trong vụ cô giáo dạy văn Lomonoxop, rồi học sinh đứng nắng ở Hải Phòng là điển hình, chưa gì CĐM nhảy vào ném chết Trường rồi cô giáo. Bgio đúng sai chỉ học sinh trong lớp biết dc thôi.
Bây giờ các trường được tổ chức dạy thêm tại trường rồi. Các sở cho phép luôn.https://www.google.com/url?sa=t&source=web&rct=j&url=https://hoatieu.vn/quy-dinh-ve-day-them-hoc-them-177068?mode=amp&ved=2ahUKEwjFq9XI8LvtAhUxyIsBHQgwDXYQFjAAegQIAxAC&usg=AOvVaw2t9pm40Tv73bDqeApiPYLF&ampcf=1

Chỉnh sửa cuối:

Sungtazin

Xe tăng
Hiệu trưởng, giáo viên sai thì khá rõ ràng rồi. Nhưng với góc nhìn của em thì cháu này thuộc dạng hư hỏng, thiếu giáo dục. Chắc chắn sẽ có một tương lai không tốt đẹp gì, ít nhất về mặt tinh thần của cháu nó.

sthd

Xe lăn
Hiệu trưởng, giáo viên sai thì khá rõ ràng rồi. Nhưng với góc nhìn của em thì cháu này thuộc dạng hư hỏng, thiếu giáo dục. Chắc chắn sẽ có một tương lai không tốt đẹp gì, ít nhất về mặt tinh thần của cháu nó.
góc nhìn của cụ thì chắc phải cởi hết ra để cụ nhìn như avatar của cụ thì mới là đẹp.
đánh giá một con người mà cụ không thèm nghe , không thèm suy xét, không thèm uốn lưỡi lần nào thì may cụ chỉ là thèng ofer.

nhà không có nhiều tiền mua nhiều xe, đi xe của gđ , hơn 50cc là bình thường.
áo mỏng là bt. kiếm áo dài vải dày giờ khó hơn lên giời.
ghi âm cô là chuẩn. cô không ăn gian nói dối sao sợ ghi âm. biết ghi âm để tự bảo vệ mình là rất mạnh mẽ
cả trường răm rắp đi học thêm, mình mình tự thấy không cần thiết, dám một mình không đi là quá bản lĩnh
điểm 8,9 đứng đầu lớp chứng tỏ học giỏi
các nhà đạo đức mạng đừng giao giảng nhá. thực tế xh thế đấy.

loại vẫn mong trẻ con ngoan là chỉ biết vâng lời là loại hủ nho, ngu dốt , không dạy trẻ con được nên bắt nạt trẻ con. có quan điểm riêng. có nhận thức. có bản lĩnh , có chính kiến, đấy mới là người giỏi, là tương lai của đất nước, lớn lên mới thành người có ích cho xh

Ối Giời Ơi

Xe tăng
góc nhìn của cụ thì chắc phải cởi hết ra để cụ nhìn như avatar của cụ thì mới là đẹp.
đánh giá một con người mà cụ không thèm nghe , không thèm suy xét, không thèm uốn lưỡi lần nào thì may cụ chỉ là thèng ofer.

nhà không có nhiều tiền mua nhiều xe, đi xe của gđ , hơn 50cc là bình thường.
áo mỏng là bt. kiếm áo dài vải dày giờ khó hơn lên giời.
ghi âm cô là chuẩn. cô không ăn gian nói dối sao sợ ghi âm. biết ghi âm để tự bảo vệ mình là rất mạnh mẽ
cả trường răm rắp đi học thêm, mình mình tự thấy không cần thiết, dám một mình không đi là quá bản lĩnh
điểm 8,9 đứng đầu lớp chứng tỏ học giỏi
các nhà đạo đức mạng đừng giao giảng nhá. thực tế xh thế đấy.

loại vẫn mong trẻ con ngoan là chỉ biết vâng lời là loại hủ nho, ngu dốt , không dạy trẻ con được nên bắt nạt trẻ con. có quan điểm riêng. có nhận thức. có bản lĩnh , có chính kiến, đấy mới là người giỏi, là tương lai của đất nước, lớn lên mới thành người có ích cho xh
Hoàn toàn đồng ý với cụ , sao nhiều cụ cứ vin vào cái cớ đi xe PKL , mặc áo dài mỏng thì suy ra con người ta hư hỏng , thiếu giáo dục ... Trong khi mây vấn đề này so với tình hình chung của học sinh bay giờ như kiểu bới bèo ra bọ .