Hot -Tường thuật trực tiếp phiên tòa kiện TTGTCC

pupil

Xe điện
Đôi lời không phải khó nghe, mong các cụ thông cảm.
Trước hết cụ là luật sư, nhiệm vụ cụ phải bảo vệ thân chủ. Cụ không làm được điều đầu tiên đó là lời xin lỗi đến thân chủ và những người góp đá ở đây. Cụ không làm được đừng nên đỗ lỗi cho khách quan, nếu không sẽ chẳng bao giờ cụ làm được.
Với cụ chủ thớt, cần rõ ràng minh bạch, đã thuê luật sư mà không làm được thì thuê ông khác nếu muốn đi tiếp. Chứ đừng để thua rồi lại buồn. Hãy là người chủ, cụ cứ mạnh dạn thuê. Chứ để giúp không được thì tốt không được thì cũng chả sao thì mất công. Đã chơi xác định đến cùng. Cụ biết đấy không phải ngẫu nhiên ông luật sư đăng phỏng vấn đất biệt trước kgi vụ này xử. Họ đăng không à, hãy hỏi ông luật sư đấy.
P.s đôi lời khó nghe mong mọi người thông cảm. Nếu cụ luật sư cần trao đổi tranh luận mời cụ sang diễn đàn xa mẹ, em sẵn sàng.
Nhiền cái níc của cụ này em dự cụ í ở bển và rất thông cảm với cụ xa me. Tiếc rằng đây là ... đây ạ, hệ thống luật pháp - Tòa án - Công quyền là 1 liên minh ma quỉ, 1 thành trì cực kỳ vững chắc bất khả chiến bại. Luật sư giời nhé !

Chỉnh sửa cuối:

chienthanpro

Xe hơi
Cháu h mới kịp theo dõi, nỗi buồn cứ trào lên, ơi, Công Lý........

Website
www.otofun.net
Website
www.otofun.net
Tặng mấy cụ xxx và đặc biệt là A Tòng, ĐT CSGT đã giả nhời phổng vứn trên ANTD là "chưa có biển dưng phạt vẫn đúng:))

Copy right báo phapluat Sài gòn:))

pupil

Xe điện

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em lôi cái này lên để mấy âm bình nhà TTGT đang theo dõi thớt này nhìn kỹ lại và néu cụ Thẩm phán có rẽ qua thì dòm giúp anh em nhờ ạ:))
Ở ta nó không xử theo án lệ (hay là ttiền lệ gì đó, đại í là vụ ttrước dư lào vụ sau i thế)

dugianghubt

Xe tăng
người ở bển mà củng hiểu luật Việt Nam ah ? về học lại lớp 1 đi rồi hay lên đây cụ nhé... ở vn ông già bà cả củng hiểu chứ cụ ko cần post lên làm ji cho loảng thớt

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

747

Xe tăng
ngày trước em còn ở ghế nhà trường, có học môn lô gíc học. thầy giáo có nói " khi nói đến 1 sư vật, hiện tượng, phải nói đến tính phổ biến của nó. Ko được đem trường hợp cá biệt để đánh giá" nôm na là vậy. trường hợp cụ đưa ra làm dẫn chứng, theo cụ nghĩ là phổ biến hay cá biệt. Cụ có dám dựa vào trường hợp đó để khẳng định rằng Nhà nc vn là nhà nước pháp trị, dân chủ, công bằng, văn minh ko?

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Điều này mới cần luật sư.
Các cụ í ném đá cụ chứ em lại thích cách suy nghĩ của cụ. Chả biết tại ai hay tại thời tiết thì thua kiện LS cũng nên xin lỗi thân chủ 1 câu. Em sáng chờ 1 h đồng hồ ko vào được vì đi mmuộn nhưng lại ggặp được 3 cụ ÒF chém gió giết thời gian, đỡ buồn

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,
Em cũng đang có 1 vụ khiếu nại tương tự như vụ này trong SG, hiện vẫn đang đợi giải quyết đơn lần 2 (chi tiết em có report bên OS).
Với khái niệm "để xe" này, đợt trước em cũng tranh cãi suốt 2 lần làm việc với ông Đội trưởng CSTT của q.4, SG. Được biết các bác ấy sáng tác ra hành động "để xe" này là để xử phạt theo NĐ 34, và để bổ sung cho các hành động "dừng xe, đỗ xe" của Luật GTĐB. Kết thúc buổi làm việc, ông ta khẳng định "Chúng tôi công nhận đường này được phép dừng xe, đỗ xe, nhưng chúng tôi lập BB anh vì hành động để xe trái quy định của pháp luật."
Trong suốt mấy chục trang của topic, em thấy các cụ chưa rõ hành động "để xe", thì em quote lại định nghĩa của các bác xxx cho các cụ rõ nhé: "để xe, nghĩa là anh đậu xe vào lề đường, sau đó đóng cửa, khóa xe rồi bỏ xe đi nơi khác. Khi có việc gì cần, thì không thể tìm anh ở gần xe, như vậy là để xe."
Với câu ""Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định", Xxx khẳng định: "câu này nghĩa là: không được để xe, vì hành vi để xe là trái quy định của pháp luật", mặc dù em đã giải thích câu đó: "không được dừng xe, để xe, hay đỗ xe trái quy định của pháp luật, trong ngữ cảnh này nghĩa là không được để, đỗ, dừng trái quy định tại các điều abc, xyz... của Luật GTĐB, chứ không phải bản thân hành vi "đỗ", hay "để" là sai. Xxx cũng hùng hồn tuyên bố: "chúng tôi đã xử phạt rất nhiều trường hợp như thế này, xử phạt hàng ngày lỗi "để xe" rồi, nên chắc chắn là không sai đâu, anh về coi lại Luật đi!"

Như vậy, em nghĩ việc cố ý hiểu sai Luật, Nghị định của xxx đã trở thành hệ thống rồi, quan trọng là cụ và luật sư phải chứng minh được cơ quan tố tụng cấp sơ thẩm đã hiểu và vận dụng sai luật, thì cơ hội thắng của cụ thanh_hoi sẽ rất cao.
Chúc cụ vững tin để tiếp tục chiến đấu!
Ối cụ ơi , cái ND - TT ( nghị định - thông tư ) là văn bản lưu hành trong ngành với nhau để rễ làm việc của ngành đấy chứ TT - ND không có tính pháp lý với dân vì dân TGGT ( tham gia giao thông ) theo luật GTDB , cũng như TT 27BCA là dành cho CA viên chứ có dành cho dân đâu ( chẳng lẽ dân gặp CA viên đưa tay lên chào theo điều lệ ngành CA :)) )

30N1- 7906

Xe máy
THÁNH......HỌ!
Cả ngày hôm nay em bận, bây giờ mới vào xem được mà thấy ức chế quá. TSB, ĐCM chúng nó chứ. Giao thông VN sắp đi bên trái rồi. Chỉ khổ dân thôi.
Chán toàn tập, chán VCL. Xin lỗi các cụ nhé, em bức xúc quá đi mất.
Mai kia em có bị lập biên bản vì tội LÁI XE DƯỚI LÒNG ĐƯỜNG chắc em cũng phải thúc thủ mất thôi. Không kiện ai được các cụ nhỉ.
Từ giờ có ai hỏi em: Công lý ở đâu? Em sẽ bảo: Đến đoàn kịch mà hỏi.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ í ném đá cụ chứ em lại thích cách suy nghĩ của cụ. Chả biết tại ai hay tại thời tiết thì thua kiện LS cũng nên xin lỗi thân chủ 1 câu. Em sáng chờ 1 h đồng hồ ko vào được vì đi mmuộn nhưng lại ggặp được 3 cụ ÒF chém gió giết thời gian, đỡ buồn
Lúc em quay lại thấy cụ đang a nhô cho người thân ở cửa ;)) , chưa diện kiến cụ lần nào nên ngại hỏi :)

747

Xe tăng
đúng là khi ra pháp đình thì phải dựa tuốt tuột vào luật. nhưng thật sự em nghĩ đại đa số ae trên O.F đều tiên liệu trước k.q sẽ như thế nào? tại sao vậy? tại vì cái tính phổ biến của nó. Vậy sao biết trước như vậy mà vẫn tiến hành kiện tụng? em nghĩ vì cái lớn hơn của 1 chiến thắng của 1 cá nhân đơn lẻ. Vụ sơ thẩm này anh em ta thua. nhưng ta thắng ở cái khác. Thắng ở cái DÁM ĐỨNG LÊN NÓI. em chả biết được nói đến lúc nào, cùng lắm là lúc nói có 1 Mem trên O.F đứng đằng sau bịt mồm ko cho nói nữa là cùng. nhưng nói được thì sẽ khiến cho các cơ quan chấp pháp có cách nhìn và suy nghĩ tiến bộ hơn. Nước chảy đá phải mòn cơ mà. HỌ cũng là người cả mà. em tin là ai cũng DÁM thì họ sẽ phải thay đổi cho hợp thời thế.

GentraVN

Xe tải
Các cụ tư vấn để kháng cáo đi.

Sid

Xe tăng
Ra đường tọa cho thèng kí một phát, đỡ phải kiện káo làm giềb-)

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
phiên tòa này giống các chương trình truyền hình thực tế bay giừo các cụ nhỉ. Tất cả đều đã có kịch bản và sắp đătj hết rồi.Người dân cũng như khán giả truyền hình đừng bao giờ mong có đc sự công bằng nhé. Không bao giờ có đâu, hic

Ob3xuT

Xe điện
đúng là khi ra pháp đình thì phải dựa tuốt tuột vào luật. nhưng thật sự em nghĩ đại đa số ae trên O.F đều tiên liệu trước k.q sẽ như thế nào? tại sao vậy? tại vì cái tính phổ biến của nó. Vậy sao biết trước như vậy mà vẫn tiến hành kiện tụng? em nghĩ vì cái lớn hơn của 1 chiến thắng của 1 cá nhân đơn lẻ. Vụ sơ thẩm này anh em ta thua. nhưng ta thắng ở cái khác. Thắng ở cái DÁM ĐỨNG LÊN NÓI. em chả biết được nói đến lúc nào, cùng lắm là lúc nói có 1 Mem trên O.F đứng đằng sau bịt mồm ko cho nói nữa là cùng. nhưng nói được thì sẽ khiến cho các cơ quan chấp pháp có cách nhìn và suy nghĩ tiến bộ hơn. Nước chảy đá phải mòn cơ mà. HỌ cũng là người cả mà. em tin là ai cũng DÁM thì họ sẽ phải thay đổi cho hợp thời thế.
Cụ nói đúng về ý nghĩa việc kiện tụng của cụ thanh_hoi rồi đấy, thắng thua ko phải vđe qtrong nhất... Mà là góp sức vì 1 xh tốt đẹp hơn ;))

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]