Hot -Tường thuật trực tiếp phiên tòa kiện TTGTCC

Duong2000

Xe tải
Trời ơi, mới đăng từ sáng mà đã lên tới 50 page, các cụ nhà mình rất quan tâm vụ này nhé!

ranger211

Xe tăng
Tòa trả lời thế cũng đúng thôi. Vì nếu anh linh đúng thì Hà lội lấy đâu ra tiền trả lại cho những người bị phạt trước đây. Bắc ninh mới có tiền trả lại thôi nhé.

Rongcon.com.vn

Xe tải
Công Lý vẫn là anh diễn viên hài, còn Dân Chủ mãi mãi chỉ là cái tên rạp :))

cv106

Xe hơi
Các kụ nhớ mẹt mấy thằng TTGT này nhé, chúng nó ngày mai chắc ăn mừng thắng trận to lém. Hay A E mình làm vài kiểu pọt lên OF nhỉb-)

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Công bằng mà nói em thấy xấu hổ và nhục lắm. Nhưng không phải là cho em, cho các cụ đã tham gia vào phiên toà hôm nay và những người đã và đang mong đợi công lý chuyển nghề diễn.
Các cụ cũng chẳng nên thất vọng vì quyết định của HĐXX. Con đường phía trước còn dài và bản án này có thể được sửa, được hủy tại phiên phúc thẩm tại Toà án Nhân dân Tối cao. Và dù có thế nào đi chăng nữa, thì sự thật vẫn là sự thật. Chúng ta đều biết và chúng ta được quyền tự hào vì mình làm đúng với lương tâm, đúng với trách nhiệm và đúng với pháp luật.
Cá nhân em hoàn toàn lạc quan và luôn hy vọng vào một tương lai tốt đẹp hơn ở phía trước. Làm những việc có ích cho mình, cho xã hội và không thấy hổ thẹn với lương tâm thì chẳng có lý gì không làm.
Cố lên cụ chủ nhé. Mọi người sẽ luôn sát cánh bên cụ.
@ một số con chim lợn: hãy tự ngẫm và nghĩ lại bản thân mình xem đã làm được gì tốt đẹp cho xã hội, cho đất nước này chưa? hay chỉ làm được những việc mà nhân dân cho là bẩn thỉu vì lợi ích của cá nhân mình? tốt nhất hãy ngồi mà ngẫm lại những gì mình đã làm chứ đừng lên đây khạc ra những thứ rác rưởi.

Bả chuột

Xe tải
Kết quả này em đã dự đoán từ trước :(

buicongchuc

Xe ba gác
Em không phải nhà Luật nhưng em thấy thế này: Khái niệm dừng xe, đỗ xe để chỉ xe dừng, đỗ ở lòng đường, còn khái niệm để xe (theo thiển cận của em) chắc là để chỉ việc đõ xe trên vỉ hè, hoặc các điểm đỗ xe cố định có biển báo. Vì như các cụ nói là kết quả đã có từ trước nên cũng không bình luận nhiều. Nhưng em nghĩ biên bản xử phạt họ cố tình ghi lỗi "để xe", nếu biên bản ghi "đỗ xe" thì họ lại nghĩ ra cách khác thôi... chắc là vấn chẳng thay đổi được kết quả ... đúng là chán như con dán.
Cu hiểu như thế, nhưng trong luât lai có câu này [FONT=&quot]"Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định" [/FONT], em trích từ Khoản 2, Điều 19, Luât GTĐB 2008. Luât với trả lá!

BánhLái

Xe tải
Pháp luật không có án tiền lệ đâu. Lý do chấp nhận nộp phạt của em Linh không phải là căn cứ để chấp nhận lỗi và để tòa tuyên án bãi đơn được vì:
- Thời điểm đó biển báo có khả năng sẽ khác lúc bị ghi biên bản ngày 16/2.
- Nếu một người ít hiểu biết pháp luật mà bị buộc phải nhận lỗi (không kiện lại) để làm tiền lệ cho các lần sau thì thật nguy hiểm cho XH và cho những người khác. Cái này không thể vì có những vụ lật lại vụ án và biến thua thành thắng.
- Nếu vụ này thắng kiện thì bên TTGT phải bồi thường cho cả lần trứoc em Linh bị phạt. Quan trọng em Linh phải có bằng chứng về việc phạt này.
- Và một điều quan trọng nữa là em Linh khai bị phạt trước đây nhưng tòa có bằng chứng để tuyên không? Hay giấy phạt bị bỏ thùng rác lâu rồi!
Thua trên thế thắng. Tuy nhiên nếu không làm họ lại không biết sợ các Cụ a. Tiếng chuyên cho những kẻ ăn bẩn[/QUOTE]

Em vodka Cụ ợ

Em đã dự rồi " Công Lý đã bỏ Thảo Dân lâu lắm rồi mà "

Trơ trẽn !

Bả chuột

Xe tải
Dùng sức người đẩy lùi 1 chiếc xe tăng khác gì tự sát phải dùng đến B40 mới chiến đc các cụ ạ
Nhân dân phải làm 1 cuộc cách mạng lần 2 thôi

MIT-ONE

Xe điện
Tòa án là công cụ của nhà cầm quyền chứ có phải của dân đâu mà các cụ đòi thắng
Nếu Ttgt thắng vụ này nghĩa là pháp luật công khai bảo vệ chúng nó đi cướp của dân rồi
Xin mọi người đừng mơ giữa ban ngày Hãy tỉnh táo lại đi

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm nay ngồi dư tai tòa, em giât mình về cái đinh nghĩa "để xe" và "đỗ xe". Trước đây em cứ nghĩ là "để xe" và "đỗ xe" nghĩa tương đương nhau. Về nhà em phải dở ngay Luật và NĐ 34 ra để xe cái việc "để xe" nó như thế nào mà TTGT HN vin vào đó để phạt em Linh. Tại phiên tòa TTGT cứ trả lời vòng vo về căn cứ để lập BB xử phạt "Trong Luật và Nghị định họ viết như thế", đúng là như thế thật. Em trích Kh 2, Đ 8, Luật GTĐB viết "Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định". Hỏi quy định nào, thì TTGT bảo ở cái công văn về 262 tuyến phố..., Luật sư bảo cái văn bản đó là văn bản lưu hành nội bộ chứ không phải quy định pháp luật, hơn nữa nó là cái văn bản cấm trông giữ xe... Chủ tọa lờ đi, TTGT thì lại vòng vo... rồi Luật quy định như thế.

Em hy vọng phiên tòa Phúc thẩm sẽ khá hơn!

Lexus 717

Xì hơi lốp
Vụ cụ vũ nào đó em có biết đâu (nó là chính trị thì phải). Còn việc hỏi như thế này là chuyện bình thường để xem ý thức giao thông của người đi kiện đến đâu, nhưng không có giá trị trong việc kết luận hành vi vi phạm. Việc đó xảy ra đã lâu, quá thời hạn bị cho là vphc, hơn nữa tại thời điểm đó không cắm biển và cho đến lần xe bị gô cổ vừa rồi cũng chưa có biển, vậy là lần trước chúng tôi do không hiểu biết quy định pháp luật về quyền lợi của mình hoặc không có điều kiện nên chúng tôi không kiện, còn lần này cũng như lần trước (đều không cắm biển), chúng tôi có điều kiện thì chúng tôi kiện để làm rõ: như thế nào là "để xe" để chúng tôi còn biết xem xét có nên tái phạm nữa hay không.

Về thực chất đây là mánh khóe khá căn bản của cơ quan công quyền, dễ đưa người dân vào mê cung và khó có câu trả lời. Cho dù có trả lời ngon đi chăng nữa thì điều này cũng không giải quyết được kết quả của vụ việc.

Chỉ cần cụ hiểu đây là mánh khóe cài nguyên đơn là được rồi. Cái quan trọng nhất là nguyên đơn chưa có va vấp Pháp đình nên không tỉnh táo bị nó cài lỗi thôi. Có cụ đổ tại lần trước tôi chưa có điều kiện nên tôi không kiện chỉ là cái lý của thằng bờm không phải là căn cứ để tranh tụng. Quan tòa nó chỉ cần lời khai của nguyên đơn thừa nhận đã chấp hành phạt tại địa điểm đó và nó chứng minh được là từ thời điểm đó đến lần bị phạt lần này không có thay đổi về qui định đối với tuyến đường trên là Công lý đủ điền kiện để ly thân với Thảo dân rồi. Tranh luận là phải căn cứ vào Pháp luật chứ đừng có theo cảm tính. em thấy trên này nhiều cụ theo cảm tính nên tỏ ra bức xúc quá. Cho dù công lý là diễn viên hài, Dân chủ là cái rạp hát thì vẫn phải theo luật người khác mới phục. các cụ tranh luận theo cảm tính thế này thì khác đếch gì bọn xét xử đâu.

nghichnham

Xì hơi lốp
Cụ thanh_hoi giữ vững tinh thần, cụ havu luôn luôn sát cánh. Chỉ cần thế thì xã hội cũng tươi đẹp lên chút. Thắng thua chỉ là phù du ạ.

catpv

Xe điện
Em cũng đã dự từ đầu là khó mà ăn miếng trả miếng được vụ này. Tuy nhiên cũng cần phải có những phát súng kiểu này chứ không lại thành ra chúng ta không biết bắn súng.

hn03

Xe điện
Luật do quốc hội lập ra, nghị định do CP ban hành. Cụ kiện luật sai là kiện những người đại diện nhân dân. Cụ kiện Nghị định sai thì cụ kiện thủ tướng. Chứ còn em chỉ là xxx hay GTCC chỉ là người thực hiện, em vô tội. Biên bản em lập cũng thu tiền về NN.

MiniTàu

Xe buýt
Công bằng mà nói em thấy xấu hổ và nhục lắm. Nhưng không phải là cho em, cho các cụ đã tham gia vào phiên toà hôm nay và những người đã và đang mong đợi công lý chuyển nghề diễn.
Các cụ cũng chẳng nên thất vọng vì quyết định của HĐXX. Con đường phía trước còn dài và bản án này có thể được sửa, được hủy tại phiên phúc thẩm tại Toà án Nhân dân Tối cao. Và dù có thế nào đi chăng nữa, thì sự thật vẫn là sự thật. Chúng ta đều biết và chúng ta được quyền tự hào vì mình làm đúng với lương tâm, đúng với trách nhiệm và đúng với pháp luật.
Cá nhân em hoàn toàn lạc quan và luôn hy vọng vào một tương lai tốt đẹp hơn ở phía trước. Làm những việc có ích cho mình, cho xã hội và không thấy hổ thẹn với lương tâm thì chẳng có lý gì không làm.
Cố lên cụ chủ nhé. Mọi người sẽ luôn sát cánh bên cụ.
@ một số con chim lợn: hãy tự ngẫm và nghĩ lại bản thân mình xem đã làm được gì tốt đẹp cho xã hội, cho đất nước này chưa? hay chỉ làm được những việc mà nhân dân cho là bẩn thỉu vì lợi ích của cá nhân mình? tốt nhất hãy ngồi mà ngẫm lại những gì mình đã làm chứ đừng lên đây khạc ra những thứ rác rưởi.
Mong các cụ luôn mạnh khỏe và ko nản lòng, đấu tranh vì lẽ phải, vì 1 xã hội tốt đẹp hơn.

Cụ ko nên phí lời vấy mấy con chim lợn đấy, nó ko hiểu tiếng ngừơi đâu cụ ạ,nó mà hiểu thì đã ko " sủa " như thế với con người chúng ta rồi.