Hot -Tường thuật trực tiếp phiên tòa kiện TTGTCC

cwise

Xe container
Cuối cùng Tòa tuyên án là bác đơn khởi kiện của nguyên đơn vì xoáy vào vấn đề anh Linh có nói là đã bị xử phạt 1 lần ở đấy mà lần trước thì đã nhận lỗi.... thế là xử thua thôi.

LÊ TRÍ CƯỜNG - LÊ TRÍ CƯỜNG Nhớ mãi cái tên này
Em nghĩ chỉ với riêng câu này thì đã bị xử thua rồi. Trong xét xử người ta có tiền lệ án các cụ ạ. Nghĩa là với 1 vụ việc có tình tiết tương tự thì thẩm phán có quyền mang 1 vụ xử trước đó ra để áp đặt. Với trường hợp này nếu đúng là cụ chủ thớt đã từng bị phạt cùng lỗi tương tự trước đây mà không có khiếu nại kháng cáo gì thì coi như cụ chấp thuận lỗi vi phạm rồi khó đảo ngược bản án lắm.
Dù đúng dù sai thì Công lý cũng chỉ là diễn viên hài phải không các cụ[/QUOTE]

Mới nghe thì có vẻ hợp lý nhưng là phán bậy, đã là tiền lệ án thì cụ Linh và cụ thành hói phải bị phán quyết tại Tòa, các trường hợp đều khác nhau, hơn nữa pháp luật có quy định về chuyện vi phạm hành chính sau một thời gian (1 năm hay 2 năm) thì không bị coi là vi phạm gì cả. Giống như cụ sơn đen nói: năm 2010 bị ruột thừa, năm 2012 cũng triệu chứng ấy, cũng nôn mửa, ị tè như thế vậy thì là ruột thừa rồi phoảng ạ. =))

Chỉnh sửa cuối:

tiger-indochina

Xe buýt
Bó chiếu: CÔNG LÝ.......mãi mãi vẫn là 1 diễn viên hài không hơn không kém ^:)^

ductuanl

Xe hơi
Cuối cùng Tòa tuyên án là bác đơn khởi kiện của nguyên đơn vì xoáy vào vấn đề anh Linh có nói là đã bị xử phạt 1 lần ở đấy mà lần trước thì đã nhận lỗi.... thế là xử thua thôi.

Em nghĩ chỉ với riêng câu này thì đã bị xử thua rồi. Trong xét xử người ta có tiền lệ án các cụ ạ. Nghĩa là với 1 vụ việc có tình tiết tương tự thì thẩm phán có quyền mang 1 vụ xử trước đó ra để áp đặt. Với trường hợp này nếu đúng là cụ chủ thớt đã từng bị phạt cùng lỗi tương tự trước đây mà không có khiếu nại kháng cáo gì thì coi như cụ chấp thuận lỗi vi phạm rồi khó đảo ngược bản án lắm.
Dù đúng dù sai thì Công lý cũng chỉ là diễn viên hài phải không các cụ
wrong. Dùng theo Án tiền lệ thì qua tòa Mỹ mới áp dụng đc cụ ạ, nhà mình có dùng cái này đâu.
Nếu nước mình dùng Án tiền lệ, đem *** thằng Luyện cướp vàng bắn bỏ ngay đi, sau mấy ông ôn con U16 cướp giết đem xử theo là đc, việc quái gì phải " 18 năm theo Luật Hình Sự" hay " xử nặng hơn thế thì phải đổi cả Hiến pháp"

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
wrong. Dùng theo Án tiền lệ thì qua tòa Mỹ mới áp dụng đc cụ ạ, nhà mình có dùng cái này đâu.[/QUOTE]

Đấy là lý thuyết, VN thình hành nhì thế giới trong việc áp tiền lệ, còn tiền ra sao và lệ lạ thế nào thì VN là vô địch.

ductuanl

Xe hơi
wrong. Dùng theo Án tiền lệ thì qua tòa Mỹ mới áp dụng đc cụ ạ, nhà mình có dùng cái này đâu.
Đấy là lý thuyết, VN thình hành nhì thế giới trong việc áp tiền lệ, còn tiền ra sao và lệ lạ thế nào thì VN là vô địch.
ài,đúng, bất cập là ở đấy cụ ạ, các bác bảo cong là cong, thẳng là thẳng, thế thôi.

thuytinh

Đi bộ

Bắt bẻ linh tỉnh nhỉ, kể cả bị xử phạt 20 lần nhưng những lần đó người ta chưa muốn kiện, lần này người ta không chịu nổi mới kiện thì sao?
Nhưng mình nhớ ông Cường có nói 2 vụ này không liên quan mà.

Lexus 717

Xì hơi lốp
Mới nghe thì có vẻ hợp lý nhưng là phán bậy, đã là tiền lệ án thì cụ Linh và cụ thành hói phải bị phán quyết tại Tòa, các trường hợp đều khác nhau, hơn nữa pháp luật có quy định về chuyện vi phạm hành chính sau một thời gian (1 năm hay 2 năm) thì không bị coi là vi phạm gì cả. Giống như cụ sơn đen nói: năm 2010 bị ruột thừa, năm 2012 cũng triệu chứng ấy, cũng nôn mửa, ị tè như thế vậy thì là ruột thừa rồi phoảng ạ. =))[/QUOTE]

Không thể lôi 2 lĩnh vực khác nhau so sanh cụ ạ. Và cũng không thể áp dụng vụ cụ Vũ vào đây được. Vụ cụ Vũ thì người ta hỏi chuyện ngoài lề không có liên quan tới vụ án là có mưu đồ khác nên có thể trả lời như vậy. Còn đây là việc khác, quan tòa hỏi về việc cụ Linh đã từng vi phạm lỗi như vậy ở vị trí đó chưa là câu hỏi bắt buộc phải tra lời. Câu này nó gián tiếp xác minh và khẳng định hành vi của người vi phạm đối với việc tuân thủ pháp luật. Còn việc vi phạm trước đây ở vị trí đó như thế nào thì nguyên đơn và luật sư bào chữa phải chứng minh. cái này nó cũng có thể hiểu là có tính 2 mặt. Nếu trước đây ở vị trí đó có cắm biển (nếu Luật sư và nguyên đơn chứng minh được) và bị phạt lỗi trên. Nay cũng tại vị trí đó, nguyên đơn bị phạt nhưng lại không còn biển báo có nghĩa là điều cấm đó đã không còn hiệu lực và nguyên đơn không vi phạm thì đương nhiên sẽ thắng kiện.

sudoku

Xe buýt
Công lý vẫn chỉ là diễn viên hài và Dân chủ vẫn là Rạp chiếu phim :((

blackpaint

Xe container
Nếu đúng là để xe trái với quy định của pháp luật thì em đề xuất dỡ bỏ tất cả các biển cấm đỗ xe trong nội thành đi ạ, lãng phí quá... tất cả các xe đỗ ở lòng đường, hè phố đều bị phạt hết. Tự dưng ông TTGT lại bảo giờ chỗ đó ng ta cắm biển cấm đỗ rồi, đúng thì còn sửa bằng cách cắm biển làm gì??? Mâu thuẫn không ạ?

cwise

Xe container
Không thể lôi 2 lĩnh vực khác nhau so sanh cụ ạ. Và cũng không thể áp dụng vụ cụ Vũ vào đây được. Vụ cụ Vũ thì người ta hỏi chuyện ngoài lề không có liên quan tới vụ án là có mưu đồ khác nên có thể trả lời như vậy. Còn đây là việc khác, quan tòa hỏi về việc cụ Linh đã từng vi phạm lỗi như vậy ở vị trí đó chưa là câu hỏi bắt buộc phải tra lời. Câu này nó gián tiếp xác minh và khẳng định hành vi của người vi phạm đối với việc tuân thủ pháp luật. Còn việc vi phạm trước đây ở vị trí đó như thế nào thì nguyên đơn và luật sư bào chữa phải chứng minh. cái này nó cũng có thể hiểu là có tính 2 mặt. Nếu trước đây ở vị trí đó có cắm biển (nếu Luật sư và nguyên đơn chứng minh được) và bị phạt lỗi trên. Nay cũng tại vị trí đó, nguyên đơn bị phạt nhưng lại không còn biển báo có nghĩa là điều cấm đó đã không còn hiệu lực và nguyên đơn không vi phạm thì đương nhiên sẽ thắng kiện.
Vụ cụ vũ nào đó em có biết đâu (nó là chính trị thì phải). Còn việc hỏi như thế này là chuyện bình thường để xem ý thức giao thông của người đi kiện đến đâu, nhưng không có giá trị trong việc kết luận hành vi vi phạm. Việc đó xảy ra đã lâu, quá thời hạn bị cho là vphc, hơn nữa tại thời điểm đó không cắm biển và cho đến lần xe bị gô cổ vừa rồi cũng chưa có biển, vậy là lần trước chúng tôi do không hiểu biết quy định pháp luật về quyền lợi của mình hoặc không có điều kiện nên chúng tôi không kiện, còn lần này cũng như lần trước (đều không cắm biển), chúng tôi có điều kiện thì chúng tôi kiện để làm rõ: như thế nào là "để xe" để chúng tôi còn biết xem xét có nên tái phạm nữa hay không.

Về thực chất đây là mánh khóe khá căn bản của cơ quan công quyền, dễ đưa người dân vào mê cung và khó có câu trả lời. Cho dù có trả lời ngon đi chăng nữa thì điều này cũng không giải quyết được kết quả của vụ việc.

cwise

Xe container
Nếu đúng là để xe trái với quy định của pháp luật thì em đề xuất dỡ bỏ tất cả các biển cấm đỗ xe trong nội thành đi ạ, lãng phí quá... tất cả các xe đỗ ở lòng đường, hè phố đều bị phạt hết. Tự dưng ông TTGT lại bảo giờ chỗ đó ng ta cắm biển cấm đỗ rồi, đúng thì còn sửa bằng cách cắm biển làm gì??? Mâu thuẫn không ạ?
Luôn luôn có mẫu thuẫn nên mới có ngày hôm nay. =))

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bức xúc nên em lại vào xin tý đất, em quote 1 đoạn báo vnexpress: "Tòa cho rằng tuyến đường giao cắt trên là đường nội đô, theo quy định, hè phố và lòng đường chỉ phục vụ việc giao thông, nên cấm đỗ xe. "Sở Giao thông công chính đã cắm biển ở đầu, cuối đường, biển nhắc lại ở đoạn giao cắt là phố Khâm Thiên là đã đảm bảo đúng quy định của pháp luật", chủ tọa nói."
*** thằ** chủ tọa, thế phủ doãn là cái hè phố hay lòng đường *** nào mà lại cho đỗ xe.

Ranfer

Xe buýt
Báo cáo Cụ là ae Offer đang ở Việt nam, ở mình không có "án lệ", chỉ ở UK và các nước cùng hệ thống mới có cái "án lệ" đấy. Nếu mà Vịt ngan nằm trong Liên hiệp Vướng quốc Anh và Bắc Ai len thì em nhất trí với Cụ ngay. Nhưng lại "nếu" thế thì không có vụ xử này rồi.

Thôi xong, đang chờ cụ chủ thắng kiện để em rắp tâm làm phát, nhưng vẫn chưa kết thúc mà.[/QUOTE]

usa_vn

Xe hơi
Website
imperialgiaiphong.net
Các cụ tường thật lên trang đầu chứ.. TN đọc ls...:(

mr.ken_no1

Xe container
Em có quen 1 người làm trong ngành, bẩu với em là "ko thể thắng"
Quả là đúng thật.
Chạ biết cmt thế nào, chỉ thấy chán, chán và chán.

thanh_hoi

Xe điện
Giờ em mới nhớ lại hôm "Đối thoại tố tụng", ông Lê Trí Cường cứ xoáy vào vấn đề anh Linh nhận lỗi, sau đó còn động viên rằng Tòa án không căn cứ vào việc nhận lỗi để luận tội làm iem khấp khởi mừng thầm.

Cuối cùng hôm nay tuyên án lại Căn cứ vào việc anh Linh đã nhận lỗi.

Nghĩ lại càng thấy cay.

Libor

Xe điện
Tòa cho rằng tuyến đường giao cắt trên là đường nội đô, theo quy định, hè phố và lòng đường chỉ phục vụ việc giao thông, nên cấm đỗ xe. "Sở Giao thông công chính đã cắm biển ở đầu, cuối đường, biển nhắc lại ở đoạn giao cắt là phố Khâm Thiên là đã đảm bảo đúng quy định của pháp luật", chủ tọa nói.
http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2012/09/chu-xe-hop-kien-thanh-tra-giao-thong/
Tiên sư khỉ! Trắng Đen nẫn hết cả nộn! Em đi chuyển quốc tịch đây...có cụ nào đi theo em không nào! :((

Ngoc Phan XLS

Xe container
Giờ em mới nhớ lại hôm "Đối thoại tố tụng", ông Lê Trí Cường cứ xoáy vào vấn đề anh Linh nhận lỗi, sau đó còn động viên rằng Tòa án không căn cứ vào việc nhận lỗi để luận tội làm iem khấp khởi mừng thầm.

Cuối cùng hôm nay tuyên án lại Căn cứ vào việc anh Linh đã nhận lỗi.

Nghĩ lại càng thấy cay.
Người đại diện PL cố tình cho chúng ta thấy bản chất của cả System thế này càng hay cụ ạ!

Trường kỳ kháng chiến cụ nhé!