Hot -Tường thuật trực tiếp phiên tòa kiện TTGTCC

ductuanl

Xe hơi
" minck viết
Em thấy rất nhiều cụ ngây thơ quá! Các cụ "Phí phạm lòng tin" Khi đặt vào nơi không đúng chỗ.

Và em tin là các đồng chí lãnh đạo cao cấp nếu theo dõi sẽ cảm thấy xấu hổ với dân vì có những cấp dưới như vậy..."
Biết xẩu hổ thì nước mình giàu lâu rồi cụ ạ...lol

themcha

[Tịch thu bằng lái]
Thái độ của thẩm phán Lê Trí Cường trong quá trình xét xư em đã đoán được kết quả rồi. Tuy nhiên cảm giác buồn là không tránh khỏi. Nhưng cuốc chiến đấu này vẫn chưa kết thúc.
Kụ nào hôm trước nói thằng Cường này phải đến lễ sống nhà kụ ....kụ về hỏi nó xem xử thế này là thế nào.....để ae hiểu đỡ cmt vô nghĩa .

747

Xe tăng
" minck viết
Em thấy rất nhiều cụ ngây thơ quá! Các cụ "Phí phạm lòng tin" Khi đặt vào nơi không đúng chỗ.

Và em tin là các đồng chí lãnh đạo cao cấp nếu theo dõi sẽ cảm thấy xấu hổ với dân vì có những cấp dưới như vậy..."
Biết xẩu hổ thì nước mình giàu lâu rồi cụ ạ...lol
em chả thấy ông nào xấu hổ cả. ra đường toàn vênh vang, khuyênh khoang, đáng đi rất khai hoang..hehe. thậm chí đi đâu còn có cả ngựa sắt đưa đón, cờ rong trống mở. em nhớ cách đây vài năm tại hội nghị ASEAN thì phải...ông thủ tướng của Singapore ko đặt chuyên cơ mà đi...hàng không giá rẻ về nước. Nhìn con A320 cọc cạch đỗ ở vị trí V.I.P sân bay nội bài mà nể phục quá. thảo nào nước họ giầu.

Website
www.otofun.net
Các cụ nghe câu về cách xét xử của ta: "án bỏ túi" chưa? Câu trả lời là chính nó đấy!
Lúc lão thẩm phán cầm cái tập giấy ra và nhìn thái độ của mấy thằng TTGT với cái mặt cúi gằm như xxx thì nhà em đã biết là kết quả là chúng nó vẫn như chúng ta nghĩ lâu nay rồi mà. Họ biết hết đấy, nhưng làm ngược lại vì có chỉ đạo thôi, nên có câu "án bỏ túi chiếm đến gần 100% số lượng án ở VN" mới hay nhờ:)):D. Lúc ra cầu thàng, bọn em nói là "nhà dột từ nóc, luật lá gì nữa.." thì mợ đại diện VKS đi trước cứ tủm tỉm, em bảo "dám cười cả nóc nhà à?", mợ ý lại toe toét trông rõ là xinh:P;)).

Gửi các cụ đại diện của OF tham gia tố tụng hôm nai=))=))

Đây nữa ạ, cho đủ cả "quân da cam" với "quân xanh";))

blackpaint

Xe container
đã nói rồi, chấp gì nó mà các cụ cứ sôi máu lên. còn nếu máu thì nhờ mod scan IP rồi truy tìm sau. Thời buổi công nghệ bây giờ chuyện đấy ko khó khăn lắm đâu ạ.
Còn cụ Sơn đen nữa, chuẩn bị giấy mời cho anh em đi nhá. lần sau nhớ PM trước cho em ăn mặc chỉnh tề. HÔm nay tý nữa thì lõa thể đến tòa. Ngại quá.:P
Cụ hôm nay mắc lỗi là mặc quần đùi ... à không, cụ không lộ đùi chỉ lộ cẳng nên gọi là quần cẳng đến tòa nhóa... vụ của em cứ bình tình, từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Các cụ đừng để tâm tốn sức với cháu cá chọi làm gì. Nói với ng ta thế là mình bằng ng ta sao? Mình phải hơn chứ, không chấp

ABV-8999

Xe máy
"Con kiến mà kiện củ khoai", " châu chấu đá voi ", nói chung không có từ nào để miêu tả nỗi thất vọng của phiên xét xử. Xin hết...:(

cwise

Xe container
Cụ hôm nay mắc lỗi là mặc quần đùi ... à không, cụ không lộ đùi chỉ lộ cẳng nên gọi là quần cẳng đến tòa nhóa... vụ của em cứ bình tình, từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Các cụ đừng để tâm tốn sức với cháu cá chọi làm gì. Nói với ng ta thế là mình bằng ng ta sao? Mình phải hơn chứ, không chấp
Cụ thành hói cần bồi dưỡng cho em Linh hoặc cụ thành hói phải "to mồm' và đanh thép hơn nữa, sơ thẩm hôm nay (cho dù đã đoán được kết quả) nhưng có nhiều tình tiết rất rõ ràng phải đập cho hả dạ. Vụ của cụ thành hói rõ là không thể khoai bằng vụ cụ sơn đen.

Website
www.otofun.net
Nể gì, ăn nói rất bậy, không có câu nào là viện dân đúng các quy định pháp luật cả, vu vơ cả nắm, rất bậy, nó được ở chỗ là nó nói hùng hồn hơn, cái này được luyện do tham dự "hội nghị" báo cáo, còn bac thành hói và thằng em Linh chắc ít tham gia nên giọng hơi "bé", nghe chưa đã.
Đúng thế, em nghe cái đoạn..." luật pháp sinh ra để điều chỉnh hành vì, hành vi luôn có trước luật pháp nên...các bác tự tìm Quốc hội mà hỏi về luật" thì thấy lý luận của nó cũng chỉ dạng...1 con vẹt thôi:D;)). Bọn này có khi không biết từ "nhân viên hành pháp" là chỉ bọn chúng ấy chứ?:))

Chỉnh sửa cuối:

tuikhongten

Xe buýt
em oánh dấu rồi leo thang .

747

Xe tăng
khiếp. trông dân O.F béo tốt quá.
Lúc nghị án, nhìn 3 ông TTGT cứ như là sắp lãnh trọng án ý. thương ghê.

cwise

Xe container
Đúng thế, em nghe cái đoạn..." luật pháp sinh ra để điều chỉnh hành vì, hành vi luôn có trước luật pháp nên...các bác tự tìm Quốc hội mà hỏi về luật" thì thấy lý luận của nó cũng chỉ dạng...1 con vẹt thôi:D;)). Bọn này có khi không biết từ "nhân viên hành pháp" là chỉ bọn chúng ấy chứ?:))
Đ/c áo xanh kẻ nói là quan hệ xã hội có trước, luật điều chỉnh sau,..(nói thế là không hiểu gì về luật rồi) đặc biệt rất nhiều lần đại diện bên TTGT đổ cả mứt cho Quốc hội và Chính phủ trong việc giải thích "để xe". Đúng là con vẹt, vì thực sự cũng không thể làm gì hơn.

Đáng tiếc, bản án tuyên mặc dù kết quả đã biết trước nhưng căn cứ đưa ra phán quyết hết sức mơ hồ, không dựa vào các phân tích hoàn toàn chính xác về hình thức và nội dung của quyết định xử phạt trong bài bảo vệ của luật sư. Đáng tiếc. HT thì hỏi ba lăng nhăng, nghe thì có vẻ ủng hộ nguyên đơn, nhưng thực chất là xoa dịu tí tinh thần cho anh em. Ức nhất là thằng HT nó hỏi em Linh sống ở đây bao lâu, Linh không trả lời được, phải em thì em vỗ mặt cao huyết áp khẩn truơng. Vì đây là vụ việc chẳng liên quan gì đến tiền nong hay tài sản, thích thì tặng thêm cho các anh bữa bia, nên quan điểm của em là khi nói phải thật đã, phải áp đảo, phải to tiếng để chúng nó cúi đầu, hội đồng xét xử cũng phải câm lặng, còn áp lực của họ ta cũng hiểu và không bàn ở đây.

windys

Xe tăng
hehe, về cơ bản, nhà nước pháp quyền mà cái việc cỏn con cũng không làm đúng được, thì những cái to lớn khác, cũng không thể đúng được. Chúng ta còn sống trong cái bọc này còn lâu, các cụ cứ bình tĩnh, k thất vọng làm chi cả

Em ủng hộ cụ chủ thớt tiếp tục kháng cáo chứ nhỉ ? Mà VN mình có án tiền lệ không hả các cụ ?

747

Xe tăng
em chỉ mong là góp gió thành bão. từ những đốm lữa tàn góp nên 1 trận inferno thôi.

^A^

Xe tải
Đ/c áo xanh kẻ nói là quan hệ xã hội có trước, luật điều chỉnh sau,..(nói thế là không hiểu gì về luật rồi) đặc biệt rất nhiều lần đại diện bên TTGT đổ cả mứt cho Quốc hội và Chính phủ trong việc giải thích "để xe". Đúng là con vẹt, vì thực sự cũng không thể làm gì hơn.

Đáng tiếc, bản án tuyên mặc dù kết quả đã biết trước nhưng căn cứ đưa ra phán quyết hết sức mơ hồ, không dựa vào các phân tích hoàn toàn chính xác về hình thức và nội dung của quyết định xử phạt trong bài bảo vệ của luật sư. Đáng tiếc. HT thì hỏi ba lăng nhăng, nghe thì có vẻ ủng hộ nguyên đơn, nhưng thực chất là xoa dịu tí tinh thần cho anh em. Ức nhất là thằng HT nó hỏi em Linh sống ở đây bao lâu, Linh không trả lời được, phải em thì em vỗ mặt cao huyết áp khẩn truơng. Vì đây là vụ việc chẳng liên quan gì đến tiền nong hay tài sản, thích thì tặng thêm cho các anh bữa bia, nên quan điểm của em là khi nói phải thật đã, phải áp đảo, phải to tiếng để chúng nó cúi đầu, hội đồng xét xử cũng phải câm lặng, còn áp lực của họ ta cũng hiểu và không bàn ở đây.
Về cơ bản thì lần sau phúc thẩm e đề xuất ứng cử bác vào phía Luật sư bảo vệ ofer nhé?

Lexus 717

Xì hơi lốp
Cuối cùng Tòa tuyên án là bác đơn khởi kiện của nguyên đơn vì xoáy vào vấn đề anh Linh có nói là đã bị xử phạt 1 lần ở đấy mà lần trước thì đã nhận lỗi.... thế là xử thua thôi.

LÊ TRÍ CƯỜNG - LÊ TRÍ CƯỜNG Nhớ mãi cái tên này[/QUOTE]

Em nghĩ chỉ với riêng câu này thì đã bị xử thua rồi. Trong xét xử người ta có tiền lệ án các cụ ạ. Nghĩa là với 1 vụ việc có tình tiết tương tự thì thẩm phán có quyền mang 1 vụ xử trước đó ra để áp đặt. Với trường hợp này nếu đúng là cụ chủ thớt đã từng bị phạt cùng lỗi tương tự trước đây mà không có khiếu nại kháng cáo gì thì coi như cụ chấp thuận lỗi vi phạm rồi khó đảo ngược bản án lắm.
Dù đúng dù sai thì Công lý cũng chỉ là diễn viên hài phải không các cụ

blackpaint

Xe container

Rất nhiều câu hỏi không liên quan đến vấn đề xét xử nhưng mấy lão hội thẩm vưỡn hỏi... ặc ặc đây là bài học kinh nghiệm lần sau đừng vấp các cụ nhé, cụ havu nói luôn những câu hỏi kiểu như thế mình hoàn toàn có thể nói luôn: tôi không có nghĩa vụ phải trả lời câu hỏi không liên quan này nhá.
Em nghĩ chỉ với riêng câu này thì đã bị xử thua rồi. Trong xét xử người ta có tiền lệ án các cụ ạ. Nghĩa là với 1 vụ việc có tình tiết tương tự thì thẩm phán có quyền mang 1 vụ xử trước đó ra để áp đặt. Với trường hợp này nếu đúng là cụ chủ thớt đã từng bị phạt cùng lỗi tương tự trước đây mà không có khiếu nại kháng cáo gì thì coi như cụ chấp thuận lỗi vi phạm rồi khó đảo ngược bản án lắm.
Dù đúng dù sai thì Công lý cũng chỉ là diễn viên hài phải không các cụ
Cụ ơi, hôm nay cắm biển, mai nó nhổ thì sao? lần trước và lần này chả liên quan gì nhau. Lần trước cụ đau bụng chẩn đoán là viêm ruột thừa, lần này cụ đau bụng bác sĩ bảo lần trước bị như này rồi, thì lần này cứ thế mà chẩn đoán thôi, Viêm ruột thừa, khám làm gì cho mất công.

Chỉnh sửa cuối:

Bobay

Xe điện
Cuối cùng Tòa tuyên án là bác đơn khởi kiện của nguyên đơn vì xoáy vào vấn đề anh Linh có nói là đã bị xử phạt 1 lần ở đấy mà lần trước thì đã nhận lỗi.... thế là xử thua thôi.

LÊ TRÍ CƯỜNG - LÊ TRÍ CƯỜNG Nhớ mãi cái tên này

Dù đúng dù sai thì Công lý cũng chỉ là diễn viên hài phải không các cụ[/QUOTE]

Thôi xong, đang chờ cụ chủ thắng kiện để em rắp tâm làm phát, nhưng vẫn chưa kết thúc mà.