[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dẫn chứng chuẩn lắm rồi!
Em cũng là một trong số nhiều người yêu thích cụ Trăm và vì thế, về mặt tinh thần là mong muốn cụ ý có thêm một nhiệm kỳ nữa. Tuy nhiên, cử tri Mỹ mới là người có quyền lựa chọn.
Nhiều cụ (nhất là các cụ mới lập nick, cộng với nội dung còm của những người này nên em đoán là tuổi còn trẻ) còm thể hiện sự cực đoan trong chuyện yêu thích (chửi bới miệt thị những ý kiến trái chiều, thậm chí chửi luôn cả ứng viên tổng thống - vốn là đối thủ của người mà mình yêu thích). Mà em thấy ngây ngô nhất, lặp đi lặp lại nhất (như tại thớt này, khi chỉ trích, chê bai cụ Bai đừn) là tân tổng thống sẽ có chính sách mềm với TQ, sẽ để TQ "nắn" được Mỹ. Thậm chí có cụ còn chỉ cụ thể hơn, bỏ mặc biển Đông cho Tung của tự do tung hoành, rồi thì VN sẽ mệt lắm lắm...
Rất thật lòng là các cụ có ý kiến kiểu này em đang tin chưa từng làm trong một tổ chức (cho dù kiểu như là Công ty nhỏ nhỏ khoảng đôi chục người bao giờ thì phải). Đến một tổ chức nhỏ nhất của XH là gia đình thôi, mọi việc, mọi quyết định còn phải có kế hoạch, nói gì đến một quốc gia - nơi mà mọi quyết định được đưa ra trên cơ sở chiến lược được xây dựng trước đó. Làm gì có chuyện Yes or No một phát (chỉ từ cá nhân Tổng thống) với những vấn đề mà các cụ đề cập vốn toàn những chuyện to đùng ở quy mô toàn thế giới.
Và xin một lần nữa nhắc thêm với các cụ này là các cụ đang "tám" đang tưởng tượng về một Tổng thống của đất nước lớn mạnh nhất TG bằng chính những cái gì chỉ có trong đầu các cụ này thôi.
Hài vãi!
Chuẩn rồi cụ!

Em ko hiểu nổi có mấy cụ cũng lão làng of, hay lên nói chuyện chính trị thời sự lại có còm kiểu: “để xem lão mới lên có để TQ bắt nạt VN hay ko, hay lờ đi”. Ơ hay nhỉ, nếu, giả sử nếu nhé, có chuyện đó thì các cụ ấy cũng phải chấp nhận là lãnh đạo một nước cucng như một tổ chức, nó có các mối quan hệ lợi ích nhằng nhịt, đâu phải họ làm TT thì phải lo cho VN.

US sẽ chống TQ vì đó là lợi ích của họ, về lâu dài nếu muốn duy trì hiện trạng siêu cường. Ko phải vì bất cứ nước nào khác.
Chum nó còn trắng trợn hơn với Hàn và Nhật: muốn quân tao đóng ở nc chúng mày để canh chừng Bắc Hàn và TQ hả? Nôn thêm tiền ra. Philipine có hiệp ước với Mỹ, nó còn lẩn trách nhiệm nếu có xung đột với TQ. Thế thì mơ đi Chum nó làm gì giúp VN nhé.

Các cụ cứ cười Thiệu khóc lóc rên rỉ khi Mỹ bỏ rơi. Em đồ rằng những cụ kia khéo còn khóc to hơn nếu ở vai ông ấy.

getzbac

Xe tăng
Đến thua ông này. Giờ này vẫn còn ngồi hỏi tại sao Biden thắng mà ít người đi ủng hộ.
Thắng kỷ lục về số cử tri tuyệt đối là con số rõ ràng nhất còn gì?
Move on đi, 1 tuần/tháng nữa là chả ai nói về Trump đâu, trừ khi Trump ra toà =))
Ông ấy cũng kinh doanh trên of này. Nói thật em sẽ éo bao giờ mua hàng của ông ấy, chả may mặt hàng có vấn đề gì ông ấy éo bao giờ nhận sai, loại bảo thủ thâm căn cố để.
Ngoài lề em chả là fan của ông nào, ban đầu em cũng nghĩ Trump thắng sau khi mấy bang chiến địa ngả hồng sau đó gió đổi chiều mấy bang đó chuyển xanh nhạt thì thấy mình đánh giá sai. Thế thôi.

AntiTrump2024

Xe tăng
Chuẩn rồi cụ!

Em ko hiểu nổi có mấy cụ cũng lão làng of, hay lên nói chuyện chính trị thời sự lại có còm kiểu: “để xem lão mới lên có để TQ bắt nạt VN hay ko, hay lờ đi”. Ơ hay nhỉ, nếu, giả sử nếu nhé, có chuyện đó thì các cụ ấy cũng phải chấp nhận là lãnh đạo một nước cucng như một tổ chức, nó có các mối quan hệ lợi ích nhằng nhịt, đâu phải họ làm TT thì phải lo cho VN.

US sẽ chống TQ vì đó là lợi ích của họ, về lâu dài nếu muốn duy trì hiện trạng siêu cường. Ko phải vì bất cứ nước nào khác.
Chum nó còn trắng trợn hơn với Hàn và Nhật: muốn quân tao đóng ở nc chúng mày để canh chừng Bắc Hàn và TQ hả? Nôn thêm tiền ra. Philipine có hiệp ước với Mỹ, nó còn lẩn trách nhiệm nếu có xung đột với TQ. Thế thì mơ đi Chum nó làm gì giúp VN nhé.

Các cụ cứ cười Thiệu khóc lóc rên rỉ khi Mỹ bỏ rơi. Em đồ rằng những cụ kia khéo còn khóc to hơn nếu ở vai ông ấy.
Phi đá đít Mỹ, đuổi lính Mỹ khỏi Phi, đòi hủy luôn tập trận gì đó nên TQ nó hốt liền cái bãi cạn. Còn không ai mơ Trump giúp VN cả, chỉ mong Trump đập TQ và Trump thì đập TQ thật, không thỏa hiệp. Còn Tổng Covid thì 50 - 50 nhé, nhiều khả năng sẽ thỏa hiệp với TQ nếu cả 2 cùng win-win.

Chắc chắn trong tương lai không xa, rất nhiều cụ ở đây (đang ủng hộ Tồng Covid - Em nhớ nick cả đấy (đa số là AK47) :D ) sẽ thốt lên: Mĩ điếm thúi thôi, nó đàm phán với TQ trên lưng mình để chia chác BĐ chứ béo bở gì! =))=))=))

Em rất quen với giọng điệu này. Và với khoảng 10 ngày trước đây thôi, đám ấy (AK47) còn nói rằng, bầu cử Tổng Mỹ dân bầu méo đâu, ĐCT mới có quyền quyết định :)):)):)). Em nhớ nick cả đấy =))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

av78

Xe tải
Tờ Washington Post thuộc sở hữu của Bezos là tờ báo chống Trump hơi bị mạnh đấy.
Bezos / WP thì có gì lạ. Người Trumpet gốc Việt đang ùn ùn tẩy chay Fox News là Fake News, là kẻ phản chúa. Thay vì nhìn nhận thực tế trước mắt thì hô hào chạy sang Newsmax để tiếp tục được tẩy não nặng đô hơn.

camlan

Xe đạp
Các cụ cứ cãi tay đôi ai hơn ai, nhưng cháu chỉ nói một điều là bọn Mẽo nói chung vẫn rất thích phân tầng xã hội. Ở Châu Âu, tệ như Anh vẫn đang trên đà bình đẳng thì bọn Mẽo chỉ muốn lo thân chúng nó, phận ai người này sống. Cháu đã gặp và làm việc với quá nhiều thằng Mẽo để mà muốn chúng nó bớt coi mình là cái rốn vũ trụ, thế thôi.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Bezos / WP thì có gì lạ. Người Trumpet gốc Việt đang ùn ùn tẩy chay Fox News là Fake News, là kẻ phản chúa. Thay vì nhìn nhận thực tế trước mắt thì hô hào chạy sang Newsmax để tiếp tục được tẩy não nặng đô hơn.
Nghĩ cũng tội nghiệp, nhiều người làm 2 job một lúc, 5h sáng lên xe đi, 10h tối mới về đến nhà thì làm gì có thời gian, sức lực nghiên cứu, tìm hiểu thông tin. Thế là toàn phải xơi đồ ăn sẵn do người khác chuẩn bị, bổ ích thì ít, độc hại thì nhiều.

Nhiều lúc nói chuyện với họ cảm giác bất lực ghê gớm mà ko biết giúp làm sao.

anhtrangvn

Xe tăng
Mọi thứ xảy ra đều có lý do. Quan trọng là, trong cuộc bầu bán lần này, không bên nào thực sự áp đảo, mà đều giấy lên những băn khoăn, câu hỏi để ngỏ. Kết cục cuối cùng thế nào, ai là người được chọn, có lẽ vẫn sẽ bị bên còn lại đấu đá các chính sách tiếp cho đến hết nhiệm kỳ, thì có vẻ như cái chất Mỹ từng có trước đây ở sự minh bạch, phóng khoáng, trật tự đã không còn nữa. Có khi tâm điểm của thế giới sẽ dịch chuyển các cụ nhỉ?

dongxanh

Xe buýt
Và khắp nơi trên Thế giới nữa chứ! Tiền đó là tiền tham nhũng trong 4 năm làm Tổng thống chưa đâu! =)) =)) =))
Cụ nói khẽ thôi, có nhiều người dọa đưa TT Trump vào tù bằng một loạt tội danh trời không dung, đất không tha đấy :)
Đặc biệt tội tham nhũng, thông đồng với Nga làm ăn bất chính, nợ như chúa chổm, trốn thuế thì không thể thoát được

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chả bù cho xứ em, Chính phủ cho giảm thuế thu nhaapj doanh nghiệp (từ 20% xuống 15%). Kết luận là thằng lãi có thêm tiền, còn thằng lỗ, là thằng bị ảnh hưởng thực sự, hoá ra chả được hỗ trợ đồng nào.
Bình thường bên đó đánh thuế thu nhập non nửa tiền lương thì chả cụ nào khen và mong học tập ;))

dongxanh

Xe buýt
Mọi thứ xảy ra đều có lý do. Quan trọng là, trong cuộc bầu bán lần này, không bên nào thực sự áp đảo, mà đều giấy lên những băn khoăn, câu hỏi để ngỏ. Kết cục cuối cùng thế nào, ai là người được chọn, có lẽ vẫn sẽ bị bên còn lại đấu đá các chính sách tiếp cho đến hết nhiệm kỳ, thì có vẻ như cái chất Mỹ từng có trước đây ở sự minh bạch, phóng khoáng, trật tự đã không còn nữa. Có khi tâm điểm của thế giới sẽ dịch chuyển các cụ nhỉ?
Bao đời nay hai đảng luôn thế, luôn kềm chế sự lạm quyền của nhau. Nhiều chuyên gia mạng dự đoán nước Mỹ sẽ đi xuống, và em thì vẫn hóng tới ngày được xin tị nạn một nơi nào tốt hơn :)

AntiTrump2024

Xe tăng
Bọn đế quốc Mỹ bên bờ vực diệt vong lâu rồi, giãy chết lâu rồi nhưng mà do nhân loại tiến bộ trên thế giới (nhân dân LX, TQ và khối XHCN) thương tình cứu xét nên giờ vẫn đang ngoắc ngoải chưa chết. Thế thôi ...=))=))=))

À, hình như bọn nó nội chiến với nhau cũng tại vì chia rẽ hay bầu bán gì đó đấy ạ! :D

dongxanh

Xe buýt

taplai2012

Xe trâu
Vẫn chưa thấy tuyên bố của ub bầu cử các cụ nhể ?
Theo truyền thống lâu đời, các hãng truyền thông lớn là các cơ quan công bố (bán chính thức) tổng thống đắc cử Mỹ. Hình như chưa sai bao giờ.
Còn về mặt pháp lý thì chưa xác nhận cụ ạ :)

anhtrangvn

Xe tăng
Bao đời nay hai đảng luôn thế, luôn kềm chế sự lạm quyền của nhau. Nhiều chuyên gia mạng dự đoán nước Mỹ sẽ đi xuống, và em thì vẫn hóng tới ngày được xin tị nạn một nơi nào tốt hơn :)
Kiềm chế giám sát thì em không nói, nhưng kỳ này nó rất khác mà. Em nghe vài người chia sẻ trên mạng rằng họ sống ở Mỹ bao năm mà chưa kỳ nào loạn như kỳ này.
Phải nói cụ Trump đen đủi quá, sức khoẻ còn tốt, cuối nhiệm kỳ kinh tế đang ngon, dính vụ Covid mất hết, kinh tế đi xuống, bạo loạn, liên tục bị khoét vào điểm này. Công nhận con Covid bé mà khuynh đảo địa cầu.

taplai2012

Xe trâu
Ông ấy cũng kinh doanh trên of này. Nói thật em sẽ éo bao giờ mua hàng của ông ấy, chả may mặt hàng có vấn đề gì ông ấy éo bao giờ nhận sai, loại bảo thủ thâm căn cố để.
Ngoài lề em chả là fan của ông nào, ban đầu em cũng nghĩ Trump thắng sau khi mấy bang chiến địa ngả hồng sau đó gió đổi chiều mấy bang đó chuyển xanh nhạt thì thấy mình đánh giá sai. Thế thôi.
Cụ ám chỉ em à?
Hy vọng không phải :))
Vì em không phải loại vơ bèo vạt tép cụ ạ. Em tử tế thì khách của em cũng là người tử tế.
Thế thôi 😊

vitngoc

Xe điện
Cũng không khác nhau. Ở đây, TT Israel, đại diện cho Nhà nước Israel (bao gồm cả CP Israel do TTg Netanyahu đứng đầu), đã công nhận và chúc mừng Biden là TT thứ 46.
Đội Do Thái đặt cửa hết vào Trump chứ chả như mấy cụ nhà mình. Chắc Mossad lại moi dc tin gì mà Trump ko biết nên mới mạnh dạn vậy :))

Trạng thái
Thớt đang đóng