[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
À có điều này anh em pro Chum rất mong và cần suy ngẫm: nếu cụ Bi có bị làm sao do fan nào đó của Chum ra tay hay bị dính Covid như tay nào đó trù hay bị thượng mã phong... thì chức TT nhiệm kỳ tới cũng ko tới lượt a Chum nhé! Kể cả tình huống tệ nhất là phải bầu lại ( điều gần như ko thể xảy ra)

Hành xử đàng hoàng còn lấy dc lòng người, giãy đạp, quá khích thì càng chết kỹ.

Dũng cảm nhận thua đi, lớn rồi!

vitngoc

Xe điện
Trời ơi, đây cũng chỉ là cách hiểu của một tờ báo mà cụ lại coi là chân lý. Mời cụ xem lại băng gốc do cụ gì đó đã upload để tự kiểm chứng. Sao phải nhờ người khác (báo chí) nghĩ hộ?
Xem cái đó ra chân lý gì không cụ :))

Chĩm111

Xe điện
Thế Merkel có tính không?

Johnson có tính không?

Hay lúc này cụ lại đòi phải có văn bản giấy trắng mực đen có đóng dấu?
Cụ dẫn chứng chuẩn lắm rồi!
Em cũng là một trong số nhiều người yêu thích cụ Trăm và vì thế, về mặt tinh thần là mong muốn cụ ý có thêm một nhiệm kỳ nữa. Tuy nhiên, cử tri Mỹ mới là người có quyền lựa chọn.
Nhiều cụ (nhất là các cụ mới lập nick, cộng với nội dung còm của những người này nên em đoán là tuổi còn trẻ) còm thể hiện sự cực đoan trong chuyện yêu thích (chửi bới miệt thị những ý kiến trái chiều, thậm chí chửi luôn cả ứng viên tổng thống - vốn là đối thủ của người mà mình yêu thích). Mà em thấy ngây ngô nhất, lặp đi lặp lại nhất (như tại thớt này, khi chỉ trích, chê bai cụ Bai đừn) là tân tổng thống sẽ có chính sách mềm với TQ, sẽ để TQ "nắn" được Mỹ. Thậm chí có cụ còn chỉ cụ thể hơn, bỏ mặc biển Đông cho Tung của tự do tung hoành, rồi thì VN sẽ mệt lắm lắm...
Rất thật lòng là các cụ có ý kiến kiểu này em đang tin chưa từng làm trong một tổ chức (cho dù kiểu như là Công ty nhỏ nhỏ khoảng đôi chục người bao giờ thì phải). Đến một tổ chức nhỏ nhất của XH là gia đình thôi, mọi việc, mọi quyết định còn phải có kế hoạch, nói gì đến một quốc gia - nơi mà mọi quyết định được đưa ra trên cơ sở chiến lược được xây dựng trước đó. Làm gì có chuyện Yes or No một phát (chỉ từ cá nhân Tổng thống) với những vấn đề mà các cụ đề cập vốn toàn những chuyện to đùng ở quy mô toàn thế giới.
Và xin một lần nữa nhắc thêm với các cụ này là các cụ đang "tám" đang tưởng tượng về một Tổng thống của đất nước lớn mạnh nhất TG bằng chính những cái gì chỉ có trong đầu các cụ này thôi.
Hài vãi!

jazzzzz

Xe lăn
4 năm trước clip Trump bắt Uber hot một thời, vẫn lại hót.

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Khiếp quá, từ chiều đến giờ em bị cụ xoay như chong chóng.
Giải thích cho cụ dc cái này cụ lại xoay sang cái khác.
Giờ cộng trừ cụ cũng bắt em lôi máy tính bấm cho cụ.
Nốt lần này nhé 😊
OK vây là hiện tại Biden mới thắng Trump có 3% dù các thông số trước bầu cử cho thấy Biden có thể thắng nhiều hơn nữa !
Mời cụ quay lại đúng vấn đề đang tranh luận là Biden được ủng hộ ít hơn hay nhiều hơn Trump cho đỡ loạn nhé ;))

Mandalord

Xe điện
Công nhận Tổng thống Israel chúc mừng Biden đắc cử hehe.
Theo cụ bây giờ hai ông Tổng thống và Thủ tướng Israel khác nhau quan điểm thì ta nên nghe ông nào?
Đương nhiên là TT, vì hàm cấp NG của TT là hơn TTg 1 bậc. Và em chưa thấy khác nhau quan điểm nào của 2 ông.

Người ta chịu khó chúc qua twitter là vì nó nhanh thôi. Công hàm ngoại giao sẽ tốn thời gian hơn, dù cho đã soạn thảo sẵn thì vẫn phải đọc soát lại xem có gì sơ suất, rồi ký, gửi qua đường ngoại giao cho ĐSQ đóng ở Mỹ, rồi ĐSQ cử người cầm đến cho Biden. Nó là quá trình tốn thời gian, chứ không phải là không có.

AntiTrump2024

Xe tăng
À có điều này anh em pro Chum rất mong và cần suy ngẫm: nếu cụ Bi có bị làm sao do fan nào đó của Chum ra tay hay bị dính Covid như tay nào đó trù hay bị thượng mã phong... thì chức TT nhiệm kỳ tới cũng ko tới lượt a Chum nhé! Kể cả tình huống tệ nhất là phải bầu lại ( điều gần như ko thể xảy ra)

Hành xử đàng hoàng còn lấy dc lòng người, giãy đạp, quá khích thì càng chết kỹ.

Dũng cảm nhận thua đi, lớn rồi!
Trump đã đưa ra tòa thì để Tòa quyết chứ chưa gì hết lại nhận thua? :D Mà tòa quyết Trump thua là Trump chấp nhận ngay đấy. Còn mấy vụ kia thì em ko tham gia nên không bàn đến!

Mà kể cũng lạ, "cây ngay đâu sợ chết đứng", ấy mà fan Tổng Covid lại sợ ra tòa thế nhỉ? =)) Có cụ khẳng định ra tòa Trump cũng thua mà lại càng sợ mới chết chứ! :)):)):))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
OK vây là hiện tại Biden mới thắng Trump có 3% dù các thông số trước bầu cử cho thấy Biden có thể thắng nhiều hơn nữa !
Mời cụ quay lại đúng vấn đề đang tranh luận là Biden được ủng hộ ít hơn hay nhiều hơn Trump cho đỡ loạn nhé ;))
Thôi. Cụ xoay em chóng mặt rồi. Lúc nào đỡ chóng mặt em tiếp chuyện cụ ạ :)

Đương nhiên là TT, vì hàm cấp NG của TT là hơn TTg 1 bậc. Và em chưa thấy khác nhau quan điểm nào của 2 ông.

Người ta chịu khó chúc qua twitter là vì nó nhanh thôi. Công hàm ngoại giao sẽ tốn thời gian hơn, dù cho đã soạn thảo sẵn thì vẫn phải đọc soát lại xem có gì sơ suất, rồi ký, gửi qua đường ngoại giao cho ĐSQ đóng ở Mỹ, rồi ĐSQ cử người cầm đến cho Biden. Nó là quá trình tốn thời gian, chứ không phải là không có.
Hehe cảm ơn cụ. Em lại cứ tưởng ở Israel, Thủ tướng mới là người quyết định chính sách đối ngoại.

Thủ tướng Israel bị phe đối lập chửi vì không chúc mừng Biden đắc cử, cứ hươu vượn vòng vo:

Opposition leader Yair Lapid tweeted about two hours after those messages began to be released that “the fact that Netanyahu, Gantz and Ashkenazi still have not congratulated the elected president of the US is shameful cowardice that hurts the State of Israel’s interests. If the president of France, chancellor of Germany and the prime minister of Great Britain can do it, so can you.”

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

vitngoc

Xe điện
Ý em là mình tư duy độc lập và tiệm cận bản chất vấn đề thôi. Không dám tự nhận mình là chân lý vì như thế ngạo mạn quá.
Em ko coi clip vì nội dung nó có trong cuộc họp nội bộ trước đó, là chuẩn bị chứ chả phải mình ông nổi hứng lên thả còm like nhau đâu ! Soi chân lý ở mấy cái này thì to tát quá :))

Mandalord

Xe điện
Hehe cảm ơn cụ. Em lại cứ tưởng ở Israel, Thủ tướng mới là người quyết định chính sách đối ngoại.
Chả quan trọng, NG trọng tính chính danh. Ở VN quyết định đường lối đối ngoại là ĐH Đ, BCH TW, và BCT, chứ không đến lượt BNG hay TTg quyết. Nhưng 3 tổ chức quyết định kia sẽ không tự mình đi giao thiệp ngoại giao ở cấp quốc gia/chính phủ.

AntiTrump2024

Xe tăng
Cụ dẫn chứng chuẩn lắm rồi!
Em cũng là một trong số nhiều người yêu thích cụ Trăm và vì thế, về mặt tinh thần là mong muốn cụ ý có thêm một nhiệm kỳ nữa. Tuy nhiên, cử tri Mỹ mới là người có quyền lựa chọn.
Nhiều cụ (nhất là các cụ mới lập nick, cộng với nội dung còm của những người này nên em đoán là tuổi còn trẻ) còm thể hiện sự cực đoan trong chuyện yêu thích (chửi bới miệt thị những ý kiến trái chiều, thậm chí chửi luôn cả ứng viên tổng thống - vốn là đối thủ của người mà mình yêu thích). Mà em thấy ngây ngô nhất, lặp đi lặp lại nhất (như tại thớt này, khi chỉ trích, chê bai cụ Bai đừn) là tân tổng thống sẽ có chính sách mềm với TQ, sẽ để TQ "nắn" được Mỹ. Thậm chí có cụ còn chỉ cụ thể hơn, bỏ mặc biển Đông cho Tung của tự do tung hoành, rồi thì VN sẽ mệt lắm lắm...
Rất thật lòng là các cụ có ý kiến kiểu này em đang tin chưa từng làm trong một tổ chức (cho dù kiểu như là Công ty nhỏ nhỏ khoảng đôi chục người bao giờ thì phải). Đến một tổ chức nhỏ nhất của XH là gia đình thôi, mọi việc, mọi quyết định còn phải có kế hoạch, nói gì đến một quốc gia - nơi mà mọi quyết định được đưa ra trên cơ sở chiến lược được xây dựng trước đó. Làm gì có chuyện Yes or No một phát (chỉ từ cá nhân Tổng thống) với những vấn đề mà các cụ đề cập vốn toàn những chuyện to đùng ở quy mô toàn thế giới.
Và xin một lần nữa nhắc thêm với các cụ này là các cụ đang "tám" đang tưởng tượng về một Tổng thống của đất nước lớn mạnh nhất TG bằng chính những cái gì chỉ có trong đầu các cụ này thôi.
Hài vãi!
Cụ có tiêu chuẩn kép không đấy? =)) =)) =))

Với Trump thì mọi người cho rằng chuyện quốc gia mà Trump tùy tiện, theo ý mình, tự quyết. không nghe lời ai, ...--> Gây nguy hiểm cho nước Mỹ và Thế giới. Còn với cụ Tổng Covid, theo như cụ cụ phân tích thì lại không? :D:D:D

À, mà cũng có thể cụ không nói Trump như em vừa nghĩ :D:D:D

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Em ko coi clip vì nội dung nó có trong cuộc họp nội bộ trước đó, là chuẩn bị chứ chả phải mình ông nổi hứng lên thả còm like nhau đâu ! Soi chân lý ở mấy cái này thì to tát quá :))
Xem và coi là tiền đề cho phân tích. Cụ phân tích bình luận không có căn cứ à?

Chả quan trọng, NG trọng tính chính danh. Ở VN quyết định đường lối đối ngoại là ĐH Đ, BCH TW, và BCT, chứ không đến lượt BNG hay TTg quyết. Nhưng 3 tổ chức quyết định kia sẽ không tự mình đi giao thiệp ngoại giao ở cấp quốc gia/chính phủ.
Cụ lôi VN vào làm gì cho tốn chữ. Đang nói Israel kia.

Trạng thái
Thớt đang đóng